Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Thành viên

Dạ cháu gửi bác Sherly. Cháu nhớ khoảng thời gian từ "2009 đến 2014: (11t đến 15t) học hành tốt chăm chỉ ổn định. Hè lớp 8 (14t năm 2013) chuyển nhà đi đến ở nhà hiện tại. Trước đó cũng trong lớp 8 khoảng thời gian như trên bị phát tiết nổi mụn uống thuốc không đúng làm xuất hiện rạn da trên người mang đến tận bây giờ."
    Lần sửa cuối bởi namtai, ngày 08-04-18 lúc 18:18.

Thành viên

Cho hỏi chút: Bạn có giác quan thứ 6 hay có những mơ báo về tương lai. trên người có vết thẹo lúc sinh hay ko ? hay sinh mổ ? Bạn là con trưởng hay sao ?

Thành viên

Dạ gửi Bác. Cháu sinh ra không có thẹo nhưng có vết bớt đỏ tay phải giờ vẫn còn nhưng đã mờ và sinh ra đã có răng trước. Cháu đã trình bày ở trước rồi ạ, ba cháu hai đời vợ nên có anh trước cháu 10 năm cùng cha khác mẹ nên không biết cháu tính là con trưởng không nhưng ba cháu hiện tại là con trường gia đình. Với lại hiện tại người anh đó đã có vợ và sống bên vợ không liên quan gì đến gia định bên Nội nữa. Ba cháu đã ly hôn vợ trước và sống với vợ sau đến giờ là mẹ cháu. Nói về giác quan thứ sáu thì cháu nghĩ hơi mơ hồ nên không dám khẳng định linh cảm mình thế nào còn giấc mơ báo tương lai thì cháu chưa thấy ạ. Có điều giác quan thứ 6 về độ nhạy linh cảm thì ba cháu nhiều lần có ạ. Cháu sinh thường và em cháu cũng vậy ạ.
    Lần sửa cuối bởi namtai, ngày 08-04-18 lúc 18:30.

Thành viên

Dạ kính gửi các Bác trong diễn đàn, trước đó cháu có nhờ Bác @thachmoc luận giúp và Bác dã luận giúp cháu. Cháu xin trích phần luận của bác thachmoc cho cháu để mọi người cùng nghiệm lý và giúp đỡ giúp cháu trên tinh thần học thuật ạ. Cháu xin cảm ơn các Bác trong diễn đàn rất nhiều. Cháu xin phép Bác thachmoc ạ.

" Bát tự: Mậu Dần\Ất Mão\
    Mậu Dần\Tân Dậu

Đại vận: Bính Thìn (1); Đinh Tị (11); Mậu Ngọ (21); Kỷ Mùi (31); Canh Thân (41); Tân Dậu (51); Nhâm Tuất (61)

Mệnh của namtai khá đặc thù, tôi xem thân nhược, Quan tinh quá vượng, thân khó đảm đương nổi sự khắc tiết quá mức, mộc nhiều thì khuynh thổ, hỉ kim chế mộc mà lưu thổ hoặc hoả tiết mộc sinh thổ, kị thuỷ trợ mộc và phồn thêm mộc. Mệnh bạn nếu có hoả thì rất rực rỡ, đáng tiếc chỉ có kim chế mộc, gặp may là đại vận đi về đất hỏa kim, lại vắng bóng thuỷ, có thuỷ thì hết cứu nổi. Kim chế mộc cũng tốt, tuy nhiên trụ giờ Tân Dậu thiên khắc địa xung với trụ tháng Ất Mão, tạo sự đối kháng rất mạnh, nhưng thế mộc quá lớn, khó mà chống được. Mệnh thư nói: Thương quan kiến Quan hoạ phúc khó lường. Có sự đối kháng mạnh như vậy cuộc sống sẽ gặp nhiều khó khăn, luôn chịu sự giằng xé muốn bứt phá thoát ra ngoài, tâm tính theo hướng của Thương quan, xu hướng nghề nghiệp đa phần theo ngành buôn bán. Cuộc sống nên có sự thận trong, suy xét trước sau, kìm chế bản thân, không thì dễ vướng đến kiện tụng pháp luật.

