PDA

View Full Version : Em xin nhờ anh Lesoi xem giùm bát tự.

hadesllg
22-02-15, 03:09
Em chào anh , đây là bát tự của em .Em sinh ở Hà Nội, ngày 12/8/1986 lúc 18h10 . H sinh là chính xác 100%.
Xuất thân gia đình trung lưu bình thường ở HN , trình độ học vấn là đại học.
Mong anh xem giúp em hỷ dụng kị thần của bát tự này.
Em đang trong quá trình xin việc vào nhà nước , mong anh xem giúp em liệu năm nay có khả quan ko vì em đợi cũng khá lâu rồi.
Em xin chân thành cảm ơn anh.

lesoi
22-02-15, 22:41
Mệnh nam: Halesllg.
Sinh ngày 12/8/1986 DL, lúc 18h10ph.
( Nhằm ngày 7 tháng 7 âm lịch, năm Bính Dần, giờ Dậu.
Trụ năm: Bính Dần, Lộ trung hỏa.
Trụ tháng: Bính Thân, Sơn hạ hỏa.
Trụ ngày: Mậu Tý, Tích lịch hỏa.
Trụ giờ: Tân Dậu, Thạch lựu mộc.
Ngũ hành cực số: Hỏa: 3+3=6; Thổ: 3; Mộc: 1+1=2; Thủy: 2; Kim: 3.
Mậu sinh tháng Thân, sau tiết Lập Thu 4 ngày Mậu thổ nắm lệnh. Thiên can thấu 2 Bính hỏa Kiêu thần trường sinh ở trụ năm, địa chi có Thân xung Dần, Thân Tý hợp, Tý Dậu phá. Trụ giờ lộ Thương Quan Tân lâm cung Dậu lộc.
Nhật chủ vượng, mệnh cục Thương quan phối Ấn.
Mệnh cung: Tý; Thái Dương tinh cung Ngọ; Thái Âm tinh và Thân lâm cung Thân lại sinh vào buổi chiều tối ngày mùng 7 Nguyệt cung đắc lệnh. Thái Âm chiếu cung Phúc đức, hợp với Mệnh cung cả đời bình an và trường thọ.
Đang ở hành vận Kỷ Hợi, lưu niên Ất Mùi.
Người này tích cực nhiệt tình nhưng hay gây sự. Tính khí cao ngạo, háo thắng, đầu óc rất linh hoạt. Thích nghệ thuật, huyền học, văn chương giỏi.
Mệnh này rất tốt, đang dụng Thương quan phối Ấn, gặp năm Quan, phải tốn nhiều tiền mới hi vọng được việc. Phải bỏ tính tự kiêu, hạ mình mới kiếm được việc.
Mệnh hỏa trường sinh ở cung Dần, gặp Thái Âm chiếu hợp mệnh cung và cung phúc đức. Tôi thấy mệnh bạn rất phù hợp đường kinh thương, xin việc nên kiếm các ngành công thương là rất phù hợp.

hadesllg
23-02-15, 07:33
---------------------------------------------------------------------------

lesoi
23-02-15, 19:18
Theo bài luận của anh em nên hiểu kị thần của mình là hỏa , nhàn thần là thổ do thân vượng , dụng là thương và hỷ là tài còn giáp mộc thì là gì ạ ??? ( nếu sai mong anh sửa giúp ạ )

Giáp mới là Nhàn thần chứ không phải là thổ. Mệnh đã xác định kim thủy là hỉ, thì hỏa thổ là kị.

Nhà em ở hướng tây bắc và em ngủ cũng theo hướng đó. Mong anh cho em lời khuyên.

Đây là đúng hướng hỉ dụng rất tốt.

do đó bài luận của anh em ko rõ về cách xác định thái dương , thái âm trong tử bình , anh có thể vui lòng chỉ giúp em cách xác định nó được ko ?

