PDA

View Full Version : Kính nhờ các Bác luận giải bát tự / tìm dụng thần

nquytran
06-05-15, 09:44
Khôn tạo: 26/07/69 DL . Sinh tại miền Nam

Kỷ Dậu / Tân Mùi / Nhâm Dần / Quý Mão
Nhâm Thân - Quý Dậu - Giáp Tuất - Át Hợi - Bính Tý - Đinh Sửu - Mậu Dần - Kỷ Mão..

Một số thông tin:
Cha mẹ khá giả, hiền lương. Cha mất năm 2008.
Là thứ nữ trong gd đông anh chi em. Hay khắc khẩu với anh chị em.
Hồi nhỏ ốm yếu, nay mập ra, da dẻ hồng hào.
Kết hôn năm Tân Mùi. Chồng giỏi nhưng gia trưởng, hay ghen tương. Đã ly hôn năm Kỷ Sửu.
Công việc hiện tại là kinh doanh thực phẩm.
Xin cảm ơn các Bác!

nquytran
06-05-15, 21:27
Các Bác cho em hỏi bát tự này là dụng hỏa hay thổ ?
Mộc chắc chắn là kỵ thần rồi. Vì đại vận Ất Hợi vừa qua thật thể lương. Thay đổi chỗ ở nhiều lần, gia đạo bất an, sức khỏe suy kém, hao tài tốn của.
Mong được các Bác giải giùm bát tự này. Xin cảm ơn !

lesoi
10-05-15, 05:41
Tôi cố tình để lâu là muốn có người luận mệnh cho bạn, nhưng đến nay chưa thấy ai luận cả, mục đích luận mệnh là áp dụng cái tinh túy của mệnh học, giúp cho việc hiểu biết mức độ như thế nào đối với người học mệnh. Không có ai luận được hay sao?

nquytran
10-05-15, 06:22
Rất vui khi được Bác Lesoi đã quan tâm ghé qua! Những mong được Bác luận giúp giùm em bát tự này ạ. Chân thành cảm ơn Bác!

Digital
10-05-15, 07:19
Cháu xin phép chèn thêm lá số cô nquytran cho mọi người dễ hình dung và theo dõi ạ.

nquytran
10-05-15, 09:08
Cảm ơn Bạn Digital đã giúp mình úp lá số lên.

lesoi
10-05-15, 10:33
@nguytran! Đây là lá số của bạn hay của người khác?

lesoi
10-05-15, 11:23
Bạn không nói vì ngại?
Mệnh này thân vượng, dụng Tài phá Ấn sinh Quan. Dĩ nhiên vận Giáp Ất sẽ là kị, vì Thực Thương phá Quan, nhưng do vận Giáp hợp Kỷ, có tình hóa thổ (Mùi Tuất thổ vượng) lại biến thành Quan, cho nên không thấy họa. Vừa đến vận Ất khắc Kỷ, năm 2008 Mậu Tý, Mậu hợp Quý có tình hóa hỏa, nhưng lực Mậu bị Ất phá cho nên không hóa khí nỗi. Lại có chi Hợi Tý thủy vượng phá Tài, tượng cha mất năm này, vì Tỉ Kiếp quá vượng mà khắc Tài tinh. Năm 2009 Kỷ Sửu, tượng lộ ra từ nguyên cục là Ất khắc Kỷ, Thương quan khắc Quan. Hợi Tý Sửu đất thủy vượng Kiếp tài mạnh mẽ khắc chế Tài, nguồn sinh Quan, Thương được dịp phá Quan tinh.
Nữ mệnh thân vượng dựa vào Quan để sống, nhưng giữa Thương và Quan khắc kỵ không thể cùng thấy được.
Tuy nhiên, hậu vận của bạn không xấu.
Phàm luận tuế vận, không phải thấy vận xấu là xấu hết, hoặc vận tốt là tốt hết, còn tùy thuộc vào nguyên cục, lưu niên đến cứu hay không cứu mà luận. Tôi biết bạn hiểu mệnh, nhưng vì không chắc chắn hỉ hỵ ở đâu cho nên mới hỏi:

Các Bác cho em hỏi bát tự này là dụng hỏa hay thổ ?
Bởi vì bạn thấy tứ trụ ngũ hành lưu thông, cho nên không nhận định rõ mệnh của mình là như thế nào mà thôi.

