Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 44
    Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Trả lời: Chắc chắn là học tốt, vì bát tự lấy Thiên Ấn làm chủ, lấy Quan Sát làm phụ, có căn đều là tiêu chuẩn của một người danh nhân, học giả. Nhưng nếu lấy chỗ này mà mở công ty hoặc là kinh doanh thì không có lâu bền.
    Vâng. Đã rất lâu rồi, cháu không được ai động viên như này. Cháu cảm ơn Bác Lesoi đã động viên và nhiệt tình cho cháu lời khuyên ạ.

Nhân dịp sắp sang năm mới 2017, xuân Đinh Dậu. Cháu xin chúc Bác Lesoi và gia đình năm mới vui vẻ, hạnh phúc và nhiều niềm vui trong cuộc sống ạ.

2. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu chào Bác lesoi, Bác Hùng804 và mọi người trên diễn đàn ạ.
    Hôm nay, 13/04 nhân dịp sinh nhật của cháu. Năm Đinh Dậu, Tháng Giáp Thìn.

Cho cháu xin phép hỏi ạ.

1) Chi năm và tháng hợp nhau, sẵn trong Tứ trụ cháu cũng sinh tháng Thìn. Ẩn tàng Quan (Mậu), Thực(Ất), Tỷ (Quý). Trường hợp có Hợp liệu có gì thay đổi trong công việc, cuộc sống gia đình của cháu không ạ.

2) Sang tháng sau là Ất Tỵ ( Tiết khí sang từ ngày 20/4 nếu cháu không nhầm ạ)
    Tỵ Dậu Sửu hợp Kim cục. Trụ có chi ngày bị hợp. Hơn nữa. Kim khắc Mộc là Ất Thực như Bác lesoi luận ở trên là liên quan đến cơm áo gạo tiền ạ.

Tháng Thìn và Tỵ. Qua hai thời điểm cháu đều bị hợp lúc ở Chi Tháng(Kiêu Anh em), lúc ở Chi Ngày(Vợ)... Cháu mới xác định đến đây còn luận thì cháu chưa luận được, mặc dù vậy cháu vẫn có linh cảm gì đó ở hai tháng này ạ.

Cháu rất mong được hai Bác và mọi người ghé thăm và cho lời khuyên ạ.

Cháu cảm ơn ạ.

Ban quản trị

Vận Kỷ Sửu, năm Đinh Dậu. Cùng mệnh cục thành lập 2 Sửu xung 2 Mùi. Theo tôi vận này chưa phải là tốt. Bạn tốt ở vận Mậu Tý (từ năm 33 tuổi trở đi), tuế vận này Tài sinh Sát, chế Ấn mất dụng thần, tượng có liên quan đến Tài ...
    Đức trọng Quỷ Thần kinh,
    Tài cao Long Hổ phục.

5. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu cảm ơn Bác Hùng804 ạ.

Vận Mậu Tý, cháu có kiểm tra qua tra tài liệu. Vận này là Quan thấu lộ, nhưng theo Cháu Quan đã bị hợp và có hóa với Trụ ngày rồi ạ ( Mậu hợp Quý hóa Hỏa).
    Hỏa theo tứ trụ của Cháu là Tài Tinh, do vậy vận này từ Quan chuyển qua Tài tinh. Hỏa là kỵ thần ở trụ này.

Tài liệu cháu tra có trích dẫn như sau: Nam Chính Quan hợp với Can ngày.

1) Nếu Quan là hỷ thần thì nho nhã có quyền thế, nhưng có vẻ kênh kiệu, dương dương tự đắc.
    2) Nếu Quan là kỵ thần thì hay do dự bỏ lỡ thời cơ, đồng thời e rằng dễ gặp tai nạ xe cộ.

Một lần nữa, cháu lại xem lại. 3 năm Bính Thân( 2016), Đinh Dậu ( 2017), Mậu Tuất ( 2018) đều có hiện tượng Can hợp hóa với từng trụ Năm, Tháng, Ngày của Cháu. Bác xem có đặc biệt không ạ.
    Cháu chỉ lo là năm nay Đinh Dậu, thiên hợp địa hợp với Nhâm Thìn trụ tháng. Đều có yếu tố của Mộc và Kim... Cháu thấy rất khó để hiểu cặn kẽ phần này ạ. Cháu có 1 chút linh cảm ở năm nay, nhưng có nhiều yếu tố khó lường ạ.

Cháu mong đuợc Bác Hùng804 và mọi người chỉ bảo ạ!

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu chào bác Lesoi, Bác Hùng804.

Quay ngược lại bài viết từ đầu năm 2017. Cháu có hỏi về tình hình công việc. Cháu xin báo lại kết quả như sau ạ.

