Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành viên

Kính mong các bác xem giúp cháu lá số

cháu sinh ngày 13 tháng 4 năm 1994 DL giờ dậu
    bát tự của cháu :
    giáp tuất - mậu thìn - kỷ tị - quý dậu
    Mong các bác, các anh chị xem giúp cháu
    Cháu cảm ơn nhiều lắm ạ
    Lần sửa cuối bởi vanmanh, ngày 26-08-18 lúc 21:51.

Thành viên

Mong được chú Lesoi, anh Hung804, anh letung73 và các anh chị trong diễn đàn xem giúp ạ. Mong được các chú, các anh chị luận giúp em/cháu ạ.
    một số thông tin về em/cháu :
    1. gia đình: ba mẹ là nông dân, ba mất năm 2007 , cháu có 1 anh trai đang đi làm ăn xa
    2. cháu cao 1m73 , hơi gầy, chưa lập gia đình
    Tính cách em/cháu hướng nội, ít nói
    năm 2018 là một năm rất xấu với em , mong được các chú, các anh chị giúp đỡ xem cho em có bình an vô sự được không ạ
    các chú, các anh chị trong diễn đàn cần thêm thông tin nghiệm lý .Em/cháu xin cung cấp đầy đủ ạ.

Thành viên

Mong hữu duyên được chú Lesoi xem giúp ạ

Thành viên

Tha thiết mong bác Lesoi và mọi người xem giúp ạ

laixing
    Khách
    Chào bạn vanmanh, dù còn kém nhưng mình vẫn xin phép luận mệnh giúp bạn, và mong các anh chị cô chú chỉ bảo thêm.

Mệnh bạn thuộc Tài sinh Quan cách, Kỷ sinh tháng Thìn, trong trụ còn có Tuất, Tị, Thân vượng, lấy Tài Quan làm dụng thần, kỵ Ấn Tỷ Thực. Bạn không những ốm mà da còn ngâm đen, trong gia đình thường ít khi có thể hộp mặt đầy đủ, bạn hướng nội, có tư duy sáng tạo phá cách, nhưng lại rất thực dụng. Tài Quan thấu lộ, tuy là dụng thần, nhưng gốc không vững, sự nghiệp tiền tài không ổn định, lên xuống được mất thất thường. Mệnh nhiều quý nhân, lại lộ tài quan, nên phương diện tiền bạc và sự nghiệp thường gặp được quý nhân.

Bạn đang trong vận Canh Ngọ (17-26 tuổi) là kỵ thần của bạn, từ 17 tuổi đến nay sự nghiệp bạn bấp bên, có lẽ phải đổi việc liên tục, mặc dù có định hướng sự nghiệp, nhưng tính gì cũng không thành, lại còn lúc nào cũng gặp phải chuyện bị dồn ép, bất đắc dĩ, lại phải gánh gánh nặng từ gia đình.
    c
    Năm 2018, là năm Mậu Tuất, gia đình ít nhiều có chuyện, bản thân nhẹ thì bệnh tật, nặng thì có chuyện chia ly. Phải đến sau 37 tuổi thì bạn mới ổn định được, sự nghiệp tiền tài vào quỷ đạo. Nên dù khó khăn bạn cũng cố gắn vượt qua, nhé. Chúc bạn nhiều sức khoẻ, thuận lợi trong mọi việc.

Kiến thức mình còn kém nên bạn chỉ nên tham khảo thôi nhé, mong các anh chị chú bác chỉ bảo thêm ạ.

6. Cảm ơn bởi:

Vio
    Khách
    Chào Vanmanh, bạn kêu xem ls mà không thấy nói xem vấn đề gì.
    Trong thời gian đợi bác Lesoi xem cho bạn, tui xem qua ls của bạn nhé.

Tứ trụ của bạn nhật can kỷ sinh quý xuân, tứ trụ tuất mậu thìn tị, thì thổ dày. Thìn tuất tương xung, kim khắc mộc trong thìn, nên giáp hư phù. Tị gặp thổ dày hối hỏa nên tỵ theo dậu, trợ kim.
    Tứ trụ này cấp cần mộc thủy, may quý dậu trụ giờ, nhưng quý bị mậu can tháng hợp trói.
    Tứ trụ có mấy bệnh như sau:
    - Thổ dày khắc thủy, chôn kim.
    - Mộc yếu, nguồn thủy không hữu dụng nên mộc không tơi được thổ.
    Vậy nên, nguyên mệnh này dụng hỷ thần không phát huy được tác dụng.

