Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Ban quản trị

Mệnh này Thương quan phối Ấn, là có thủ nghệ, có tay nghề làm kỹ thuật. Ngũ hành kim thủy làm chủ đạo, thế chảy về mộc. Vận Mậu Dần từ năm 43 tuổi, năm Đinh Dậu, Dậu phục ngâm trụ ngày tháng, tượng cung vợ không tốt, Thương quan kiến Quan thường là có tượng thị phi, sức khỏe không tốt. Bạn phải cẩn thận.
    Đức trọng Quỷ Thần kinh,
    Tài cao Long Hổ phục.

Thành viên

Cảm ơn anh em
    hiểu được !
    Em muốn hỏi một câu trong vận mậu dần này có liên quan đến nhà cửa không anh ? e định mở rộng kinh doanh xin anh cho ý kiến ?

Ban quản trị

Mệnh bạn kim thủy làm chủ đạo trong bát tự, kim không lộ ra cho nên không chế được Thương quan, Thương quan là hung thần lại được Tỷ Kiếp sinh, nếu gặp tài thông quan với Quan tinh (như năm nay chẳng hạn) thì còn được. Còn sang năm có 2 chữ Mậu Quan tinh gặp Thương quan dễ gặp rắc rối trong kinh doanh, vì Quan kiến Thương. Đến năm 2020 và 2021 thấy Ấn tinh xuất hiện mới tốt.
    Trong mệnh nhiều thủy thì rất máu làm ăn mua bán.
    Đức trọng Quỷ Thần kinh,
    Tài cao Long Hổ phục.

Thành viên

cảm ơn a !

Em cũng biết sơ qua nên e quyết định năm nay em cất lên một tấm không đợi sang năm nữa ! Anh có thể luận giúp e trong vận này e có mua được nhà ko? hiện tại người ta không chịu bán cho em !
    Tháng Thìn này hay Ất tỵ e cỏ thể xây lên anh cho em xin ý kiến ?

Thành viên

cảm ơn a !

Em cũng biết sơ qua nên e quyết định năm nay em cất lên một tấm không đợi sang năm nữa ! Anh có thể luận giúp e trong vận này e có mua được nhà ko? hiện tại người ta không chịu bán cho em !
    Tháng Thìn này hay Ất tỵ e cỏ thể xây lên anh cho em xin ý kiến ?

Ban quản trị

Ở trên tôi đã nói rồi, việc mua bán làm ăn của bạn rất tốt, nhưng phải có cơ hội. Chỉ khi năm nào thấy Ấn chế Thương quan mới tốt đẹp, vận Quan tinh thì đối đầu với Thương quan, nghĩa là bạn sẽ đối đầu với người nhà nước, nhà nước mà đồi đầu thì sẽ gặp phiền phức. Năm có Ấn thì Quan sinh Ấn chế Thương, có lợi cho mình.
    Đức trọng Quỷ Thần kinh,
    Tài cao Long Hổ phục.

Thành viên

Cảm ơn a e hiểu rồi ! Tốt nhất chắc ko nên dính với nha nước ! thế thì tháng này e ko xây được rồi chờ tháng sau vậy đúng ko anh? giáp thìn là quan kiến thương ? thời điểm này e vẫn đang vận đinh sửu phải ko anh?

Ban quản trị

Ủa, bạn chưa biết tính đại vận à? Bạn nên xem mục Hỏi đáp trong Thiên lý Mệnh cảo, nói rất rõ phép tính.
    Bạn đã bước vào vận Mậu Dần rồi, từ cuối năm 43 tuổi (cuối năm qua rồi). Nhật nguyên của bạn là Quý Dậu, thấy vận Mậu Dần là thấy Quan. Cho nên nói là Thương quan kiến Quan, vì trụ năm của bạn là Giáp Dần (Thương quan nặng có gốc). Luận cách cục nếu thấy Thương quan thành cục thì phải có Ấn chế hoặc Tài tinh tiết (Nguyên tắc Tứ Hung thần phải có chế hóa), đây là nguyên tắc cơ bản luận cách cục. Năm nay là Đinh Dậu, Tài sinh Quan, mệnh cục có Thương quan là Thương sinh Tài sinh Quan cho nên may mắn không có việc gì. Năm 2018 năm Mậu Tuất, có 2 Quan đụng Thương, hợp 2 Quý trong mệnh, Giáp khắc Mậu tỷ kiên coi chừng sinh chuyện.
    Tôi cứ nghĩ là bạn biết luận Tử Bình, hj....hj
    Đức trọng Quỷ Thần kinh,
    Tài cao Long Hổ phục.

Thành viên

Cảm ơn anh!

Do sở học em còn kém nên luận chưa tới nên muốn hỏi để tìm cách hoá chế !

Vấn đề tính năm e cứ nhầm là phải vào 4/10 mới vào vận như cách tính đã đọc !

có gì ko phải mong a thông cảm chỉ giáo thêm nhe !

Cảm ơn anh!

Thông tin về chủ đề này