Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Nhờ xem bát tự

Thành viên

Nhờ xem bát tự

Cháu là nam, sinh vào 17h35p ngày 1/12/2006. Hiện tại cháu khá băn khoăn về lựa chọn nghề nghiệp sau này, mong các thầy/cô hữu duyên xem giúp thế mạnh và đường sự nghiệp sau này. Cháu cũng có hứng thú với bát tự, đã có người nói là việc học bát tự của cháu sẽ rất khó khăn và chông chênh, không biết là nếu cố gắng thì sẽ có thể vượt qua được không ạ ? Mong mọi người giải đáp

Bát tự của bạn có 2 cách cục là ấn cách thực thần bội ấn, và thực thương sinh tài- có thể dùng đầu óc sáng tạo hoặc kinh doanh đều được.

Bát tự của bạn có kiêu tinh ở nguyệt lệnh chứng tỏ cực kỳ có hứng thú với huyền học, bề ngoài thì hiện ấn lại là có duyên với tôn giáo truyền thống như phật giáo, kyto giáo...

Còn học huyền học đúng hoặc sai thì tùy cái bạn nạp vào, nạp của thiên tài thì bạn là theo được hưởng, nạp trúng bọn thiên tai mê tín dị đoan thì xui vậy.

Thân hữu

Trích dẫn Gửi bởi Freezing Xem bài viết
    Cháu là nam, sinh vào 17h35p ngày 1/12/2006. Hiện tại cháu khá băn khoăn về lựa chọn nghề nghiệp sau này, mong các thầy/cô hữu duyên xem giúp thế mạnh và đường sự nghiệp sau này. Cháu cũng có hứng thú với bát tự, đã có người nói là việc học bát tự của cháu sẽ rất khó khăn và chông chênh, không biết là nếu cố gắng thì sẽ có thể vượt qua được không ạ ? Mong mọi người giải đáp

Trụ giờ Quý Dậu là ấn lại quan sinh.
    Bệnh tại ấn trọng quan nhẹ, hỉ tài sinh quan.
    Sinh vào giờ Tuất thì đẹp hơn nhiều.

Thành viên

Cháu cảm ơn , cháu định sẽ tự học là chính và tham khảo tài liệu trên web này. Liệu việc tự học có khả quan hay là cháu nên tìm thầy giúp ạ ?

Sách hay tài liệu cũng là do người viết ra, chỉ nên tham khảo người ta xem thế nào, chủ yếu vẫn là bản thân tự thống kê và cảm nhận riêng, vì đa phần tác giả là người ở khác thời đại với mình, với những ví dụ cũng khác xã hội, khác văn hoá... Những cái đó cần chú ý.

Anh thì may mắn hơn tự nhận thức được mấy cái đó từ lâu nên tự tìm ra con đường đi riêng của mình ở bát tự nói riêng và huyền học nói chung.

Bát tự đa phần anh xem là vẫn tập trung đánh vào cảm nhận cá nhân, tâm lý, tính cách là chính.

Như tính cách A ở thời đại phong kiến là tốt nhưng so với hiện tại ở năm 2023 lại là điểm yếu là người bình thường.

Bát tự khá nguy hiểm khi tự học mà không có người hướng dẫn vì kiến thức nó quá nhiều, dễ dẫn tới tẩu hoả nhập ma, nếu để ý kỹ em sẽ thấy nhiều người luận bát tự ở VN bắt chước khẩu khí của sách vở đọc chỉ với người có nghiên cứu thì hiểu sơ sơ, còn không thì chỉ có chấm hỏi?

Thành viên

Vậy anh có thể kết bạn và hướng dẫn em được không ạ ?

Kết bạn chia sẽ cách xem bát tự của anh và cảm nhận đối với bát tự thì được còn hướng dẫn thì tự nhận thấy trình còn hạn chế nhiều khuyết điểm và khuất mắt lắm, nên ko dám.

Thành viên

Dạ vậy cũng được ạ. Nếu như được thì anh có thể add zalo em
    Lần sửa cuối bởi Freezing, ngày 22-03-23 lúc 18:36.

Thông tin về chủ đề này