PDA

View Full Version : Kính mong các bác luận giải giùm em lá số tủ binh

lyminh09
02-05-15, 22:28
Em kính chào Bác
Em tên Minh. sinh lúc 2h30 ngày 12/10/1986 (nhằm ngày 09/09/86)
Thông tin của em
Năm 2004 em thi rớt đại học. Sang năm 2005 em đỗ nhưng vào nguyện vọng 2
Năm 2009 em tốt nghiệp nhưng chưa có việc làm.
Năm 2011 em đi làm nhưng được 6 tháng thì nghĩ làm
Cuối năm 2012 cha em bị bệnh nặng đến cuối năm 2013 thì cha cháu mất.
Giữa năm 2014 em cưới vợ nhưng cháu vẫn chưa xin được việc làm.
Bác cho cháu hỏi dụng thần của em là gì và cách cục của lá số của em?. Hành vận năm sau của em như thế nào?,sau này em có phát đạt ko Bác và ở khoảng thoeì gian nào?.Con đường Tài vận và gia đình em thế nào? Tương lai em nên làm nghề gì là tốt nhất.
Em cám ơn Bác nhiều lắm. EM chúc Bác luôn vui vẻ và khỏe mạnh.

lesoi
03-05-15, 10:20
Mệnh này sinh sau tiết Hàn Lộ 4 ngày Tân kim nắm lệnh.
Năm Bính Dần, Lô trung hỏa;
Tháng Mậu Tuất, Bình địa mộc;
Ngày Kỷ Sửu, Phích lịch hỏa;
Giờ Ất Sửu, Hải trung kim.
Ngũ hành: kim 4, thủy 2, mộc 3, hỏa 5, thổ 6.
Cùng Thông bửu giám nói: Kỷ sinh tháng Tuất đất táo thổ, chi có Dần Tuất ám củng hỏa cục, là Hỏa táo Thổ ngoan, không có thủy để cứu, nhất định chủ hung ác, Quý thủy tàng chi, bị nấu khô cạn thì thành ngu, gặp kim tương sinh, thì có thể nhuận trạch, không chỉ là Tú tài tiểu quý, lại thêm một Nhâm phụ trợ Quý, là Thân vượng Tài vượng, tự nhiên thành khảng khái anh hào, là phú quý song toàn, thấy Mậu là bệnh, lại cần có Giáp mộc là dược tốt, mộc được thủy nhuận, mới có thể phá thổ, có cứu là cát, không có cứu là bần tiện.
Ở mệnh này, nạp âm các trụ toàn mộc hỏa khô táo khắc kim, nguồn kim không có sinh Quý thủy, thì Quý thủy khó mà sinh Ất mộc chế thổ vượng. Cho nên các vận đầu gặp khó khăn là đúng. Nhưng rất may, trung vận gặp 2 vận Nhâm Dần, Quý Mão ( từ 39 tuổi trở đi) Tài vận rất tốt.
Tóm lại, hỉ là thủy mộc; kị là hỏa thổ.

lyminh09
03-05-15, 18:25
Em cám ơn bác rất nhiều, đại vận canh tí em gặp rất nhiều khó khăn,từ chuêỵn gia đình,đến công việc không thuận lợi
bác cho em hỏi đại vận tân sửu của em như thế nào? và cung con cái của em ra sao.em nên theo ngành nghề nào là tốt?dụng thần của em là gì?

lesoi
03-05-15, 18:51
Ở trên đã nói hỉ kỵ của mệnh cục rồi mà. Dụng thần là mộc, hỉ thần là thủy. Lấy Tài tinh phá Ấn sinh Sát khắc chế thân vượng. Mệnh bạn nên theo nghề công chức dễ phát triển hơn. Vận Tân Sửu chưa được hanh thông, vì Tân bị Bính hợp, không thể hóa thủy, Sửu kết với nguyên cục thành 3 Sửu hình một Tuất, Sửu Tuất hình kích thổ vượng, thổ vượng khắc thủy sinh kim, nhưng Tân kim đã bị hợp rồi. Đường con cái cũng khó đấy.

lesoi
03-05-15, 19:23
Cùng nói thêm với LyMinh09:
Mệnh của bạn sau này làm quan rất tốt. Thiên Ất tinh nằm ngay cung Quan lộc, Mệnh cung ở Ngọ là cung đế vượng, Thê cung có Thái Âm tinh lâm chiếu Mệnh cung, sinh giờ Sửu, ngày mùng 9 âm, lúc trăng đang lên. Bạn cũng vậy, sau này nhờ vợ giúp đỡ rất nhiều. Sau này đến 2 vận Nhâm Dần và Quý Mão chính là thời điểm bạn được quan lộc. Chỉ có điều cung Tử tức không tốt mà thôi.

