PDA

View Full Version : Mong các bác xem hộ!

ahtbdz
03-05-15, 19:44
Cháu sinh 04/9/1990 DL 6h15, miền Bắc: Canh Ngọ, Giáp Thân, Nhâm Thân, Quý Mão
1 số thông tin của cháu:
Là con cả, có 1 em gái, bố mẹ hiền lành. 2008 đỗ đại học, học về tài chính. 2012 ngã xe bị thương ở chân. 2013 đi làm khoảng 6 tháng rồi nghỉ đến giờ. 2014 ông, bà nội mất.
Mong các bác xem hộ số cháu sau này liệu có giàu được không hay chỉ đủ ăn?
Mong các bác xem hộ đường công danh, nên đi tự kinh doanh hay đi làm thuê, làm ngành gì thì hợp ạ?
Mong các bác xem hộ dụng thần và hỉ thần là gì ạ, liệu vận nào thì phát ạ? Năm 2015 này có tốt không ạ?
Cháu xin cảm ơn!:emoticon-0134-bear:

lesoi
05-05-15, 16:22
Mệnh này hỉ dụng thần là mộc hỏa, kỵ thần là kim thủy. Năm 2015, lưu niên Ất Mùi gặp hành vận Đinh Hợi. Thiên can mộc sinh hỏa, địa chi Hợi Mùi hợp Mão trụ giờ thành mộc cục. Mộc Thực Thương sinh Hỏa Tài tinh, năm này có chuyện vui trong nhà ( có thể có con, hoặc có phát sinh tài lộc).

ahtbdz
05-05-15, 16:56
Bác ơi cháu có chút thắc mắc mong đc bác dạy bảo:
Can ngày Nhâm tiết khí Thân kim như nước Côn Luân chảy cuồn cuộn ra bể Quý, khí thế cường mạnh nên thuận theo, lấy dụng thần là kim và thủy. Cháu hiểu khác bác 1 chút mong đc bác giải thích hộ.!

lesoi
06-05-15, 07:46
Can ngày Nhâm tiết khí Thân kim như nước Côn Luân chảy cuồn cuộn ra bể Quý, khí thế cường mạnh nên thuận theo, lấy dụng thần là kim và thủy. Cháu hiểu khác bác 1 chút mong đc bác giải thích hộ.!
Cùng thông bửu giám có nói:

Thất nguyệt nhâm thủy, ỷ mẫu đương lệnh, biến nhược vi cường, chuyên dụng mậu thổ, thứ thủ đinh chế canh tá chi, đãn nghi dụng thần tuất chi thổ, bất khả dụng thân trung thụ bệnh chi thổ.

Ý là: Tháng 7 Nhâm thủy, dựa vào Mẫu nắm lệnh, biến nhược thành cường, chuyên dụng Mậu thổ, sau dụng Đinh chế Canh làm phụ tá, nhưng cần dụng Thìn Tuất thổ, không thể dụng Mậu thổ bệnh ở trong Thân.
Địa chi tứ trụ có Ngọ (năm) khắc chế bớt Thân kim ( trụ tháng), Mão (giờ) ám hợp Thân ( ngày). Cho nên lực của Thân đã giảm bớt, tính Nhâm thủy uông dương, cần có Mậu thổ chế bớt. Quý trụ giờ cũng đã tiết khí cho Mão mộc tọa dưới chi. Tính thủy sẽ không còn chảy mạnh mẽ nữa, vì thế mà không thể tòng.

ahtbdz
06-05-15, 08:19
ôi cháu cảm ơn bác nhiều lắm! các vận tiếp theo của cháu không thây mộc và hỏa, buồn quá. Đại vận Mậu Tí có hi vọng không bác?

lesoi
06-05-15, 09:28
Đại vận Mậu Tí có hi vọng không bác?
Mậu hợp Quý có tình hướng hỏa, Tý thông qua trụ giờ sinh Mão mộc; vận này tốt. Nhưng phải xem các lưu niên trong 10 năm này như thế nào để biết cát hung ( bạn chịu khó liệt kê ra từng năm xem sao), bạn biết xem tứ trụ mà!

