Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34
    Thành viên

Kính mong các Bác xem giúp cháu lá số.

Cháu xin lỗi đã làm phiền mọi người, mong các Bác xem giúp lá số cháu được không ạ. Cháu chân thành cảm ơn các Bác rất nhiều. Cháu cảm ơn Bác đã ngó qua xem giúp cháu. Hiện tại cuộc sống gia đình cháu kinh tế tương đối khó khăn vất vả nhưng bản thân cháu lại không biết sau này có khả năng giúp đỡ lại cho gia đình mình không. Hiện giờ thì cháu đang học đại học ở một trường tầm trung và học ngành mình không thích. Hy vọng Bác có thể nhìn vào lá số hướng giúp cháu theo ngành nghề và sự nghiệp công việc nào sau này ạ và cuộc sống cháu kinh tế có ổn không ạ, bản thân và đại vận sau này thế nào ạ Cháu cảm ơn các Bác đã xem qua, cháu mong nhận được hồi âm từ các Bác.

Ban quản trị

Các bạn trong diễn đàn: thanhien, Locust, Sherly ... đều là nghệ nhân luận mệnh. Các bạn thử trổ hết tài năng giúp bạn này xem sao? Cùng nhau luận mệnh mới ngộ ra điều hay nhất trong quá trình học tập. Các bạn tự nhiên nhé!
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Các bạn thử đoán những câu đoán ngữ này ra sao?
    "Thổ đắc kim hỏa, mới thành đại khí".

Mậu Dần là ngày Hổ khiếu sơn cốc.
    Có thơ viết:
    Tướng tinh nhập mệnh lập vũ công,
    Mãnh hổ tung hoành hiển anh hùng.
    Ấn thụ Tài Quan huyền thiên môn,
    Nam chinh bắc chiến ngựa mã hành.

Quyết Cân tương nói:
    Nhật nguyên Mậu Dần sinh tháng Mão,
    Hổ thực Ngọc Thỏ phúc lộc khuyết
    Giáp Ất kiến Đinh lo tai nạn,
    Huyết quang tật ách bất năng miễn
    Bạch Hổ địa chi ám trung du,
    Chúng tụ bát tự thực kham ưu
    Âm hỏa thấu can hóa sinh Long,
    Hỉ khí mãn môn sĩ đồ vinh

5. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Bác lesoi cho cháu hỏi bác trích thơ viết ở sách tử bình nào đấy ạ ?.

MT.

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi nguytran:
    Bác lesoi cho cháu hỏi bác trích thơ viết ở sách tử bình nào đấy ạ ?.

MT.
    Thông thường khi tôi xem mệnh, hay đối chiếu:
    1. Thiên can tinh túy: của Thái Tích Quỳnh tiên sinh;
    2. Quyết Cân tương: của Nữ sĩ Lý Quân;
    Hai người này đều là học trò của Manh phái. Hai phép xem ở trên đều luận Nhật can (60 Hoa Giáp) qua 4 mùa Hỉ Kỵ.
    Phụ xem tượng pháp của Manh phái.

Ở trên là Tử Bình mẫu pháp xem chung, các bạn nên tham gia luận mệnh để cùng nhau trao đổi học thuật.

8. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Bạn phản hồi năm Nhâm Thìn 2012 thế nào?
    Lần sửa cuối bởi sherly, ngày 08-04-18 lúc 15:09.

10. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Mệnh này, đầu tiên các bạn xem là: Trụ năm và trụ ngày phục ngâm, trụ tháng và trụ giờ thiên khắc địa xung.
    Mậu được 2 Dần lấm đất trường sinh, khí thế mệnh cục kim khắc mộc, Mậu thổ nhật nguyên không tiếp cận được nguồn thủy nhuận thổ. Mậu rất thích thủy nhuận thổ, thích hỏa chiếu sáng giúp cho mộc phát vinh. Trong mệnh không thấy thủy, kim khắc mộc.

12. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Kim mộc giao chiến thổ tai ương. Mệnh này phải giải xung kim mộc, tức dùng thuỷ. Không thể cân nhắc vượng nhược với lá số này được. Tiếc là nguyên cục không thuỷ, cũng không hành vận thuỷ.

14. Cảm ơn bởi:

thanhien
    Khách
    Mình chưa có biết luận nên không dám luận, nhưng để góp vui với tinh thần học hỏi và tham gia hoạt động diễn đàn.

Mình luận thử bạn này xem sao....
    Tính tình bạn ít nói thường hướng nội thông minh nhút nhát có ý tưởng không thể hiện. Nhưng khi có việc chung thì bạn lại rất dễ hoà đồng có tinh thần đồng đội, có lòng trắc ẩn, làm việc thường không có quy tắc. Bạn chắc đang có ý tưởng gì đó nung nấu sáng tạo trong nghề nấu ăn??? Bạn thiên về các môn văn học tự nhiên xã hội không thích tính toán.

Cha mẹ bạn bình dân thương yêu nhau, xa quê hương lập nghiệp, cha hơi gia trưởng nóng tính nghiêm khắc không hợp với bạn lắm, hợp với mẹ hơn, nhưng cha là thương yêu bạn dạy dỗ bạn nhiều hơn mẹ. Bạn có người anh lớn hơn khoảng 4 tuổi.

Mệnh bạn này dụng hoả thổ và kim, hành vận hoả thì dụng hoả thổ, hành vận thấp thổ kim thì dụng kim.
    Mậu nhật chủ thân nhược, mộc đắc thời đắc thế nhưng giờ tân dậu chế mộc có thể khẳng định mộc là nhàn thần, kim là dụng thần bổ cứu, gặp thuỷ là kị thần. Tạo này thuỷ khuyết, kị thần không có đây là cát. Dụng thần yếu chỉ ẩn tàng không lộ không bị tổn thương, nhưng nhàn thần mộc quá vượng là bị bệnh nên mệnh này bình thường không phát phú.
    Khiếm khuyết về tính cách có thể là bốc đồng thiếu suy nghĩ mà gây ra chuyện... dậu xung mão, dậu là thương quan là dụng là thông minh là tư tương xung mão kích mộc vượng trở thành kị . Mộc là quan sát nên các vấn đề liên quan đến pháp luật nên tuân thủ rất dễ đính đến pháp luật. Thương quan còn có nghĩa là chủ quan, mộc vượng kim khuyết hành vận hoả khắc kim rất dễ bị tai nạn giao thông.

Mời bạn NamTai phản hồi để mình và mọi người điều chỉnh lại xem mệnh bạn dụng kị là gì?

16. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Cháu cảm ơn Bác thanhien đã luận giúp. Cháu xin chia sẻ ạ.
    "Tính tình bạn ít nói thường hướng nội thông minh nhút nhát có ý tưởng không thể hiện. Nhưng khi có việc chung thì bạn lại rất dễ hoà đồng có tinh thần đồng đội, có lòng trắc ẩn, làm việc thường không có quy tắc. Bạn chắc đang có ý tưởng gì đó nung nấu sáng tạo trong nghề nấu ăn??? Bạn thiên về các môn văn học tự nhiên xã hội không thích tính toán." => phần trên bác nói rất chuẩn ạ chỉ có phần nấu ăn thì k có ạ.

"Cha mẹ bạn bình dân thương yêu nhau, xa quê hương lập nghiệp, cha hơi gia trưởng nóng tính nghiêm khắc không hợp với bạn lắm, hợp với mẹ hơn, nhưng cha là thương yêu bạn dạy dỗ bạn nhiều hơn mẹ." => phần này hoàn toàn chính xác. Cháu với ba k hợp tính nhau nhưng gia đình vẫn tôn trong và yêu thương nhau. Cha cháu 2 đời vợ nên cháu có 1 anh trai cùng cha khác mẹ cách nhau 10 năm và 1 em trai ruột nhỏ hơn 10 tuổi.

Thông tin về chủ đề này