Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 53
    Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi LeTung73
    Vâng anh. Nhưng phải sang năm mới e mới tiến hành được, vì cuối năm e bận a à.
    Anh cũng rất bận
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

2. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Anh cũng rất bận
    Vâng! Thế ae mình thống nhất từ năm mới 2020 nhé.

4. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Ôi, hôm nay em mới vào được diễn đàn các bác ơi. Đọc từ đầu đến cuối cảm giác như ngọn lửa thông suốt dọc đốc mạch vậy, thôi thúc em mong muốn phải hiểu được Thuật Cân Tương linh diệu này.

Tiếng trung tuy em không giỏi nhưng có thể giúp các bác dịch được 1 phần bằng phần mềm ạ. Em xin được đóng góp chút sức lực nhỏ nhoi để cùng anh chị em diễn đàn dịch thuật.
    Mọi người chỉ cần ới 1 tiếng thôi, em sẵn sàng ạ

6. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi Shanghai:
    Tiếng trung tuy em không giỏi nhưng có thể giúp các bác dịch được 1 phần bằng phần mềm ạ. Em xin được đóng góp chút sức lực nhỏ nhoi để cùng anh chị em diễn đàn dịch thuật.
    Mọi người chỉ cần ới 1 tiếng thôi, em sẵn sàng ạ
    Cảm ơn bạn đã có nhã ý, trong diễn đàn này Ban điều hành chúng tôi đều dịch được hết. Nhưng vì quá bận bịu lo toan cuộc sống cho nên chưa tham gia được mà thôi. Bạn cứ chờ đó, qua tết xong thì chúng tôi bước vào dịch thuật.

8. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Quyết Cân tương nói:
    Nhật nguyên Bính Ngọ sinh tháng Ngọ,
    Song Ly chiếu mệnh gặp nguy cơ.
    Xích Mã yêu thích phùng kim thủy,
    Kháng Long Đẩu Ngưu hỉ tương phùng.
    Rất sợ năm nào phùng mộc khí,
    Chúng hỏa vô y như vứt đi.
    Kiến Tý xung Ngọ hung họa đến,
    Có Hợi phân biện là hết thọ.

Các bạn thử ngẫm xem vì sao bát tự họ Nhậm lại là một đại sư hàn nho?
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

thetantr
    Khách
    cho hỏi vận tý (50-59t) xung nhận có phải hạn tử vong không? tuy là xung căn nhẫn nhưng lộc không bị xung động

Hoa Cái
    Khách
    [QUOTE=lesoi;16356]
    Quyết Cân tương nói:
    Nhật nguyên Bính Ngọ sinh tháng Ngọ,
    Song Ly chiếu mệnh gặp nguy cơ.
    Xích Mã yêu thích phùng kim thủy,
    Kháng Long Đẩu Ngưu hỉ tương phùng.
    Rất sợ năm nào phùng mộc khí,
    Chúng hỏa vô y như vứt đi.
    Kiến Tý xung Ngọ hung họa đến,
    Có Hợi phân biện là hết thọ.
    /QUOTE]

Quyết trên để đoán mệnh có ngày Binh Ngọ sinh tháng Ngọ. Song Ly, Xích Mã đều chỉ 2 địa chi Ngọ ở trụ ngày và tháng. Kháng Long chỉ Thìn, Đẩu Ngưu chỉ Sửu. Mệnh có ngày tháng này hỉ kim thủy, gặp Thìn Sửu cũng tốt vì chế Sát thành Quan.

Mệnh của Nhậm Tiết Thiều, ngày Bính Ngọ sinh tháng Ngọ, địa chi năm tọa Tị, như vậy là thế hỏa quá mạnh, ứng với câu: "Song Ly chiếu mệnh gặp nguy cơ". Sát đã thiểu, bị chế, Mậu Quý lại hợp lên khó phát huy được, không thể ứng với câu "Xích Mã yêu thích phùng kim thủy, Kháng Long Đẩu Ngưu hỉ tương phùng", có gặp cũng như không, bát tự như vậy rõ là mệnh bần hàn.

Hành vận Ất Mão, Giáp Dần quả ứng với câu: "Rất sợ năm nào phùng mộc khí, Chúng hỏa vô y như vứt đi", Ấn vượng thì hỏa tự thiêu, không có gì là tốt đẹp. Tuy nhiên đây cũng là thời điểm trí tuệ phát tiết do mộc hỏa thông minh, Mậu Thực thần tại trụ tháng phát huy. Vận Quý Sửu tốt. Tới vận Nhâm Tý, Tân Hợi thì không phải bàn nữa.

12. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Hành vận Ất Mão, Giáp Dần quả ứng với câu: "Rất sợ năm nào phùng mộc khí, Chúng hỏa vô y như vứt đi", Ấn vượng thì hỏa tự thiêu, không có gì là tốt đẹp. Tuy nhiên đây cũng là thời điểm trí tuệ phát tiết do mộc hỏa thông minh, Mậu Thực thần tại trụ tháng phát huy. Vận Quý Sửu tốt. Tới vận Nhâm Tý, Tân Hợi thì không phải bàn nữa.
    @Hoa Cái : Ý HC là nói vận thủy tốt hay sao?

Ban quản trị

Cho nên các bạn thấy, rất nhiều phái luận mệnh khác nhau, nhưng đều ít khi mà đoán mệnh chuẩn xác được. Chỉ qua vài vần thơ Cân quyết mà đã đoán ra mệnh của một người, tính chuẩn xác của nó khá là tuyệt vời phải không?
    Nếu nhìn theo góc độ vượng suy mà đoán mệnh thì cứ cho rằng vận hướng về đất bắc phương thủy thì xác định mệnh NTT sẽ tốt, còn nếu đoán thân vượng gặp hành hạn phù thêm thì sẽ đoán là mệnh xấu. Như mệnh của NTT chẳng hạn, nó chỉ nói lên được một phần ý nghĩa của vượng suy mà thôi.
    Thực chất, xét vượng suy là không thể thiếu trong khi luận mệnh, nhưng nó không phải là yếu tố quyết định, quyết định sẽ là từng chữ trong mệnh cục, xác định chữ nào là then chốt thì mới đem nó phối tự (vận, mệnh, tuế) thì sẽ xác định vận mệnh một con người chuẩn xác hơn.
    Cho nên, Manh phái kiếm cơm ăn rất có uy tín từ chỗ này. Chỉ cần lập xong bát tự, trong nháy mắt đoán thẳng mệnh con người, quả là khâm phục!

15. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Hàn nho thì có thể thấy, thân vượng không có tài và cũng không gặp vận tài.

Thông tin về chủ đề này