Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25
    coc xanh
    Khách

Kính xin anh chị cô chú trên diễn đàn xem giúp số khổ

Kính chào mọi người
    Mong có ai xem qua xin giúp em đôi lời
    Em sinh lúc 11g30' ngày 4/11/1985(DL) tại tp HCM
    Em là trưởng nữ, em còn có 1 em gái
    Đời em lận đận lắm, em xin nêu một số dữ kiện sau

2003,2004 em thi rớt đại học. 2004 ông ngoại mất
    2005 thi đậu đại học. Cùng năm này thay đổi chỗ ở 2 lần
    2009 bà nội mất,
    2010 bà ngoại mất. Năm này em tốt nghiệp đại học nhưng không tìm được việc làm. Em bị bệnh khớp cũng trong năm này
    2011 thay đổi chỗ ở, nhiều việc buồn lòng lắm
    2012 em học thêm 1 bằng đại học nữa
    Tình hình năm nay: nửa năm đầu em thấy tốt nhưng khoảng tháng 6, tháng 7 năm nay thì rất xấu ạ. Em bệnh suốt 2 tháng này. Thêm nữa là em bị rớt 1 môn cuối cùng làm năm nay ko thể tốt nghiệp ra trường trong năm được ạ

Từ đó đến giờ em toàn thấy xui xẻo, mọi việc không đâu vào đâu mà bệnh tật thì triền miên. Em rất hay bị trúng gió cảm lạnh, đề kháng kém.
    Số em chừng nào mới khổ đây?
    Kính mong mọi người xem giúp em
    Trân trọng cảm ơn

Ban quản trị

Hầu như các bạn tham gia diễn đàn nhờ luận mệnh, đa số mệnh đều thấy phiêu bồng, khó khăn trong cuộc sống ... thì phải?
    Mỗi lần nhìn vào một bát tự, giá như có người mệnh tốt thì phấn khởi, vui vẻ mà bình nhỉ?
    Tạo hóa sinh ra con người, đối với những ai may mắn sống trên chỗ giàu sang nhung lụa, thì có mấy ai nhờ xem lá số? Chỉ có những người kém may mắn mới đến diễn đàn nhờ trao đổi vận mệnh, hoặc là cùng tham gia diễn đàn.
    Thà là mặc cho số phận?
    Cũng như bạn nữ Cocxanh, khó mà nói là mệnh tốt được vậy.
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

3. Cảm ơn bởi:

coc xanh
    Khách
    Vâng, em cảm ơn bác lesoi đã ghé qua. Đúng là cuộc đời này khổ nhiều vui ít, em biết rằng mệnh không tốt là do phúc đức em kém cỏi. Bác bảo rất đúng ạ" Chỉ có những người kém may mắn mới đến diễn đàn nhờ trao đổi vận mệnh, hoặc là cùng tham gia diễn đàn."
    Em là người kém may mắn đó nhưng em tin tạo hóa không thiên vị ai. Số phận mỗi người là do mỗi người định đoạt, đó là nhân quả nhiều đời nhiều kiếp của mình.
    Em đến với diễn đàn với tâm trạng khó khăn, và em chỉ mong mình may mắn được biết cách cải vận số, cải thiện dù thật ít cũng được. Em luôn cố gắng làm tốt ạ, luôn cố gắng, e
    m ko nghĩ là để mặc cho số phận ạ . Dẫu biết rằng đó là số phận, nhưng em nghĩ căn bản vẫn là phúc đức ạ.
    Em được biết diễn đàn
    tử bình này với những cách bổ cứu, cải tạo vận mệnh, hóa giải bớt phần nào. Em nghĩ sẽ giúp em được tự tin hơn mà bước tiếp dù biết rằng số khổ
    Vì vậy, em tha thiết xin các anh chị xem giúp em dụng thần để bổ cứu ạ,
    Em chân thành cảm ơn anh chị đã ghé qua !

Ban quản trị

khó mà nói là mệnh tốt được vậy.
    - Mệnh có tam hình, tứ trụ chỉ có hỏa thổ khô nóng. Ác thần thì nhiều mà hỉ thần chẳng thấy đâu.
    - Nếu như ngọ mùi hợp có thể giải được tam hình thì cũng chẳng được ích gì vì sửu tuất vẫn hình. Trụ ngày và trụ giờ ám hội hỏa cục, do vậy nhất loạt tứ trụ đều là hỏa vượng.
    - Xét theo cách cục là hỏa thổ Thương quan cách cần hỉ gặp Quan Thủy. Thực tế mệnh khô nóng quá, mà cần dụng cả Kim và Thủy vừa để điều hầu vừa làm tiêu hao bớt khí vượng thổ vậy.
    - Trong trụ chỉ có một điểm Quý thủy tàng ở sửu trụ năm cho nên cũng chỉ kích cho thế hỏa thêm vượng mà thôi. Cho nên cần vận và lưu niên gặp thủy hoặc kim vượng.
    - Trong mệnh ngũ hành quá thiên lệnh, biểu hiện là xung khắc cha mẹ hoặc chồng con ( nếu đã kết hôn), hoặc tình duyên lắm trắc trở. Bệnh tật thì có phải bạn mắc bệnh về phổi hoặc thận phải không???
    Góp thêm đôi lời cho bạn để bạn biết mệnh mình cần dụng gì.
    Lần sửa cuối bởi letung73, ngày 03-09-14 lúc 15:55.

6. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

- Thực tế là xem mệnh là một chuyện, còn mệnh mình như thế nào thì do trời ban bạn ạ. Sống tốt và cố gắng hoàn thiện mình cũng như luôn luôn chân thành hướng đến điều thiện làm nhiều việc tốt thì tôi nghĩ đó cũng là một cách cải mệnh bạn ạ.
    - Xem TB là chủ yếu tìm hiểu bản thân mình, tức là thấy được tính cách, bản chất của mình xấu tốt ở chỗ nào để bản thân cố gắng khắc phục mà sống tốt hơn thôi.

8. Cảm ơn bởi:

coc xanh
    Khách
    Em xin ghi ơn bác letung73 đã xem giúp em, em biết hành thiện tích đức sẽ là phương pháp cải thiện tốt nhất. Em luôn muốn sống tốt ạ, nó đem lại hạnh phúc trong cuộc sống ạ
    Còn về bệnh thì em ko bệnh phổi, ko bệnh thận. Em thường bệnh về da và người rất lạnh ạ. Đề kháng yếu nên rất hay cảm, trúng gió
    Kính mong bác cho em thêm lời khuyên
    Em chưa có gia đình và cũng chưa có tình duyên gì ạ dù đã 30

10. Cảm ơn bởi:

jone
    Khách
    SỐ này khó lấy chồng lắm nha .

12. Cảm ơn bởi:

coc xanh
    Khách
    Em cảm ơn bác Jone đã ghé qua
    Thật tình thì em cũng chẳng muốn chồng con chi cho mệt, cuộc sống này nhiều việc rắc rối lắm rồi. Mong bác tiếp tục giúp em!

Song Ho
    Khách
    Coc xanh: bạn đừng quá buồn.. Cố gắng lên.. Tớ tin nếu mình có cố gắng, sống có mục đích, lương thiện thì thành công sẽ mỉm cười với cuộc sống của bạn. Mệnh bạn hỏa thiêu rụi gần như tất cả, còn mệnh tớ thì thủy tràn lan cuỗn trôi mọi thứ.. Haizzaaa.. Gía mà bạn chia cho tớ được một chút hỏa hoặc tớ nhường lại cho bạn được một chút thủy thì chắc chẵn là quá tuyệt vời rồi phải không!!??

Xem mệnh là để hiểu hơn về con người mình thôi.. Nếu như "tướng do tâm sinh" thì "mệnh cũng có thể thay đổi theo hành động" của mình. Tớ vẫn hay nói đùa với người bạn "rất tin tưởng vào số mệnh" của tớ là: Dù bạn có số giàu sang, phú quý nhưng nếu bạn không tự mình đi tìm thì chẳng ai mang đến cho bạn, cũng như thức ăn đã để sẵn trong bếp nhưng nếu bạn không tự đem bỏ vào miệng mình thì chẳng ai giúp bạn (và bạn vẫn chết đói như thường).. =))

Theo mình nghĩ số mệnh tốt có nghĩa là người đó gặp nhiều thuận lợi hơn, làm ít nhưng được hưởng nhiều. Còn người số mệnh xấu là gặp nhiều khó khăn hơn, làm nhiều mà kết quả chẳng được bao nhiêu.. Do vậy, những người như bạn và tớ chắc chẵn là phải cố gắng hơn người ta rồi.. Người ta cố gắng 1 thì mình cố gắng 3 vậy.. !!!

Một điều đặc biệt, tớ nhận thấy tất cả các lá số của những người nổi tiếng đều có đầy khiếm khuyết thế mà họ vẫn có thành công vang dội.. Tớ cảm nhận dường như mặt khiếm khuyết trong số mệnh này (ứng với tính cách hoặc lối nghĩ, hành động) mà họ nhận thấy là điểm yếu lại là cơ sở để họ phấn đấu và bùng nổ đến mức độ tài hoa.. và dĩ nhiên, sự không may mắn này sau cùng lại chính là một điểm sáng chói trong vận mệnh của họ, khi mà họ đã hiểu được rõ hơn về chính mình..

Vài dòng chia sẻ cùng bạn...
    Lần sửa cuối bởi Song Ho, ngày 03-09-14 lúc 13:03.

15. Cảm ơn bởi:

coc xanh
    Khách
    Mình cảm ơn bạn Song Ho nhiều đã chia sẻ. Bạn thật chân tình.
    Đời này mình chỉ mong cầu bình yên thôi, chẳng dám mơ tưởng gì cuộc sống giàu sang đâu. Hết nửa đời người mà chẳng làm được trò trống gì, mình cố gắng thì tới phút cuối nó hoàn trắng tay. Thật buồn nhưng cũng tâm niệm 1 điều rằng vẫn còn may mắn hơn nhiều người. Mình còn có cha mẹ bảo bọc, không khiếm khuyết gì thì đó là mình cũng còn có phúc.
    Thôi thì " biết người biết ta trăm trận trăm thắng vậy"
    Ước gì mình chia cho bạn bớt hỏa của mình vậy. Cơ mà sao mệnh mình hỏa cực vượng mà sao người mình lạnh thế, mình nghĩ đáng lẽ hỏa nhiều phải nóng ran người chứ, mình thắc mắc lắm

17. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này