lyminh09
03-05-15, 21:03
Em chân thành cám ơn bác nhiều nhờ bác mà em hiểu phần nào cuộc đời em phải đi. bác cho em hỏi cung tử tức em không tốt là như thế nào như không có con hay con cái hư hỏng, đại vận tân sửu có khó khăn hơn đại vận canh tí không bác? em cám ơn bác nhiều. em thêm tí thông tin em cao 1m7 da trắng, nói chuyện bị cà lăm tới giờ thì bớt nhiều rùi nhưng vẫn còn,lúc nhỏ em có cuộc sống không lo không nghĩ gia đình khá giàu

lesoi
04-05-15, 10:13
Tôi có người bạn cũng nó cà lặp cà bặp như bạn, nhưng đến nay là Viện trưởng Viện KHKTNNMN đó. Còn đường con cái quả là rất khó có con, vì Thổ quá mạnh, khắc chế thủy. Thủy là hệ thống sinh dục, thủy suy nhược rất cần có sự hỗ trợ từ bên ngoài, bạn có con thì hơi muộn. Vận Nhâm Quý đã nêu ở trên sẽ khắc phục vấn đề này. Ngoài ra thỉnh thoảng bạn nên đi khám bác sỹ để tư vấn thêm.

lyminh09
04-05-15, 11:51
Em cám ơn bác nhiều.Hiện tại vợ em đang có thai được 7 tháng. bác cho em hỏi nếu em bù đắp thủy vận tân sửu em có đỡ hơn không bác.mà 2 vận canh tý và tân sửu vận nào tốt hơn.em Mong tin bác.

lesoi
04-05-15, 12:16
Năm nay Ất Mùi, đại vận Tân Sửu, trụ tháng (gia đình) cung Tuất cấu thành tam hình. Thổ quá vượng, không biết con cái như thế nào, cầu trời cho bạn có con ra đời thật khỏe mạnh. Bạn nên cùng với vợ thường xuyên khám bác sỹ nhờ tư vấn cho sức khỏe thai nhi. Sửu là đất mộ của kim, kim là đại biểu Thực Thương tinh ( tử tức). Bạn cho tôi biết thêm ngày tháng năm sinh của vợ bạn xem sao?

lyminh09
04-05-15, 18:05
Vâng vợ em sinh ngay 16/05/90 giờ 20:30. Mong tin của bác

lesoi
04-05-15, 18:43
Mệnh này Tân kim sinh tháng Tị, địa chi hoàn toàn là hỏa táo, thiên can Canh Tân Tân Mậu thổ toàn là thổ kim. Ngũ hành thiếu thủy mộc, là mệnh hỏa vượng thổ táo, không thể sinh kim, kim bị vùi trên đống đất khô nóng. Nữ mệnh lấy Thực Thương làm con, hành thủy Tử tức tinh không thấy, cung giờ Tử tức là Mậu Tuất, đất khô nóng. Đang hành đại vận Mậu Dần, gặp lưu niên Ất Mùi. Dần Ngọ Tuất hợp thành hỏa cục, Mùi Tuất ( cung tử tức) hình.
Giống như mệnh bạn, quả thật con cái rất khó khăn. Nếu có con bạn cũng cố gắng giữ gìn, tôi khả năng cũng chỉ xem được đến đây.

lyminh09
04-05-15, 18:57
Bác cho em hỏi vậy số vợ em thế nào ? dụng thần và kị thần là gì? Em chân thành cám ơn bác

lesoi
05-05-15, 10:54
Cũng giống như bạn, hỉ là thủy mộc, kỵ là hỏa thổ kim. Mặc dù đầu vận đến trung vận đều hành đất thủy mộc, nhưng can vận lại bất thuận không phù trợ nhật nguyên, trụ tháng và trụ ngày phục ngâm ( kỵ thần phục ngâm). Cho nên mệnh này dễ phát sinh bệnh tật, nhất là hành thủy.

lyminh09
06-07-15, 16:24
Chào bác lesoi.vợ em mới sinh bé trai.
Mong bác xem giúm em tứ trụ tốt không.dụng thần là gì ,hỷ thần là gì.
Giờ và ngày sinh của cháu. 6/7/2015 lúc 11g 30
Mong hồi âm của bác

lyminh09
13-07-15, 12:36
nhờ bác lesoi luận giúp em con của em.dụng thần là gì.em cám ơn bác nhiều