nquytran
10-05-15, 11:57
Dạ lá số này của em đó Bác Lesoi . Em chỉ võ vẽ chút thôi ạ. Bác nói dụng thổ thì nay đã bước qua vận Bính tý hỏa thì chắc cũng đỡ hơn nhiều. Có người nói em nên dụng Sát Mậu ở trụ ngày thì tốt hơn. Kỳ tuần rồi có người khuyên em đổi số phone có mang nhiều số 6 và 8 họ nói số 8 sẽ mang lại nhiều may mắn. Tháng 6,7 này công việc sẽ có quý nhân giúp.

cảm ơn Bác đã giải giúp em phần nào thắc mắc về dụng thần. Đại vận mộc thú thực là em quá oải luôn.
Xin mời các cao thủ cùng tham gia nghiệm lý bát tự này ạ!

lesoi
10-05-15, 12:28
Thường thì vận trọng ở địa chi, Lưu niên trọng ở can. Nhưng cũng tuỳ theo can vận và chi lưu niên, kết hợp không bỏ sót chữ nào. Bạn từ đầu đến nay đang hành vận kim thuỷ, số bạn cũng không suông sẻ gì đâu. Cát hung đan xen, năm nay tuế vận Thương sinh Tài, Mùi thổ khắc Tý thuỷ, cho nên khả năng năm nay cát nhiều hơn hung.

nquytran
10-05-15, 13:04
Vâng, thôi thì xấu đều hơn tốt lỏi Bác nhỉ. Mà Bác thấy đến khi nào em mới suôn sẻ hơn ạ?

lesoi
10-05-15, 13:22
Nói chung vận thấu Bính Đinh là tốt nhất. Nhưng phải xét địa chi hành gì, kết hợp lưu niên từng năm mà tra. Tôi không có thời gian tra cặn kẻ từng năm, bạn nên chịu khó liệt kê ra thì thấy ngay. Nếu thấy các chữ lộ ra ở tuế vận như Tị Ngo Bính Đinh là tốt. Ở đây bạn phải xác định trụ nào là kỵ thần, đó chính là trụ tháng. Vì vậy, theo tôi vận Đinh Sửu là tốt nhất, nhưng bạn tốt mà người thân không tốt, nhất là mẹ bạn.

nquytran
10-05-15, 20:05
Bác nói đúng quá . Sức khoẻ Mẹ em ngày càng kém hẳn đi. Em lo đến năm Đinh Dậu này ko biết có ảnh hưởng gì đến Mẹ ko nữa đây? Xin cảm ơn Bác Le soi nhiều. Mến chúc Bác một buổi tối cuối tuần thật thoải mái và vui tươi !

nquytran
11-05-15, 07:15
Bác Lesoi cho em hỏi thêm về đại vận Bính Tý chút xíu. Bính trường sinh ở Dần, Tý Mã ở Dần, vậy trụ ngày của em sẽ lý giải như thế nào thưa Bác? Cảm ơn Bác nhiều.

lesoi
11-05-15, 10:50
Bính trường sinh ở Dần, Tý Mã ở Dần, vậy trụ ngày của em sẽ lý giải như thế nào thưa Bác?
Chào nguytran!
Bạn lý giải như vậy là không nên, thường Dịch Mã lấy trụ ngày làm chuẩn, trụ ngày là Dần thì Thân là Dịch mã ( tức là chỗ gặp tương xung), chi ngày lại là cung chồng ở. Bính trường sinh ở Dần đế vượng ở Ngọ, Nhâm trường sinh ở Thân đế vượng (Nhận) ở Tý, Nhâm lấy Bính là Thiên tài trường sinh ở Dần ý là bạn làm ăn, kinh doanh tốt. Nhưng lưu niên Mùi đã cùng Tý khắc chế lẫn nhau rồi. Còn nữa, Kỷ thổ là Quan tinh ( chồng) của Nhâm, Kỷ theo Đinh đến cung Dần là đất Tử địa, cho nên bạn có tượng khắc chồng ( vì trụ ngày là cung của gia đình vợ chồng bạn). Mặt khác, lý giải là vận Tý thủy là không tốt với bạn vì nó là kỵ thần, nhưng năm nay có lưu niên chế cho nên là cát nhiều hung ít, còn lại các lưu niên tiếp theo bạn cũng phân ra như vậy mà luận.