1- Về dòng họ và gia đạo: Bạn xuất thân dòng họ bình dân, trong họ hay có người gặp chuyện tai ương trong tình duyên. Mồ mả tổ họ mai táng nơi đất thấp và có hiện tượng sạt lở do những nguồn nước kế bên, hoặc các công trình xây dựng.
    Bố mẹ bạn làm ăn không được thuận lợi, tiền tài không tụ nhất là giai đoạn bạn trước 16 tuổi, bạn cũng không nhờ vả được nhiều về kinh tế từ song thân. Bố làm ăn tốt hơn mẹ. Tứ trụ này bố mẹ rất dễ gặp chuyện bất hạnh, bố có hiện tượng đào hoa. Năm 2006 và 2010 có thể bố mẹ bạn gặp chuyện rất hung họa.
    Bạn có thể là con trưởng, hoặc vai trưởng, bố mẹ có thể sảy hay bỏ. Anh em cũng ít cơ hội giúp đỡ lẫn nhau.
    - Về tình duyên: thổ dày khắc thủy, thiên tài trụ giờ bị trói thành ra tình duyên dễ bất thuận, nhất là giai đoạn trước 25 tuổi. Năm 2013, 2017 có thể cũng có chuyện tình cảm, nhưng nếu có cũng không sâu sắc.

2- Về tật bệnh:
    - Trước 16 tuổi bạn rất hay ốm đau hung họa. Bệnh chủ yếu do chức năng mật, thận yếu mà sinh ra.
    - Can giáp ở trụ năm dễ bị tổn thương, nên bạn đi lại phải cẩn thận, nhất là khi vận thấu can canh tân nhé. Ví dụ: năm tân tị 2008, hay năm 2010-2011 những năm này dễ có ốm đau hình thương tai nạn, dễ bị tổn thương ở phần đầu.

3- Về học tập và sự nghiệp:
    - Bạn có số lý tổ lập nghiệp
    - Học tập thi cử của bạn không thuận. Ví như năm nhâm thìn là năm bạn thi đại học, thì năm này thi cử cũng không thuận ý vừa lòng được, may vẫn có chữ nhâm, thìn dậu hợp kim sinh thủy, thì có thể vẫn đỗ nhưng không thuộc top trường hàng đầu được (trước đó, vận chạy thủy mộc cũng là có chút học hành khởi sắc).
    - Trong sự nghiệp bạn hay gặp thị phi, bạn nên cẩn ngôn để tránh thị phi. Bạn có một điểm rất không nên đó là bạn rất khó chia sẻ vấn đề của mình với người xung quanh, luôn cảm thấy cố đơn. Cái này không tốt nên cải thiện đi.
    - Bạn hay bị thay đổi công việc, trong cv dễ không được ghi nhận thành tích cống hiến.
    - Đại vận kỷ tị: giáp hợp trói kỷ, giai đoạn này bố mẹ làm ăn không tụ tài, dễ có bất hạnh nơi bố mẹ. Bản thân hay ốm đau, học hành bất lợi.
    - Đại vận Canh ngọ: công việc và tình duyên lận đận.
    Luận năm 2018: Mậu quý tương hợp, năm này e rằng tình cảm bất lợi. Tiền tài rất kém và hao tán, năm này bạn có thể phải thay đổi công việc hay nơi ở. Năm này trong gia đạo hay có chuyện buồn, vận khí của bố kém.

8. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi laixing Xem bài viết
    Chào bạn vanmanh, dù còn kém nhưng mình vẫn xin phép luận mệnh giúp bạn, và mong các anh chị cô chú chỉ bảo thêm.

Mệnh bạn thuộc Tài sinh Quan cách, Kỷ sinh tháng Thìn, trong trụ còn có Tuất, Tị, Thân vượng, lấy Tài Quan làm dụng thần, kỵ Ấn Tỷ Thực. Bạn không những ốm mà da còn ngâm đen, trong gia đình thường ít khi có thể hộp mặt đầy đủ, bạn hướng nội, có tư duy sáng tạo phá cách, nhưng lại rất thực dụng. Tài Quan thấu lộ, tuy là dụng thần, nhưng gốc không vững, sự nghiệp tiền tài không ổn định, lên xuống được mất thất thường. Mệnh nhiều quý nhân, lại lộ tài quan, nên phương diện tiền bạc và sự nghiệp thường gặp được quý nhân.