Đến giữa tháng 10.2017, người quản lí cao nhất của cháu có quyết định chuyển sang làm công việc mới ( Vẫn chỗ cũ, nhưng hình thức mới).

Sau khoảng 2 tháng làm quen và đi vào ổn định. Bắt đầu từ năm 2018 cháu sẽ tham gia làm công việc mới ạ.

Còn về sang năm 2018 ( Mậu Tuất) cháu cũng chưa biết công việc có thay đổi gì không ạ? Vì Mậu hợp Quý Can ngày, Tuất xung Thìn chi Tháng.

Hy vọng, thông tin này có thể các Bác cần cho tư liệu nghiên cứu.

Cháu cảm ơn ạ.

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu chào Bác lesoi, Bác Hùng804.

Năm 2018 đã kết thúc. Theo các diễn biến chính, thay đổi cơ bản của cháu vẫn là về công việc. Cháu xin liệt kê diễn biến như sau:
    1) Khoảng tháng 3.2018(DL): Cháu chuyển sang một nơi làm việc mới, phòng ban khác
    2) 9 tháng sau nghĩa là hết T12.2018 cháu có ý định nhen nhóm xin nghỉ hẳn.
    3) Hết tháng 1.2019: Cháu viết đơn xin nghỉ.
    Tầm ăn Tết âm xong là nghỉ hẳn

Sau khi nghỉ, cháu có ý định đi sâu vào một ngành kỹ thuật khá hot hiện nay và chuẩn bị tiến thêm vào lĩnh vực tài chính, tiền tệ.

Kính mong Bác lesoi, Bác Hung804 xem giúp năm 2019 cháu có thể thực hiện được 2 dự định này không ạ.

Cháu cảm ơn ạ

Ban quản trị

Đương vận Kỷ Sửu, năm 2019 lưu niên Kỷ Hợi. Hợi nhập mộ Thìn, Sửu Mùi xung, thổ vượng sinh kim, nhật chủ thiên về ngành nghề thổ như xây dựng, kiến trúc. Sửu là khố kim, tượng tiền tệ. Nhìn chung, bạn thích hợp với các nghề này.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

10. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Đương vận Kỷ Sửu, năm 2019 lưu niên Kỷ Hợi. Hợi nhập mộ Thìn, Sửu Mùi xung, thổ vượng sinh kim, nhật chủ thiên về ngành nghề thổ như xây dựng, kiến trúc. Sửu là khố kim, tượng tiền tệ. Nhìn chung, bạn thích hợp với các nghề này.
    Nhân dịp đầu xuân năm mới - Kỷ Hợi, cháu kính chúc Bác lesoi và gia đình mạnh khỏe, vạn sự như ý, an khang thịnh vượng.

12. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu chào Bác lesoi.
    Mấy hôm trước là đầu năm nên hôm nay cháu xin chia sẻ thêm với Bác.
    Cháu cũng xin Bác xem giúp về Đại Vận tiếp theo của Cháu là Mậu Tý ( Giai đoạn 32- 41)

- Ngành cháu học không thuộc kiến trúc, xây dựng mà là điện tử, một phần thuộc ngành công nghệ thông tin. Dự định của cháu cho 2019 công việc liên quan tới phần mềm.
    Hy vọng là phù hợp, như trên Bác nói nghĩa là chọn sai ...

- Đại vận Mậu Tý ( Giai đoạn 32 - 41) có Mậu hợp Quý là Hỏa, Tý hợp Sửu ở trụ ngày. Công việc liên quan đến hành Hỏa phải không Bác?

Đại vận này cháu có thể bứt phá và may mắn nhiều không ạ?

Cháu cảm ơn Bác!

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu chào các Bác,
    Hôm nay, 13/4 cũng là ngày sinh nhật của cháu.
    Kính mong các Bác xem giúp tình hình công việc từ nay đến cuối năm 2019 có thuận lợi không ạ?
    Nếu chuyển sang làm sofware development có hợp mệnh không?

Cụ thể:
    - Sau khi nghỉ 2 tháng, cháu đã rục rịch đi phỏng vấn và xin việc.
    - Tháng 4.2019 một đơn vị công ty phần mềm đã nhận cháu, ban đầu cháu sẽ tham gia đào tạo của công ty đó ( Không mất kinh phí, được trợ cấp đi lại, ăn uống...vv). Tham gia đào tạo khoảng nửa năm thì kí hợp đồng 2 năm.
    Mức lương khi phỏng vấn đã thống nhất dựa vào kết quả dự án cá nhân mang lại cho công ty.
    Thời gian hoàn chỉnh hồ sơ và bắt đầu tại công ty: Tháng 5.2019

Cháu xin cảm ơn ạ.

Thông tin về chủ đề này