nquytran
11-05-15, 13:01
Vâng, vậy mà em cứ lấy Thân Tý Thìn Mã ở Dần. Còn nếu nhu' em dụng Mậu Sát thì Trường sinh ở Dần, Mậu hợp Quý hoá Hoả thì chắc tốt hơn là dụng Kỷ đúng không Bác? Có nghĩa là sẽ có phu nhưng ko nên kết hon chính thức? Cảm ơn Bác đã nhiệt tình quan tâm giúp em luận giải mệnh số.

lesoi
11-05-15, 20:12
Hì, ... vậy là bạn đã hiểu ý tôi :x_x:

nquytran
11-05-15, 21:35
Hì hì...nhờ Bác mà em mới chịu động não ! Vận này cung chồng là chủ đề...em hơi lăn tăn chút xíu vì chưa thấy tín hiệu gì hết trơn ! Đâu năm đi xem quẻ coi bói thì bà thầy bảo em là : trong công việc sẽ co người khác giới giúp đỡ, sớm nhất là tháng 5 này. Số cô làm một minh không có chồng dễ bị thua thiệt và rất vất vả.,,huhu..

lesoi
11-05-15, 21:42
Hì,... tôi như bạn ở giá cho vui, kiếm con về hủ hỉ còn hơn tha về ông chồng không nhớ đến vợ.

nquytran
11-05-15, 21:51
Ôh, cung phu em tệ thế sao Bác. Ý Bác là lấy thực thương tiết khí kiếp tài ?

Mai an
13-05-15, 15:14
Chào anh lesoi,
Anh viết : " Tôi cố tình để lâu là muốn có người luận mệnh cho bạn, nhưng đến nay chưa thấy ai luận cả, mục đích luận mệnh là áp dụng cái tinh túy của mệnh học, giúp cho việc hiểu biết mức độ như thế nào đối với người học mệnh. Không có ai luận được hay sao? "
Không có ai luận thì anh xung phong luận cho nquytran và tôi tin rằng không ngoài mục đích áp dụng cái kiến thức sâu rộng của anh để cho người học Tử Bình đọc, luyện tập mà nâng cao trình độ. Tôi phục cái hảo tâm của anh, đả dài công dịch và đăng rất nhiều sách Tư Bình trên mạng KTB. Tôi nhờ nhửng sách ấy nên thông hiểu TB hơn từ khi tôi gia nhập KTB mấy tháng qua.
Tuy nhiên bài luận nêu trên cho cô nquytran có vài điểm mà tôi chẳng rỏ, như anh nói " Mệnh này thân vượng, dụng Tài phá Ấn sinh Quan". Tôi nghỉ rằng nhật chủ Nhâm thủy sinh tháng Mùi, mùa hè, lại vô căn thì hưu tù nên thân nầy nhược. Anh dụng Tài mà hỏa tài không thấu lộ trong nguyên cục trong khi lịnh tháng Mùi thổ thấu Kỷ thổ quan , lại thấu Tân kim là ấn. Thân nhược thì lấy ấn Tân kim làm dụng thần, Kỷ thổ làm tướng thần, lập cách cục quan sinh ấn, một cách cục tốt và hửu lực vì Tân kim dụng thần lộc tại Dậu, Kỷ có trọng căn tại Mùi. Tôi có dùng nạp âm để lượng khí của các hành thì hỏa được 0, thổ được 2+2=4, kim được 2+2=4, thủy được 2 và mộc được 2.
Do đó, nếu tôi luận lá số TT nầy thì tôi căn cứ trên cách cục quan sinh ấn nên đại vận Ất Hợi thì Ất mộc, hợi với mảo mùi tam hợp mộc cục, mộc vượng nên kỷ thổ tướng thần bị thương, củng như trong lưu niên Đinh Hợi thì Đinh hợp Nhâm hóa mộc nên năm 2007 không thuận, đến lưu niên Mậu Tý thì Mậu hợp Quý hóa hỏa khắc dụng thần là rất hung, lưu niên Kỷ sửu thì Kỷ tướng thần nhập mộ là không tốt nên phải chịu cảnh ly hôn.
Năm nay tôi được 82 tuổi, trí nhớ đả kém, đọc rất chậm, chưa đến nửa số sách của anh lesoi đăng trên diển đàn KTB nên tôi không khỏi còn thiếu sót. Vậy tồi thực tâm yêu cầu anh lesoi vui lòng sủa chửa hầu tôi có cơ hội học hỏi thêm.
Xin cám ơn anh trước.

