Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 34
    Thành viên

Em xin góp vui, có gì mong các bác chỉ thêm. Trụ này phổ thông, quan thương hỗn chiến, kim mộc tương đấu, thổ thọ thương. Thế quan cường vượng, thương quan là bệnh, nên dụng Bính ấn hợp chế thương, hóa quan sát, tiếc là không thấu (Mậu thổ khí số tại Bính, Quý).
    Lần sửa cuối bởi crystal, ngày 11-04-18 lúc 13:24.

Thành viên

Dạ cháu cảm ơn Bác sherly đã xem và đưa ra lời khuyên giúp cháu. Cháu sẽ chú ý lời khuyên của Bác và sẽ cố gắng nâng cao sự học của mình. Bác bảo đại vẫn thủy mới là mỹ vận nhưng thật tiếc trong các đại vận lại không có vận thủy. Có điều xem ra bát tự cháu là khó xem và phức tạp. Vì quan điểm của Bác cần dụng thủy mới tốt, lại ngược lại với bác thachmoc, thanhien xem thủy là kỷ thần là xấu. Gặp các vận hỏa thổ mới trợ thân lại tốt. Mà cháu xem luận giải của mọi người đều nghe rất hợp lý và có cái lý của riêng mình. Như vậy có 2 quan điểm về lá số cháu. Dù gì cháu xin cảm ơn các bác vì đã xem giúp cháu và đưa ra lời khuyên. Hy vọng cháu được nghe Bác lesoi xem giúp cháu và đưa ra quan điểm của mình cùng với các Bác ở đây. Dù gì mọi người cùng xem giúp cho cháu cũng có cho mình những kinh nghiệm và nghiệm lý cho mình trên tinh thần học thuật ạ. Cháu xin cảm ơn các Bác.
    Lần sửa cuối bởi namtai, ngày 11-04-18 lúc 14:37.

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi namtai Xem bài viết
    Cháu chào bác sherly. Để tiện nghiệm lý cháu xin gửi hạn các năm mà cháu nhớ được gửi bác cũng như mọi người ở diễn đàn để xem giúp đỡ cháu. Có thể lệch 1, 2 năm mong các bác thông cảm vì cháu không chắc chính xác nhớ đúng.
    - 1998 đến 2000 ( 1t đến 3tuoi): bị bệnh nhiều uống thuốc nhiều nơi chỉ chịu duy nhất ông thầy thuốc người pháp lúc bấy giờ.
    - 2001 đến 2003 ( 4t đến 6tuổi) nhà cháy suýt chết cháu đã nói. Khi cháy xong đổi nhà trong khoảng thời gian này.
    - 2003 đến 2007 ( 6t đến 10t): học hành tốt tuyển thẳng cấp 2 học, ba me bất hòa có khả năng li hôn do ngoại tình nhưng bất thành.
    -2008 mẹ sinh em trai lúc 11 tuổi.
    - 2009 đến 2014: (11t đến 15t) học hành tốt chăm chỉ ổn định. Hè lớp 8 (14t năm 2013) chuyển nhà đi đến ở nhà hiện tại. Trước đó cũng trong lớp 8 khoảng thời gian như trên bị phát tiết nổi mụn uống thuốc không đúng làm xuất hiện rạn da trên người mang đến tận bây giờ. Sau chuyện này cuối năm bén duyên Phật pháp tụng kinh đến giờ( 14t năm 2013)
    - Lớp 9 (15t năm 2014): thi chuyển cấp đậu trường top cao.
    - 2014 đến 2016: (16t đến 18t) học hành đi xuống nhưng vẫn giữ mức khá.
    Cũng năm 2016 (18t): thi Đại học may mắn đậu. Trước khi thi bị stress có ý nghĩ nếu rớt sẽ bỏ nhà đi.
    -2016 đến 2017(18t đến 19t): học Đại học nhưng không thích nữa học cho có tâm lí duy trì vẫn cứ muốn bỏ học đi ra ngoài lập nghiệp. Giữa tháng 2 năm 2017 bén duyên hứng thú với tử vi cho đến giờ.
    - Cuối năm 2017 đến giờ cháu làm răng tiểu phẫu nhiều răng chịu rất nhiều đau đớn có thể xem là hạn hình thương phải không ạ?
    Hiện tại 2018 cháu vẫn học ở trường nhưng không hứng thú hết mình học kiểu tạm bợ cũng bởi vì cháu không biết mình định hướng sau này làm gì thế nào nên rất hoang mang.
    Cháu tổng lại và tất cả đều tính theo năm Dương Lịch hy vọng giúp ích được Bác, cháu đã cố gắng nhớ lại sự kiện tiêu biểu nhất ạ. Còn phần tính cách gia đạo gia đình thì khi Bác yêu cầu cháu sẽ gửi.
    Đọc em trình bày mà thấy khá giống anh đó. Tiếc là anh k biết xem tứ trụ. Hiện tại chán học nhưng vẫn phải học thôi em, xã hội VN trọng bằng cấp k có đi xin việc rất khó dù nói thật nó chẳng giúp gì được nhiều khi ra trường cả. Có tấm bằng xong cứ tìm đại việc nào đó mà làm, xong sẽ tự biết bản thân muốn gì, lúc đó cần thì học thêm và vừa làm vừa học trong công việc, hiện tại anh cũng như thế

