Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên

Nhờ các dịch hoặc chia sẻ tài liệu luận Âm Dương Trạch nhà cửa trong Tử bình.

Bác Lesoi, bác Hung084 có tài liệu nào hay về món này mong các bác có thể dịch hoặc chia sẻ cho đồng đạo mở rộng tầm mắt đc ko ạ thành thật cảm ơn các bác.

Ban quản trị

Tôi vừa post lên tài liệu công bố của một cao thủ nói về phong thủy. Vậy theo bạn những tài liệu luận về phong thủy hiện nay là như thế nào? Giá trị ra sao?
    Tại sao trong vùng Hà Nội, vừa có vua chúa vừa có thường dân? Nếu nói vùng đất này tốt thì mọi người đều tốt chăng? Bạn nghĩ xem?
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Tôi vừa post lên tài liệu công bố của một cao thủ nói về phong thủy. Vậy theo bạn những tài liệu luận về phong thủy hiện nay là như thế nào? Giá trị ra sao?
    Tại sao trong vùng Hà Nội, vừa có vua chúa vừa có thường dân? Nếu nói vùng đất này tốt thì mọi người đều tốt chăng? Bạn nghĩ xem?
    dạ vâng thưa bác, theo quan điểm của em thì: những tài liệu phong thủy hiện nay quá đa dạng có phần tạp nham về trường phái, em vẫn đánh giá các Cổ thư đc viết và công nhận tử lâu.

Sách mới thì em ko dám đánh giá nhiều vì cũng ko nghiên cứu sâu về PT

câu hỏi bác đưa ra về những người có thân phận khác nhau cùng ở HN e nghĩ cũng là câu hỏi nhiều ngươi quan tâm. theo thiển ý của em Âm Trạch và Dương trạch cũng như Bát tự của từng cá nhân ảnh hưởng rất rõ.
    Yếu tố gia đình xuất thân cũng rất quan trọng.

Tiện đây bác và mọi người có thể làm vài chủ đề để mọi người trong diễn đàn tham khảo về luận Âm Dương Trạch hình thế trong Tử Bình không ạ, chỗ này rất hay đáng học hỏi.

Ban quản trị

Bạn đọc kĩ chương Nguyệt lệnh và Thời lệnh mà tôi đã đăng lên, bạn sẽ thấy chỗ huyền diệu này. Nếu bạn muốn biết tỉ mĩ thì xem bài "Táng thư" đỉnh cao phong thủy tôi đã đăng lên diễn đàn. Còn chi tiết hơn thì phải biết luận mệnh Âm Dương hình khí, không có gì bằng Trích Thiên Tủy nói rất rõ những vấn đề này.

6. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Các bạn phải hết sức cẩn trọng khi luận phong thủy Âm Dương trạch. Bởi vì, nó ảnh hưởng đến người đời sau. Nếu như muốn để lại phúc đức cho con cháu sau này thì chớ nên luận bậy bạ, các bạn có tin là có Luật "Nhân Quả" hay không? Đừng có học phong thủy như lối hiện nay rồi đi phán tầm bậy.
    Các bạn phải thật sự hãy nghiên cứu sâu về bản chất âm dương thì mới hiểu thấu thuật "Thiên thời" (luận mệnh) và thuật "Địa lợi" (phong thủy); có như vậy thì mới nói đến chuyện "Cải mệnh". Học thuật sâu xa là từ khí âm dương mà khởi nguồn, bất kỳ thuật huyền học nào cũng đều không vượt qua phạm vi này.
    Muốn vậy, các bạn phải đọc kĩ nguyên bản sách "Trích Thiên Tủy" (không theo các chú thích của họ Nhậm dễ mắc phải sai lầm như tôi trước đây). Sau đó phải học Hình Khí Âm Dương học thì mới có thể luận mệnh và phong thủy. Cho nên, đâu thể nào nói dễ luận mệnh bằng cách dùng thân vượng thân nhược mà luận mệnh được chứ!
    Tôi chỉ tiết lộ thiên cơ cho các bạn khi luận Thiên thời và Địa lợi, đó là nguyên tắc dùng trong phong thủy:
    + Dương trạch: "Tọa Kỵ hướng Dụng";
    + Âm trạch: "Tọa Dụng hướng Kỵ".
    Các bạn phải nhớ kĩ đó nhé! Chớ nghe theo sách luận phong thủy tầm bậy mà dẫn đến hậu quả khôn lường, khiến cho trăm họ phải điêu đứng vì bạn.
    Tôi lấy điển hình nhất gần đây có chuyện ông Trầm Bê đại gia là người gốc Hoa, ông này khi phát lên từ đâu và đến ngày bị bắt vì liên đới nhiều vụ bê bối là từ đâu. Nên nhớ rằng, người hoa khi làm nhà đều mời thầy phong thủy. Thế thì tại sao đến cảnh như vậy? Là do bố trạch hay là do số mệnh? Vậy thì việc "Cải mệnh" là bắt đầu từ đâu?

8. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi Shanghai:
    câu hỏi bác đưa ra về những người có thân phận khác nhau cùng ở HN e nghĩ cũng là câu hỏi nhiều ngươi quan tâm. theo thiển ý của em Âm Trạch và Dương trạch cũng như Bát tự của từng cá nhân ảnh hưởng rất rõ.
    Yếu tố gia đình xuất thân cũng rất quan trọng.
    Bạn có tin là trong bát tự đã thể hiện rõ yếu tố xuất thân gia đình rồi không? Đây chính là yếu tố hình thành của Luật "Nhân Quả" rồi đó, chỉ có điều là bạn có nhìn ra hay không mà thôi. Vì thế, khi thấy yếu tố này không tốt người ta liền thay đổi phong thủy từ trong Mệnh trạch là vậy. Đây mới chính là phương pháp "Cải mệnh" chứ không phải như các thầy bói trên mạng nói tầm bậy nào là dùng tên, dùng màu sắc, ăn uống, ... Quá nhiều phương pháp sai lầm đã dẫn đến hậu quả con người bị tiêu tốn quá nhiều tiền bạc nhưng viêc cải mệnh lại không thành công. Vì sao vậy? Cải mệnh dễ lắm à? Cho nên tôi nói chỗ ứng dụng phép dùng phong thủy ở trên mới là Thuật "Cải mệnh" duy nhất, nhưng cho đến nay không ai có thể biết được thuật này.
    Vì vậy, thuật phong thủy phải bắt đầu đi từ chữ "Nhân" tức là con người vậy. Cho nên, dứt khoát là phải biết luận mệnh.
    Mà người đời luận mệnh lại truyền thụ quá nhiều phép tầm bậy cho đến ngày nay, làm cho giới mệnh học đã đi vào bước đường cùng. Mấy ai hiểu được "Thiên đạo", "Địa đạo" và "Nhân đạo ở trong chương Thông thần luận của kinh điển Trích Thiên Tủy chứ?

10. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Vâng, thành thực cảm ơn bác lesoi, đúng là cần nghiên cứu kĩ lại trích thiên tủy mong bác tiếp tục dịch và chia sẻ thật nhiều kiến thức cho mọi người học hỏi.

Thông tin về chủ đề này