lesoi
14-05-15, 10:48
Chào bác Mai An ( tôi không biết là năm tuổi như thế nào, có nói đùa hay không?), bác tham gia ở các diễn đàn đã lâu, còn tôi chỉ mới vài năm gần đây, chắc chắn là không phải không có thiếu sót. Tuy nhiên, theo quan điểm của tôi đối với mệnh này là:
+ Sinh tháng 6, sau tiết Đại thử là mùa kim thủy tiến khí, nhưng Mùi có tàng Đinh hỏa là dư khí của hỏa ( Theo Cùng Thông Bửu Giám, luận Nhâm thủy tháng 6).
+ Tháng 6 Kỷ thổ nắm lệnh, lộ ra ở can năm, sinh tiết cho Tâm kim trụ tháng, Tân kim có gốc ở chi năm sinh cho nhật chủ. Nạp âm 2 thổ, 2 kim.
Như vậy, tứ trụ tương sinh từ trụ năm đến trụ giờ ( có trụ giờ Quý thủy Kiếp trợ), lần lượt thổ sinh kim, kim sinh thủy. Cho nên, theo tôi là mệnh chủ không có nhược.

Mai an
14-05-15, 22:03
Chào anh lesoi,
Tôi chưa đọc qua Cùng Thông Bảo Giám nên không hiểu cách anh luận nhật chủ Nhâm thủy vượng. Cám ơn anh đả giải đáp thắc mắc ấy.

Mai an
15-05-15, 00:39
Chào anh lesoi,
Hình như anh chưa đăng lên diển đàn KTB quyển Cùng Thông Bảo Giám. Xin hỏi anh tôi có thể tìm sách ấy ở đâu trên mạng.
Cám ơn anh.

nquytran
15-05-15, 06:54
Mấy hôm rồi cháu có chút việc...Nay cháu mới ghé vào diễn đàn, thật là mừng đuợc bác Mai An và anh Lesoi nhiệt tình quan tâm luận giải lá số của cháu. Chân thành cảm ơn các Bác rất nhiều!

nquytran
15-05-15, 07:33
Theo cháu thì mệnh chủ bắt đầu vuợng, dụng thổ hỷ hoả. Chứ dụng hoả dễ bị thuỷ kiếp tài phá hại.

nvx77
15-05-15, 08:30
Theo mình tạo này Nhật chủ = Quan = Ấn = Thực Thương khuyết Tài, tứ trụ lộ Quan, Ấn, Quan la quý khí cần phải bảo vệ nên dụng tài phá Ấn sinh Quan là hợp tình hợp lý mà ko cần xét thân vượng hay nhược.

lesoi
15-05-15, 12:09
Chào anh lesoi,
Hình như anh chưa đăng lên diển đàn KTB quyển Cùng Thông Bảo Giám. Xin hỏi anh tôi có thể tìm sách ấy ở đâu trên mạng.
Cám ơn anh.
Chào bác Mai an, sách này không có trên mạng ở các trang tiếng Việt, nhưng ở mạng Trung Quốc thì đầy.
Cám ơn bác đã có lời bình.

Tôi chưa đọc qua Cùng Thông Bảo Giám nên không hiểu cách anh luận nhật chủ Nhâm thủy vượng. Cám ơn anh đả giải đáp thắc mắc ấy.
Sách này chuyên luận Khí số của Nhật can. Nó còn có tên là "Tạo hóa nguyên thược".

lesoi
15-05-15, 12:17
Theo mình tạo này Nhật chủ = Quan = Ấn = Thực Thương khuyết Tài, tứ trụ lộ Quan, Ấn, Quan la quý khí cần phải bảo vệ nên dụng tài phá Ấn sinh Quan là hợp tình hợp lý mà ko cần xét thân vượng hay nhược.
Bất cứ mệnh nào bạn cũng phải xét thân vượng hay thân nhược. Tùy theo mệnh mà luận, nếu tứ trụ đã hình thành cách cục thì cũng phải xét nhật chủ vượng hay nhược, mới biết nhật chủ có đảm nhận cách cục này hay không ( hay là nói cách cục cao hay thấp đều là xem xét nhật chủ vượng hay nhược).
Bạn cũng nên suy xét theo lối tư duy " Phản chứng", tức là xuất phát từ mệnh chủ hiện thực mà tìm lấy dụng thần ( ví dụ như mệnh cách là Quan sinh Ấn, thông thường là làm chính trị hoặc là làm công chức nhà nước chẳng hạn ...).