Thành viên

Dạ không biết còn bác nào xem giúp cháu không ạ. Mong Bác lesoi vào luận và kết thúc top ạ.
    Lần sửa cuối bởi namtai, ngày 13-04-18 lúc 22:06.

Ban quản trị

Mệnh bạn sinh sau tiết Kinh Trập 26 ngày, Ất mộc nắm lệnh thấu can. Mệnh thành lập Kim Mộc giao chiến. Mộc vượng, kim khuyết. Hành thân vượng sinh kim chế Quan, như bạn Thanhiên luận và Thạch Mộc luận. Bạn phải trải qua thời Thanh niên đến trung niên vất vả là đúng rồi.
    Như chỗ bạn Thạch Mộc nói, sau này bạn sẽ tốt hơn nhiều. Nhưng bản thân luôn phải đối nghịch với áp lực cuộc sống rất cao, bạn phải tập tính kiên định mới được.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

Thành viên

Thôi thì cứ trao đổi.
    Tại sao không ai nghĩ mệnh này là giả tòng quan sát nhỉ?
    Mậu thổ tháng mão là thất thời suy khí, sinh giờ dậu lại càng mệt.
    Mệnh cục mộc kim chiến thổ tai ương. Nhưng Dần Mộc có tàng Bính Hoả và cả Mậu Thổ. Chỉ cần vào đất hoả thổ lập tức luận vượng nhược như bình thường.
    Vào đất kim, luận tòng cách. Kim lúc này cường vượng khắc mộc, lực chiến này phải giải bằng thuỷ thông quan.
    Suy thần xung vượng thần, vượng thần vượng.
    Đây là cách nhìn của tôi về mệnh này.

Ban quản trị

Vào đất kim, luận tòng cách. Kim lúc này cường vượng khắc mộc, lực chiến này phải giải bằng thuỷ thông quan.
    Suy thần xung vượng thần, vượng thần vượng.
    Đây là cách nhìn của tôi về mệnh này.
    @Sherly: Đó là cách nhìn của bạn, bạn thử nghĩ xem trong mệnh đã có sẵn kim, vào đất kim thì làm sao mà luận tòng mộc được? Vẫn luận bình thường mà thôi.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

Thành viên

Theo tôi chi tàng Tỷ Ấn có lực, mệnh này thân nhược dụng ấn tỷ. Tòng cách thì ko thể tòng được

Thành viên

Dạ mong Bác shanghai luận giải thêm.

Ban quản trị

Đang ở
    Hà Nam
    Mệnh namtai khá đặc biệt có lẽ cần thời gian suy xét thêm. Tôi nói như này để bạn dễ hình dung: mệnh cục kim mộc tương tàn; hỏa vận tam quốc phân tranh, kim vận tọa sơn quan hổ đấu (mong là được như thế)... có lẽ cuộc chiến sẽ vẫn còn tiếp diễn.
    Phản bổn quy chân

Thông tin về chủ đề này