Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Ban quản trị

Đang ở
    Hà Nam

Đề nghị thêm đề mục: Hỏi đáp nhập môn

Kính chào chị Kim cương và ban quản trị diễn đàn!
    Thạch mộc muốn đề nghị diễn đàn ta làm thêm một mục nữa là: Hỏi đáp nhập môn (Mục này đã có trong diễn đàn lần trước). Thiết nghĩ đây là mục rất cần thiết cho những người mới nhập môn đang có những phân vân trong quá trình tiếp thu kiến thức Tử Bình. Và vì là mục dành riêng cho người Nhập môn nên các thành viên thuộc nhóm này cũng có thể thoải mái đưa ra những thắc mắc, bàn luận về một vấn đề nào đó mà không "sợ" người khác đánh giá. Rất mong ban quản trị xem xét.
    Thạch Mộc.

2. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Đề nghị của thachmoc rất xác đáng, admin đã bổ xung "Hỏi Đáp nhập môn" vào mục Nghiên cứu-Thảo luận.

4. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Em chào Cô và các anh chị.

Em muốn tìm hiểu về Kinh Dịch. Em mua được cuốn Kinh dịch - tác giả Ngô Tất Tố viết đầy đủ lắm. Mà đọc hoài không có thấm được xíu nào ? Cô và các anh chị có thể lâu lâu viết bài về dịch học như diễn đàn cũ không ?

Cám ơn Cô và các anh chị.

Thân hữu

Kinh dịch trọn bộ của Ngô Tất Tố đọc khá khoai, Chung nên đọc Kinh dịch - đạo của người quân tử của Nguyễn Hiến Lê và Kinh dịch đại toàn nhantu.net. Lúc đầu nên đọc theo cách trình bày lũ quẻ để thấy sự biến hóa trong đó...

7. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Các bạn có thể viết bài hoặc copy các bài viết khác vào mục "Triết lý Đông Tây" (nhớ ghi rõ nguồn).
    bi - trí - dũng

9. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này