Bạn đang trong vận Canh Ngọ (17-26 tuổi) là kỵ thần của bạn, từ 17 tuổi đến nay sự nghiệp bạn bấp bên, có lẽ phải đổi việc liên tục, mặc dù có định hướng sự nghiệp, nhưng tính gì cũng không thành, lại còn lúc nào cũng gặp phải chuyện bị dồn ép, bất đắc dĩ, lại phải gánh gánh nặng từ gia đình. (em nhận thấy từ năm 17 tuổi đến nay em đạt được 2 điều mà em thấy rất quan trọng : đậu được trường đại học mà em mơ ước và có đươc công việc với mức lương cũng khá vì vậy mà em cũng có tiền để lo được cho gia đình tuy là công việc của em vẫn chưa ổn định ạ .Em tốt nghiệp đại học năm 2017 và bắt đầu làm nhân viên kinh doanh dược phẩm từ tháng 8/2017 cho tới hiện tại . Năm 2017 ,em thấy công việc rất suôn sẻ duy chỉ có tình duyên thì vẫn lận đận ạ)
    Năm 2018, là năm Mậu Tuất, gia đình ít nhiều có chuyện, bản thân nhẹ thì bệnh tật, nặng thì có chuyện chia ly (năm 2018, em gặp họa liên quan tới công việc , dính dáng tới pháp luật do bị khách hàng lừa gạt, hãm hại, sức khỏe kém hơn so với năm trước, hao tiền tốn của, mất người thân ).
    Phải đến sau 37 tuổi thì bạn mới ổn định được, sự nghiệp tiền tài vào quỷ đạo .Nên dù khó khăn bạn cũng cố gắn vượt qua, nhé. ( em cũng mong là tương lai mọi thứ sẽ tốt hơn anh ạ. em cảm ơn anh rất nhiều ạ )
    Chúc bạn nhiều sức khoẻ, thuận lợi trong mọi việc. (em cũng chúc anh nhiều sức khỏe , hạnh phúc và thành công trong cuộc sống ạ )

Kiến thức mình còn kém nên bạn chỉ nên tham khảo thôi nhé, mong các anh chị chú bác chỉ bảo thêm ạ.
    phần luận giải của anh mà em thấy đúng, em bôi xanh dương ạ. phần anh luận giải cho em có rất nhiều thông tin đúng, em thấy đúng phải đến 80-90 % ạ . anh xem thêm giúp em về tình duyên với ạ, em cảm ơn anh ạ

10. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi Vio Xem bài viết
    Chào Vanmanh, bạn kêu xem ls mà không thấy nói xem vấn đề gì.
    Trong thời gian đợi bác Lesoi xem cho bạn, tui xem qua ls của bạn nhé.

Tứ trụ của bạn nhật can kỷ sinh quý xuân, tứ trụ tuất mậu thìn tị, thì thổ dày. Thìn tuất tương xung, kim khắc mộc trong thìn, nên giáp hư phù. Tị gặp thổ dày hối hỏa nên tỵ theo dậu, trợ kim.
    Tứ trụ này cấp cần mộc thủy, may quý dậu trụ giờ, nhưng quý bị mậu can tháng hợp trói.
    Tứ trụ có mấy bệnh như sau:
    - Thổ dày khắc thủy, chôn kim.
    - Mộc yếu, nguồn thủy không hữu dụng nên mộc không tơi được thổ.
    Vậy nên, nguyên mệnh này dụng hỷ thần không phát huy được tác dụng.