ahtbdz
06-05-15, 13:02
cháu cũng chỉ võ vẽ biết chút chút, chưa đọc hết được quyển lý số nào từ đầu đến cuối, quyển nào cũng chỉ đọc 1, 2 phần rồi lại đọc sang quyển khác, kiến thức lung tung nên kém lắm. Vận Mậu Tí có lưu niên Giáp Thìn (2024) tạo thành thủy cục Thân Tí Thìn thì có xấu, đáng lo không bác?

lesoi
06-05-15, 13:57
Theo tôi năm này, Thân Tý Thìn hợp cục thủy tính Nhâm rất mạnh, nhưng có Mậu ngăn ( có gốc ở Thìn), có Giáp đại thụ hóa thủy rồi, cho nên không đáng ngại.

ahtbdz
06-05-15, 19:07
cháu cảm ơn bác nhiều lắm, cháu cũng cảm thấy vận Mậu Tí tốt, năm Mậu Tí 2008 cháu cũng thấy năm ấy rất tốt, năm đó cháu đỗ 2 đại học!

ahtbdz
19-05-15, 08:06
bác ơi, cháu xem bát tự mẹ cháu thấy vận Canh Dần sắp tới có Dần Tỵ Thân hình thành đủ tam hình, cháu lo cho mẹ cháu quá! có phải như thế là rất xấu không, dựa vào tứ trụ có cách gì để giảm bớt sự hung hại của tam hình không ạ? Những năm có chữ Dần, cháu thấy mẹ cháu đều gặp hạn xấu cả, như năm 1998 Mậu Dần mẹ cháu sảy thai, năm Canh Dần 2010 bị gãy tay hay gãy chân gì đấy, hic. Mẹ cháu làm giáo viên, tính thích đi lại, hay làm, ngồi yên một chỗ là không chịu được, hồi trước mẹ cháu bị bệnh tim, bây giờ đỡ nhiều rồi, huyết áp thấp, chân tay lạnh. 1989 lấy chồng, 1990 đẻ con trai là cháu, 2001 đẻ con gái. Bà ngoại cháu bảo mẹ cháu sinh gần sáng, cháu lấy giờ Sửu (không biết có đúng không). Mong bác xem hộ!
Trụ: Ất Tỵ, Giáp Thân, Bính Thìn, Kỷ Sửu
Vận: Ất Dậu, Bính Tuất, Đinh Hợi, Mậu Tí, Kỷ Sửu, Canh Dần, Tân Mão, Nhâm Thìn....

ahtbdz
19-05-15, 08:09
bác ơi, cháu xem bát tự mẹ cháu thấy vận Canh Dần sắp tới có Dần Tỵ Thân hình thành đủ tam hình, cháu lo cho mẹ cháu quá! có phải như thế là rất xấu không, dựa vào tứ trụ có cách gì để giảm bớt sự hung hại của tam hình không ạ? Những năm có chữ Dần, cháu thấy mẹ cháu đều gặp hạn xấu cả, như năm 1998 Mậu Dần mẹ cháu sảy thai, năm Canh Dần 2010 bị gãy tay hay gãy chân gì đấy, hic. Mẹ cháu làm giáo viên, tính thích đi lại, hay làm, ngồi yên một chỗ là không chịu được, hồi trước mẹ cháu bị bệnh tim, bây giờ đỡ nhiều rồi, huyết áp thấp, chân tay lạnh. 1989 lấy chồng, 1990 đẻ con trai là cháu, 2001 đẻ con gái. Bà ngoại cháu bảo mẹ cháu sinh gần sáng, cháu lấy giờ Sửu (không biết có đúng không). Mong bác xem hộ!
Trụ: Ất Tỵ, Giáp Thân, Bính Thìn, Kỷ Sửu
Vận: Ất Dậu, Bính Tuất, Đinh Hợi, Mậu Tí, Kỷ Sửu, Canh Dần, Tân Mão, Nhâm Thìn....

http://tubinhdieudung.net/attachment.php?attachmentid=217&stc=1

ahtbdz
23-05-15, 20:51
Theo tôi năm này, Thân Tý Thìn hợp cục thủy tính Nhâm rất mạnh, nhưng có Mậu ngăn ( có gốc ở Thìn), có Giáp đại thụ hóa thủy rồi, cho nên không đáng ngại.
cháu vẫn mong bác xem hộ!