Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 44
    Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Nhân dịp đầu xuân năm mới Bính Thân 2016.
    Cháu xin chúc tất cả các thành viên của diễn đàn tubinhdieudung.net cùng Đại gia đình năm mới: Sức khỏe dồi dào, tấn tài tấn lộc....Đạt được nhiều thành công trong công việc và cuộc sống.
    Đặc biệt.Cho cháu gửi tới Bác Lesoi và Bác Hung804 lời cám ơn chân thành nhất.
    Chúc Ban quan trị và các thành viên trong diễn đàn năm mới:
    VẠN SỰ NHƯ Ý- AN KHANG THỊNH VƯỢNG.
    Happy New Year 2016.

2. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đôi lời mệnh miss H, học trò mới học, có sai xin phép được bỏ qua và chỉ dẫn!
    Nhật can Tân, sinh tháng Tuất, thế kim được lệnh tháng sinh, lại sinh trong thời cuối mùa thu, khí của kim bắt đầu suy dần chuyển sang mùa thủy lên ngôi. Tuy nhiên vẫn phải xác định kim còn dư khí, tức vẫn có lực nhưng không vượng.
    Trong mệnh cục, thấy rõ nhận dương thổ và nhận dương hỏa; nhận dương hỏa thì hỏa vượng có lực khắc chế thế âm kim Tân, nhưng may mắn thay vẫn có nhận dương thổ đứng giữa hóa giải bớt phần nào tính khắc chế của hỏa, mà vẫn sinh cho thế.
    Hiện tại Miss H đang vận Quý Mùi, Quý hợp Mậu, thế hỏa trong mệnh đắc vượng, như vậy vẫn có thể xét Quý hợp Mậu hóa hỏa, hỏa càng vượng, và Mậu lấy nhận tại Ngọ trụ năm, tính thổ vẫn xét đương vượng. Nhưng đang ở vận Mùi, Mùi lại hợp Ngọ, vốn dĩ hỏa vượng khắc thế kim Tân, nhưng vì hữu duyên mà có sự hợp giữa Ngọ và Mùi, nên đáp ứng được sự tham sinh quên khắc giữa 3 hành Hỏa, Thổ, Kim. Nên trong đại vận Quý Mùi này, tuy Miss H gặp nhiều khó khăn trắc trở, nhưng vẫn có đường lối thoát ra sự hiểm nghèo, số phận thật hữu tình, thấy khắc mà không khắc, lại hóa ra sinh thế mệnh mà trưởng thành.
    Năm nay năm Bính Thân, Bính góp phần cho khí dương hỏa càng mạnh, lại gặp Thân đại diện cho dương kim Canh, là kiếp tài, tượng tranh giành. Rõ ràng một điều năm nay Miss H luôn phải đối mặt với sự khó khăn vất vả và phải nỗ lực cạnh tranh trong sự tình bản thân yếu lực. Hi vọng Miss H cố gắng vượt qua được năm nay. Sang năm, Đinh Dậu, Đinh là khí âm hỏa, Đinh lấy Ngọ làm lộc, tính âm hỏa phát huy che chắn bớt sự khắc chế của dương hỏa, mà tạo nên nhiều sự may mắn hơn, trong công việc lẫn tình cảm nam nữ, lại có Dậu làm nhận của Tân kim, tính âm kim lực lớn hơn, tạo thành một sự vững mạnh của bản thân, hóa giải nhiều khó khăn vất vả, mà bản thể tốt lên hơn nhiều.
    Vài điều bình loạn, có sai học trò xin lắng nghe các bậc tiền bối chỉ dẫn, có đúng cũng không dám nhận lời cám ơn, vì bản thân tôi còn cần phải học hỏi và rút kinh nghiệm nhiều.
    Thân.

4. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi Tắc Minh Xem bài viết
    Đôi lời mệnh miss H, học trò mới học, có sai xin phép được bỏ qua và chỉ dẫn!
    Nhật can Tân, sinh tháng Tuất, thế kim được lệnh tháng sinh, lại sinh trong thời cuối mùa thu, khí của kim bắt đầu suy dần chuyển sang mùa thủy lên ngôi. Tuy nhiên vẫn phải xác định kim còn dư khí, tức vẫn có lực nhưng không vượng.
    Trong mệnh cục, thấy rõ nhận dương thổ và nhận dương hỏa; nhận dương hỏa thì hỏa vượng có lực khắc chế thế âm kim Tân, nhưng may mắn thay vẫn có nhận dương thổ đứng giữa hóa giải bớt phần nào tính khắc chế của hỏa, mà vẫn sinh cho thế.
    Hiện tại Miss H đang vận Quý Mùi, Quý hợp Mậu, thế hỏa trong mệnh đắc vượng, như vậy vẫn có thể xét Quý hợp Mậu hóa hỏa, hỏa càng vượng, và Mậu lấy nhận tại Ngọ trụ năm, tính thổ vẫn xét đương vượng. Nhưng đang ở vận Mùi, Mùi lại hợp Ngọ, vốn dĩ hỏa vượng khắc thế kim Tân, nhưng vì hữu duyên mà có sự hợp giữa Ngọ và Mùi, nên đáp ứng được sự tham sinh quên khắc giữa 3 hành Hỏa, Thổ, Kim. Nên trong đại vận Quý Mùi này, tuy Miss H gặp nhiều khó khăn trắc trở, nhưng vẫn có đường lối thoát ra sự hiểm nghèo, số phận thật hữu tình, thấy khắc mà không khắc, lại hóa ra sinh thế mệnh mà trưởng thành.
    Năm nay năm Bính Thân, Bính góp phần cho khí dương hỏa càng mạnh, lại gặp Thân đại diện cho dương kim Canh, là kiếp tài, tượng tranh giành. Rõ ràng một điều năm nay Miss H luôn phải đối mặt với sự khó khăn vất vả và phải nỗ lực cạnh tranh trong sự tình bản thân yếu lực. Hi vọng Miss H cố gắng vượt qua được năm nay. Sang năm, Đinh Dậu, Đinh là khí âm hỏa, Đinh lấy Ngọ làm lộc, tính âm hỏa phát huy che chắn bớt sự khắc chế của dương hỏa, mà tạo nên nhiều sự may mắn hơn, trong công việc lẫn tình cảm nam nữ, lại có Dậu làm nhận của Tân kim, tính âm kim lực lớn hơn, tạo thành một sự vững mạnh của bản thân, hóa giải nhiều khó khăn vất vả, mà bản thể tốt lên hơn nhiều.
    Vài điều bình loạn, có sai học trò xin lắng nghe các bậc tiền bối chỉ dẫn, có đúng cũng không dám nhận lời cám ơn, vì bản thân tôi còn cần phải học hỏi và rút kinh nghiệm nhiều.
    Thân.
    Em cảm ơn anh Tắc Minh ạ.
    Cháu gửi tới Bác Lesoi. Cuối năm 2015 ( Khoảng T10 dương lịch), đúng là Cháu có bạn gái Bác ạ. Bạn gái kém cháu 1 tuổi. Khả năng rất lớn là 2016 chúng cháu sẽ đi đến hôn nhân.
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Mệnh nam: Digital.
    Sinh ngày 13/4/1991, giờ Mùi DL.
    ( Nhằm ngày 29 tháng 2 sau tiết Thanh Minh 8 ngày, năm Tân Mùi)
    Năm Tân Mùi: Lộ Bàng thổ;
    Tháng Nhâm Thìn: Trường lưu thủy;
    Ngày Quý Sửu: Tang chá mộc;
    Giờ Kỷ Mùi: Thiên thượng hỏa.
    Ngũ hành cực số: Kim: 2; Thủy: 4 + 1= 5; Mộc: 3+1=4; Hỏa: 2+1=3; Thổ: 5+1=6.
    Thái Dương và Thân ở cung Tuất; Mệnh cung Ngọ; Thái âm cung Thân. Thái Dương và Thân cung không hợp cung.
    Nhật nguyên Quý Sửu sinh sau tiết Thanh Minh 8 ngày, Ất mộc nắm lệnh.
    Địa chi hoàn toàn là thổ, lộ Kỷ Sát ở trụ giờ. Mộc nắm lệnh, tiết khí Quý thủy, nhưng thổ vượng lấy Kim Thủy làm dụng. Kị thần là Hỏa Thổ.
    Mệnh này thổ là kị gặp hình là tốt. Tuy nhiên nếu xét 2 táo thổ ( Mùi) hình 2 thấp thổ ( Thìn Sửu) lực lượng cân bằng không lo.
    Cung Sửu là Thê cung, là kị thần, vợ không giúp nhiều cho bạn. Bạn cần phải nổ lực.
    Hiện đang hành vận Kỷ Sửu, lưu niên Ất Mùi, Sửu mùi xung nhau động tượng cung Thê, thổ động sinh kim Ấn, mẹ lo lắng hôn nhân là đúng. Lưu niên Ất Thực thần khắc chế thổ Quan sát là công việc, bạn hết sức cẩn thận công việc.
    Năm nay khả năng bạn gặp tình duyên.
    Mệnh bạn đang tiến dần đến hành vận kim thủy lẽ ra rất tốt nhưng can vận khắc chế chi vận. Mệnh này tốt xấu đan xen, thể hiện không rõ.
    Lần sửa cuối bởi Digital, ngày 13-02-16 lúc 00:10.