Đại vận đi từ đất hoả sang đất kim chiều hướng tốt, tuy nhiên cuộc sống, sự nghiệp lên xuống khá lớn và bất thường, dễ mất sự cân bằng, công việc luôn có sự cản trở. Vận đầu Bính Thìn, Bính Tân hợp, địa chi hội cục Dần Mão Thì, tăng thế mộc, giảm thế kim, không tốt. Vận Đinh Tị, hỏa vửa tiết mộc, vừa khắc kim, tốt xấu đi kèm nhau. Năm nay bạn bước vào vận Mậu Ngọ khá tốt, Mậu tương trợ thân, Ngọ tiết thế mộc, tuy nhiên luôn đề phòng Thương quan (không được phóng túng). Vận Kỷ Mùi, trợ thổ sinh kim nhưng việc tốt sẽ giảm. Tôi đoán 2 vận tiếp theo là Canh Thân và Tân Dậu sẽ là 2 vận tốt nhất của bạn, tuy nhiên ở 2 vận này lực chế Quan quá lớn, dễ phát sinh thị phi, nhưng chiều hướng kinh thương sẽ tốt.

Cuộc sống là vậy, không có gì hoàn hảo, những người thành đat đều từ khó khăn đi lên, quan trọng là ý chí. Mệnh bạn tôi khuyên nên luôn luôn cẩn trọng, kìm chế suy nghĩ của mình. Hi vọng bạn gặp nhiều may mắn. "

Ban quản trị

Đang ở
    Hà Nam
    Trước bạn namtai có gửi tin nhắn riêng nhờ tôi xem mệnh, dù rất bận nhưng tôi đã cố gắng trả lời cho bạn. Nay bạn đem ra luận bàn cũng không có vấn đề gì, các bạn khác sẽ giúp bạn sáng tỏ những thắc mắc.
    Phản bổn quy chân

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi TM:
    Trước bạn namtai có gửi tin nhắn riêng nhờ tôi xem mệnh, dù rất bận nhưng tôi đã cố gắng trả lời cho bạn. Nay bạn đem ra luận bàn cũng không có vấn đề gì
    Trước đây anh cũng bị trường hợp này, cho nên anh không xem nữa, ai có nhu cầu, thì cứ mời vào mục này để mọi người cùng trao đổi học thuật là hay nhất.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

Thành viên

Dạ mong Bác lesoi và các Bác khác xem giúp cháu để cùng nhau trao đổi học thuật và định hướng giúp cháu. Cháu xin chân thành cảm ơn các Bác.

Thành viên

Bạn Nam Tai cho hỏi, từ bé đến bây giờ, bạn thấy cuộc sống thế nào? Có thuận lợi không? 2 năm Bính Thân, Đinh dậu bạn thấy thế nào?