(phần này chú Vio luận liên quan tới chuyên môn tứ trụ nên cháu không phản hồi được ạ, theo như phần chú luận mệnh thì cháu hiếu sơ sơ là như vậy số cháu không được tốt lắm phải không chú )
    1- Về dòng họ và gia đạo: Bạn xuất thân dòng họ bình dân, trong họ hay có người gặp chuyện tai ương trong tình duyên( trong họ nhà cháu có anh nhà bác họ có yêu 1 chị và làm cho chị ấy có thai nhưng gia đình không cho cưới dẫn đến chị ấy nhảy sông tự vẫn , sau đó gia đình nhà bác ấy phải bồi thường 50 triệu ạ, bản thân cháu cũng từng bị gặp phải tai ương trong tình duyên năm 2013 ạ ). Mồ mả tổ họ mai táng nơi đất thấp và có hiện tượng sạt lở do những nguồn nước kế bên, hoặc các công trình xây dựng.
    Bố mẹ bạn làm ăn không được thuận lợi, tiền tài không tụ nhất là giai đoạn bạn trước 16 tuổi, bạn cũng không nhờ vả được nhiều về kinh tế từ song thân(đúng chú ạ,hồi xưa nhà cháu nghèo lắm ạ, hiện giờ đỡ hơn được 1 chút ạ). Bố làm ăn tốt hơn mẹ (bố cháu hay ốm đau nên mẹ cháu là người làm kinh tế chính trong nhà ạ). Tứ trụ này bố mẹ rất dễ gặp chuyện bất hạnh, bố có hiện tượng đào hoa(bố cháu mất năm 2007 ạ ). Năm 2006 và 2010 có thể bố mẹ bạn gặp chuyện rất hung họa.(năm 2010 chỉ có cháu gặp họa thôi ạ, năm đó cháu đang học học kì 2 lớp 10 thì bị bệnh ở đầu phải đi cấp cứu ở viện bạch mai ạ)
    Bạn có thể là con trưởng, hoặc vai trưởng, bố mẹ có thể sảy hay bỏ (cháu là con thứ ạ, ngày xưa mẹ cháu có bỏ thai ạ). Anh em cũng ít cơ hội giúp đỡ lẫn nhau.( anh trai có chu cấp tiền cho cháu học đại học ạ)
    - Về tình duyên: thổ dày khắc thủy, thiên tài trụ giờ bị trói thành ra tình duyên dễ bất thuận, nhất là giai đoạn trước 25 (đúng chú ạ.tình duyên của cháu lận đận ạ). Năm 2013, 2017 có thể cũng có chuyện tình cảm, nhưng nếu có cũng không sâu sắc.

2- Về tật bệnh:
    - Trước 16 tuổi bạn rất hay ốm đau hung họa. Bệnh chủ yếu do chức năng mật, thận yếu mà sinh ra.
    - Can giáp ở trụ năm dễ bị tổn thương, nên bạn đi lại phải cẩn thận, nhất là khi vận thấu can canh tân nhé. Ví dụ: năm tân tị 2008, hay năm 2010-2011 những năm này dễ có ốm đau hình thương tai nạn, dễ bị tổn thương ở phần đầu.(
    hồi nhỏ cháu hay ốm đau, sức khỏe kém so với bạn bè cùng trang lứa ,năm 2010 cháu cấp cứu vì bệnh đầu ở bệnh viện bạch mai ạ)

