Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi vanmanh Xem bài viết
    cháu chân thành cảm ơn chú vio đã luận giải rất chi tiết cho cháu ạ . phần luận giải đúng cháu bôi xanh dương ạ. chú luận giải cho cháu đúng khá nhiều ạ. cháu mong được chú giải đáp thêm cho cháu 1 vài câu hỏi ạ:
    - năm 2018 cháu bị khách hàng lừa gạt ,vu oan,kiện tụng ra pháp luật , liệu cháu có bình an vô sự được không chú? tháng 9 hoặc tháng 10 , 11 âm lịch mới biết kết quả chú ạ. tứ trụ của cháu có tiêu chí nào cho thấy cháu phải bị lao tù không ạ? năm 2018 này quả thực là một năm quá xấu với cháu ạ
    - Hành kim trong lá số cháu là hỷ hay là kị ạ ?
    cháu băn khoăn điều này vì cháu thấy đại vận canh ngọ : có canh là kim (mà cháu xem sách chú thiệu vĩ hoa thấy chú trọng can hơn ạ)
    cháu thu được 2 thành công quan trọng là :
    đậu được đại học trường đại học mà cháu hằng mơ ước và kiếm được công việc với mức lương mà với 1 sinh viên mới ra trường như cháu quả thực là tốt chú ạ tuy là công việc của cháu vẫn chưa ổn định ạ
    năm đinh dậu cháu thấy có chi dậu là kim, công việc cháu suôn sẻ , tiền tài cũng tốt. chỉ có sang năm mậu tuất là năm xấu cháu mới gặp họa ạ.
    -số cháu có giàu được không ạ?
    - đại vận thực sắp tới của cháu là tốt hay xấu ạ .
    cháu có xem qua sách của chú thiệu vĩ hoa nên cháu có hiểu sơ sơ về môn này. cháu thấy thích thích môn tứ trụ nhưng mà trình độ của cháu kém, không thể tự luận giải được nên cháu rất mong được chú giúp đỡ .
    chú Vio luận giải rất có tâm ạ .Cháu cảm ơn chú Vio nhiều lắm ạ
    cháu có được thầy Thăng ở lyso hội quán luận giải cháu dụng thủy hỉ kim , từ 37 tuổi cháu vào vận tốt và sẽ có kinh tế khá ạ,
    cháu rất mong được lắng nghe lời khuyên về lá số của cháu từ chú Vio ạ
    chú Vio ơi,cháu mong tin chú ạ. Bên lyso hội quán cháu thấy chú luận giải cho mọi người rất chuẩn và có tâm , hôm nay cháu cảm thấy mình rất may mắn vì được chú Vio luận giải giúp :D . Với lá số cháu, chú luận cho cháu nhiều , mà cháu thấy có khá nhiều thông tin đúng , theo cháu như vậy là chú luận rất hay và chuẩn ạ :D . Cháu rất mong được chú luận giải thêm giúp cháu ạ
    Lần sửa cuối bởi vanmanh, ngày 13-09-18 lúc 20:56.

Vio
    Khách
    Thực ra chú xem không nặng về dụng thần chủ yếu xem dựa trên ý tứ can chi.
    Nguyên mệnh này giáp dần không có gốc bị hợp, thành ra chính giáp là phá cục, hành vận canh tân khắc chế tiệt giáp là tốt. Nhưng đây là đất tị ngọ, nên tị nó không theo dậu mà lại sinh thổ, nên 2 vận này chú vẫn xem là vận hiêu thần (tất nhiên 2 vận này may có canh tân, mà nguyên mệnh mậu thìn quý dậu, nên canh tân này hữu lực). Tị không toàn ý theo dậu, vậy nên chú không nghĩ cháu học giỏi đến mức như vậy, chú chỉ đoán cháu đỗ vào các trường top 2 không nghĩ đỗ các trường y dược.
    Ở 2 vận canh tân, thì kị mộc. Với hành thủy vừa tốt vừa xấu, nó tốt vì chế hỏa, thúc đẩy tị theo dậu là tốt cho học hành. Nhưng nó cũng có cái hung là vì nó sinh mộc gây nộ. Vận tân mùi chú luận giáp nhập khố, là có chức vị.
    Cơ bản thì vận canh tân hung cát đan xen. Chú có mấy ý kiến thế này:
    - số cháu không thể tránh được việc liên quan đến quan tụng, sau 35 càng nên phải cẩn thận. Nhưng ls này không dính chuyện tù đày được, nếu đại vận có vận Đinh sửu, mà động quan tụng mới đi tù. Nên cháu không phải lo vấn đề này. Năm nay thì xấu rồi.
    - chú thấy các cháu học hành vất vả rồi ra trường làm trình dược viên, kể ra cũng phí, thu nhập thì tất nhiên cũng tạm ổn. Ls của cháu làm nghiên cứu là hợp nhất. Nếu sau này có cơ hội làm cv có tính nghiên cứu thì nên cân nhắc ( làm nghiên cứu không nhất thiết là trong các bộ vụ viện mà các hãng dược cũng có cv này).
    - đại vận nhâm thìn và quý dậu là cát đấy. Lúc này kể cả gặp mộc cũng không ngại.
    Lần sửa cuối bởi Vio, ngày 14-09-18 lúc 11:36.

