Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Thành viên

Kính nhờ chú LESOI và mọi người xem giúp cháu lá số tử bình .

Một số thông tin cá nhân của cháu ạ
    Cháu là Nữ ,sinh ở miền bắc .ngày 12/1/1995 dương lịch
    Cháu cao 1m5 , béo da trắng, có bệnh liên quan đến máu huyết .
    Năm 2009 bố cháu bị tai biến não , bệnh nặng
    Năm 2012 cháu thi trượt đại học , phải học đại học tư
    Năm 2015 tháng 9 đến tháng 12 cháu đi làm ở công ty BĐS , có bán đc 2 căn nhà
    Tháng 4 /2016 quen anh người yêu hiện tại ,cũng là mối tình đầu , năm 2020 dự định đi đến hôn nhân
    Cuối năm 2016 cháu tốt nghiệp đại học
    Tháng 4 năm 2017 đến nay ,cháu bắt đầu đi làm ở cty , làm nhân viên văn phòng ,đã có ý định nghỉ việc xin sang công ty mới nhưng đều chưa đc
    Năm 2018 và 2019, sức khỏe không tốt lắm .
    Cháu có 1 em trai đang học đại học .Bố và mẹ sức khỏe đều không tốt
    Kính mong Bác xem giúp cháu tổng quát lá số về công danh tiền tài của cháu có tốt không ,cháu đang định kinh doanh thêm vì trước giờ cháu kinh nhỏ đều rất được .
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

2. Cảm ơn bởi:

Thành viên

kinh doanh được, nhưng vận hạn chưa thuận, 2 năm tới đây là thuận lợi, có thể kinh doanh mặt hàng liên quan đến kim, thuỷ. Thiên tài có mà chính tài không có thì kinh doanh mặt hàng gì mang tính chất mùa vụ thì được.

4. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Quyết Cân tương nói:
    Nhật nguyên Quý Mão sinh tháng Sửu,
    Thái Xung Đẩu Ngưu luận mệnh Quý,
    Giáp Bính thấu thiên hướng chi tìm,
    Tài Ấn lưỡng thanh phú quý chân;
    Sửu đến đụng Mùi Tân trùng điệp,
    Quyết chủ khốn cùng tai tật hung;
    Song Sửu nhiều Quý phá Đinh hỏa,
    Khắc mình khắc thân không cần nói.

Mệnh này đang hành vận Giáp Tuất, trụ ngày và giờ phục ngâm Mão mộc, Ất thấu can giờ, Đinh thấu can tháng, Giáp thấu can năm, trụ năm và tháng Tuất Sửu hình. Căn cứ Cân quyết các bạn tham gia luận mệnh này ra sao? Mời các bạn cùng thảo luận.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

6. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Cháu cảm ơn bác sherly đã luận giải giúp cháu.Cháu cũng buôn bán từ bé khi còn đi học , nhưng đúng như bác nói thì chỉ buôn bán theo mua vụ 1,2 ngày hoặc 1,2 tuần thì rất tốt .Bác cho cháu hỏi thêm những mặt hàng liên quan đến kim thủy là mặt hàng gì ạ . Năm 2020 cháu dự định kết hôn và anh ý là bác sĩ đông y , nên buôn bán thuốc đông y có hợp không ạ .

Thành viên

cám ơn bác lesoi đã quan tâm tới topic của cháu , mong bạn giúp cháu luận giải cho rõ thêm về công việc , hôn nhân gia đình .Vận này cháu thấy sức khoẻ của cháu kém đi rất nhiều , công việc thì tuy là ổn định nhưng vẫn chưa vừa ý , liệu những vận sau cháu có thể tốt lên không ạ .