3- Về học tập và sự nghiệp:
    - Bạn có số lý tổ lập nghiệp
    - Học tập thi cử của bạn không thuận. Ví như năm nhâm thìn là năm bạn thi đại học, thì năm này thi cử cũng không thuận ý vừa lòng được, may vẫn có chữ nhâm, thìn dậu hợp kim sinh thủy, thì có thể vẫn đỗ nhưng không thuộc top trường hàng đầu được (trước đó, vận chạy thủy mộc cũng là có chút học hành khởi sắc).(cháu học hồi cấp 1,2 đều được khá giỏi ạ. lên cấp 3 cháu thi được vào lớp chọn 1 và cũng nằm trong top đầu của lớp . năm nhâm thìn cháu thi đỗ được trường top đầu mà cháu vẫn mơ ước là trường đại học dược hà nội ạ)
    - Trong sự nghiệp bạn hay gặp thị phi, bạn nên cẩn ngôn để tránh thị phi. Bạn có một điểm rất không nên đó là bạn rất khó chia sẻ vấn đề của mình với người xung quanh, luôn cảm thấy cố đơn. Cái này không tốt nên cải thiện đi( cháu giao tiếp không được tốt, nói chuyện với bạn bè đồng nghiệp hoặc mọi người xung quanh nhiều khi không có ý gì cả nhưng có thể bị hiểu lầm chú ạ. Cháu hướng nội, ít nói nên ít chia sẻ, ít giao tiếp với mọi người, hay bị cô đơn ạ, cháu cũng đã cố cải thiện hơn nhưng chưa được nhiều ạ)
    - Bạn hay bị thay đổi công việc, trong cv dễ không được ghi nhận thành tích cống hiến.(hiện tại cháu chưa nhảy việc nhưng cũng đã có ý định ạ)
    - Đại vận kỷ tị: giáp hợp trói kỷ, giai đoạn này bố mẹ làm ăn không tụ tài, dễ có bất hạnh nơi bố mẹ. Bản thân hay ốm đau, học hành bất lợi.(năm 2007 bố cháu mất ạ, mẹ cháu cũng từng phải đi mổ ruột thừa ở viện, còn cháu thì hay ốm đau ạ)
    - Đại vận Canh ngọ: công việc và tình duyên lận đận.(dạ đúng chú ạ, nhưng công việc hiện tại cháu làm nhân viên kinh doanh dược phẩm cho 1 công ty dược cho cháu thu nhập cũng khá chú ạ)
    Luận năm 2018: Mậu quý tương hợp, năm này e rằng tình cảm bất lợi. Tiền tài rất kém và hao tán, năm này bạn có thể phải thay đổi công việc hay nơi ở. Năm này trong gia đạo hay có chuyện buồn, vận khí của bố kém.(năm 2018, cháu gặp họa liên quan tới công việc , dính dáng tới pháp luật do bị khách hàng lừa gạt, hãm hại, sức khỏe kém hơn so với năm trước, hao tiền tốn của, mất người thân, bố cháu thì mất lâu rồi chú ạ)
    cháu chân thành cảm ơn chú vio đã luận giải rất chi tiết cho cháu ạ . phần luận giải đúng cháu bôi xanh dương ạ. chú luận giải cho cháu đúng khá nhiều ạ. cháu mong được chú giải đáp thêm cho cháu 1 vài câu hỏi ạ:
    - năm 2018 cháu bị khách hàng lừa gạt ,vu oan,kiện tụng ra pháp luật , liệu cháu có bình an vô sự được không chú? tháng 9 hoặc tháng 10 , 11 âm lịch mới biết kết quả chú ạ. tứ trụ của cháu có tiêu chí nào cho thấy cháu phải bị lao tù không ạ? năm 2018 này quả thực là một năm quá xấu với cháu ạ
    - Hành kim trong lá số cháu là hỷ hay là kị ạ ?
    cháu băn khoăn điều này vì cháu thấy đại vận canh ngọ : có canh là kim (mà cháu xem sách chú thiệu vĩ hoa thấy chú trọng can hơn ạ)
    cháu thu được 2 thành công quan trọng là :
    đậu được đại học trường đại học mà cháu hằng mơ ước và kiếm được công việc với mức lương mà với 1 sinh viên mới ra trường như cháu quả thực là tốt chú ạ tuy là công việc của cháu vẫn chưa ổn định ạ
    năm đinh dậu cháu thấy có chi dậu là kim, công việc cháu suôn sẻ , tiền tài cũng tốt. chỉ có sang năm mậu tuất là năm xấu cháu mới gặp họa ạ.
    -số cháu có giàu được không ạ?
    - đại vận thực sắp tới của cháu là tốt hay xấu ạ .
    cháu có xem qua sách của chú thiệu vĩ hoa nên cháu có hiểu sơ sơ về môn này. cháu thấy thích thích môn tứ trụ nhưng mà trình độ của cháu kém, không thể tự luận giải được nên cháu rất mong được chú giúp đỡ .
    chú Vio luận giải rất có tâm ạ .Cháu cảm ơn chú Vio nhiều lắm ạ
    cháu có được thầy Thăng ở lyso hội quán luận giải cháu dụng thủy hỉ kim , từ 37 tuổi cháu vào vận tốt và sẽ có kinh tế khá ạ,
    cháu rất mong được lắng nghe lời khuyên về lá số của cháu từ chú Vio ạ
    Lần sửa cuối bởi vanmanh, ngày 13-09-18 lúc 15:37.

12. Cảm ơn bởi:

laixing
    Khách
    Chào bạn vanmanh, nhận được phản hồi chi tiết của bạn, mình thấy rất vui, vì phần nào đã luận đúng. Bạn hỏi về tình duyên mình xin luận như sau.

(1) Nhật chủ toạ Tị là Ấn là kỵ thần của bạn, do đó bạn đời của bạn là người quản lý bạn khá chặt, thường hay xét nét, hai người thường nảy sinh mâu thuẩn, không hợp nhau. Tỵ Dậu hợp kim vượng là Thực Thương phá quan, nên trong công việc vợ bạn không hổ trợ được bạn, mà đôi khi còn cản trở bạn.