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi Vio Xem bài viết
    Thực ra chú xem không nặng về dụng thần chủ yếu xem dựa trên ý tứ can chi.
    Nguyên mệnh này giáp dần không có gốc bị hợp, thành ra chính giáp là phá cục, hành vận canh tân khắc chế tiệt giáp là tốt. Nhưng đây là đất tị ngọ, nên tị nó không theo dậu mà lại sinh thổ, nên 2 vận này chú vẫn xem là vận hiêu thần (tất nhiên 2 vận này may có canh tân, mà nguyên mệnh mậu thìn quý dậu, nên canh tân này hữu lực). Tị không toàn ý theo dậu, vậy nên chú không nghĩ cháu học giỏi đến mức như vậy, chú chỉ đoán cháu đỗ vào các trường top 2 không nghĩ đỗ các trường y dược.
    Ở 2 vận canh tân, thì kị mộc. Với hành thủy vừa tốt vừa xấu, nó tốt vì chế hỏa, thúc đẩy tị theo dậu là tốt cho học hành. Nhưng nó cũng có cái hung là vì nó sinh mộc gây nộ. Vận tân mùi chú luận giáp nhập khố, là có chức vị.
    Cơ bản thì vận canh tân hung cát đan xen. Chú có mấy ý kiến thế này:
    - số cháu không thể tránh được việc liên quan đến quan tụng, sau 35 càng nên phải cẩn thận. Nhưng ls này không dính chuyện tù đày được, nếu đại vận có vận Đinh sửu, mà động quan tụng mới đi tù. Nên cháu không phải lo vấn đề này. Năm nay thì xấu rồi.
    - chú thấy các cháu học hành vất vả rồi ra trường làm trình dược viên, kể ra cũng phí, thu nhập thì tất nhiên cũng tạm ổn. Ls của cháu làm nghiên cứu là hợp nhất. Nếu sau này có cơ hội làm cv có tính nghiên cứu thì nên cân nhắc ( làm nghiên cứu không nhất thiết là trong các bộ vụ viện mà các hãng dược cũng có cv này).
    - đại vận nhâm thìn và quý dậu là cát đấy. Lúc này kể cả gặp mộc cũng không ngại.
    Hihi. Được chú Vio luận giải thêm cháu thực sự rất vui ạ :D. Cháu cảm ơn chú nhiều nhiều vì đã cho cháu những lời khuyên thực sự rất cần thiết và nhiều ý nghĩa giúp cháu có thể tự tin hơn trên con đường sắp tới :D. Công việc trình dược viên mà cháu đang làm , cháu thấy không áp dụng được nhiều kiến thức đã học trong trường và cháu cũng đang có ý định sẽ học lên cao hơn để sau này theo về nghiên cứu như lời khuyên của chú Vio ạ. hihi, Cháu rất mừng vì được chú luận giải cháu sẽ bình an vô sự ạ :D. Cháu sẽ ghi nhớ kĩ những lời khuyên của chú và cháu sẽ cẩn thận trong mọi việc ạ. Cháu chúc chú Vio thật nhiều sức khỏe, may mắn, hạnh phúc và thành công ạ :D

laixing
    Khách
    chào bạn vanmanh, những gợi ý về người vợ tương lai của bạn thực ra bạn chỉ cần nhìn về những mối tình trước là sẽ thấy, nếu có chổ nào đúng thì đó là chắc chắn vợ bạn có điểm đó, còn không thì có thể mình đoán cũng chưa chính xác. Bạn còn phải xem mình và bạn gái có tướng phu thê không, bạn chỉ cần hỏi bạn bè hoặc người quen nhìn xem mặt bạn gái bạn có gióng bạn không, nếu gióng như anh em với nhau thì duyên càng nhiều. Do đó, bạn không nên dựa theo những gì mình xem mà tìm, chỉ là để bạn tham khảo thôi, mong là có thể giúp bạn hiểu thêm về cô ấy.

