Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 9 của 9
    VũTham
    Khách

Xin các cao nhân Kỳ Môn giúp đỡ

Chào các anh chị em trên diễn đàn! Vũ Tham đang tự mày mò về Kỳ Môn độn Giáp và gặp vấn đề về một số thuật ngữ. Mong các cô chú anh chị trên diễn đàn có biết về Kỳ Môn giúp đỡ! Trong lúc VT an trận thì thấy 2 bộ kỳ tử đối nhau từng đôi một, bát môn thì đối nhau hoàn toàn (vd: Cảnh ở vị trí Hưu & ngược lại). Vũ Tham cũng có nghe nói về các cách cục Phục Vịnh, Phản Vịnh, Phục Ngâm, Phản Ngâm trong Kỳ Môn. Vậy chúng là gì và làm sao để phân biệt chúng?
    Xin các anh chị và các bạn giúp đỡ!

VũTham
    Khách
    Vũ Tham đang dần tìm được câu trả lời! Cám ơn các anh chị và các bạn trên diễn đàn!!!

Ban quản trị

Chưa có ai trả lời cho VũTham mà bạn đã cám ơn, thật là ái ngại. Mong là VũTham chia sẻ thêm khi tìm ra câu trả lời.

Khi trước tôi có xem qua môn học này, thấy là các cung đối nhau cơ bản giống như Hà Đồ Lạc Thư khi chưa phân chia Trực Sử. Khảm cung/Hưu môn đối với Ly cung/Cảnh môn, cũng chính là hành Thủy Hỏa đối nhau.
    bi - trí - dũng

4. Cảm ơn bởi:

VũTham
    Khách
    Cô kimcuong mến, thật ra đôi khi sự im lặng cũng giúp cho chúng ta ngộ ra nhiều vấn đề! Giả sử nếu Vũ Tham được mọi người trả lời cho quá sớm thì Vũ Tham sẽ mất đi sự kiên nhẫn, cũng như lòng ham thích đối với những bộ môn này (Vì mọi thứ đến với ta quá dễ dàng). No pain no gain... Do đó, cái giá của kiến thức mà mình học được rất đắt giá đấy ạ!
    Khi có điều kiện, Vũ Tham sẽ post lên câu trả lời cũng như những giảng giải của môn này cho các anh chị và các bạn trên diễn đàn sớm thôi!

6. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Chưa có thời gian ngâm cứu Kỳ môn, hẹn bạn VũTham vào 1 ngày xa xa.

8. Cảm ơn bởi:

wallaw
    Khách
    cách đây 10 năm,tôi có nghiên cứu môn này, mà đến nay có nhiều điều vẫn chưa rõ, nên ko dám góp ý với bạn ,mong thông cảm

Laido
    Khách
    Đây là sự phản phục

11. Cảm ơn bởi:

Laido
    Khách
    phục đây

13. Cảm ơn bởi:

Laido
    Khách
    Phản phục có với: TINH, PHÙ và MÔN

Laido