Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên

Hữu duyên kính mong các cô, chú, luận tìm giúp cháu Dụng Thần

Kính chào các anh chị, cô chú của diễn đàn,

Cháu có lá số của chính mình, mong các cô chú luận giúp cháu Dụng Thần của lá số, để từ đấy cháu có thêm định hướng về con đường sắp đến. Hiện tại cháu đang công tác trong lĩnh vực pháp lý và đang có những khó khăn nhất định về nghề nghiệp, cuộc sống và một chút về tài chính ạ.

Các thông tin về cháu:

1. Cha mẹ từ miền ngoài vào Nam lập nghiệp, cháu sinh ra ở miền Nam.

2. Có 4 anh chị em, anh đầu bị tật nguyền, cháu là anh thứ 2, còn 1 em trai/ và có 1 em gái út cùng cha khác mẹ.

3. Cha mất sớm (2014) vì ung thư, cháu và cha khắc khẩu nhưng hai cha con rất yêu thương nhau.

4. Mẹ cháu còn sống và yêu thương, giúp đỡ cháu nhiều, cũng hơi khắc khẩu.

5. Cháu xa nhà từ 2012 và sống 1 mình tại Sài Gòn.

6. Cháu không theo đạo, nhưng có duyên với đạo Phật từ nhỏ, và cháucó xu hướng sẽ theo đạo Phật sau này.

7. Năm 2012 cháu mổ ruột thừa, 2018 cháu bị tai nạn đầu (rách và nứt xương lông mày trái), 2020 tai nạn xe, bị thương chân phải.

8. Cháu học hành khó vào, nhưng cố gắng được bằng đại học chính quy và bằng nghề nghiệp, năm nay cháu đang đăng ký học cao hơn.

Kính mong hữu duyên được các cô chú, anh chị luận giải giúp ạ,

Cháu cảm ơn mọi người rất nhiều ạ !

Thành viên

Giáp tuất- mậu thìn- giáp tuất- mậu thìn
    Tứ trụ này giáp mộc sinh tháng mùa xuân thân vượng, tài gặp tỷ kiếp khắc. Cho nên số này là số hay bị đoạt tiền, mất tiền.
    Tổng quan, thổ thái quá hành vận sinh trợ mộc thì tốt.
    Từ giờ đến 35 tuổi hành kim vận khắc mộc không cát, 36 tuổi trở đi thuỷ mộc vận sinh trợ mộc khắc thổ dư thừa tài vận sáng sủa hơn.
    Tuy nhiên xét về mặt tài vận thì số này không phải là số giàu có lớn, tài kho xung động không tụ và tỷ kiếp đoạt tài.
    Năm nay thì cũng chưa thuận, sang năm trở đi thì nhâm quý giáp ất học hành thuận hơn. Tuy nhiên có điều kiện thì cứ đi học, với tôi thì bất kể vận xấu hay tốt, đọc thêm được một quyển sách, dự thêm một khoá học rèn luyện kỹ năng, tăng khả năng học tập thì luôn có lợi

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi sherly Xem bài viết
    Giáp tuất- mậu thìn- giáp tuất- mậu thìn
    Tứ trụ này giáp mộc sinh tháng mùa xuân thân vượng, tài gặp tỷ kiếp khắc. Cho nên số này là số hay bị đoạt tiền, mất tiền.
    Tổng quan, thổ thái quá hành vận sinh trợ mộc thì tốt.
    Từ giờ đến 35 tuổi hành kim vận khắc mộc không cát, 36 tuổi trở đi thuỷ mộc vận sinh trợ mộc khắc thổ dư thừa tài vận sáng sủa hơn.
    Tuy nhiên xét về mặt tài vận thì số này không phải là số giàu có lớn, tài kho xung động không tụ và tỷ kiếp đoạt tài.
    Năm nay thì cũng chưa thuận, sang năm trở đi thì nhâm quý giáp ất học hành thuận hơn. Tuy nhiên có điều kiện thì cứ đi học, với tôi thì bất kể vận xấu hay tốt, đọc thêm được một quyển sách, dự thêm một khoá học rèn luyện kỹ năng, tăng khả năng học tập thì luôn có lợi
    Cháu cảm ơn bác Sherly rất nhiều,

Biết được mình, biết được thời vận sẽ giúp cháu có thêm nhiều nỗ lực trong cuộc sống này.