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Kính Bác Lesoi, Bác Hùng804 và mọi người trong diễn đàn.
    Cho Cháu hỏi thêm về tình hình công việc trong Năm 2016. Trong năm nay, công việc có chiều hướng tốt lên hay xấu đi ạ. Và trong các năm tới có thuận lợi không ạ.
    Năm trước, Bác Lesoi có xem thì đúng là Cháu công việc không thuận lợi Bác ạ. Dù có cố gắng và nỗ lực nhiều nhưng kết quả lại không như mong muốn. Thật là buồn. Nhưng bù lại, về mặt tình duyên lại giúp Cháu có được nhiều niềm tin hơn ạ.
    Rất mong Bác và Mọi người cho cháu lời khuyên ạ.
    Cháu cảm ơn ạ.

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Kính mong các Bác xem giúp lá số tử Bình !

Trải qua, Một năm 2016 nhiều bất ngờ về tình duyên. Xáo trộn về công việc. Digital cháu rất cố gắng trong mọi hoàn cảnh, luôn suy nghĩa tích cực nhưng nhìn lại năm 2016, có nhiều thứ không được như ý.

Sắp hết năm 2016, sang năm mới 2017. Cháu có tìm hiểu bát tự của Cháu:

Lá số tứ trụ- Bát Tự: Tần Mùi/ Nhâm Thìn/ Quý Sửu/ Kỷ Mùi.

Năm 2017 là năm Dậu, đến tháng Tỵ. Hợp với trụ ngày là Quý Sửu ( Tỵ - Dậu - Sửu hợp Kim Cục).Kim khắc thổ ( Chính quan lệnh tháng) Chi ngày bị tam hợp là cung Thê, cũng như công việc, điều đó, theo cháu suy đoán là liên quan đến công việc.... Nghĩa là Cháu sẽ mất việc.

Trùng hợp là khoảng Tháng 4 âm lịch, Cháu cũng đang có ý định xin nghỉ việc chỗ hiện tại...

Cháu xin phép được hỏi là: Về công việc, năm 2017 công việc của Cháu có khả quan hơn không ạ. Nếu chuyển chỗ làm mới, có thuận lợi, hoặc đi xa không ạ..

Cháu xin cảm ơn ạ.

8. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Mệnh này, âm nặng tổn thương dương. Tứ trụ thủy vượng hỏa suy không cân bằng. Gặp năm Bính Đinh hỏa rất kỵ, dễ bị kiện tụng quan tai.
    Cục Thất Sát thấy Thiên Ấn thành cục là tốt, có tài năng về kỹ thuật. Nhưng Thất Sát cần phải có chế hóa mới tốt. Nhật chủ Quý thụy tọa Sửu là âm nùng thủy thấp, không có chế hóa rất khó thành tựu. Có dã tâm chí hướng lớn nhưng khó mà toại nguyện.
    Đang ở vận Kỷ Sửu thấp thổ, năm Đinh Dậu, Dâu hợp Thìn, Đinh hợp Nhâm, Tháng Ất Tỵ, Tỵ Dậu Sửu tam hợp kim cục khắc mộc, mộc là Thực Thương là miếng ăn, bát cơm. Tôi e rằng sang năm cũng không tốt.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

10. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu cảm ơn Bác Lesoi đã xem giúp ạ.
    Cảm nhận về công việc của cháu không tốt bắt đầu từ đầu năm 2015 đến bây giờ ạ. Công việc luôn tràn đầy nhiệt huyết giống như thời gian đầu mới bắt đầu đi làm. Nhưng người ở trên không thấy được sự cố gắng đó của cháu. Làm cháu rất buồn.

So với những bạn cùng trang lứa, cháu lại thấy buồn nữa, khi đang ở trạng thái hiện tại.

Cháu rất tin vào luật nhân quả. Như :" Ở hiền gặp lành..." nên rất kiên trì, nhẫn lại, niềm tin lớn và rất tích cực trong xã hội xô bồ thu nhỏ nơi làm việc, đầy rẫy toan tính, và vây cánh ( Hiện tại,Cháu không làm ở công ty nhà nước ạ).

Cháu cũng thích kỹ thuật, ham học hỏi, cháu cũng có 1 chí hướng riêng. Mà cách suy nghĩ của cháu thường khác với mọi người nên họ thường coi như người hâm, không bình thường, khác biệt....Cháu không biết có phải do Tứ trụ thuần âm không ạ.

