Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    tuvint
    Khách
    Cháu xin đăng ký, hy vọng may mắn được bác xem cho ạ.
    Cháu là nam, cao to,mắt cận, người nhiều lông,trong người có nốt ruồi chỗ kín, lòng bàn tay có nốt ruồi son,2001 xém chết đuối, khắc khẩu ko hợp tính ba, vợ bằng tuổi, nóng tính nhưng tốt tính.Từ nhỏ h học hành công việc hơi lận đận.
    2007 ông ngoại mất, năm đó xây nhà.
    2016 ông nội mất.
    2018 cưới vợ, năm đó mất xe,hao hụt tiền của,công việc khó khăn, hai vợ chồng bất hòa nặng,xuýt chia tay.
    2020 tháng 2 âm sinh con trai, do dịch covid nên ảnh hưởng khá nhiều đến công việc và tiền bạc.
    Mong bác xem giúp về công việc, tiền tài, hậu vận. Số có nghèo ko ạ
    Bát tự Nhâm thân - Kỷ dậu- Canh tý- Bính tý

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi sherly Xem bài viết
    Chào HV1119 Bát tự của bạn: Mậu thìn- Canh thân- quý sửu- canh thân Quý thuỷ lập mệnh ở tháng thân kim thuộc mùa thu, kim vượng, thuỷ tướng. Thân vượng gặp ấn, ấn lại gặp quan sinh. Vậy tổng quan bát tự bạn trọc khí nhiều, không hợp lục thân, nhất là tình cảm với Mẹ. Quý toạ sửu thổ, sửu này bản khí là thổ, nhưng tiếc lại hàm chứa kim thuỷ, thổ kim thấu can thì sửu thổ này không những không khắc thuỷ, ngược lại còn trợ thuỷ, vậy có thể kết luận, vợ bạn gây áp lực cho bạn, có thể là kỳ vọng quá nhiều chẳng hạn. Nguyên mệnh không có hoả là một điểm không tốt, ấn nhiều, vượng lại gặp sinh là bệnh nặng nhất của tứ trụ này. Từ 34 tuổi trở đi, bạn bước vào mộc vận, mặc dù cũng không được coi là Lý tưởng, tuy nhiên cuộc sống bản thân sẽ tốt dần, vì mộc khắc thổ là nguồn của ấn. Phải đến 54 tuổi trở đi vào hoả vận khắc kim, thì lúc đó tiền tài mới có thể ổn được. Ấn nhiều gặp sinh, vậy bạn không thể có bằng cấp cao, và quan trường công danh cũng không nên mơ tới. Thân vượng mà vượng khí quy thân thế này thì không tốt, chữ TÀI (tài năng, tài kh&iacute đều không được thể hiện. Lời khuyên của tôi: nên sống xa ra đình rèn cách tự lập, phải tự lập thì số này mới tốt dần lên được, nếu ở trong Nam thì tốt, không thì vào Nam lập nghiệp. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của tôi
    Cám ơn sherly đã xem giúp,
    Mình lúc học ĐH thì đã ra trg làm nhưng k đúng chuyên ngành, lương thấp nên m bắt đầu dấn thân lĩnh vực online để có mức thu nhập tốt hơn
    Giờ vợ, con nhỏ nên rất ngại làm xa, mimh ban đầu đã muốn làm luôn thời gian ở sg, vì chuyện này đã cãi nhau vs gia đình, vi ba mẹ muốn tìm cho m 1 cv nhà nc cho chắc bền nhưng chắc m k có duyên
    Tự mày mò học hỏi nên cg có dư nhưng mình kiêm tiền đc thì khó nhưng mất đi thì dễ
    M mấy năm nay đã có ý tưởng kd, nhưng ngặt nổi vợ k làm hậu cần, m phải lao vào làm mọi thử, và ngày nào cg thế, đâm ra stress
    Sherly cho mình hỏi, giờ m có tuổi, có kinh nghiệm, sale marketing, thích kd, du lịch nhưng tính mình đc nhiều ng nhận xét là thỏ non, ra đời dễ bị cáo già làm thit
    Vậy đại vận này mình kinh doanh thì có được không hả Sherly? Còn về mình thì dụng thần có phải là hỏa, hỉ thần mộc hay không> Mong nhờ sherly xem giúp cho lần nữa. M cám ơn.