Kính chúc bác nhiều sức khỏe và niềm vui trong cuộc sống ạ.

Thành viên

18/4 Mậu thổ hành quyền lại thấu can-> Thiên Tài cách thành lập. Nhật can Giáp mộc toạ Tuất tựa vô tình, tuy là dượng địa nhưng thìn tuất xung cũng làm phá căn thuỷ mộc.
    - Thổ dày lại nhiều càng xung càng vượng: thổ đa mộc chiết, dụng thuỷ nhuận thổ sinh giáp-> Tài cách dụng ấn: vì vậy chú ý Tuế vận gặp Thìn hoặc Tuất Xung khử căn thuỷ mộc trong thìn thì xấu...
    Gặp tài xem sát: ko có thực hay kiêu hoá sát trong nguyên cục nên những năm Canh kim lộ can mà vận ko có thuỷ hoả hiện để cứu cũng gặp bất chắc( chính cục thân nhược, dụng thần thiếu âm quản thọ yểu sinh tử chính là Tỉ Kiên Giáp mộc)
    - Học càng cao càng tốt nhưng nên tránh làm bên tư pháp, nếu được nên chuyển sang làm kiểm soát tài chính, chuyên đi bắt hối lộ hoặc kiểm toán...
    ——> Thổ chủ tín, Hoa cái tại thân nên thíc phật pháp là đúng rồi, sau này tài sản lớn nhất của em sẽ là “Tín ngưỡng” . Trên face em dùng nick Tuệ Nguyễn, vào đây e lấy tên Tuệ Giang ) bản thân e cũng tự định hướng theo thuỷ mộc rồi còn gì, ko tự tin à mà vẫn đi hỏi mọi người vậy? Hehe

6. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi FPTxmen Xem bài viết
    18/4 Mậu thổ hành quyền lại thấu can-> Thiên Tài cách thành lập. Nhật can Giáp mộc toạ Tuất tựa vô tình, tuy là dượng địa nhưng thìn tuất xung cũng làm phá căn thuỷ mộc.
    - Thổ dày lại nhiều càng xung càng vượng: thổ đa mộc chiết, dụng thuỷ nhuận thổ sinh giáp-> Tài cách dụng ấn: vì vậy chú ý Tuế vận gặp Thìn hoặc Tuất Xung khử căn thuỷ mộc trong thìn thì xấu...
    Gặp tài xem sát: ko có thực hay kiêu hoá sát trong nguyên cục nên những năm Canh kim lộ can mà vận ko có thuỷ hoả hiện để cứu cũng gặp bất chắc( chính cục thân nhược, dụng thần thiếu âm quản thọ yểu sinh tử chính là Tỉ Kiên Giáp mộc)
    - Học càng cao càng tốt nhưng nên tránh làm bên tư pháp, nếu được nên chuyển sang làm kiểm soát tài chính, chuyên đi bắt hối lộ hoặc kiểm toán...
    ——> Thổ chủ tín, Hoa cái tại thân nên thíc phật pháp là đúng rồi, sau này tài sản lớn nhất của em sẽ là “Tín ngưỡng” . Trên face em dùng nick Tuệ Nguyễn, vào đây e lấy tên Tuệ Giang ) bản thân e cũng tự định hướng theo thuỷ mộc rồi còn gì, ko tự tin à mà vẫn đi hỏi mọi người vậy? Hehe

Busted, Em cảm ơn anh rất nhiều.

Được cô chú, anh chị chỉ dạy thêm nhiều để em sáng ra, tâm, thân an yên. Năm ngoái năm nay mùa dịch không làm được nhiều, may mắn tìm được đến Bát Tự để học làm người, để hiểu chính mình. Sở học còn chưa vững nên có thêm cô chú, các anh, các chị chỉ dạy thêm nhiều mới thành được người ạ.

Tư pháp em không đi công quyền mà có theo nghề luật ạ, trầy trật mãi với nghề.

Ước mơ của em là khi căn cơ đã chắc, nghề nghiệp ổn định là em đi dạy + giúp bà con gặp hoạn nạn pháp lý, giờ vẫn cố gắng có bao nhiêu giúp bấy nhiêu.

Rất mừng khi anh luận giải thêm, giúp em mở mang thêm kiến thức <3.

Kính chúc anh nhiều sức khỏe và niềm vui ạ.

Thông tin về chủ đề này