Đã có trong sách Mệnh lý tinh hoa của Bành Khang Dân ( ở mục Manh phái)

Thú thật với anh ước mơ của em là đi buôn đất vì từ bé đã thích ở riêng rồi ạ. Hết cấp 3 em đi du học nên sống xa gia đình mãi đến cuối 2013 mới về hắn nên càng thích ở riêng cho tự do.

Chỗ này là đúng tính cách của Thương quan cách. Mệnh bạn buôn bán là số một.

Em xem tử vi cho mình cũng thấy là nên ở riêng tốt hơn và ko nên sống quá gần cha mẹ và em trai. Em khắc mẹ mặc dù em thương mẹ nhất , đúng là số mệnh trớ trêu...

Bởi vì mệnh tiên thiên đã chú định như vậy. Thương quan phối Ấn hỉ Tài tinh cho nên đúng như vậy.
Mệnh bạn rất tốt, nên theo đường kinh thương. Tôi xem trong mệnh thấy rõ điều này.

hadesllg
24-02-15, 07:31
Có người từng nói với em thế này : " Ngàn lời cảm ơn ko bằng một câu phản hồi chi tiết !!!"
Anh Lesoi viết ngắn gọn nhưng đã gợi mở cho em rất nhiều , em sẽ tiếp tục phấn đấu trong tử bình , hy vọng mọi điều tốt lành sẽ luôn đến với anh.
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn anh.

hadesllg
16-03-15, 07:37
Anh Lesoi ơi , anh có thể xem giúp em cách cục và hỷ dụng kị thần của bát tự em trai em ko ạ ?
Em trai em cũng sinh ở Hà Nội , ngày 12/1/1992 DL lúc 7h30p sáng ( 8/12/1991 AL ). H sinh chính xác 100%.
Tính tình khá bướng , ko thích học lắm và thích kinh doanh buôn bán .
Hết cấp 3 thì học lập trình viên nhưng bỏ giữa chừng sau đó tự ra kinh doanh khoảng hơn 1 năm rồi cũng thôi.
Nó làm bố mẹ em khá đau đầu nên em cũng muốn biết bát tự của nó để cải thiện nó cho tốt.
Nó hiện tại đang đi theo ngành công an được 6 tháng , 1-2 năm nữa sẽ thi vào chuyên nghiệp.
Em xin hỏi ngành công an có hợp với nó ko và mệnh này so với mệnh của em có tốt hơn ko ạ ?
Mong anh giúp đỡ ạ. Em xin chân thành cảm ơn anh.

lesoi
16-03-15, 13:18
Mệnh này dụng mộc hỏa, kị kim thủy. Cách cục thuộc Tài bội Ấn. Tài có thế, Ấn cũng có căn. Vận hạn đầu đời lộ hai Tài kim chế Ấn mộc, không muốn học chỉ kiếm tiền, nhưng tiền là kị thần, Ấn mới là dụng thần. Mệnh này về sau tốt, tuy nhiên nếu làm cảnh sát, muốn thăng chức phải có chữ Sát lộ trong mệnh thì gặp Ấn mới nắm uy quyền, Sát tàng không lộ, lại lộ Ấn nghĩa là chỉ cầu mà không có thăng. Mệnh này tốt trên 50%.

hadesllg
16-03-15, 20:14
Mệnh này dụng mộc hỏa, kị kim thủy. Cách cục thuộc Tài bội Ấn. Tài có thế, Ấn cũng có căn. Vận hạn đầu đời lộ hai Tài kim chế Ấn mộc, không muốn học chỉ kiếm tiền, nhưng tiền là kị thần, Ấn mới là dụng thần. Mệnh này về sau tốt, tuy nhiên nếu làm cảnh sát, muốn thăng chức phải có chữ Sát lộ trong mệnh thì gặp Ấn mới nắm uy quyền, Sát tàng không lộ, lại lộ Ấn nghĩa là chỉ cầu mà không có thăng. Mệnh này tốt trên 50%.

