Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 34 của 34
    thanhien
    Khách
    Hôm nay mình xem lại bát tự của bạn Namtai, mình luận năm Mậu Tuất 2018 thấy xấu nên viết vài lời để bạn cố gắng đề phòng luôn ý thức tự chủ bản thân:

Đại vận Đinh Tỵ sinh trợ thân tốt
    Lưu niên Mậu Tuất trợ thân tốt
    Đại vận và lưu niên tương sinh tốt

Lưu niên là động và dẫn động
    - Mậu lưu niên động => Mậu năm, Mậu ngày động
    - Tuất hợp Mão xuyên hại Dậu, Tuất và Mão là động chuyển hướng Mộc khắc Thổ
    - Mão thông Ất, Ất và Mậu phùng khắc, thiên can là khí bên ngoài là sự việc xảy ra
    - Tuất bán hợp với Dần cũng là dẫn động Dần, Mậu Dần là Mộc khắc Thổ lại một lần nữa Mộc lại khắc Thổ.
    Mậu là tượng mẹ nên năm này mẹ gặp chuyện không tốt, Mậu là thể tổn thương nên bản thân cũng sẽ dễ bị bệnh hay hình thương. Dậu bị xuyên hại là do bản thân mình gây ra, thương quan là tư tưởng cũng là học hành. Mình chưa nghiên cứu tượng nên không biết cụ thể, nhưng có thể hình dung năm nay gia đình bạn có thể sẽ gặp sóng gió.

Thành viên

Dạ cháu cảm ơn Bác thanhien đã xem giúp cháu trong năm nay. Nghe Bác nói như vậy thật sự cháu rất lo, cháu sẽ cố gắng lưu ý trong năm nay sẽ cẩn thận theo lời Bác đã chia sẻ. Hy vọng sẽ không có chuyện gì tồi tệ xảy ra. Dạ có gì kết thúc năm cháu sẻ báo lại để Bác nghiệm lý ạ. Cho cháu hỏi là chuyện sẽ xảy ra cho cả cháu và mẹ cháu phải không ạ?

thanhien
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi namtai Xem bài viết
    Dạ cháu cảm ơn Bác thanhien đã xem giúp cháu trong năm nay. Nghe Bác nói như vậy thật sự cháu rất lo, cháu sẽ cố gắng lưu ý trong năm nay sẽ cẩn thận theo lời Bác đã chia sẻ. Hy vọng sẽ không có chuyện gì tồi tệ xảy ra. Dạ có gì kết thúc năm cháu sẻ báo lại để Bác nghiệm lý ạ. Cho cháu hỏi là chuyện sẽ xảy ra cho cả cháu và mẹ cháu phải không ạ?
    Đúng vậy .

Thành viên

Cháu xin kính chào tất cả mọi người trên diễn đàn, cũng gần một năm kể từ khi cháu biết đến diễn đàn. nay năm mới tết đến xuân về cháu chúc mọi người luôn bình an và dồi dào sức khỏe. Cháu xin nghiệm lý điều bác @thanhien đã xem. Thật ra bác xem cháu rất chuẩn trong năm mậu Tuất 2018 vừa rồi. Năm qua mẹ cháu gặp chuyện buồn vì một người rất thân và quan trọng đã nuôi dưỡng mẹ ngày nhỏ đã mất. Riêng cháu bản thân tư tưởng học hành chưa được thông suốt, tình hình học ngày càng chán nản và kết quả học rất tệ giống như bác @thanhien đã xem. Tóm lại những gì bác xem năm vừa rồi khá chính xác, kính mong bác @thanhien và mọi người xem giúp cháu năm Kỷ Hợi học hành có tiến triển không ạ, gia đình sẽ thế nào ạ, cháu tỉnh nghỉ và chuyển hướng kinh doanh sắp tới. Mong các bác cho cháu vài lời, cháu xin cảm ơn nhiều.

Thông tin về chủ đề này