Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Thành viên

------------------
    Lần sửa cuối bởi hadesllg, ngày 18-08-21 lúc 02:32.
    ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ

Ban quản trị

Em xin cám ơn anh Lesoi và chị Mai An
    Sao bạn biết Mai An là nữ?
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

Thành viên

------------------------------------------------
    Lần sửa cuối bởi hadesllg, ngày 18-08-21 lúc 02:33.
    ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ

Ban quản trị

Tôi thấy bạn có linh cảm ghê thật, nhìn chữ đoán người, và biết luôn cả tính tình. Vậy theo bạn luận thử mệnh mình xem sao? được bao nhiêu %?

Bên TVLS có 1 nick là maianha là nữ sinh hoạt khá lâu rồi và biết luận tứ trụ nên em đoán có khi cũng là chị bên này. Cả hai nick này viết xong luôn kí tên .
    Tôi cũng có ý nghĩ này. Còn với cách luận mệnh thì tôi cũng biết phần nào người này. Riêng về bạn hoặc là ai cũng vậy, tôi không có khái niệm thích hay không thích, mà tất cả là vì học thuật, cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, ở trên mạng thì chả có ai biết ai, tội gì mà thích hay không thích chứ cho khổ thân!

5. Cảm ơn bởi:

Thành viên

--------------------------------------------------------------
    Lần sửa cuối bởi hadesllg, ngày 18-08-21 lúc 02:36.
    ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ

Ban quản trị

Người HN hay nói vòng chứ ko hay nói thẳng sợ mất lòng , thói quen khó bỏ anh ạ nên câu viết trong P/S của em nó ko hẳn là từ thích theo nghĩa đen :D.
    Câu trên chỉ là bông đùa dí dỏm để giảm bớt sự khô khan của học thuật vì anh viết nhầm tên do vô tình đến 2 lần .
    Ừ, chỗ này nhầm chữ D thành L, tôi cũng không quan tâm nữa, vì cứ luận mệnh mà không để ý.

2017 Đinh dậu , Đinh xung mậu giải hợp lộ quý tài tinh nên có khả năng lừa được 1 em về làm vợ : ))))).
    Chữ Dậu chứ sao Mậu?
    Bạn tính lưu niên mà không để ý đến vận Kỷ Hợi. Hợi hợp Dần, Thân hợp Tý, Dậu kim sinh thủy, thủy sinh mộc, mộc sinh hỏa, hỏa sinh nhật can, ngũ hành có tình sinh hóa. Năm này gặp Đào hoa thiết nhập mệnh cục. Tý phá Mùi động thê cung, bạn có linh cảm như vậy là tốt cho người luận mệnh.

Còn cái món linh cảm thì do mệnh đồng tử tinh anh ạ
    Bạn xem thêm ở mục Đồng Tử tinh có đúng như vậy không? ( chỗ mục Trích tuyển mệnh lệ ở diễn đàn)

http://tubinhdieudung.net/showthread...%E1%BB%AD-tinh

8. Cảm ơn bởi:

Thành viên

------------------------------------------------------------------
    Lần sửa cuối bởi hadesllg, ngày 18-08-21 lúc 02:34.
    ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ

Ban quản trị

sao lại có tý phá mùi?
    À, xin lỗi Dậu Tý phá, còn Tý và Mùi là tương hại.

11. Cảm ơn bởi:

nhanma
    Khách
    Em kính mong được các anh @lesoi, @hadesllg coi giúp lá số Tứ trụ của em với ạ!
    Em có đọc các bài nhờ luận giải, thì thấy ở đây các anh bàn hay và xôm quá, em cũng tìm đọc sách và tìm hiểu qua mạng mà cuối cùng đầu óc bung biêng cả, chẳng làm sao hình dung ra cái gì được, nên đành lên đây vô bài viết của anh @hadesllg mong có duyên gặp các anh coi giúp!
    Em là nam, sinh vào: 22h10’ ngày 21/12/1987 (dương lịch), ngày giờ chuẩn các anh ạ, tức là năm Đinh Mão/tháng Nhâm Tí/ngày Giáp Thìn/giờ Ất Hợi.
    Em sinh ra trong gia đình tri thức, ở miền Bắc, quê Vĩnh Phú, giờ lên Hà Nội sống ạ. Em là út, trên có 2 chị gái, ba mẹ em vẫn khỏe, 2 cụ hay khắc khẩu nên không khí gia đình đôi khi nặng nề. Em khắc với ba nhiều. Em ra trường 9/2012, là bác sĩ Nha khoa, hiện làm viên chức ở nơi không thuận cho chuyên môn, từ khi ra trường tới giờ từ công việc tới kình tế của em đều lẹt đẹt, hẩm hiu! Còn tình cảm thì vừa chia tay tình đầu kéo dài 4 năm, hiện tại em chưa có gì khác vì còn buồn nhiều. Em học hành tốt, vào 11/2010 bị điếc tai trái, sau đó có tái phát lại vài lần, hiện đã ổn hơn dù chưa rõ sau ra sao. Em đang ở cùng gia đình ở Hà Nội, nhà em hướng Nam(cái này hợp với em không ạ?)
    Mong các anh chỉ cho em là thân vượng hay suy, dụng thần, kị thần, hỉ thần?
    Em xin được nhờ các anh coi giúp về công danh,sự nghiệp và thời vận khi nào em khá lên, tài bạch của em có tốt không ạ?
    Mong các anh coi giúp em là em có vợ không? Vợ em là người ra sao ạ? Chúng em có phải là rất xung khắc nhau không(vì trụ ngày Giáp Thìn)? Có nguy cơ đổ vỡ hay lùm xùm gì? Nếu được mong các anh coi giúp cả đường con cái của em với ạ!
    Em nên chú ý gì để vận số có thể tốt lên thưa các anh?
    Em xin chân thành cám ơn và chúc các anh và gia đình sức khỏe, an lạc, mong nhận được hồi âm của các anh ạ!

Thành viên

------
    Lần sửa cuối bởi hadesllg, ngày 18-08-21 lúc 02:30.
    ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ

Thông tin về chủ đề này