Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 10 của 10
    bienvang
    Khách

Nhờ bạn Hùng804 luận giúp lá số tứ trụ

Chào Bạn,

Nhờ bạn luận giúp mình lá số tứ trụ:
    Sinh : 00h30p ngày 02/02/1984(DL) tại Hà Tỉnh.
    sống với mẹ
    năm 2012 lập gia đình, cuối năm 2012 sinh bé trai

Nhờ bạn xem giúp mình công việc và gia đạo

Chân thành cảm ơn bạn
    Lần sửa cuối bởi bienvang, ngày 01-08-14 lúc 16:46.

Ban quản trị

Bạn đang làm nhà nước?
    Năm nay đã chuyển vận Kỷ Tị, năm Giáp Ngọ. Thái tuế thiên khắc địa xung trụ giờ cung con cái, may có vận Kỷ hợp Giáp, Tị ám hợp Tý cho nên con cái không có biến cố.
    Cung chồng Dần hình hại Tị đại vận. Bạn đang có vấn đề về chồng con?

+ Nữ mệnh bát tự có Chính Quan tọa Đào Hoa, không những biểu thị chồng là người bề trên lãnh đạo, có công việc sự nghiệp rất tốt, lại còn biểu thị chồng ở bên ngoài có nạp thiếp ( tình nhân hoặc vợ lẻ).
    + Đào hoa lạc ở trên trụ giờ ( năm sinh Hợi gặp Tý ở trụ giờ là Hàm Trì Đào hoa, hay còn gọi là Tường Ngoại Đào hoa, chỗ phạm Đào hoa và mức độ gia tăng lên rất nhiều.

Đương vận là Kỷ Tị, năm 2016 Bính Thân cấu thành tứ xung Dần Thân Tị Hợi, Đại vận tkđx trụ năm Quý Hợi ( có Quan tinh), cùng lưu niên Thân xung Dần cung phu trụ ngày. Có biến động về tình cảm vợ chồng. Đại vận Tị gặp lưu niên Thân đều có sao Dịch mã, có tượng thay đổi công việc và dời chỗ ở.
    Lần sửa cuối bởi Hùng804, ngày 03-08-14 lúc 23:44.

3. Cảm ơn bởi:

bienvang
    Khách
    Cảm ơn Bạn đã luận giúp, mình xin trả lời các câu hỏi của bạn

Trích dẫn Gửi bởi Hùng804 Xem bài viết
    Bạn đang làm nhà nước? mình là tại công ty cổ phần nhưng vẫn là của nhà nước
    Năm nay đã chuyển vận Kỷ Tị, năm Giáp Ngọ. Thái tuế thiên khắc địa xung trụ giờ cung con cái, may có vận Kỷ hợp Giáp, Tị ám hợp Tý cho nên con cái không có biến cố.
    Cung chồng Dần hình hại Tị đại vận. Bạn đang có vấn đề về chồng con?đúng là vợ chồng mình đang có vấn đề

+ Nữ mệnh bát tự có Chính Quan tọa Đào Hoa, không những biểu thị chồng là người bề trên lãnh đạo, có công việc sự nghiệp rất tốt, lại còn biểu thị chồng ở bên ngoài có nạp thiếp ( tình nhân hoặc vợ lẻ). Cái này mình cũng có suy nghĩ đến nhưng chưa có chứng thực được là có hay không
    + Đào hoa lạc ở trên trụ giờ ( năm sinh Hợi gặp Tý ở trụ giờ là Hàm Trì Đào hoa, hay còn gọi là Tường Ngoại Đào hoa, chỗ phạm Đào hoa và mức độ gia tăng lên rất nhiều.

Đương vận là Kỷ Tị, năm 2016 Bính Thân cấu thành tứ xung Dần Thân Tị Hợi, Đại vận tkđx trụ năm Quý Hợi ( có Quan tinh), cùng lưu niên Thân xung Dần cung phu trụ ngày. Có biến động về tình cảm vợ chồng. Đại vận Tị gặp lưu niên Thân đều có sao Dịch mã, có tượng thay đổi công việc và dời chỗ ở.
    xin cho mình hỏi cuộc sống sau này mình có ổn định được không?? Vợ chồng mình thế nào???

Chân thành cảm ơn bạn.

Ban quản trị

Bạn cho biết ngày sinh của chồng, đầy đủ càng tốt.

bienvang
    Khách
    chồng mình sinh 23h05p ngày 06/12/1980(AL).

Ban quản trị

chồng mình sinh 23h05p ngày 06/12/1980(AL).
    Tứ trụ này nếu đúng giờ sinh nêu trên thì lọt vào giờ khe của hai ngày Kỷ Sửu và Canh Dần.
    Nếu chồng bạn có tư thế nằm ngữa ngũ rất thoải mái thì đúng là giờ Tý của ngày Canh Dần.
    Nếu đúng vậy thì tứ trụ sẽ là:
    Canh Thân/Kỷ Sửu/Canh Dần/Bính Tý.
    Theo kinh nghiệm của Manh phái thì cầm tinh của hai người không hợp nhau vì bị Xuyên (hại), Thân xuyên Hợi rất khó ở với nhau cuối đời.
    Mệnh này có Tỷ Kiếp quá mạnh, nhật chủ lại tọa Tài tinh cho nên khắc cha, khắc vợ.
    Cả hai vợ chồng mệnh đều tốt, nhất là người chồng.
    Từ dữ liệu bạn Hùng804 đưa ra luận, cùng với người chồng thì có khắc nhau.
    Tuy nhiên, theo tôi luận mệnh là vậy, nhưng tình cảm vợ chồng không thể nào tách rời nhau được vì còn có con cái. Cố gắng nhẫn nhịn nhau để mà sum vầy, vì đã gặp nhau thì âu cũng là duyên phận.
    Theo kinh nghiệm của Manh phái thì nếu tình cảm vợ chồng sứt mẻ, tốt nhất là tách ra sống riêng một thời gian ( chẳng hạn như bạn về ở với mẹ đẻ một thời gian), khi trở về nhà thì tình cảm sẽ thay đổi lại, hơn nữa cháu bé sẽ là sợi dây gắn liền vết đau của hai người.
    Còn nữa, khi bạn đã biết số phận của mình, bạn chớ nên nói với chồng thì càng xảy ra chuyện không hay.
    Thôi vài hàng luận cùng với bạn Hùng804.
    Chúc bạn sống hạnh phúc.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

8. Cảm ơn bởi:

bienvang
    Khách
    Chào bạn Lesoi mình phản hồi bạn.

Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Tứ trụ này nếu đúng giờ sinh nêu trên thì lọt vào giờ khe của hai ngày Kỷ Sửu và Canh Dần.
    Nếu chồng bạn có tư thế nằm ngữa ngũ rất thoải mái thì đúng là giờ Tý của ngày Canh Dần.Chồng mình ngủ hay năm nghiêng và úp hơn là ngửa
    Nếu đúng vậy thì tứ trụ sẽ là:
    Canh Thân/Kỷ Sửu/Canh Dần/Bính Tý.
    Theo kinh nghiệm của Manh phái thì cầm tinh của hai người không hợp nhau vì bị Xuyên (hại), Thân xuyên Hợi rất khó ở với nhau cuối đời.
    Mệnh này có Tỷ Kiếp quá mạnh, nhật chủ lại tọa Tài tinh cho nên khắc cha, khắc vợ.
    Cả hai vợ chồng mệnh đều tốt, nhất là người chồng.
    Từ dữ liệu bạn Hùng804 đưa ra luận, cùng với người chồng thì có khắc nhau.
    Tuy nhiên, theo tôi luận mệnh là vậy, nhưng tình cảm vợ chồng không thể nào tách rời nhau được vì còn có con cái. Cố gắng nhẫn nhịn nhau để mà sum vầy, vì đã gặp nhau thì âu cũng là duyên phận.
    Theo kinh nghiệm của Manh phái thì nếu tình cảm vợ chồng sứt mẻ, tốt nhất là tách ra sống riêng một thời gian ( chẳng hạn như bạn về ở với mẹ đẻ một thời gian), khi trở về nhà thì tình cảm sẽ thay đổi lại, hơn nữa cháu bé sẽ là sợi dây gắn liền vết đau của hai người.
    Còn nữa, khi bạn đã biết số phận của mình, bạn chớ nên nói với chồng thì càng xảy ra chuyện không hay.
    Thôi vài hàng luận cùng với bạn Hùng804.
    Chúc bạn sống hạnh phúc.
    Chân thành cảm ơn bạn Hùng804 và lesoi đã luận giúp mình, cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa nhé.

Mình muốn mua 1 vật phong thủy để đeo trên người thì nên mua vật gì và màu sắc nào cho hợp với mệnh để cầu tài và tránh thị phi(ví dụ: tỳ hưu...)

Mong tin 2 bạn.

10. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Mình muốn mua 1 vật phong thủy để đeo trên người thì nên mua vật gì và màu sắc nào cho hợp với mệnh để cầu tài và tránh thị phi(ví dụ: tỳ hưu...)
    Phân tích một chút mệnh lý:
    Bính sinh tháng Sửu là Thương Quan cách, mùa đông vẫn còn khí hàn lạnh, lộ chữ Quý là không hay, vì làm mờ Bính hỏa. Trụ tháng lộ ra Ất mộc là Ấn tinh sinh Bính hỏa sưởi ấm cục. Vì vậy, mệnh dùng Thương phối Ấn. Ất mộc là Hỉ thần, cần lấy màu xanh lục làm nương tựa cho thân.
    Tuy nhiên nếu nói về vật dùng phong thủy thì chỉ có bề ngoài mà không thực chất. Đổi phương hướng mới là dụng về chất.
    Ất mộc ở phương Đông là tốt.
    Còn riêng mệnh chồng bạn cũng cần phải xem lại ( bạn cho biết thêm cho chắc chắn, anh ấy có xoáy đầu nằm lệch hay chính).
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

12. Cảm ơn bởi:

bienvang
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Phân tích một chút mệnh lý:
    Bính sinh tháng Sửu là Thương Quan cách, mùa đông vẫn còn khí hàn lạnh, lộ chữ Quý là không hay, vì làm mờ Bính hỏa. Trụ tháng lộ ra Ất mộc là Ấn tinh sinh Bính hỏa sưởi ấm cục. Vì vậy, mệnh dùng Thương phối Ấn. Ất mộc là Hỉ thần, cần lấy màu xanh lục làm nương tựa cho thân.
    Tuy nhiên nếu nói về vật dùng phong thủy thì chỉ có bề ngoài mà không thực chất. Đổi phương hướng mới là dụng về chất.
    Ất mộc ở phương Đông là tốt.
    Còn riêng mệnh chồng bạn cũng cần phải xem lại ( bạn cho biết thêm cho chắc chắn, anh ấy có xoáy đầu nằm lệch hay chính).
    Chào bạn Lesoi, mình xin phản hồi bạn, chồng mình có xoáy đầu nằm chính giữa bạn ạ

Thành viên

@ BienVang: Chuyện tình cảm vc trong nhà, bạn là người trong cuộc nên tự cân nhắc mà giải quyết. Tặng bạn chữ NHU cùng 2 câu xử thế:
    Chồng giận thì vợ bớt lời
    Cơm sôi nhỏ lửa một đời không khê.

15. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này