Vâng , tiên thiên được trên 50% đã là tốt hơn nhiều người rồi ạ. Còn lại cho nó tự phấn đấu thôi. Em cám ơn anh ạ. Chúc anh buổi tối vui vẻ.

Mai an
20-03-15, 01:42
Chào anh lesoi,
Theo lời anh chỉ dẩn, tôi đang học cách định Thái Dương và Thái Âm tinh. Sách Mệnh Lý Tinh Hoa có nêu ví dụ như : " Người sinh ngày mùng 1, Nhật, Nguyệt ( Thái Dương, Thái Âm ) ở Tý, thì ngày 4, 5 ở Hợi, dựa vào chỗ này mà suy, được Thái Âm lạc cung. Ví dụ như người sinh tháng giêng ngày mùng một hoặc là ngày mùng 3 hoặc là ngày mùng 2 đều dựa theo trên cung Tý khởi đến giờ sinh, đếm thuận đến Dậu tức là được Cung Thân vậy, như người sinh giờ Thìn an cung Thân ở Tị ( chỗ này nhớ phải theo cung Thái Âm mà đi, muốn vậy phải xác định được cung Thái Âm)".
Do đó em hadesllg sinh ngày 7 tháng 7 âm lịch, năm Bính Dần, giờ Dậu, thì Thái dương tinh ở ngọ mà Thái âm tinh tính theo chiều ngược phải ở thìn. Nếu sai, xin anh vui lòng gỉải thích và sửa chửa. Cám ơn anh nhiều.

lesoi
20-03-15, 17:05
o đó em hadesllg sinh ngày 7 tháng 7 âm lịch, năm Bính Dần, giờ Dậu, thì Thái dương tinh ở ngọ mà Thái âm tinh tính theo chiều ngược phải ở thìn. Nếu sai, xin anh vui lòng gỉải thích và sửa chửa. Cám ơn anh nhiều.

À, đúng rồi, cảm ơn bạn Mai an, tôi tính nhầm.

hadesllg
20-03-15, 23:21
------------------

lesoi
22-03-15, 14:08
Em xin cám ơn anh Lesoi và chị Mai An

Sao bạn biết Mai An là nữ?

hadesllg
22-03-15, 18:23
------------------------------------------------

lesoi
23-03-15, 15:10
Tôi thấy bạn có linh cảm ghê thật, nhìn chữ đoán người, và biết luôn cả tính tình. Vậy theo bạn luận thử mệnh mình xem sao? được bao nhiêu %?

Bên TVLS có 1 nick là maianha là nữ sinh hoạt khá lâu rồi và biết luận tứ trụ nên em đoán có khi cũng là chị bên này. Cả hai nick này viết xong luôn kí tên :).

Tôi cũng có ý nghĩ này. Còn với cách luận mệnh thì tôi cũng biết phần nào người này. Riêng về bạn hoặc là ai cũng vậy, tôi không có khái niệm thích hay không thích, mà tất cả là vì học thuật, cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, ở trên mạng thì chả có ai biết ai, tội gì mà thích hay không thích chứ cho khổ thân!

hadesllg
23-03-15, 17:29
--------------------------------------------------------------

lesoi
23-03-15, 19:43
Người HN hay nói vòng chứ ko hay nói thẳng sợ mất lòng , thói quen khó bỏ anh ạ nên câu viết trong P/S của em nó ko hẳn là từ thích theo nghĩa đen :D.
Câu trên chỉ là bông đùa dí dỏm để giảm bớt sự khô khan của học thuật vì anh viết nhầm tên do vô tình đến 2 lần :).

Ừ, chỗ này nhầm chữ D thành L, tôi cũng không quan tâm nữa, vì cứ luận mệnh mà không để ý.

