Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên

Phân Vân Quá Xin các Bác chỉ giáo

Xin chào cả nhà và các Bác thân mến
    em sinh ngày 29/09/1974 22h30 ( Nam ) tại sg như vậy em đã bước vào vận Mậu Dần chưa? nếu vậy em chọn ngày mùng 9 Đinh Hợi lúc 7h30 sáng khai trương có được không? cũng do sở học kém nên em có hỏi vài người giỏi môn tử bình bảo em 48t mới vào vận Mậu Dần trong khi theo lịch tiết khí thì khác , có Bác nào giúp em khai thông nhận định một lần cho chuẩn không? cứ phân vân không biết áp dụng thế nào ?
    Chân thành cảm ơn cả nhà !
    Lần sửa cuối bởi hoanhy, ngày 08-02-18 lúc 01:53. Lý do: Quên ghi giới tính

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi hoanhy:
    Xin chào cả nhà và các Bác thân mến
    em sinh ngày 29/09/1974 22h30 ( Nam ) tại sg như vậy em đã bước vào vận Mậu Dần chưa? nếu vậy em chọn ngày mùng 9 Đinh Hợi lúc 7h30 sáng khai trương có được không? cũng do sở học kém nên em có hỏi vài người giỏi môn tử bình bảo em 48t mới vào vận Mậu Dần trong khi theo lịch tiết khí thì khác , có Bác nào giúp em khai thông nhận định một lần cho chuẩn không? cứ phân vân không biết áp dụng thế nào ?
    Chân thành cảm ơn cả nhà !
    Chào hoanhy!
    Mệnh bạn tôi nhớ trước đây đã có nói cho bạn rồi mà!
    Cụ thể cách tính vận hạn của bạn như sau:
    Mệnh nam có can năm là dương, sinh sau tiết Bạch lộ là 21 ngày (tiết Bạch Lộ năm 1974 theo vạn niên lịch là lúc 07:45 ngày 08/09), từ ngày sinh đếm thuận tính tới tiết Hàn lộ ( Tiết Hàn lộ năm 1974 theo vạn niên lịch là lúc 23:15 giờ Tý ngày 08/10) là 9 ngày chẵn cộng với 1 canh giờ. Lấy đổi ra cứ 3 ngày bằng 1 năm tức là bằng 3 năm chẵn cộng với 1 canh giờ là 10 ngày ( vì giờ sinh là giờ Hợi đến giờ Tý là 1 canh giờ, tức là 3 năm 10 ngày là khởi vận. Nếu gộp lại thì tính là 3 năm chẵn khởi vận. Như vậy, tính từ năm sinh là Giáp Dần, đến 3 năm sau tức là năm Đinh Tị là khởi vận.
    Nam mệnh can năm là dương, vận đều thuận hành, theo tháng mà thuận suy tiếp theo. Như mệnh này tháng sinh là Quý Dậu, thuận hành đến vận đầu tiên là Giáp Tuất, từ năm Đinh Tị. Cứ 10 năm là một đại vận thì lúc giao vận là kể từ năm có chữ Đinh.
    Như vậy, từ năm Đinh Dậu bạn đã bước qua vận mới rồi.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Cảm ơn anh như vậy em đã hiểu rõ lắm rồi ! không nhờ a phân tích chắc em còn cứ hay giao động ! đúng là ko Thầy đố mày làm nên !
    Sang năm em có biến cố về nhà cửa ko anh ? hiện tại tự dưng họ muốn bán nhà lại cho em mà em chưa đủ đk , anh giúp em năm Mậu Tuất thương quan kiến quan có sao ko anh ?
    Năm Mậu Tuất em chọn ngày mùng 9 Đinh Hợi lúc 7h sáng khai trương như vậy tốt không anh ?
    Rất mong anh hồi âm
    Chúc anh lesoi và gia đình nhiều sức khoẻ , bình an thịnh vượng !

Ban quản trị

Sang năm em có biến cố về nhà cửa ko anh ? hiện tại tự dưng họ muốn bán nhà lại cho em mà em chưa đủ đk , anh giúp em năm Mậu Tuất thương quan kiến quan có sao ko anh ?
    Năm Mậu Tuất, vận Mậu Dần, 2 Mậu hợp 2 Quý trong mệnh. Dần Tuất ám hợp củng xuất Ngọ hỏa Tài tinh. Bạn không ngại Thương quan kiến Quan vì có Đinh hỏa thông quan.

Năm Mậu Tuất em chọn ngày mùng 9 Đinh Hợi lúc 7h sáng khai trương như vậy tốt không anh ?
    Hay lắm, bạn chọn ngày này hợp với mệnh. Năm Mậu Tuất, tháng Giáp Dần, ngày Đinh Hợi, Dần Hợi hợp mộc, Giáp khắc Mậu, củng xuất Ngọ hỏa Tài tinh, Thương quan sinh Tài thần rất tốt. 7-9 h sáng là giờ Hoàng Đạo.
    Bạn mạnh dạn làm đi.

Mệnh bạn rất có âm phúc tổ tiên, bạn nên đi xem mồ tổ có phải quay hướng đúng về phía cung Dần (60 độ) hay không?
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

6. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Em rùng mình nổi da gà khi cách đây vài tháng em được nằm mộng có ai mách bảo trong tai nên xoay bàn làm việc về 60 độ Dần , hôm nay anh lại nói vậy nữa em thật sự giật mình !
    Năm nay chủ nhà đòi bán căn nhà em đang kinh doanh cho em sau 7 năm thành công có điều họ ra giá cao qua em ko đủ khả năng
    Em cảm ơn anh đã xem giúp em và khuyên em chân thành , lần nữa chúc a nhiều sức khoẻ và thành công để mọi ngừoi được nương nhờ !

8. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Chào Anh Lesoi!
    Anh xin phép cho em thỉnh giáo vài vấn đề như anh đã biết em Dụng mộc
    Theo huyền không phi tinh năm 2018 tứ lục bay về Nam phương vậy em quay đầu giường về đó có ổn ko anh?
    Như năm 2017 em quay giưởng về Đông em thấy mọi việc khó khăn qua hết bớt áp lực hơn !
    Em có người bạn này mới quen định đưa về cty em làm chức vụ quan trọng , e nhìn sơ qua bát tự thì thấy ổn nhưng không chắc ăn lắm , ở ngoài tánh tình cũng hiền , nay xin hỏi a bát tự này có ổn với em ko?
    28/11/1994 giờ Mão tại sài gòn
    Mong hồi âm của anh
    Cảm ơn anh
    Lần sửa cuối bởi hoanhy, ngày 24-02-18 lúc 23:43.

Thông tin về chủ đề này