Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    lang_tu
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi dnts Xem bài viết
    @ lang_tu: cần định rõ nếu là Tòng thì tòng theo cái gì, Hoả thái vượng mà nhật chủ lại là Hoả thì chỉ là Tòng cường (vượng) cách chứ làm sao mà Tòng thổ được... :4:

Trụ này khuyết Thủy, Mộc, dù theo hướng Tòng cường hay Thực thần tiết tú thì Thổ khí đều lành. Dữ kiện về người này có vẻ nghiêng về Tòng cường nhưng chưa rõ hẳn...
    vậy cần những thông tin gì xin anh cứ nói...
    Người nè hinh dáng hơi gầy,cao. Theo đúng người hình hoả, khuôn mặt dễ nhìn, khả năng giao tiếp tốt, tính tình nhiều khi nhỏ nhen ích kỉ,coi trọng đồng tiền thái quá, học ngành cơ khí nhưng đi làm về bia rượu...
    Đó là đôi nét về đương số...

sonthuy
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi lang_tu Xem bài viết

Về cách cục Tòng thì em cũng còn 1 ví dụ nữa của bạn em, sinh sau em họ em 3 ngày tức ngày 26/6/1989
    Nam mệnh:
    Kỉ Ty... Canh Ngọ.... Đinh Tỵ.... Đinh Mùi
    vận:Kỉ Tỵ( 6-15t)
    em thấy trụ nè, Đinh Kỷ đắc Ngọ Lộc, Hỏa Thổ cường vượng nên trụ nè là Tòng vượng Hỏa Thổ, dụng là Hỏa, Thổ, Mộc.
    tính tình ích kỷ, rất ham mê tiền, chỉ luôn muốn vụ lợi về bản thân..., Tỷ kiếp dày mà Tài lại lộ thì mệnh cục e rằng khó giàu được, có chăng vận 46-55 Ất Sửu, Ất hợp Canh Kim, Sửu mùi xung nên Thổ Tinh xung động giảm bớt tính cướp đoạt của Tỷ kiếp đối với Tài tinh...
    hành vận tốt thế này nhưng em thấy quan tinh không hiển lộ, vận cũng không thấy thì đường công danh của người này ra sao, nếu Tài đã không tốt mà Quan cũng không có, vậy vận tốt như trên thì ứng vào điều gì vậy chị???

Mong nhận thêm chia sẻ từ mọi người!!!!
    Thực thần Cách , Thực thần tiết tú Thân sinh tài, Tỷ kiếp nhiều bớt quí, Tài không sinh được cho Quan, tú khí lưu thông không được tốt.
    Thường tỷ kiếp quá vượng cần khắc chế , ít khi tính tòng, cái tôi quá lớn cần điều chỉnh lại cho hài hòa. Quan sát không có cũng là hạn chế của đương số.
    “tính tình ích kỷ, rất ham mê tiền, chỉ luôn muốn vụ lợi về bản thân” Thân vượng tỷ kiếp nhiều Tài lộ, có ý đoạt Tài cũng đúng với lá số này.
    Luận về tiền tài cũng không tệ, Quan quyền thì đừng nói tới, hành vận không tốt như lang_tu nghĩ đâu.
    Lần sửa cuối bởi sonthuy, ngày 20-08-12 lúc 22:57.

Ban quản trị

Về cách cục Tòng thì em cũng còn 1 ví dụ nữa của bạn em, sinh sau em họ em 3 ngày tức ngày 26/6/1989
    Nam mệnh:
    Kỉ Ty... Canh Ngọ.... Đinh Tỵ.... Đinh Mùi
    Tứ trụ này đạt cách Viêm Thượng Hỏa, nhưng Canh kim thấu là phá cách. Viêm Thượng Hỏa định dạng như "lưỡng khí thành tượng", nghĩa là chỉ có Mộc Hỏa là tốt, ngoài ra đều bất lợi. Đại vận người này khá tốt, Bính Dần là cao điểm. Tuy nhiên, những năm Kim vượng, Thủy vượng đều phải cẩn thận kẻo mang tật bịnh, nhất là đôi mắt.

Nói chung các bạn mới tìm hiểu Tử Bình không nên suy luận về "tòng" quá dễ dàng như thế, e rằng trở thành thói quen không sửa được. Nên ghi nhận như dnts hay sonthuy, trước hết cứ luận ngũ hành, cách cục từ nguyệt lệnh. Những thể dạng ngoại cách như Viêm Thượng nói trên dần dà sẽ nhìn thấy ngay.
    bi - trí - dũng

4. Cảm ơn bởi:

lang_tu
    Khách
    chị KC: nói thiệt là trụ nè em cũng nhận được nhiều ý kiến của nhiều người và trong đó có anh DUROBI, chắc chị cũng biết anh ấy bên tvls và anh ấy cho biết Hỏa Thổ lưỡng vượng nên không là viêm thượng cách đc. không biết chị có ý kiến gì khác không ạ!!

em chỉ gọi là học mót mỗi chỗ được 1 tẹo thôi ạ, chứ còn đầu óc ngu muội... tự đọc sách chẳng thấm vào đầu đc chút nào cả... , Em có biết thế nào là cách cục Tòng hay không Tòng đâu ạ... mọi người nói vậy thì em ghi nhận và xác nhận lại là có chính xác hay không thôi...
    có lẽ em chỉ hi vọng tìm được nơi học tử Bình thì may ra mới biết và hiểu rõ hơn chút ít...

Cảm ơn chị đã vài lời chia sẻ!!

Thông tin về chủ đề này