Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 22 của 22
    Ban quản trị

Xem ra bộ môn Cân Tương/Tự Bính Tự đang thịnh hành. Phải nói là 7 năm qua tôi không động vào các môn lý số, nên không cập nhật kịp đà tư tưởng tiến bộ của các bạn

Nếu Cân Tương chỉ cần luận được 1 thiên can với các địa chi còn lại mà nói trúng hết được cả đời người thì quá tốt. Nhưng tôi nghĩ là lesoi sau khi giới thiệu môn này cũng nói rõ được rằng, môn Tử Bình không thể bỏ qua các phần luận sinh khắc chế hóa trong toàn bộ 8 chữ, không thể bỏ 1 chữ. Sau đó còn phải đoán vận hạn tốt xấu, không chỉ dừng ở phần nhận định mẫu hình.

Ngoài ra, Manh Phái đã nổi tiếng là phái bí truyền, tất cả những lý luận của các học viên phái này đều học được và ghi lại qua thầy nhiều đời truyền lại, nên vẫn là 1 bộ phái, không nhất định phải đúng 100% như mọi người mong muốn, vì còn tam sao thất bổn. Trên mạng TQ có thiên trạng vạn hình gọi là "blog" và ai cũng viết ra được suy luận của mình. Tất nhiên có những blog khả tín cao, phải lọc lựa tốn thời gian.

Các bạn ai đã nhìn thấy ưu khuyết điểm của Cân Tương thế nào, xin cho biết ý kiến.
    bi - trí - dũng

2. Cảm ơn bởi:

hien659
    Khách
    Tam sao thất bản đời nào cũng có, lên nhiều người mới lầm đường lạc lối trở về dưới cả số 0 ( về mặt huyền học và Tâm linh ). Các Anh Chi rất có Tâm lên mới có được G rúp này ( hic hic , em không rành ngoại nhữ ) để tránh các bạn muốn tìm hiểu đi lệch quỹ đạo. Cám ơn các Anh Chị rất nhiều. Mong sao chữ "Tâm" mãi mãi là tiêu chí của chúng Ta. Chân thành cám ơn các Anh Chị !!!

4. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này