Bác có nói đến năm sau nữa tức là 2018. Mậu Tuất. Xuất hiện tứ hành xung: Thìn Tuất Sửu Mùi đều là Mộ khố (Kho). Thìn Tuất xung thì Thủy phát.
    Mậu thấu ra Can, nghĩa là Chính Quan có dịp lộ diện, tức là có nhiều điều kiện về danh lẫn thực... Dạ thưa Bác Lesoi có đúng không ạ.

Mong Bác chỉ cho cháu một lời khuyên, cháu đang có nhiều dự định và rất phân vân ạ,

Cháu cảm ơn Bác đã xem giúp ạ.
    Lần sửa cuối bởi Digital, ngày 14-01-17 lúc 16:47. Lý do: Sửa nội dung

Ban quản trị

Cháu cũng thích kỹ thuật, ham học hỏi, cháu cũng có 1 chí hướng riêng. Mà cách suy nghĩ của cháu thường khác với mọi người nên họ thường coi như người hâm, không bình thường, khác biệt....Cháu không biết có phải do Tứ trụ thuần âm không ạ.
    Mệnh bạn không phải tứ trụ thuần âm, vì trong Mùi có Đinh hỏa. Chỉ luận thiên về âm vượng.

Thìn Tuất Sửu Mùi đều là Mộ khố (Kho). Thìn Tuất xung thì Thủy phát.
    Thổ xung là thổ động, thổ động thì khắc thủy, chứ không phải là thủy phát.
    Năm 2018, năm Mậu Tuất thì có cơ hội kiếm việc hơn. Tứ khố xung khiến cho thủy hỏa trung hòa, Mậu khắc Nhâm, Kỷ khắc Quý. Thổ có tính hướng về trung hòa. Quan Sát vượng sinh Ấn tinh là tượng có việc mới. Nhưng tính cách của bạn dễ khiến cho lãnh đạo phật lòng, dễ phát sinh thị phi. Cần phải sữa chữa lỗi này để tiến thân. Năm này bạn cũng đối mặt với sự cạnh tranh không ít.

13. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Đang ở
    Vietnam
    Cháu cảm ơn Bác Lesoi đã xem giúp ạ!

Quả thực, có thể cháu đã làm phật lòng người ở trên thật. Cho nên, dù có cố gắng mấy cũng không lấy lại được thiện cảm từ họ. Người ta làm một thì cháu làm gấp hai, ba lần, nhưng rút cuộc được gì chứ, cũng không được ghi nhận tương xứng, nhưng lại góp phần làm con đường nghề nghiệp người khác đi lên. Thật sự là cháu rất buồn ạ.
    Bản thân cháu đánh giá điểm mạnh là khả năng suy nghĩ mạnh mẽ, tinh thần cầu thị, ham học hỏi.. Nếu được người chỉ điểm vấn đề, cháu nghĩ sẽ rất tiến bộ…

Sau khi đi làm một vài năm, cháu mới thấm thía được kỹ năng mềm quá quan trọng như thế nào..trong khi cháu là người rất tĩnh, ngại tiếp xúc và giao tiếp không tốt. Phải chăng là tứ trụ nhiều mộ làm cho bản thân khép nép, co mình lại phải không ạ?

Xu thế năm 2017 cháu cũng phán đoán 1 phần nào đó… qua lời khuyên của Bác Lesoi ạ. Cháu có biết một vài thông tin liên quan đến tình hình công việc qua lời đồng nghiệp nói ngay trong ngày hôm nay ( Dịp đi ăn cưới hỏi): Chỉ còn 1 vài tháng nữa, công việc hiện tại của toàn bộ nhân viên sẽ có rất nhiều xáo trộn và biến động lớn….
    Xem thêm về tiểu vận trong tử vi: Cháu thấy gặp một vài sao liên quan tới việc xuất ngoại, cháu không biết nếu xem trong tứ trụ bát tự có đúng không ạ.
    Cháu xin phép hỏi Bác Lesoi là : Vì cháu rất thích bộ môn này. Cháu có khả năng nghiên cứu về huyền học không ạ.
    Cháu rất mong được Bác Lesoi và mọi người chỉ bảo ạ!

Cháu xin cảm ơn ạ.

Ban quản trị

Cháu xin phép hỏi Bác Lesoi là : Vì cháu rất thích bộ môn này. Cháu có khả năng nghiên cứu về huyền học không ạ.
    Trả lời: Chắc chắn là học tốt, vì bát tự lấy Thiên Ấn làm chủ, lấy Quan Sát làm phụ, có căn đều là tiêu chuẩn của một người danh nhân, học giả. Nhưng nếu lấy chỗ này mà mở công ty hoặc là kinh doanh thì không có lâu bền.

16. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này