Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 33 của 33
    thai
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết

Còn những chữ tôi bôi đậm gạch dưới phần Cân quyết của mệnh nữ, là tôi xem riêng cho mệnh nữ, mệnh nữ này hành vận không gặp thời và không thể giàu có được bởi vì Thái Ất là Tị hỏa chi ngày rất kỵ thấy Thân dậu; nếu thiên can lộ ra Huyền Vũ ( Quý thủy) thì cả đời nghèo. Ở đây là tôi nói trong mệnh cục có sẵn khi gặp vận xuất hiện thì sẽ ứng ngay.
    * Với mệnh nữ:
    Nữ: Giáp Tuất/Bính Dần/Kỷ Tị/ Kỷ Tị.
    Đại vận: Ất Sửu/Giáp Tý/Quý Hợi/Nhâm Tuất/Tân Dậu/Canh Thân. Khởi từ 3 tuổi.

Mệnh này sinh sau Lập Xuân 8 ngày, Giáp mộc nắm lệnh.
    Quyết Cân tương nói:

Điền viên Thái Ất kỵ Thân Dậu,
    Huyền Vũ thấu can cuối cùng nghèo.

Xin hỏi bác lesoi 2 ý:
    - Theo quyết cân tương nói thì mệnh nữ gặp đại vận Thân, Dậu sẽ xấu, vậy nếu kết hợp với người khác trong trụ có Dậu hoặc Quý thì có xấu không? hay điều này chỉ áp dụng cho đại vận và lưu niên ứng kỳ của cá nhân đó thôi? (Xin nói thêm với bác mệnh nữ này tên là Quý, vậy đây có phải là sự trùng hợp ngẫu nhiên không vì Quý là tên thì coi như cả đời cô ta khó khăn chuyện tiền tài)
    - Trong mệnh nữ Dần hình Tị, phu tinh hình hại phu cung thì nên hiểu thế nào ạ, liệu có thể coi Dần mộc sinh Tị hỏa nhưng Dần Tị lại hình nhau thì vừa hợp vừa khắc không bác? hay chỉ hoàn toàn là quan hệ hình hại nhau?

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi Thai:
    Xin hỏi bác lesoi 2 ý:
    - Theo quyết cân tương nói thì mệnh nữ gặp đại vận Thân, Dậu sẽ xấu, vậy nếu kết hợp với người khác trong trụ có Dậu hoặc Quý thì có xấu không? hay điều này chỉ áp dụng cho đại vận và lưu niên ứng kỳ của cá nhân đó thôi? (Xin nói thêm với bác mệnh nữ này tên là Quý, vậy đây có phải là sự trùng hợp ngẫu nhiên không vì Quý là tên thì coi như cả đời cô ta khó khăn chuyện tiền tài)
    - Trong mệnh nữ Dần hình Tị, phu tinh hình hại phu cung thì nên hiểu thế nào ạ, liệu có thể coi Dần mộc sinh Tị hỏa nhưng Dần Tị lại hình nhau thì vừa hợp vừa khắc không bác? hay chỉ hoàn toàn là quan hệ hình hại nhau?
    Tôi đã trả lời ở phía trên rồi còn gì? Cả hai mệnh hợp với nhau nhưng bởi vì cả hai đều có trụ ngày, giờ phục ngâm cho nên rất ngại khi vợ chồng khắc khẩu con cái cũng khó nuôi thành tài. Mệnh nữ có Dần hình Tị, nhưng lại có 2 Tị, không luận hình mà luận tiết khí (Tị tiết khí Dần). Dần tàng Giáp mộc Phu tinh, bị tiết khí tận thì không tốt.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

thai
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Trắc trở là Đinh Mão, Bính Dần khả năng tự lập là rất tốt cho bạn, nhưng theo Manh sư luận mệnh thường là chia đại vận 10 năm ra 2 phần (5 năm đầu thiên can nắm lệnh, 5 năm cuối địa chi nắm lệnh). Còn các vận sau thuộc đất thủy Bắc phương, thì Quý thủy có căn lúc này không sợ kim nhiều nữa, nó rất tốt cho bạn. Nhưng vì Phục ngâm mà vợ con không tốt. Tôi chỉ nói chung về xem mệnh, không thể nói cụ thể chi tiết được.
    Đầu đời thì nhờ cha mẹ, giữa đời thì tự thân vận động cho đến cuối đời thật sự suông sẻ, chỉ có vướng đường vợ con mà thôi. Cho nên tục ngữ có câu "Nhân vô thập toàn" là vậy.
    Đúng ứng như Quyết Cân tương đã nói.
    Xin hỏi bác lesoi là vận Đinh Mão này của em sẽ có nhiều trắc trở ạ? và bác có nói: "nhưng theo Manh sư luận mệnh thường là chia đại vận 10 năm ra 2 phần (5 năm đầu thiên can nắm lệnh, 5 năm cuối địa chi nắm lệnh", nghĩa là Đinh, Mão, Bính, Dần mỗi can chi sẽ quyết định 5 năm, nó ảnh hưởng đến mệnh em như thế nào ạ? Xin cám ơn bác.

Thông tin về chủ đề này