nvx77
15-05-15, 13:11
Kính bác Lesoi
Em thấy tứ trụ này Nhật chủ và Quan tinh cân bằng, Ấn nhẹ thì dụng Ấn, Ấn nặng thì dụng Tài, tạo này Ấn nặng nên dụng tài ạ.

long46
15-05-15, 20:46
Chào bác Mai an, sách này không có trên mạng ở các trang tiếng Việt, nhưng ở mạng Trung Quốc thì đầy.

http://www.vinabook.com/uyen-hai-tu-binh-tap-2-cung-thong-bao-giam-p55249.htm

RA HIỆU SÁCH, NHIỀU NHƯ QUÂN NGUYÊN!!!!!

nquytran
19-05-15, 20:50
Kính bác Lesoi!

Em thắc mắc là Đại vận Bính hợp Tân có hoá Thuỷ không ạ ?
Chúc Bác một buổi tối nhiều niềm vui!

binhdan
04-06-15, 20:41
Chào mệnh chủ!
Chào quý vị và các bạn!
Bình dân tôi có đôi lời về mệnh này như sau:
- Hôn nhân của bản mệnh là xấu. Bản mệnh là người khắc chồng rất mạnh và đã có từ vận thực Giáp Tuất . Vì Dần-Mão-Mùi hợp hóa Giáp làm Giáp rất vượng khắc quan là sao chồng ở can năm. Đồng thời Tuất hợp Dậu hóa Ấn can tháng làm cho sao chồng thêm suy vì phái sinh xuất. Nhưng sự xung khắc này chưa đến mức gay gắt trong tình cảm vợ chồng mà chỉ làm tổn thương đến sức khỏe của chồng.
- Sang vận Ất Hợi thì xung đột lên cao vì Hợi Mão Dần và Mùi đều hợp hóa Ất làm ất cực vượng khắc sao chồng lộ can năm. Trong khi đồng thời sao chồng còn tiếp tục phải tiết thoát cho ấn lộ và can ngày-tỷ lộ can giờ. Các năm 2007,2008 mâu thuẫn đã đến cực điểm ( vì tài là nguồn của sao chồng và Mậu cùng hành với sao chồng bị khắc mạnh) và 2009 chính thức ly hôn vì Kỷ -sao chồng mộ Sửu. Chông rất có thể đã có ngoại tình trước khi ly chưa
- Chồng của bản mệnh đã tốt nghiệp Đại học , có việc làm với thu nhập tốt, ổn định nhưng không có chức quyền.
Đôi lời dông dài, nếu không phải thì bỏ qua.
Cám ơn các bạn!

nquytran
07-06-15, 04:48
Cháu xin cảm ơn Bác Binh Dan đã quan tâm chia sẻ về bát tự của cháu. Dạ đúng như Bác nói chồng cháu sức khỏe và tiền tài có phần suy kém nhiều trong đại vận Ất Hợi. Công việc của chồng cháu la làm kinh doanh cũng có chút danh tiếng.
Xin mạo phạm các cao thủ tử bình và bác Binhdan cho cháu hỏi thêm về công việc cũng như đường hôn nhân sau này của cháu sẽ như thế nào ạ? Chân thành cảm ơn, và kính chúc các Bác nhiều niềm vui trong cuộc sống!

nquytran
18-04-16, 08:07
Hello cả nhà ! Lau quá ko ghé thăm diễn đàn, cac bác va cac ace đều khoẻ cả chứ ?

nquytran
20-04-16, 00:43
Kính nhờ các cao nhân và cac ace xem giúp em han năm Bính Thân này sẽ nhu the nào ạ? Chân thành cảm ơn các bác ! Thân mến !

phuongvu
21-04-16, 10:16
Bạn nquitran!

Kết hôn năm Tân Mùi.
Trong mệnh Mùi là chồng, năm Tân Mùi là phu tinh phục ngâm nên có chồng.

Chồng giỏi nhưng gia trưởng, hay ghen tương. Đã ly hôn năm Kỷ Sửu.
Trong mệnh nhiều Thực Thương là tượng khắc chồng mạnh.
Năm Kỷ Sửu nằm trong Thương vận Ất Hợi nên Thương quan càng mạnh.
Lưu niên Kỷ Sửu xung Thương khố Tân Mùi trong mệnh, Thương quan lại xuất khố.
Lưu niên Quan gặp Đại vận Thương thì thôi rồi!