Ban quản trị

Các bạn xem cẩn thận, thực ra câu quyết là đã nói cực kỳ rõ rồi.
    Như:
    Nhật nguyên Quý Mão sinh tháng Sửu,
    Thái Xung Đẩu Ngưu luận mệnh Quý,
    Giáp Bính thấu thiên hướng chi tìm,
    Tài Ấn lưỡng thanh phú quý chân;
    Các bạn nếu để ý sẽ thấy, chữ Giáp Bính thấu thiên, ở đây chính là nói phương pháp điều hầu rồi. Nhật chủ Quý thủy sinh tháng mùa đông kim hàn thủy lạnh, nếu trong mệnh thấu ra Giáp và Bính điều hầu thì thật tuyệt vời.
    Còn câu Tài Ấn lưỡng thanh ở đây là nói, Bính Đinh hòa là Tài tinh, tọa dưới Sửu trong có tàng Tân kim là Ấn tinh. Nhưng mệnh này gặp phải Tuất và Sửu hình, đại vận lại gặp Tuất phục ngâm trụ năm, Tuất lại là hỏa khố. Trụ năm là đại diện ông bà, trụ tháng là cung cha mẹ anh em, Tân kim Ấn tinh trong Sửu thực tế bị Đinh hỏa trong Tuất phục ngâm khắc chế, cho nên thân thể cha mẹ không tốt.
    Trụ tháng xuất ra Đinh hỏa là Tài tinh, tọa Sửu trong có tàng Tân kim Ấn Thụ. Ý Tài Ấn lưỡng thanh là nói trụ Đinh Sửu không có bị phá. Nhưng đáng tiếc là gặp Tuất Sửu hình phá.
    Mệnh này trụ năm thấu Giáp, trụ giờ thấu Ất treo kẹp ở hai đầu tứ trụ; trụ tháng lại thấu Đinh là Thực Thương sinh Tài; Ất Mão là một nhà, đều là mộc, thấu ở trụ giờ. Mộc là hoa cỏ, cũng là đại diện cho thuốc đông y. Ất Mão mộc là Thực thần của Quý thủy, cũng có tượng Đông y. Như vậy chúng ta thấy mệnh đã chú định Thực Thương sinh Tài trên đường kinh thương là đúng, nghề kinh doanh bằng thuốc Đông y cho đến cuối đời là rất bền vững ( trụ giờ là cuối đời). Cho nên bạn ấy hỏi nghề này là rất phù hợp.

Năm 2020 là lưu niên Canh Tý, đang ở đại vận Giáp Tuất, Tuất tàng can Mậu là Phu tinh Quý thủy, Tuất hợp Mão cung Phu, đại vận này cưới chồng là đúng rồi. Lưu niên Canh Tý, Tý ( là bản thân Quý thủy) ám hợp Tuất ( trong có Mậu phu tinh) lấy chồng là phù hợp.

Mệnh của bạn là tốt. Nhưng đáng tiếc là hành vận từ 32 tuổi trở đi đều đến đất kim thủy, trục trặc nhiều và lo cho sức khỏe là đúng. Bạn biết Tân kim chính là nguyên thần của Quý thủy, nó bị phá thì sức khỏe giảm sút là đúng rồi.
    Trong Cân quyết đã nói rất rõ rồi, tôi không thể nói thêm chi tiết nữa.

10. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Nếu mệnh người chống có hỏa vượng thì thật xứng đôi.
    @ TUYETVU1: Bạn đưa mệnh người chồng tôi xem.

Thành viên

Cám ơn bác đã luận lá số của cháu rất chi tiết , người chồng tương lai của cháu sinh tháng 11 âm lịch năm 1989 còn giờ sinh thì ko rõ vì gia đình nhà anh ý không nhớ rõ . Nếu người sinh năm 1989 thì có thuận không bác , sinh con ra thì có tốt không ạ .

Ban quản trị

Trích dẫn Gửi bởi TUYETVU1:
    người chồng tương lai của cháu sinh tháng 11 âm lịch năm 1989
    Ngày cũng không có làm sao biết? Chẳng lẽ ngày tháng dương lịch cũng không có à?
    Thông thường nếu xem nạp âm năm mệnh thì chỉ có một khía cạnh trong tứ trụ cho nên coi phối hôn khó mà chính xác.

Thành viên

dạ thầy ơi ngày 24/11/1989 âm lịch , 21/12/1989 dương lịch , ban ngày thầy ạ

Thông tin về chủ đề này