Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Ban quản trị

Chào son4t, cái mà bạn đề cập là Lưỡng thần thành tượng, bạn tham khảo thêm chương 10 Trích Thiên Tủy để hiểu rõ vấn đề.
    Lưỡng thần có sinh có khắc, bát tự nghiêng cả về nó thành thử thuận vận thì rất tốt đẹp mà nghịch vận thì cực vô cùng... Đây cũng là loại Cách cục đặc biệt.
    Chỗ này hình như là ý khác nữa rồi, tôi thấy bên mục TTT Hữu Duyên biên tập chương 10 của TTT nhưng tôi thấy chưa rõ ( kể cả dịch lẫn Nhậm Thiết Tiều bình luận), cho nên tôi sẽ post lên cho các bạn xem lý lẽ câu nguyên chú "Lưỡng khí hợp mà thành tượng, tượng không thể phá vậy" là như thế nào nhé!
    Nhược năng liễu đạt Âm Dương lý,
    Thiên Địa đô lai nhất tưởng trung.

2. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Tôi vừa post lên chương 10 Hình Tượng do Bành Lão tiền bối chú giải, T/g Thái Tích Quỳnh đại đệ tử của ông viết lại ( vì ông ấy bị mù). Cho thấy ở đó, lưỡng thần thành tượng là bè đãng nhau, tương sinh cho nhau, chứ không phải là hai hành khắc nhau. Hai hành cùng vượng, cùng khắc nhau, cùng tồn tại trong bát tự thì tôi đã lý giải rồi, các bạn coi chừng nhầm đó.

4. Cảm ơn bởi:

son4t
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Bạn lại đưa thông tin thiếu nữa rồi. Mệnh trên là nam hay nữ? Theo tôi là Tòng Tài.
    Tài là thủy, cứ thế mà suy theo đại vận ( tùy theo nam, nữ có khác nhau)
    + Thìn với Thìn là tự hình nhưng kết cục đã là thủy cục rồi, còn Thìn lại là thủy khố của thủy, Chắc chắn 100% là tòng Tài.
    Tốt hay xấu cứ suy theo đại vận là biết.
    Mệnh Nữ bác ạ.
    Từ nhỏ đến lớn đều chủ tốt đẹp, dg xin hoc bổng sang Mỹ học tiếp đó bác

6. Cảm ơn bởi:

DND
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi son4t Xem bài viết
    Mệnh Nữ bác ạ.
    Từ nhỏ đến lớn đều chủ tốt đẹp, dg xin hoc bổng sang Mỹ học tiếp đó bác
    Nữ mệnh thì thuận rồi, như bác lesoi đã nói. Có điều Thìn là thuỷ khố, tới Thìn thì lưu, bị tự hình phu cung thì gia đạo không hay. Bính hoả trụ giờ vô căn nhưng vận tới Nam phương dễ phản phục, cần lưu ý.

son4t
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi DND Xem bài viết
    Nữ mệnh thì thuận rồi, như bác lesoi đã nói. Có điều Thìn là thuỷ khố, tới Thìn thì lưu, bị tự hình phu cung thì gia đạo không hay. Bính hoả trụ giờ vô căn nhưng vận tới Nam phương dễ phản phục, cần lưu ý.
    Gửi các bác DND, Lesoi ít thông tin để nghiệm lý và dự đoán khái quát cho đứa em có là số trên nhé !

_ Vào lớp 3 và lớp 5 (tầm 2001-2003) học tốt hẳn lên trong khi ngày trước học lẹt đẹt.
    _ 2007 có giải tp
    _ Chuyển nhà vào năm 2007
    _ 2008 có giải tp anh văn
    _ 2010 đi du học
    _ 2013 đụng xe, té cầu thang (3 lần té), bị tông xe, gặp thị phi, trễ máy bay nói chung là năm xui xẻo
    _ 2014 thì gặp trục trặc trong cv , từ tháng 8 đến h đang thất nghiệp. 2014 thì phải chi siêu nhiều tiền, bù lại kiếm khá, nói chung là làm bao nhiêu tiêu sạch, ko giữ được.
    _2011 có mất 1 số tiền lớn.

Em cảm nhận đây là lá số đặc biệt...mà ko biết lý do tại sao

Chúc các bác khỏe.
    Lần sửa cuối bởi son4t, ngày 09-01-15 lúc 13:27.

DND
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi son4t Xem bài viết
    Gửi các bác DND, Lesoi ít thông tin để nghiệm lý và dự đoán khái quát cho đứa em có là số trên nhé !

_ Vào lớp 3 và lớp 5 (tầm 2001-2003) học tốt hẳn lên trong khi ngày trước học lẹt đẹt.
    _ 2007 có giải tp
    _ Chuyển nhà vào năm 2007
    _ 2008 có giải tp anh văn
    _ 2010 đi du học
    _ 2013 đụng xe, té cầu thang (3 lần té), bị tông xe, gặp thị phi, trễ máy bay nói chung là năm xui xẻo
    _ 2014 thì gặp trục trặc trong cv , từ tháng 8 đến h đang thất nghiệp. 2014 thì phải chi siêu nhiều tiền, bù lại kiếm khá, nói chung là làm bao nhiêu tiêu sạch, ko giữ được.
    _2011 có mất 1 số tiền lớn.

Em cảm nhận đây là lá số đặc biệt...mà ko biết lý do tại sao

Chúc các bác khỏe.
    Dữ liệu tôi nhìn sơ bộ thấy không có vấn đề gì lớn, không hiểu bạn thấy khó hiểu chỗ nào ?
    Luận hạn thì cần quan tâm đến vận, niên...

son4t
    Khách
    Khó hiểu ở chỗ: Quý tỵ là Thủy lộ can mà sao em ấy rất xui vào năm đó...
    Em chỉ học tứ trụ để hiểu hơn về mình thôi, chứ ko luận dc nó logic...cái này cần nhờ các bác.

son4t
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi DND Xem bài viết
    Năm Quý Tỵ có phải bị chính cái chỗ tô đậm ko anh DND??? Nếu đúng thì tứ trụ thật là diệu kỳ...

Ban quản trị

Nữ mệnh có năm mệnh là can dương thì hành nghịch, nhưng bạn cũng không cho biết là sinh năm nào, có vậy mới biết là bắt đầu từ khi nào bước vào đại vận, mới tính toán được. Bạn chỉ đưa tòm tắt làm mất thời gian suy luận, bạn đã biết cách luận mệnh là không hề dễ dàng chút nào, bạn chỉ làm thêm đau đầu suy ngẫm, thôi thì bạn luận luôn cho em gái có tốt hay không?

13. Cảm ơn bởi:

moonie
    Khách
    Đây là lưỡng thần thành tượng cách , có chia thành tương sinh và tương thành tức tương khắc cách . Cách này nhìn vận chạy hướng nào đons chỗ đó .

Thông tin về chủ đề này