2017 Đinh dậu , Đinh xung mậu giải hợp lộ quý tài tinh nên có khả năng lừa được 1 em về làm vợ : ))))).
Chữ Dậu chứ sao Mậu?
Bạn tính lưu niên mà không để ý đến vận Kỷ Hợi. Hợi hợp Dần, Thân hợp Tý, Dậu kim sinh thủy, thủy sinh mộc, mộc sinh hỏa, hỏa sinh nhật can, ngũ hành có tình sinh hóa. Năm này gặp Đào hoa thiết nhập mệnh cục. Tý phá Mùi động thê cung, bạn có linh cảm như vậy là tốt cho người luận mệnh.

Còn cái món linh cảm thì do mệnh đồng tử tinh anh ạ

Bạn xem thêm ở mục Đồng Tử tinh có đúng như vậy không? ( chỗ mục Trích tuyển mệnh lệ ở diễn đàn)

http://tubinhdieudung.net/showthread.php?924-M%E1%BB%87nh-%C4%90%E1%BB%93ng-t%E1%BB%AD-tinh

hadesllg
24-03-15, 07:53
------------------------------------------------------------------

lesoi
24-03-15, 12:39
sao lại có tý phá mùi?

À, xin lỗi Dậu Tý phá, còn Tý và Mùi là tương hại.

nhanma
18-05-15, 15:07
Em kính mong được các anh @lesoi, @hadesllg coi giúp lá số Tứ trụ của em với ạ!
Em có đọc các bài nhờ luận giải, thì thấy ở đây các anh bàn hay và xôm quá, em cũng tìm đọc sách và tìm hiểu qua mạng mà cuối cùng đầu óc bung biêng cả, chẳng làm sao hình dung ra cái gì được, nên đành lên đây vô bài viết của anh @hadesllg mong có duyên gặp các anh coi giúp!
Em là nam, sinh vào: 22h10’ ngày 21/12/1987 (dương lịch), ngày giờ chuẩn các anh ạ, tức là năm Đinh Mão/tháng Nhâm Tí/ngày Giáp Thìn/giờ Ất Hợi.
Em sinh ra trong gia đình tri thức, ở miền Bắc, quê Vĩnh Phú, giờ lên Hà Nội sống ạ. Em là út, trên có 2 chị gái, ba mẹ em vẫn khỏe, 2 cụ hay khắc khẩu nên không khí gia đình đôi khi nặng nề. Em khắc với ba nhiều. Em ra trường 9/2012, là bác sĩ Nha khoa, hiện làm viên chức ở nơi không thuận cho chuyên môn, từ khi ra trường tới giờ từ công việc tới kình tế của em đều lẹt đẹt, hẩm hiu! Còn tình cảm thì vừa chia tay tình đầu kéo dài 4 năm, hiện tại em chưa có gì khác vì còn buồn nhiều. Em học hành tốt, vào 11/2010 bị điếc tai trái, sau đó có tái phát lại vài lần, hiện đã ổn hơn dù chưa rõ sau ra sao. Em đang ở cùng gia đình ở Hà Nội, nhà em hướng Nam(cái này hợp với em không ạ?)
Mong các anh chỉ cho em là thân vượng hay suy, dụng thần, kị thần, hỉ thần?
Em xin được nhờ các anh coi giúp về công danh,sự nghiệp và thời vận khi nào em khá lên, tài bạch của em có tốt không ạ?
Mong các anh coi giúp em là em có vợ không? Vợ em là người ra sao ạ? Chúng em có phải là rất xung khắc nhau không(vì trụ ngày Giáp Thìn)? Có nguy cơ đổ vỡ hay lùm xùm gì? Nếu được mong các anh coi giúp cả đường con cái của em với ạ!
Em nên chú ý gì để vận số có thể tốt lên thưa các anh?
Em xin chân thành cám ơn và chúc các anh và gia đình sức khỏe, an lạc, mong nhận được hồi âm của các anh ạ!