Thành viên

Cháu chào bác sherly. Để tiện nghiệm lý cháu xin gửi hạn các năm mà cháu nhớ được gửi bác cũng như mọi người ở diễn đàn để xem giúp đỡ cháu. Có thể lệch 1, 2 năm mong các bác thông cảm vì cháu không chắc chính xác nhớ đúng.
    - 1998 đến 2000 ( 1t đến 3tuoi): bị bệnh nhiều uống thuốc nhiều nơi chỉ chịu duy nhất ông thầy thuốc người pháp lúc bấy giờ.
    - 2001 đến 2003 ( 4t đến 6tuổi) nhà cháy suýt chết cháu đã nói. Khi cháy xong đổi nhà trong khoảng thời gian này.
    - 2003 đến 2007 ( 6t đến 10t): học hành tốt tuyển thẳng cấp 2 học, ba me bất hòa có khả năng li hôn do ngoại tình nhưng bất thành.
    -2008 mẹ sinh em trai lúc 11 tuổi.
    - 2009 đến 2014: (11t đến 15t) học hành tốt chăm chỉ ổn định. Hè lớp 8 (14t năm 2013) chuyển nhà đi đến ở nhà hiện tại. Trước đó cũng trong lớp 8 khoảng thời gian như trên bị phát tiết nổi mụn uống thuốc không đúng làm xuất hiện rạn da trên người mang đến tận bây giờ. Sau chuyện này cuối năm bén duyên Phật pháp tụng kinh đến giờ( 14t năm 2013)
    - Lớp 9 (15t năm 2014): thi chuyển cấp đậu trường top cao.
    - 2014 đến 2016: (16t đến 18t) học hành đi xuống nhưng vẫn giữ mức khá.
    Cũng năm 2016 (18t): thi Đại học may mắn đậu. Trước khi thi bị stress có ý nghĩ nếu rớt sẽ bỏ nhà đi.
    -2016 đến 2017(18t đến 19t): học Đại học nhưng không thích nữa học cho có tâm lí duy trì vẫn cứ muốn bỏ học đi ra ngoài lập nghiệp. Giữa tháng 2 năm 2017 bén duyên hứng thú với tử vi cho đến giờ.
    - Cuối năm 2017 đến giờ cháu làm răng tiểu phẫu nhiều răng chịu rất nhiều đau đớn có thể xem là hạn hình thương phải không ạ?
    Hiện tại 2018 cháu vẫn học ở trường nhưng không hứng thú hết mình học kiểu tạm bợ cũng bởi vì cháu không biết mình định hướng sau này làm gì thế nào nên rất hoang mang.
    Cháu tổng lại và tất cả đều tính theo năm Dương Lịch hy vọng giúp ích được Bác, cháu đã cố gắng nhớ lại sự kiện tiêu biểu nhất ạ. Còn phần tính cách gia đạo gia đình thì khi Bác yêu cầu cháu sẽ gửi.

10. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Chào bạn namtai, cảm ơn bạn đã hồi âm
    Bát tự bạn là:
    Mậu dần - ất mão - mậu dần - tân dậu
    Mậu sinh tháng mão, thấu ất, can thời thấu tân kim thương quan, là thương quan kiến quan. Có 2 cách giải, dùng ấn chế thương vệ quan hoặc dùng tài để thông quan.
    Kim mộc tương chiến Thổ tai ương.
    Từ bé bạn vào đất hoả, là lợi khí, kim mộc đều tù tử, lợi thổ. Cho nên có lợi cho học hành.
    Tuy nhiên khi vào đất ấn, kị những năm thương tài.
    Lá số bạn không có lợi gì ở tỷ kiếp cả.
    Vào đất thương quan, tức vận kim từ 41 trở đi thì dụng thần của bạn là tài tinh. Lúc này phải giải xung cho 2 thế lực là kim và mộc. Kim vượng nên không thể dùng hoả, mà phải dùng thuỷ thông quan. Lúc này lại kị lưu niên tỷ kiếp, ấn tinh.
    Bát tự này dụng thần biến hoá, dụng theo lưu niên. Tốt xấu đan xen. Vì thế lời khuyên của tôi là bạn phải cố gắng học, vì ấn tinh là chỗ dựa tốt nhất của bạn. Không nên kinh doanh, vì lực không đủ.
    Vì mệnh tạo phức tạp như thế, dụng thần thay đổi theo từng lưu niên, thế nên phải có tay nghề ổn định, lao vào kinh doanh lập nghiệp nay được mai mất thì rất không ổn.
    Quan điểm của tôi, bát tự này vào vận Thuỷ mới là mỹ vận.
    Lần sửa cuối bởi sherly, ngày 11-04-18 lúc 12:07.

Thông tin về chủ đề này