PDA

View Full Version : Kính nhờ các bác, anh, chị xem hộ em gái!

mina
14-05-15, 07:33
Cháu chào các bác, anh, chị!
Cháu là nữ, sinh 04/01/1994 DL lúc 5h30, ở Thái Bình. Bố mẹ cháu buôn bán, nhà có 3 anh chị em, cháu là lớn, dưới có 2 em trai. Hồi bé cháu ở với ông bà ngoại ở Hải Phòng, lên 6 đi học lớp 1 thì về ở với bố mẹ, các em cháu lần lượt cũng thế. Từ nhỏ đến lớn không ốm đau gì nặng lắm, dạ dày hơi kém tí. Năm 2011 cháu đỗ đại học, năm nay cháu vừa ra trường. Tính cháu thích buôn bán, đi lại không thích ngồi im một chỗ. Kính mong các bác xem hộ:
1/ Về công danh, tài lộc? cháu nên đi làm thuê hay đi buôn bán? Số cháu sau này liệu có đủ ăn không ạ?
2/ Các bác xem hộ về tình duyên, năm nào lấy chồng ạ?
3/ Mong các bác xem hộ Dụng thần của cháu là gì ạ?

Quý Dậu, Giáp Tí, Canh Dần, Kỷ Mão

http://tubinhdieudung.net/attachment.php?attachmentid=215&stc=1

lesoi
15-05-15, 12:50
Mệnh này có cách cục Kim Thủy Thương Quan hỉ hỏa. Dụng hỏa thì sợ nhất là thủy. Rất thông minh.
Còn lại mời các bạn khác tham gia cho sôi động.

mina
15-05-15, 15:38
20 lượt xem mà chưa ai luận cùng bác lesoi hộ cháu, hic hic

long46
15-05-15, 20:29
Mệnh này có cách cục Kim Thủy Thương Quan hỉ hỏa. Dụng hỏa thì sợ nhất là thủy?????
Đây chỉ là dụng thần "điều hậu" thôi.

Digital
15-05-15, 22:11
Bác Lesoi cho cháu hỏi là:
Bát tự bạn mina 4 chi của trụ theo thứ tự là Dậu - Tí - Dần - Mão rất gần tới Mão- Dậu- Ngọ - Tý của Bát tự vua Càn Long.
Nhật Can Canh ( Kim - Dương) sinh tháng Tý- Tháng mùa đông lạnh giá. Canh kim thuộc tính dương, giống như khoáng sản dưới lòng đất, chưa được mài dũa, tạo hình hài. Đại vận Đinh Mão, lưu niên 2017,2018 Hỏa vượng Canh Kim có cơ hội được tôi luyện rèn giũa, lại có Giáp Mộc ở Nguyệt trụ thì rất tài giỏi và có danh tiếng. Bát tự nhiều Mộc, cháu đoán bạn ấy rất đẹp.

lesoi
16-05-15, 07:43
Các bạn hãy luận theo chủ đề mà bạn ấy đang nhờ đó.
@Digital: Bát tự vua Càn Long khác xa rất nhiều. Ở đây các bạn luận mệnh nên theo chủ đề trên là hay nhất, vì sợ loãng topic.

lesoi
16-05-15, 09:21
Mệnh này, Mệnh cung lâm Thái Dương ở cung dần, Thân cung ở cung Nô bộc có Thái Âm ở cung tướng mạo chiếu. Phu cung có Thái dương chiếu. Sinh giờ Mão, Thái Dương cung lâm cung điện. Các bạn thấy thế nào?

Mai an
18-05-15, 03:35
Nhật chủ Giáp mộc sinh tháng Tý ,giửa mùa đông thì thủy lạnh kim hàn nên cần có hỏa điều hậu . Hỏa là dụng thần, như anh le soi nói: " Dụng hỏa thì sợ nhất là thủy ". Trong nguyên cục, lịnh tháng Tý thủy thấu Quý, lại có Canh Dậu kim sinh là thủy rất vượng mà thủy nhiều thì kim chìm, mộc khả dỉ trôi, nên cần lấy thổ khắc chế thủy thì thổ là hỉ thần.
Tứ trụ của cháu mina kém hỏa thổ, may được vân hành hướng tới phương nam ( Thìn, Tỵ, Ngọ, Mùi )nên thời vận của cháu khá tốt. Hỏa quan kém thì quan chức không có, làm việc cho chính quyền không thuận nhưng mộc tài thịnh thì nghề buôn bán có lợi, phát tài.
Tý thủy kị thần tọa chi ngày là cung phu nên tình duyên trắc trở, số lập gia đình trể tốt hơn., như trong đại vận tới Mậu Thìn vì Mậu hợp Quý hóa hỏa Quan là phu tinh, còn Thìn hợp Tý là cung phu.
Bác chúc cháu gặp nhiều may mắn.

