Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Ban quản trị

Tứ trụ: Kỷ Tị / Đinh Mão / Nhâm Thìn / Tân Sửu

1. thương quan sinh tài thì thế nào ạ > thương quan là Ất trong Mão, Tài tinh là Đinh
    2. tài bị hợp thì mất không ạ > Tài lộ nhưng bị hợp thì mất Tài
    3. dụng thần của cháu là gì ạ > dụng Tân Kim
    4. thân cháu vượng hay nhược > thân nhược
    5. hành vận thủy không thuận cần thổ thì đi xa có giải quyết đc không.
    > hành vận Thủy cũng là cơ hội làm cho thân vượng lên, từ cơ sở đó mà tự giải quyết các khó khăn.

(Cùng các bạn: Đinh Nhâm hợp ở tháng mão, nhưng không hóa được Mộc, cũng bởi vì Tân kim lộ, cách cục bất thanh thuần, tuy dụng tối thiểu được Tân kim, nhưng là cách thấp vì thực chất là theo kị thần mà dụng, nên cuối cùng vẫn là theo hành vận biến hóa mà luận. Đây là 1 thí dụ của nghịch cảnh -hình ảnh của tứ trụ phản hiện đời sống-)
    bi - trí - dũng

2. Cảm ơn bởi:

trongdo
    Khách
    cháu đọc được một ví dụ của thầy Thiệu như sau; tứ trụ: kỷ mão-đinh sửu-nhâm tuất- tân hợi
    nhâm thủy sinh tháng sửu là tạp khí, thân suy. cũng có đinh nhâm hợp và tân kim lộ như chị kimcuong luận. nhưng thầy Thiêụ lại phê có đủ; tài quan ấn không sang cũng giàu. mong các bác giải thích.

Ban quản trị

tứ trụ: kỷ mão-đinh sửu-nhâm tuất- tân hợi

Đinh Nhâm hợp nhưng là tháng Sửu; không luận có thể hợp hóa Mộc hay không. Thân suy, kị thần là Hỏa tài và Quan Sát hỗn tạp. Nhâm hợp Đinh là hợp khứ kị thần. Hai cách cục khác nhau hoàn toàn, không nên chỉ thấy vài chi tiết giống mà luận giống nhau. Vì không rõ người thật việc thật của ông Thiệu Vĩ Hoa như thế nào, nhưng tôi thấy vận của người này cũng quá tuổi trung niên mới mong "không sang cũng giàu" được, nhất là qua được vận Giáp Tuất là vận sinh tử.

Tuy nhiên, tất cả chỉ là võ đoán, thực tế có khi khác hẳn. trongdo cũng không nên chú tâm vào bói toán làm gì.
    bi - trí - dũng

5. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi trongdo Xem bài viết
    cảm ơn chị kimcuong và anh dnts nhiều. tính em nó thế. tuy thất bại triền miên nhưng em vẫn làm việc hết mình về cơ bản vẫn có chút thành tựu. 3 năm có trong tay 1tỷ nhưng có trong tay 1tỷ lại không phải tiền của mình. phải tu tâm dưỡng tính để đón cái gọi là vận tốt. Xin kết thúc chủ đề tại đây. cảm ơn mọi người. thân nhàn nên chán như con gián vậy.
    bắt phanh trần phải phanh trần
    cho may ô mới được mặc may ô
    Thành tựu nên chú trọng vào cái thiết thực cho mình - đặc biệt còn trẻ thì là sự tích lũy kiến thức, kinh nghiệm... Gửi bạn quẻ Cổ.

7. Cảm ơn bởi:

trongdo
    Khách
    quẻ cổ, cháu thấy nó khá hợp với mình. tuy là con thứ nhưng cháu tự cho mình có trách nhiệm gắn kết các thành viên trong gia đình, khơi lại trách nhiệm của mỗi người và nắm tài chính gia đình. tư tưởng không thông vác bình tông không nổi. 3năm có những lúc khó khăn, gia đình như tan vỡ rồi đâu cũng vào đó. mọi người có trách nhiệm hơn, quan tâm đến nhau hơn, tài chính đã có tích lũy. tuy không có nhà cao cửa rộng nhưng thế là tốt lắm rồi. tuy làm tất thoát một số tiền khá lớn nhưng đó là mồ hôi công sức của cháu không ảnh hưởng gì đến gia đình. dù lá số thế nào nhưng cháu biết mình sẽ thành công vì mục đích không phải vì cháu. gia đình đã ổn định , và đã đến lúc phải ra đi. xin chân thành cảm ơn mọi người.

Thân hữu

Cổ: Nguyên hanh. Lợi thiệp đại xuyên.
    Tiên Giáp tam nhật. Hậu Giáp tam nhật.

Thế vận bức bí, nên dừng lại...

Ban quản trị

dù lá số thế nào nhưng cháu biết mình sẽ thành công vì mục đích không phải vì cháu
    Câu này hoàn toàn đúng. Nếu biết rõ mình rõ người, trong đại vận Giáp Tí sẽ có những năm rất thuận lợi, như Canh Tí, 32 tuổi.
    bi - trí - dũng

Thông tin về chủ đề này