Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    papillon
    Khách

Phần mềm lập tứ trụ - Bản chính thức

Xin chào các bạn!

Sau một thời gian tìm hiểu môn Tử Bình tôi đã rất yêu mến môn khoa học huyền bí này.
    Và tôi thấy rằng việc lập phần mềm (PM) in lá số tứ trụ là rất cần thiết vì:

· Trước hết PM sẽ tạo thuận lợi tối đa cho việc học Tử Bình.
    · Giảm công sức lập lá số và hỗ trợ một số phân tích mệnh cục.
    · Tránh các sai sót trong quá trình lập Tử Bình, dẫn đến luận giải không đúng.
    · Các bạn học tử bình sẽ dành nhiều thời gian hơn cho việc luận giải.
    · Đồng thời, với việc trao đổi các lá số trên diễn đàn, cũng thuận lợi hơn, do phần mềm sẽ in lá số đó ra (dạng ảnh, pdf).

Dù rất tâm huyết, nhưng tôi chỉ là một cá nhân viết PM nên PM sẽ không tránh khỏi sai sót, rất mong được sự góp ý của các bạn.

Phần mềm hoàn toàn miễn phí, phục vụ cho cộng đồng Tử Bình !

Xin chân thành cảm ơn sự góp ý chân thành của các bạn trong thời gian qua. Và mong các bạn tiếp tục đóng góp ý kiến.

Link download: http://www.mediafire.com/download/n5...ru_T8_2013.rar (remove bản cũ trước khi cài bản này)

Pass giải nén : DQT (viết hoa)
    Lần sửa cuối bởi papillon, ngày 09-10-13 lúc 15:11.

Thành viên

Cám ơn Papilon nhiều. Phần mềm của bạn thật hữu ích khi không thể truy cập internet.

3. Cảm ơn bởi:

trgiang
    Khách
    sao papillon không xin admin cho phần mềm của mình vào phần lập lá số để tiện cho mọi người sử dụng

5. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Đúng đấy Papi, trgiang có ý kiến rất thiết thực. mình rất đồng ý với ý kiến này.

7. Cảm ơn bởi:

papillon
    Khách
    Pm này là ứng dụng winform (trên desktop), ko phải là ứng dụng web. Nên ko đưa vào trang web để dùng được đâu.

9. Cảm ơn bởi:

jone
    Khách
    Không biết là phần định lượng ngũ hành trong tứ trụ có chính xác không nhĩ và được định lượng dựa trên tiêu chí gì ?

athai
    Khách
    Chào Anh papillon Phần mềm có tìm dụng thần hong anh?

Anh cho hỏi: ví dụ: 29/8/1980: 23h 31' thì là ngày Ất hợi: sang tới 0h.. mới là ngày Giáp Tuất!
    Hong biết cách tính giờ này có lộn hong Anh!
    Theo thì : Nữa giờ đầu là của ngày hôm nay và nữa ngày Sau là của ngày hôm sau! hong biết có phải vậy hong anh?
    Đáng lẽ ra thì từ 23h30 thì của ngày hôm nay! nhưng sau 23h30 thì là ngày mai rồi?
    Thân!
    Lần sửa cuối bởi athai, ngày 20-08-13 lúc 19:23.

12. Cảm ơn bởi:

papillon
    Khách
    @athai:
    - xin trả lời bạn,việc chọn dụng thần trong mệnh cần nhiều "năm khổ luyện" mới "ngộ" được. Chưa kể dụng thần thay đổi theo đại vận.
    - Về các tính thời gian chuyển giao giữa ngày cũ và ngày mới, thì có nhiều trường phái: nhìn chung thì lấy từ 23h đêm của ngày hôm nay (dương lịch) là sang ngày mới (theo tiết lệnh). Có cách tính là lấy từ 23h30p, cá biết có một số người nổi tiếng xem bói thì lại tuỳ từng thời gian mà lấy từ 23h đến đến 1h30 ngày hôm sau, mới là ngày mới.
    Vì phức tạp như vậy: nên mình đã để mở chương trình cho nhập tuổi đại vận, hiển thị cả tiết lệnh của tháng hiện tại và tháng tới .... (để mọi người chủ động lập lá số theo cách tính riêng).

- Hiện tại trong chương trình: tính từ 23.00p là sang ngày mới (giờ Tí).

14. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Cảm ơn papilon rất nhiều... phần mềm rất hữu ích

16. Cảm ơn bởi:

Nhan_74
    Khách
    Chào Papillon ! Mình mới tham gia thôi . xin bạn cho mình hỏi phần mềm này có dung được trên win 8.1 không vậy .

18. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này