mina
18-05-15, 12:50
Ôi, cháu cảm ơn bác Mai An nhìu lắm, cháu cũng chúc bác gặp nhìu may mắn. Mong bác Lesoi luận tiếp cho cháu gái! Vẫn luôn mong bác xem hộ cháu.

lesoi
18-05-15, 21:33
Mệnh này tứ trụ thuộc Thương Quan cách, thân nhược, thiên can lộ Thương sinh Tài phá Ấn, một chút Sát tinh Bính hỏa nằm ẩn trong phu cung Dần. Dụng hỏa để điều hậu, mặt khác còn làm dụng thần thông quan giữa Tài và Ấn, Sát sinh Ấn, Ấn sinh thân thì ngũ hành tứ trụ mới điều hòa cân bằng. Nhưng Sát tinh không lộ, cung Dần mộc được Tý thủy sinh phát dẫn hỏa, thì Sát tinh vẫn âm thầm có lực. Điều này cho thấy nguyên cục Thương không diệt tận Quan tinh, mặt khác Bính trường sinh cung Dần, chỗ này gọi là Quan tinh đắc vị. Trong cách cục khó nhất là xem cục Thương Quan, vì nó rất biến hóa. Chồng của cô này có tài.
Cách cục Thương Quan hỉ Ấn thì kỵ Tài, vì Tài phá Ấn.
Mệnh chủ đang hành vận Đinh Mão, là vận mộc sinh hỏa rất tốt. Có hỏa lực, gặp lưu niên Ất Mùi, Mùi hợp mão hóa mộc, mộc lại sinh hỏa, tức là Tài sinh Quan, năm nay mệnh chủ có tượng phát tài gặp bạn trai. Vận Đinh Mão là vận đào hoa, sang năm Bính Thân, Quan sát cùng gặp có tượng tranh giành mệnh chủ, Thân ám hợp Mão, xung Dần. Thể hiện cung phu động, năm này mệnh chủ so đo không biết chọn ai! Năm Mậu Tuất, Mậu Quý hợp, Mão Tuất hợp đều có tượng hóa hỏa ( có Đinh vận dẫn) là Quan tinh, chắc chắn năm này bạn lấy chồng.

mina
19-05-15, 07:49
cháu cám ơn bác nhiều lắm bác ơi! Thế còn cái Thái Dương, Thái Âm mà bác nhắc đến sao không thấy bác luận hả bác?

lesoi
19-05-15, 11:11
Hai sao này an theo mệnh cung, dùng để phụ trợ khi xem mệnh. Nhưng tôi nói cho bạn hiểu thêm mệnh của mình, ngay từ bây giờ bạn phải chỉnh sửa bản tính, hay có trạng thái tự kiêu và đứng núi này trông núi nọ ( vì có Đào hoa nhập mệnh ở trụ giờ, trụ giờ ví như cánh cửa cổng ra vào bên ngoài, nó còn gọi là Tường ngoại Đào hoa). Ở vận trước (Bính Dần) Bính là chỗ Sát tinh lộ ra bên ngoài cho nên bạn đã có người tình, người này ở gần nhà ( có thể là bạn học cùng lứa trước đây), nhưng không hợp với mẹ của bạn, mẹ bạn không đồng ý, dẫn đến cuộc tình dây dưa nhưng không quyết được. Còn người chồng ( chữ Đinh hỏa) thì ở ngoài nhảy vào xẩy ra chuyện tình tay ba, cho nên bạn rất khổ tâm vì vẫn yêu thương người tình đầu. Nhưng chữ Bính mạnh hơn chữ Đinh vì thế bạn hãy coi chừng cuộc chiến tay ba kéo dài tiếp diễn. Sau này bạn lại gặp người đầu tiên, cho nên tôi rất ủng hộ ý kiến của bác Mai An là nên lấy chồng trễ là hay hơn.
Mệnh bạn là mệnh tốt, nhưng lại có khuyết điểm chỗ này, nó ví như viên ngọc sáng lại bị vết tỳ, nếu biết mệnh thì nên tập tính khí lại để khỏi ân hận về sau này.