Hồi nhỏ ốm yếu, nay mập ra, da dẻ hồng hào.
Có phải từ khoảng 1992 trở đi?

Phuongvu

nquytran
21-04-16, 14:02
Cam on ban Phuongvu da quan tam chia se. Minh map ra khoang thoi gian 2007 ban ah.

nquytran
21-04-16, 14:06
Cac bac xem gium em nam nay Binh Than Thien ma đi xa co van de gi ko a? Xin cam on cac bac!

nquytran
24-04-16, 11:40
Mến chào quý anh chi em!
Tôi xin điểm lại năm rồi 2015 Ất Mùi: Công việc khá vất vả, làm nhiều mà chẳng được lợi tức bao nhiêu. Sưc khỏe hao mòn, tinh thần mệt mỏi. Nói chung là đầu tư thời gian, công sức và tài chánh khá nhiều mà cuối năm không thu về được tí nào.
Năm nay từ đầu năm đến giờ khá dần lên. Tháng 4Al sẽ có công việc phải đi xa, nhưng giấy tờ hiện có chút trục trặc tốn kém vì phải làm đi làm lại.
Những mong đc các bác xem giùm em vận hạn năm nay có gì khả quan hon không?
Chúc các anh chị em cuối tuần thật vui tươi và hạnh phúc !

lesoi
25-04-16, 09:33
Mến chào quý anh chi em!
Tôi xin điểm lại năm rồi 2015 Ất Mùi: Công việc khá vất vả, làm nhiều mà chẳng được lợi tức bao nhiêu. Sưc khỏe hao mòn, tinh thần mệt mỏi. Nói chung là đầu tư thời gian, công sức và tài chánh khá nhiều mà cuối năm không thu về được tí nào.
Năm nay từ đầu năm đến giờ khá dần lên. Tháng 4Al sẽ có công việc phải đi xa, nhưng giấy tờ hiện có chút trục trặc tốn kém vì phải làm đi làm lại.
Những mong đc các bác xem giùm em vận hạn năm nay có gì khả quan hon không?
Chúc các anh chị em cuối tuần thật vui tươi và hạnh phúc !

Vậy chỗ này là nguytran thật hay nguytran giả? quan hệ các bạn là như thế nào gì? là mẹ con à?

nquytran
26-04-16, 04:31
Kính chào bác Lesoi!

Topic bên kia là cháu MT mượn tạm nick này để dễ đăng bài lên diễn đàn. Xin thành thật cáo lỗi và mong được sự thông cảm từ quý bác và các anh chị em!

Thân mến!
Nquytran

lesoi
26-04-16, 10:40
Không có gì cả, tôi nói là hỏi thăm dò thôi. Bạn đừng ngại chuyện vặt ở trên.
Tôi chưa xem mệnh của bạn như thế nào, để các bạn đã luận rồi thì luận thêm nhé!

nquytran
14-10-18, 20:20
Mong dc cac cao nhan ghe qua cho vai lơi chỉ giáo!
Thân mến

Vio
15-10-18, 12:16
Năm 2017 chị có chuyện rất buồn về tình cảm, năm nay có chuyện tình cảm, năm nay cv và tiền bạc cũng cải thiện hơn. Năm nay với người trẻ có ls này rất dễ có thai, phá thai.

nquytran
01-11-18, 11:45
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến topic của tôi. Đúng là năm 2017 có chút lăn tăn về tình cảm nhưng không quá đậm. Tiền bạc thì thu nhập ít mà lại còn tốn tiền cho du lịch . Sức khỏe ổn tronng năm rồi.

sherly
03-11-18, 08:24
Kiểm tra thì dễ thôi. Chị có theo đường quan lộ hay không? Học hành thế nào, bằng cấp có cao không?
Nhân tiện hỏi thăm diễn đàn kimtubinh. Lâu lâu thấy máy chủ crash cứ tưởng admin đã từ bỏ đam mê 8 chữ. Chúc đội ngũ admin sức khoẻ và thành công :D

nquytran
04-11-18, 09:31
Mình làm kinh doanh, không theo đường quan lộ. Khi còn nhỏ rất hiếu học, thành tích học tập khá giỏi. Lớn lên cũng có vài cái bằng nho nhỏ, nhưng sau khi có gia đình thì chỉ để nấu nướng phục vụ con cái... Hì
Cảm ơn bạn đã tham gia chia sẻ!