PDA

View Full Version : Xin nhờ anh Lesoi xem dùm bát tự .

cafedang
24-02-15, 18:28
Năm mới kính chúc mọi người vạn sự như ý .
Diễn đàn ngày càng phát triển .
Năm mới mong được anh Lesoi và mọi người luận giải giúp về bát tự.
Năm ( Mậu thìn ) tháng ( Giáp dần ) ngày ( Giáp dần ) giờ ( Bính dần )
Gia cảnh bình thường .
Có 1 em trai .
Từ nhỏ đến lớn cũng không có biến cố gì . Học hành không mấy suôn sẻ .
2006 rớt đại học ... học trung cấp .
2012 tốt nghiệp đại học liên thông .
Cuối năm 2013 đến nay làm tiếp thị .
Mong được anh Lesoi và mọi người luận giải giúp lá số .
Em xin hỏi về công việc và gia đình
Không biết số em có lấy được vợ không .

lesoi
24-02-15, 19:14
Mệnh này được Tài là được vợ, sao lại sợ không có vợ nhỉ?
Ấn tinh là kị thần cho nên việc học hơi không suông sẽ mà thôi. Mệnh kị Ấn mà Ấn tinh bị khắc chế là có văn bằng, thể hiện theo lời kể của bạn.
Hỉ có Thực Thương lộ gặp 3 vị trường sinh nên có lực sinh Tài. Mệnh bạn kinh doanh cũng tốt mà.
Tính tình nhân hậu, có hướng vươn lên nhưng bôn ba vất vả. Đang nhập vào các vận phương nam hỏa tú khí sinh Tài. Bạn nên theo nghề buôn bán địa ốc là tốt.

cafedang
24-02-15, 21:58
Cảm ơn anh đã xem giúp .
Tại bị ế lâu năm với mấy ẻm chê xấu chê nghèo quá ...
Em cũng có đọc sách về tứ trụ mà đọc hoài vẫn không thông . Mong Anh có thể luận giải chi tiết về lá số em để có thể hiểu thêm về tứ trụ .
Hình như lá số e thai nguyên Ất tị ... mệnh cung Quý sửu phải không anh . Kị thần Ấn hành thủy với tứ trụ thiếu hành kim . Những điều đó có nói lên điều gì không ... bệnh tật trong người .
Xin hỏi thêm tứ trụ có thể biết vợ tương lai là người như thế nào không .
Kính chúc anh và gia đình an khang vạn sự như ý .

lesoi
25-02-15, 19:56
Tại bị ế lâu năm với mấy ẻm chê xấu chê nghèo quá ...

Bạn mới có 28 tuổi mà sợ ế, sợ nghèo?

Hình như lá số e thai nguyên Ất tị ... mệnh cung Quý sửu phải không anh . Kị thần Ấn hành thủy với tứ trụ thiếu hành kim .

bạn đã biết cách luận hết rồi còn gì? Thật ra, khi đoán mệnh cho các bạn tôi cũng biết hầu hết là các bạn đã có nghiên cứu Tử Bình không nhiều thì ít; chẳng qua là muốn người khác nói lên có trùng với quan điểm của mình hay không mà thôi.

Mệnh đã kị Ấn thủy thì cần gì nói đến kim ( mặc dù mệnh không có kim), vì có kim sinh thủy thì càng xấu.

Mệnh này sinh sau tiết Lập Xuân đến 25 ngày Giáp mộc nắm lệnh đang tiến dần đến tháng Mão mộc rồi, cho nên không còn sợ mộc nộn. Dùng Canh bổ Giáp dẫn Đinh là diệu dụng, nhưng tứ trụ không có Canh kim mà lại thấu ra Thực sinh Tài là tốt chứ sao đâu. Nhưng đã dụng Thực tài thì chớ nên gặp Quan làm gì cho thêm phiền, vì nó tiết tài tinh.
Mệnh có ngũ hành: kim:0; thủy:3;mộc:7; hỏa:5; thổ:5.
Thái dương cung Tý, Mệnh cung và Thân cung ở Sửu, Thái Âm ở Ngọ. Ngôi vị Thái Âm và Thái Dương đảo nghịch không đắc vị.
Lý ra ở trong mệnh có 3 Dần thường là dẫn đến cô độc về sau. Nhưng nhờ vận trình biến hóa cho nên không đến mức tệ hại như vậy.
Dần mộc cung thê là kị thần. Kị thần chứng tỏ người bạn đời sau này ít trợ giúp cho bản thân, tự nổ lực là chính. Người bạn này có tài tinh ở trụ năm cũng có nghĩa là ở cách xa quê hương của mình chứ không kề cận, đây là tiêu chí xác định tài năng của vợ.

Vận Mậu Ngọ, năm Kỷ Hợi sẽ được tình duyên mong muốn.

cafedang
27-02-15, 12:43
Bạn mới có 28 tuổi mà sợ ế, sợ nghèo?
Thái dương cung Tý, Mệnh cung và Thân cung ở Sửu, Thái Âm ở Ngọ. Ngôi vị Thái Âm và Thái Dương đảo nghịch không đắc vị.
.
Phần trên anh luận về thái dương nằm trong quyển sách nào ... anh có thể cho em xin file để đọc được không .
Thật ra em chỉ mới biết sơ sơ thui ... tìm hiểu sâu hơn về ngũ hành âm dương thì vẫn chưa hiểu , luận đoán mệnh hay đoán vận hạn thì hoàn toàn không thể .
Cảm ơn anh đã chỉ bảo .

lesoi
27-02-15, 13:30
Phần trên anh luận về thái dương nằm trong quyển sách nào ... anh có thể cho em xin file để đọc được không .

Ở mục Manh phái trong hai quyển sách: Một là Mệnh lý tinh hoa của Bành Khang Dân tiên sinh, hai là bình chú Nguyệt Đàm phú.

cafedang
15-03-17, 23:42
Lâu quá mới vào lại diễn đàn.
Mong được anh Lesoi và các anh chị xem giúp hạn năm nay về gia đình, công việc ạ.
Xin cảm ơn.