còn về vận hạn lập gia đình mình đoán không tự tin lắm, chỉ xin nêu vài ý bạn tham khảo.
    (1) bạn đang trong vận Ngọ mà Ngọ lại là đào hoa, kỵ thần, vận này tình duyên nhiều nhưng lận đận.
    (2) Đến năm Hợi, tất là năm tình cảm bạn sẽ rõ ràng hơn, bạn sẽ gặp người có duyên với bạn vào năm sau.
    (3) Năm 2022 và 2023 là những năm thuận lợi cho hôn nhân của bạn, nên mình nghĩ có thể bạn sẽ lập gia đình vào hai năm này, nhất là năm 2023.

Còn về tiền tài sự nghiệp của bạn mình cũng xin nêu vài ý cho bạn tham khảo xem đúng không.

(1) bạn có thiên hướng kiếm tiền, thường được người khác nhận định là đa tài khéo léo, ăn nói tốt, tranh cải cũng giỏi. Làm việc đều là dựa vào linh hoạt và ăn nói.
    (2) Mặc dù bạn cũng muốn có địa vị, tất là có chức có quyền trong công ty, siêng năng cần cù thật thà trong công việc, nhưng không được đề bạc, có gì tốt cũng không đến lược bạn, nhưng may là không có ai muốn hại bạn cả. Năm nay, theo mình thấy thì ngoại trừ bị kiện ra, sự nghiệp bạn cũng không phải là quá xấu, thậm chí tiền bạc và sự nghiệp còn có chút tiến triển.
    (3) Cách mệnh bạn khá tốt, chỉ là không có lực, gióng như bạn biết nhưng lại không đủ sức làm, bạn biết mình phải làm gì nhưng lại làm không được. Do đó sự nghiệp bạn không quá cao, chỉ có tiền chứ không có quyền.
    (4) trong công việc bạn độc lập, không nhờ vã được, sau này có ra làm chủ cũng là tự thân làm việc, chứ không trong cậy người khác được. Dù có mướn người bạn cũng không tránh được vất vả.
    (5) Đối với tiền bạc bạn cần phải cẩn thận, mệnh có kiếp tài đứng cạnh tài, như là có người luôn muốn cướp tiền của bạn. Vì thế tiền bạc không nên để người khác biết nhiều, bạn có bao nhiêu, có gì không nên cho người ta biết, dể bị ganh ghét. Đụng đến tiền dù là người thân giấy tờ cũng phải rõ ràng. Thấy tiền thấy lợi đến dể bạn đừng tham, vì đa phần là hoạ trong đó. Kì này bạn bị kiện tụng mình đoán cũng là do tiền bạc không rõ ràng, không chứng minh được, thiếu giấy tờ hợp đồng. Chỉ cần bạn cẩn thận thì có thể hạn chế được hoạ do tiền bạc mang lại.

(6) cách tốt có hậu vận, nên bạn là người khá nổi bật so với những người khác như là trong nhóm bạn, anh em trong nhà thì bạn khá nổi bật, tiếng nói có trọng lượng. Bạn có thể sáng lập sự nghiệp riêng khi vào vận tốt, có thể làm ông chủ nhỏ, có thể sung túc không lo lắng nhiều về tiền bạc.

Tâm sự với bạn một vài ý, mong có chổ nào đúng giúp ích được cho bạn.

6. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi laixing Xem bài viết
    chào bạn vanmanh, những gợi ý về người vợ tương lai của bạn thực ra bạn chỉ cần nhìn về những mối tình trước là sẽ thấy, nếu có chổ nào đúng thì đó là chắc chắn vợ bạn có điểm đó, còn không thì có thể mình đoán cũng chưa chính xác. Bạn còn phải xem mình và bạn gái có tướng phu thê không, bạn chỉ cần hỏi bạn bè hoặc người quen nhìn xem mặt bạn gái bạn có gióng bạn không, nếu gióng như anh em với nhau thì duyên càng nhiều. Do đó, bạn không nên dựa theo những gì mình xem mà tìm, chỉ là để bạn tham khảo thôi, mong là có thể giúp bạn hiểu thêm về cô ấy.

