Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    jone
    Khách

Hướng dẫn mua la kinh và cách sử dụng

Xin cao nhân hướng dẫn em nên mua la kinh ở đâu và tầm giá bao nhiêu là đảm bảo chất lượng , và sử dụng để có thể đo 1 cách chính xác nhất .

DND
    Khách
    Tùy bạn theo trường phái nào và nhu cầu sử dụng (âm dương trạch) mà mua cho đúng chủng loại. La kinh khoảng 18 tầng mua 150-180k (ở Lạng Sơn) là dùng tốt.

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Nếu bạn ko thể qua Hồng Kông để mua thì nên mua của anh Lái Đò (0962696989) : dophongthuy.vn ; nên mua loại to, cỡ 1,3-1,6tr đồng. Mình cũng có 1 cái loại này. Cách sử dụng thì trong tài liệu kèm theo la kinh có hướng dẫn cụ thể, hoặc gọi điện nhờ anh lái đò tư vấn cho.

5. Cảm ơn bởi:

jone
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi DND Xem bài viết
    Tùy bạn theo trường phái nào và nhu cầu sử dụng (âm dương trạch) mà mua cho đúng chủng loại. La kinh khoảng 18 tầng mua 150-180k (ở Lạng Sơn) là dùng tốt.
    Vậy em đang ở Sài Gòn có cách nào mua không , thấy bên vatphamphongthuy.com có bán cái la kinh 8*8 giá 220k .

Tại hôm qua gặp 1 anh bên xây dựng ảnh bảo la kinh dể bị lệch 5 - > 10 độ . Chưa kể khi đo cũng phải có kĩ thuật chứ nếu không thì sẽ không chính xác .

jone
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi PhuocLoc Xem bài viết
    Nếu bạn ko thể qua Hồng Kông để mua thì nên mua của anh Lái Đò (0962696989) : dophongthuy.vn ; nên mua loại to, cỡ 1,3-1,6tr đồng. Mình cũng có 1 cái loại này. Cách sử dụng thì trong tài liệu kèm theo la kinh có hướng dẫn cụ thể, hoặc gọi điện nhờ anh lái đò tư vấn cho.
    Giá hay cũng hơi cao em tính mua 1 cái rẻ rẻ để học thực hành .

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi jone Xem bài viết
    Vậy em đang ở Sài Gòn có cách nào mua không , thấy bên vatphamphongthuy.com có bán cái la kinh 8*8 giá 220k .
    Mới học thì 8*8 cũng đủ dùng, nhưng sao giá mắc vậy ? Chắc ăn thì cứ làm cái thêm la bàn.

jone
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi menhly Xem bài viết
    Mới học thì 8*8 cũng đủ dùng, nhưng sao giá mắc vậy ? Chắc ăn thì cứ làm cái thêm la bàn.
    Vậy anh biết cái nào rẻ hơn giá đó thì chỉ em với .

DND
    Khách
    Bạn ở SG thì tui không biết, hãy hỏi thêm mấy người trong đó. Nếu cái đó mà đúng là la kinh của Hồng Kông nhập về thì mua tốt. Nhưng nói thật tôi chẳng tin, hihi chắc là loại tôi vẫn mua 50-70k.
    Học phong thủy thì không sớm thì muộn bạn cũng phải tiếp xúc với sách mấy anh Tào thôi, nên mua La kinh tiếng Trung mà dùng, đọc vài lần là thuộc thuật ngữ.

11. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Tại hôm qua gặp 1 anh bên xây dựng ảnh bảo la kinh dể bị lệch 5 - > 10 độ . Chưa kể khi đo cũng phải có kĩ thuật chứ nếu không thì sẽ không chính xác .
    Đúng hoàn toàn.

Vì vậy nên mới cần một La kinh tốt và chính xác là vậy, chứ ko thì ta dùng la bàn trong điện thoại cho rồi.

Kỹ thụât đo cũng có bí quyết riêng của nó.

papillon
    Khách
    Bác PhuocLoc lắm bí quyết quá!

Thông tin về chủ đề này