PDA

View Full Version : Kính nhờ bác Lesoi xem giúp việc đặt tên cho bé mới sinh

nvx77
17-06-15, 09:04
Kính bác Lesoi

Cô em gái của em sinh đôi 1 trai 1 gái vào lúc 10h45' ngày 15/06/2015DL, trai trước gái sau, sinh non chưa được 8 tháng, bé trai 1.3kg, bé gái 1.4kg, hiện hai cháu đang được nuôi trong lồng ấp.
Mẹ bé sinh năm 1988, bố sinh năm 1986, gia đình định đặt tên cho bé trai là Trần Chí Kiên, bé gái là Trần Phúc An.
Kính nhờ bác xem giúp sức khỏe của hai cháu thế nào? Tên hai cháu như vậy có phù hợp không?
Cảm ơn bác nhiều!
Lá số bé trai:
http://tubinhdieudung.net/attachment.php?attachmentid=221&stc=1

lesoi
18-06-15, 08:09
Bạn cho thêm thông tin về ngày tháng năm sinh chính xác của mẹ các cháu bé. Giờ sinh của hai cháu có khảng cách bao nhiêu phút? Đây là lần đầu tiên xem mệnh trẻ em mới sinh, đã vậy còn sinh đôi mà lại thiếu tháng nữa, mệnh lý chưa gặp trường hơp này lần nào, vì vậy cần phải có thông tin thêm chi tiết cho chính xác.

nvx77
18-06-15, 09:11
Kính bác Lesoi
Mẹ cháu bé sinh ngày 07/03/1988 lúc 19h30'.
Hai cháu sinh cách nhau 1-2 phút vì là sinh mổ bác ạ.

lesoi
18-06-15, 13:25
Ở đây chủ yếu đoán người mẹ có hay không có con, hoặc có con nuôi dưỡng có dễ hay không.
Năm sinh: Mậu Thìn, Đại lâm mộc;
Tháng sinh: Ất Mão: Đại Khuê thủy;
Ngày sinh: Tân Mùi, Lộ bàng thổ;
Giờ sinh: Mậu Tuất: Bình địa mộc.
Ngũ hành: kim: 2, thủy: 1+1=2, mộc: 4+2=6, hỏa: 2, thổ: 5+1=6.
Đại vận: Nhâm Tý; Lưu niên: Ất Mùi.
Tý hình Mùi, Mùi lại là cung phu. Mùi Thìn Tuất cả 3 địa chi gặp xung hình tại cung ngày và giờ ( cung phu thê và cung tử tức).
Trụ năm và trụ ngày cùng nằm trong tuần KV của cung tử tức Tuất (trụ giờ).
Hình xung lại gặp không vong ở trụ giờ là thể hiện có khó khăn ở cung con cái. Trụ giờ là Mậu Tuất Ấn vượng trên cung tử tức ( chính là cung Thực Thương, sao của con). Năm nay lại gặp Tý Mùi tương xuyên ( Kỷ trong Mùi là Kiêu thần khắc Tý là Thực), chắc là khó khăn nuôi dưỡng đó.
Mệnh cách của em gái bạn thuộc Tài cách hỉ Thực sinh, nhưng Ấn thụ mạnh quá khiến cho Thực Thương khó mà tồn tại. Hơn nữa 1 chúy Quý thủy ở trong trụ giờ đã bị Mão trụ tháng phá mất, cho nên con cái rất là khó khăn đấy.

Xét mệnh của hai Thai nhi:
Năm: Ất Mùi: Sa Trung kim;
Tháng: Nhâm Ngọ: Dương Liễu mộc;
Ngày: Nhâm Tuất: Đại Hải thủy;
Giờ: Ất Tỵ: Phú Đăng hỏa.
Nạp âm hai trụ năm tháng khắc nhau, hai trụ ngày giờ cũng khắc nhau.
Tứ trụ Tị Ngọ Mùi hội hỏa cục, Nhâm thủy vô căn, chỉ có một chút nạp âm hư phù là thủy ở trụ ngày, hỏa mạnh khắc kim, thủy hư phù không thể khắc hỏa. Nhật chủ quá suy. Mặt khác, sinh sau tiết Mang Chủng 9 ngày Bính hòa nắm lệnh, hỏa khí quá mạnh, thủy khí quá suy, e rằng hỏa nấu cạn căn thủy rồi.
Thai nguyên: Quý Dậu ( Kiếm phong kim) bị trụ giờ Phú Đăng hỏa khắc chảy.

Theo suy đoán của tôi, cháu trai có khả năng mạnh hơn cháu gái. Về sau cũng rất là khó nuôi.
Còn chuyện dùng tên theo ngũ hành cũng đã có ở trang web, bạn hãy tham khảo thêm vì tôi không có thời gian.
Tất cả những chi tiết trên chỉ là suy luận của tôi, vì mệnh lý không có chỉ dạy ở chỗ này. Cho nên nvx77 có thể tham khảo thêm ở ngoài đời các danh thủ xem sao?

nvx77
18-06-15, 13:38
Em cảm ơn bác Lesoi nhiều ạ, hi vọng hai cháu vượt qua được giai đoạn khó khăn này.

lesoi
18-06-15, 16:19
Tôi cũng mong như vậy, vì là cả hai mạng người.

nhanma
18-06-15, 19:16
Mong cho các cháu được bình an, vượt qua giai đoạn khó khăn này!