còn về vận hạn lập gia đình mình đoán không tự tin lắm, chỉ xin nêu vài ý bạn tham khảo.
    (1) bạn đang trong vận Ngọ mà Ngọ lại là đào hoa, kỵ thần, vận này tình duyên nhiều nhưng lận đận.
    (2) Đến năm Hợi, tất là năm tình cảm bạn sẽ rõ ràng hơn, bạn sẽ gặp người có duyên với bạn vào năm sau.
    (3) Năm 2022 và 2023 là những năm thuận lợi cho hôn nhân của bạn, nên mình nghĩ có thể bạn sẽ lập gia đình vào hai năm này, nhất là năm 2023.
    (vận ngọ ,em đúng kiểu lắm mối tối nằm không anh ạ nên tình duyên đúng là lận đận ạ. Được anh luận giải năm sau tốt hơn em rất vui ạ :D. Năm 2022 và 2023 em nghĩ lúc đó em tầm 29 - 30 như vậy lập gia đình là rất hợp lý anh ạ )
    Còn về tiền tài sự nghiệp của bạn mình cũng xin nêu vài ý cho bạn tham khảo xem đúng không.

(1) bạn có thiên hướng kiếm tiền, thường được người khác nhận định là đa tài khéo léo, ăn nói tốt, tranh cải cũng giỏi. Làm việc đều là dựa vào linh hoạt và ăn nói.
    (2) Mặc dù bạn cũng muốn có địa vị, tất là có chức có quyền trong công ty, siêng năng cần cù thật thà trong công việc, nhưng không được đề bạc, có gì tốt cũng không đến lược bạn, nhưng may là không có ai muốn hại bạn cả. Năm nay, theo mình thấy thì ngoại trừ bị kiện ra, sự nghiệp bạn cũng không phải là quá xấu, thậm chí tiền bạc và sự nghiệp còn có chút tiến triển. (đúng anh ạ, em vẫn đi làm bình thường ạ nhưng mọi thứ thì không còn được tốt như trước nữa ạ )
    (3) Cách mệnh bạn khá tốt, chỉ là không có lực, gióng như bạn biết nhưng lại không đủ sức làm, bạn biết mình phải làm gì nhưng lại làm không được. Do đó sự nghiệp bạn không quá cao, chỉ có tiền chứ không có quyền.
    (4) trong công việc bạn độc lập, không nhờ vã được, sau này có ra làm chủ cũng là tự thân làm việc, chứ không trong cậy người khác được. Dù có mướn người bạn cũng không tránh được vất vả.
    (5) Đối với tiền bạc bạn cần phải cẩn thận, mệnh có kiếp tài đứng cạnh tài, như là có người luôn muốn cướp tiền của bạn. Vì thế tiền bạc không nên để người khác biết nhiều, bạn có bao nhiêu, có gì không nên cho người ta biết, dể bị ganh ghét. Đụng đến tiền dù là người thân giấy tờ cũng phải rõ ràng. Thấy tiền thấy lợi đến dể bạn đừng tham, vì đa phần là hoạ trong đó (em sẽ ghi nhớ lời anh Laixing khuyên ạ ). Kì này bạn bị kiện tụng mình đoán cũng là do tiền bạc không rõ ràng, không chứng minh được, thiếu giấy tờ hợp đồng. Chỉ cần bạn cẩn thận thì có thể hạn chế được hoạ do tiền bạc mang lại. (em bị khách hàng lừa gạt chưa trả tiền hàng nhưng vẫn bảo là đã trả rồi anh ạ, anh đoán đúng lắm ạ )

(6) cách tốt có hậu vận, nên bạn là người khá nổi bật so với những người khác như là trong nhóm bạn, anh em trong nhà thì bạn khá nổi bật, tiếng nói có trọng lượng. Bạn có thể sáng lập sự nghiệp riêng khi vào vận tốt, có thể làm ông chủ nhỏ, có thể sung túc không lo lắng nhiều về tiền bạc.
    (phần này anh luận có nhiều ý liên quan đến tương lai nên những thông tin anh luận về bản thân em hoặc luận những việc ở hiện tại mà em thấy đúng em bôi xanh dương ạ . Anh luận rất hay ạ :D)
    Tâm sự với bạn một vài ý, mong có chổ nào đúng giúp ích được cho bạn.
    hihi. em cảm ơn anh Laixing rất nhiều vì đã bỏ thời gian luận giải giúp em kĩ và chi tiết như vậy ạ:D. Những gì anh khuyên em rất hữu ích cho em ạ, em thực sự rất vui vì nhận được những lời khuyên chân thành của anh :D .Em sẽ ghi nhớ những gì anh đã khuyên và luận giải cho em ạ . Em chúc anh Laixing nhiều hạnh phúc , nhiều sức khỏe và thành đạt trong cuộc sống ạ :D
    Lần sửa cuối bởi vanmanh, ngày 14-09-18 lúc 20:59.

8. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này