hadesllg
22-06-15, 12:53
------
http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/0/113006081994/2015/b%E1%BA%A1n%20g%C3%A1i.jpg

lesoi
23-06-15, 20:00
Mệnh này cũng là cách cục Quan Sát hỗn tạp, nhưng lại có Ấn hóa ở trụ ngày tựu lực giúp cho mệnh chủ. Tiếc là trụ ngày và giờ gặp thiên khắc địa xung, phá mất Ấn tinh là phá cách nặng.
Bạn tuổi Dần, bạn gái tuổi Tuất không có kị. Nạp âm trụ năm của hai người đều là hỏa, nạp âm trụ ngày của hai người thì bạn là hỏa, bạn gái là kim, hỏa khắc kim. Địa chi trụ giờ của hai người đều là cung Tý. Cả hai người không kỵ nhưng thường hay cải nhau, không ai chịu thua ai.
Nói chung nữ mệnh kị Quan Sát hỗn tạp, tứ trụ lại có nhiều Quý nhân, là có nhiều người khác giới hay dòm ngó để ý đến. Đặc biệt 4 địa chi đều có Mùi Tuất hình và Tý Ngọ xung, nhất là trụ giờ và trụ ngày đối xung nhau không tốt ( vì trụ ngày là cung phối ngẫu, trụ giờ là cung con cái). Bạn có thể suy đoán ra được chỗ này. Mệnh này chỉ có hai hành vận Thực Thương mới hóa giải làm thanh cách thì mới tốt được. Sơ lược như vậy, bạn biết xem mệnh hãy ngẫm nghĩ xem sao?

moonie
28-06-15, 07:31
Đây là mệnh cục thân nhược ấn nhiều , thực thương tiết . Ấn thụ có căn nhưng Mậu không có chi hoả không có điểm tỳ thì sao mà hấp thụ khí từ hoả được , nói thân vượng có sớm quá không ? Huống chi khí tụ về dậu từ lệnh tháng tới giờ đều quy về kim thuỷ . Hoả khí có bao nhiêu ? Thổ có bao nhiêu ? Cứ xét theo vận trình thì cậu này từ nhỏ đến lớn không vất vả , sớm học hành tốt do cha mẹ giáo dục và truyền thống gia đình . Cậu trán rộng hoặc cao , ấn đường nở đầy đặn . Năm 1992 bị bệnh .2012 cậu gặp hạn hung ?

hadesllg
28-06-15, 18:06
------------------------------------------------------------

hadesllg
22-11-16, 18:57
-----------------------------------------------------

hadesllg
18-08-21, 02:47

Dạo này thấy phong trào giải bát tự lên cao, em xin phép hỏi cho mình ạ:

Cô Kim Cương và các anh chị xem giúp em bát tự này đi buôn bán bất động sản được không ?

Hiện em đang làm thủ kho cho 1 công ty thực phẩm của nước ngoài nhưng không muốn gắn bó lâu nên nếu sau này muốn ra làm riêng thì nên làm trong lĩnh vực nào thì có thể phát triển tốt nhất ?

Nếu được, anh Hùng vs anh Lesoi cho em xin cân quyết của nhật nguyên Mậu tý sinh tháng Thân và nhật nguyên Giáp tý sinh tháng mùi để em chiêm nghiệm với ạ

Em cám ơn các anh chị trên diễn đàn nhiều và chúc mọi người luôn tinh tiến trong học thuật ạ

sherly
18-08-21, 08:01
Bính dần- bính thân- mậu tý- tân dậu
Số này làm môi giới được, kiêu thần là nhà cửa của người khác, thương chủ kỹ thuật, ăn nói, vậy dùng lời nói kiếm tiền từ nhà đất được.
Tuy nhiên làm thì được, nhưng vận không ủng hộ.
Xuân thổ khí suy, thấu tân kim tiết thân hỷ hoả song thấu khắc kim. Hành vận ngược lại sinh trợ kim mà khắc hoả khí.