Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 48
    Thành viên

Vâng, thôi thì xấu đều hơn tốt lỏi Bác nhỉ. Mà Bác thấy đến khi nào em mới suôn sẻ hơn ạ?

Ban quản trị

Nói chung vận thấu Bính Đinh là tốt nhất. Nhưng phải xét địa chi hành gì, kết hợp lưu niên từng năm mà tra. Tôi không có thời gian tra cặn kẻ từng năm, bạn nên chịu khó liệt kê ra thì thấy ngay. Nếu thấy các chữ lộ ra ở tuế vận như Tị Ngo Bính Đinh là tốt. Ở đây bạn phải xác định trụ nào là kỵ thần, đó chính là trụ tháng. Vì vậy, theo tôi vận Đinh Sửu là tốt nhất, nhưng bạn tốt mà người thân không tốt, nhất là mẹ bạn.
    Lần sửa cuối bởi lesoi, ngày 10-05-15 lúc 13:37.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Bác nói đúng quá . Sức khoẻ Mẹ em ngày càng kém hẳn đi. Em lo đến năm Đinh Dậu này ko biết có ảnh hưởng gì đến Mẹ ko nữa đây? Xin cảm ơn Bác Le soi nhiều. Mến chúc Bác một buổi tối cuối tuần thật thoải mái và vui tươi !

5. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Bác Lesoi cho em hỏi thêm về đại vận Bính Tý chút xíu. Bính trường sinh ở Dần, Tý Mã ở Dần, vậy trụ ngày của em sẽ lý giải như thế nào thưa Bác? Cảm ơn Bác nhiều.

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi nguyetran:
    Bính trường sinh ở Dần, Tý Mã ở Dần, vậy trụ ngày của em sẽ lý giải như thế nào thưa Bác?
    Chào nguytran!
    Bạn lý giải như vậy là không nên, thường Dịch Mã lấy trụ ngày làm chuẩn, trụ ngày là Dần thì Thân là Dịch mã ( tức là chỗ gặp tương xung), chi ngày lại là cung chồng ở. Bính trường sinh ở Dần đế vượng ở Ngọ, Nhâm trường sinh ở Thân đế vượng (Nhận) ở Tý, Nhâm lấy Bính là Thiên tài trường sinh ở Dần ý là bạn làm ăn, kinh doanh tốt. Nhưng lưu niên Mùi đã cùng Tý khắc chế lẫn nhau rồi. Còn nữa, Kỷ thổ là Quan tinh ( chồng) của Nhâm, Kỷ theo Đinh đến cung Dần là đất Tử địa, cho nên bạn có tượng khắc chồng ( vì trụ ngày là cung của gia đình vợ chồng bạn). Mặt khác, lý giải là vận Tý thủy là không tốt với bạn vì nó là kỵ thần, nhưng năm nay có lưu niên chế cho nên là cát nhiều hung ít, còn lại các lưu niên tiếp theo bạn cũng phân ra như vậy mà luận.

8. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Vâng, vậy mà em cứ lấy Thân Tý Thìn Mã ở Dần. Còn nếu nhu' em dụng Mậu Sát thì Trường sinh ở Dần, Mậu hợp Quý hoá Hoả thì chắc tốt hơn là dụng Kỷ đúng không Bác? Có nghĩa là sẽ có phu nhưng ko nên kết hon chính thức? Cảm ơn Bác đã nhiệt tình quan tâm giúp em luận giải mệnh số.

Ban quản trị

Hì, ... vậy là bạn đã hiểu ý tôi

11. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Hì hì...nhờ Bác mà em mới chịu động não ! Vận này cung chồng là chủ đề...em hơi lăn tăn chút xíu vì chưa thấy tín hiệu gì hết trơn ! Đâu năm đi xem quẻ coi bói thì bà thầy bảo em là : trong công việc sẽ co người khác giới giúp đỡ, sớm nhất là tháng 5 này. Số cô làm một minh không có chồng dễ bị thua thiệt và rất vất vả.,,huhu..

Ban quản trị

Hì,... tôi như bạn ở giá cho vui, kiếm con về hủ hỉ còn hơn tha về ông chồng không nhớ đến vợ.

14. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Ôh, cung phu em tệ thế sao Bác. Ý Bác là lấy thực thương tiết khí kiếp tài ?

Thông tin về chủ đề này