Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 126
    Ducminh
    Khách
    Bạn này có trụ gần giống mình. Sinh cùng ngày, cùng tháng, cùng năm. Khác mỗi giờ sinh. Mình sinh giờ dậu.

Đinh mão - Tân Hợi - Ất sửu - Ất Dậu

Không biết cái khác thế nào. Chứ tình duyên thì lận đận thật. Chắc tại bát tự thuần âm. Năm 2015 bạn thế nào. ?.
    Lần sửa cuối bởi Ducminh, ngày 17-12-15 lúc 17:28.

Ban quản trị

Các bạn biết rồi, giờ sinh cực kỳ quan trọng. Cho nên chuyện khác xa mệnh là vậy.
    Mời các bạn cùng tham gia thảo luận, đừng có ngại gì cả, chúng ta cùng nhau trao đổi học thuật thì mới tiến bộ được.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Lá số của bạn thấy cũng giống giống mình, không biết có khác nhau nhiều không nữa?
    Năm 2015 cũng mình vẫn đi sale như cũ, nhưng công việc khó khăn hơn, ức chế nhiều hơn, mà thu nhập cũng kém hơn nữa. Tình cảm thì cũng chẳng có ai, cứ đi đi về về 1 mình. Không biết qua năm hết tam tai có đỡ khổ hơn không. Dự định qua năm nghỉ ra kiếm cái gì kinh doanh riêng, mà giờ chả biết bắt đầu từ đâu.
    Vận 31 không biết có phải vận thực thần chế sát không nữa. Lá số có thuộc kim thần cách không? Thấy mình vất vả quá, Tam thập nhi lập mà chẳng làm gì ra trò.
    Bạn đang làm gì, có gia đình chưa?
    Lần sửa cuối bởi Calm, ngày 17-12-15 lúc 15:08.

Thành viên

Không biết bạn DucMinh có biết luận không? chứ cháu không biết luận bác Lesoi
    Có thời gian mong bác cho cháu vài lời về năm sau. Cháu cảm ơn Bác

Ducminh
    Khách
    Mình cũng giống bạn thôi, Đến yêu đương còn chưa đâu vào đâu nữa là lấy vợ. Mình nghĩ chắc phải sang Hỏa vận mới khá khẩm hơn vì Ất mộc sinh vào mùa đông ... chắc cần Hỏa điều hầu.
    Kiểm nghiệm một chút, hình dáng, tính tình, sức khỏe của bạn thế nào ... ?

Thành viên

Mình cao khoảng 1m73, nặng 60kg
    Tính thì lúc nắng lúc mưa, nói chung cũng vui vẻ, nhưng hay để bụng, dễ nóng, hay giận mà cũng dễ tha thứ.Năm 2008 mình bị 1 trận tai nạn giao thông nặng lắm, ai cũng nghỉ là chết hên sao còn sống. giờ vẫn còn di chứng, gia đình chạy chữa nhiều lắm nhưng không khỏi, giờ đi lại nhắc nhắc như người mang chân giả vậy. Giờ đi lại chậm hơn người ta nên đâm ra có phần mặc cảm. Mình nghĩ chắc bị bện về phổi và bao tử+ gan quá. Do mình đi làm hay phải nhậu, mình hút thuốc cũng khá nhiều nữa.
    Thấy người ta nói " Đai nạn không chết ắt có hậu phúc" mà giờ này thấy chán ghê gớm chẳng thấy gì hết
    Cảm thấy từ nó mà cuộc sống lao đao sao đó.

Ducminh
    Khách
    Mình nghĩ chắc phải sang hỏa vận thì tốt hơn. Vận thủy, kim nhìn chung là kém.
    Năm 2015 này , năm Mùi xung Sửu , cung thê bị xung mà sao chẳng lấy vợ được nhỉ. Ngày Ất sửu. Tài tinh tọa thê cung đúng vị, chắc anh em mình, vợ cũng ko đến nỗi nào

Ducminh
    Khách
    Ah. Nhưng bác Lesoi nói đúng. Năm nay mình quen 1 cô bạn gái gần nhà thật. Nhưng ko biết có thành vợ chồng đc ko ?

Hjmama
    Khách
    Mệnh (1) Calm Thân vượng dụng Thực tiết. Mệnh (2) Ducminh Thân Sát lưỡng đình dụng Ấn hóa Sát ( nếu dụng Thực Thân sẽ rơi vào trạng thái nhược). Vào vận 2, 3 tài sát mạnh nên cả hai mệnh trên đều phải dụng Ấn hóa Sát, song mệnh (1) chỉ cần một chút ấn thấu để hóa, mệnh (2) cần ấn mạnh hơn.
    Từ vận 4 mệnh (1) gặp đất dụng thần nên hữu dụng hơn mệnh (2) bị tiết Thân nhược.
    Mệnh này thê tinh nhập thê cung thì thê tinh đắc chính vị, trong mọi trường hợp dù là hỉ hay kị cung thê cũng tránh bị xung khắc.
    Lần sửa cuối bởi Hjmama, ngày 18-12-15 lúc 16:15.

11. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Hông biết sao bạn gặp bạn gái gần nhà chứ mình chả thấy ai hết, toàn thấy mấy đứa có chồng có con hết rồi :D. Hồi xưa có ai nói mình cưới vợ rồi mọi thứ mới vào guồng được, mà có quen ai đâu mà cưới. Chắc do con quả tú nằm ở chi ngày quá
    Chắc là mai mốt giàu nhờ vợ quá. Hi vọng là vậy >"<
    Thấy trụ ngày tụi mình có Kim thần, không biết vào vận 31 có phú quý vang xa không nữa
    Lần sửa cuối bởi Calm, ngày 18-12-15 lúc 20:41.

Thông tin về chủ đề này