(2) Tuy nhiên, Tài là dụng thần, bạn yêu vợ, tin tưởng và bị vợ ảnh hưởng nhiều. Mặc dù không hạp tính hay cải vã, nhưng vợ bạn chỉ muốn tốt cho bạn, không phải là muốn cản trở bạn, đôi khi bạn nên suy nghĩ lại những gì vợ gốp ý. Sau khi kết hôn thì chuyện tiền bạc cũng thuận lợi hơn. Đến sau 38 tuổi thì gia đình êm ấm.

(3) về mặt tính tình, vợ bạn hướng ngoại, năng nổ, khá nóng nảy, thích đi đây đó, siêng năng. Nhưng tính cách lại khá cô độc, khó tính, trên mặt hoặc là có sẹo (bị thương, hoặc sẹo mụn) hoặc là có hột ruồi nổi bật.

(4) vợ bạn giỏi về chuyên môn liên quan tới tiền bạc, nên tôi đoán là nghề kế toán hoặc kinh doanh, làm việc văn phòng.

(5) Do chi ngày của bạn là kỵ thần, Tài lại ở trụ giờ, nên kết hôn muộn sẽ tốt hơn. Tình cảm càng có thời gian chứng minh càng tốt.

(6) Trụ giờ là kỵ thần, nên chuyện tình cảm thường phải trải qua thất bại và đau khổ.

Một vài ý mình luận ra được, chúc bạn vui và nhanh vượt qua Khó khăn (nhân tiện mình xem thì cũng không thấy có nạn tù như bạn nói, nhưng có thể tổn tài)

14. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi laixing Xem bài viết
    Chào bạn vanmanh, nhận được phản hồi chi tiết của bạn, mình thấy rất vui, vì phần nào đã luận đúng. Bạn hỏi về tình duyên mình xin luận như sau.

(1) Nhật chủ toạ Tị là Ấn là kỵ thần của bạn, do đó bạn đời của bạn là người quản lý bạn khá chặt, thường hay xét nét, hai người thường nảy sinh mâu thuẩn, không hợp nhau. Tỵ Dậu hợp kim vượng là Thực Thương phá quan, nên trong công việc vợ bạn không hổ trợ được bạn, mà đôi khi còn cản trở bạn.

(2) Tuy nhiên, Tài là dụng thần, bạn yêu vợ, tin tưởng và bị vợ ảnh hưởng nhiều. Mặc dù không hạp tính hay cải vã, nhưng vợ bạn chỉ muốn tốt cho bạn, không phải là muốn cản trở bạn, đôi khi bạn nên suy nghĩ lại những gì vợ gốp ý. Sau khi kết hôn thì chuyện tiền bạc cũng thuận lợi hơn. Đến sau 38 tuổi thì gia đình êm ấm.

(3) về mặt tính tình, vợ bạn hướng ngoại, năng nổ, khá nóng nảy, thích đi đây đó, siêng năng. Nhưng tính cách lại khá cô độc, khó tính, trên mặt hoặc là có sẹo (bị thương, hoặc sẹo mụn) hoặc là có hột ruồi nổi bật.

(4) vợ bạn giỏi về chuyên môn liên quan tới tiền bạc, nên tôi đoán là nghề kế toán hoặc kinh doanh, làm việc văn phòng.

(5) Do chi ngày của bạn là kỵ thần, Tài lại ở trụ giờ, nên kết hôn muộn sẽ tốt hơn. Tình cảm càng có thời gian chứng minh càng tốt.

(6) Trụ giờ là kỵ thần, nên chuyện tình cảm thường phải trải qua thất bại và đau khổ.

Một vài ý mình luận ra được, chúc bạn vui và nhanh vượt qua Khó khăn (nhân tiện mình xem thì cũng không thấy có nạn tù như bạn nói, nhưng có thể tổn tài)
    Em chân thành cảm ơn anh laixing đã phản hồi và luận thêm giúp em ạ .hi. anh xem cho em về người vợ tương lai của em rất kỹ và anh luận rất hay ạ . Em sẽ theo những đặc điểm về người vợ của em mà anh đã luận để làm kim chỉ nam và hi vọng có thể tìm ra được cô ấy trong thời gian tới ạ . Hi, được anh laixing luận giải về việc em không có nạn tù , em thực sự rất vui ạ . anh xem giúp em về hạn lập gia đình và số em có khá được không anh nhé . em cảm ơn anh laixing nhiều ạ

Thông tin về chủ đề này