Thành viên

Chào vanmanh
    Bát tự của bạn tôi đã xem qua rồi thì phải
    Giáp tuất- mậu thìn- kỷ tị- quý dậu
    Mùa xuân mộc vượng, thổ hư, tuy nhiên căn mộc tại thìn gặp tuất xung, vậy Mộc tuy vượng, nhưng bất hoạt, manh phái gọi là tử mộc. Tử mộc không khắc thổ được. Mà mậu thổ hợp khắc quý thuỷ.
    Thế thổ nhiều, khắc quý mạnh, vậy tổng quan đại vận phải sinh trợ quý thuỷ mà khắc hao Mậu Thổ.
    Tuy nhiên phải chú ý trong các đại vận mà Giáp Mộc đắc căn, thì việc này sẽ luận khác.
    Ví dụ vận Canh Ngọ
    Ngọ tuất bán hợp thì thìn thổ mất đối tượng xung, thìn thổ lại tàng thuỷ mộc, giáp mộc đắc căn khắc Mậu Thổ thì lại thành cát, nhưng canh kim đại vận khắc giáp mộc không cát, gặp năm Mậu tuất sinh trợ canh khắc giáp càng băng hoại hơn nữa, tượng xấu là tỷ trợ thương quan kiến quan, cho nên hạn xấu liên quan đến pháp luật là vậy.
    Vận Tân Mùi, năm Tân Sửu, nguyên cục và đại vận lưu niên hình thành tứ hành xung thìn tuất sửu mùi, mộc mất căn, hỷ kim sinh thuỷ cát.
    Tuy nhiên các năm khác trong vận này phần lớn là mộc đắc căn, mộc đắc căn thì lại không hỷ kim, vì thế lại ưa năm Hoả, năm Mậu thân ắt có việc không thuận.
    Bắt đầu từ Nhâm thân, Quý Dậu, sinh trợ thuỷ khí, lại là vận tài. Từ đó tài vận sẽ tốt.
    Bát tự của bạn cứ nắm chặt lấy Tính chất Hoạt - Tử của Giáp Mộc mà luận theo đại vận, lưu niên cát hung.
    Cũng vì điều này mà đây là một dạng bát tự rất khó xem.

4. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Chào tuvint, tôi đã xem cho bạn ở mục "nhờ giải bát tự" rồi, và giờ ý kiến của tôi vẫn không thay đổi, bạn có thể tham khảo ý kiến của người khác nhé.

tuvint
    Khách
    Dạ như lần trước bác xem cho cháu thì cháu hiểu dụng thần là thổ phải ko ạ
    Do cùng lá số có bác nói dụng thần là mộc hỏa,nhiều ý kiến trái ngược đâm ra cháu cũng rối, mà cháu nghĩ thổ thì ko phải tại mấy năm can thổ cháu xui xẻo lắm ạ, lúc nhỏ nhà cháu kinh tế cũng không bằng bây h.
    Cảm ơn bác nhiều ạ,mong bác mau khỏe lại để xem cho các anh chị khác ạ

Thành viên

Cám ơn Sherly đã xem.

M có trả lời mà lỗi font nên giờ soạn lại

M chia sẻ thêm là lúc trc m học Đh 4 năm ở SG, m rât muốn làm ở trong SG ma vì gia đình muốn chạy vào nhà nc vì 2 chữ ổn định nên lúc còn hc đến đi làm thương có cãi nhau vs gd vấn đề này, kêt quả k đc mà mất thêm tiền bac, thời gian

Tính m từ lúc hc cho tới cv hiện tại rất thích kd, ưa đi du lich nên m đã tìm hiểu và làm rất nhiều công việc kiếm tiền online đẻ theo mục tiêu làm chủ thời gian, làm chủ tài chính mà mình muốn hướng đến đích cuối cùng.

Nay tuổi cg khá lớn, mới có gdinh và con nhỏ, ba mẹ có tuổi, ở nhà phụ thêm nhiều việc nhà, vào nam làm xa khó thành.

Trog ng m lúc nào cg có máu kd, m là dân sale, marketing, biết cg khá nhiều lĩnh vực làm online kiếm tiền, nhưng kd thì sợ thất bại, nge gia đình nói tính mình thật thà, k ma mãnh bằng họ thì kd khó thành

Sherly cho m hỏi, vs lá số mình thì đại vận tới m có thể làm ăn kinh doanh đc không?
    Dung thần của m có phải là hoả, hỉ thần là mộc thì nên làm cv liên quan tới dụng hỷ thần có đúng không? Mong Sherly bỏ chút thời gian xem giúp lần nữa. M cám ơn nhiều.

Thành viên

Chào hv119
    Kinh doanh thì được, nhưng phải gặp vận thì mới phát tài được, tài vận chưa đến thì vẫn trắc trở như bình thường.

Thành viên

Chào tuvint, vận Thổ, khác với năm thổ. Hơn nữa nếu bạn cảm thấy luận đoán của tôi không chính xác thì bạn cứ nhờ người khác xem giúp. Cũng nên lưu ý giờ Tý là một giờ rất nhạy cảm trong tứ trụ. Có trường phái còn phân ra Tý Ngày và Tý Đêm, một số thông tin để bạn tham khảo.

tuvint
    Khách
    Dạ vấn đề h tý cháu cũng nghe là h nhạy cảm,mà lỡ sinh trúng h đó nên phải chịu thôi ạ
    Đúng sai ntn thì những gì trải qua bản thân cháu biết rõ nhất, mỗi người có trường phái hay cách nghiên cứu khác nhau ko ai giống ai,quan trọng là sàng lọc
    Dù đúng hay sai đc bác xem qua cũng là có duyên,may mắn cho cháu,chúc bác và gia đình bình an qua đại dịch covid.

tuvint
    Khách
    Cháu có nghe một câu " ngàn lời cảm ơn cũng ko bằng một lời phản hồi chi tiết" nên có nói gì ko phải mong bác hoan hỉ bỏ qua ạ

Thông tin về chủ đề này