PDA

View Full Version : cung Phu có Tai Sát có xấu lắm không ạ

moonie
20-06-15, 19:52
Con kính chào các bác ạ
con thấy cung Phu con có tai sát thế kia thì đường gia đạo không tốt phải không ạ
Có cách nào để giảm bớt không ạ
Con cảm ơn các bác ạ

http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/0/163013071994/2015/H%E1%BB%93ng%20Ph%C3%BAc.jpg

http://tubinhdieudung.net/attachment.php?attachmentid=222&stc=1

lesoi
23-06-15, 20:07
Tai Sát là thần sát mang đến trong mệnh, nhưng không quyết định được mệnh vận. Vận mệnh phú quý bần tiện là do cách chính cục thanh hay không, chứ không phải là do thần sát quyết định.

Mệnh này quý là ở cung Phu có chữ Tý hợp với Thân ở trụ ngày, tức hình thành cục Thực Thương sinh Tài. Tiếc là đại vận không thấy Thực Thương hỗ trợ.
Tỉ Kiếp lộ ra khắc chế cướp đoạt Tài tinh, mệnh vận chỗ này mới là chính, chứ không phải do thần sát chớ lo.

moonie
24-06-15, 14:53
Tai Sát là thần sát mang đến trong mệnh, nhưng không quyết định được mệnh vận. Vận mệnh phú quý bần tiện là do cách chính cục thanh hay không, chứ không phải là do thần sát quyết định.

Mệnh này quý là ở cung Phu có chữ Tý hợp với Thân ở trụ ngày, tức hình thành cục Thực Thương sinh Tài. Tiếc là đại vận không thấy Thực Thương hỗ trợ.
Tỉ Kiếp lộ ra khắc chế cướp đoạt Tài tinh, mệnh vận chỗ này mới là chính, chứ không phải do thần sát chớ lo.

Dạ con cảm ơn bác Lesoi ạ
Con coi tử vi được khuyên nên đi tu vì cung Phu tử tuần triệt mọi người bảo xấu lắm ạ , chồng con đều khó khăn
mệnh quan tài cũng xấu mệnh không thân kiếp nên vất vỏ khó nhọc
con lấy lá tứ trụ thì thấy có tai sát ở trụ ngày trên mạng bảo trụ ngày là cung phu nên con cũng lo lắm ạ

moonie
28-06-15, 07:42
Nói liều mệnh này mà khuyên đi tu , trước xét nguyên cục canh tý và giáp thân . Giáp toạ thân vốn là điểm ám bị tỷ kiếp đoạt , thân tý bán thuỷ hoá thành hữu tình sinh trợ tài tinh . Can giờ là tài , khí tiến về thuỷ . Chưa thấy ai bảo những số mệnh như vậy đi tu . Thân ! Tai sát chỉ là một trong ngũ âm tam sát , bao giờ vận trình và mệnh hợp đủ tam sát mới đáng ngại . Huống chi thời đại thay đổi rồi , một số phép tính thần sát xưa tính bằng năm chiếu đã không còn phù hợp nữa rồi .

lesoi
28-06-15, 17:30
Bạn biết xem mệnh, vậy theo bạn có phải chăng là mệnh làm sư cô?
Nếu bạn nắm vững chỗ này " Thân vượng vô y" thì có thể lý giải những lời nói của các thầy !:63:

moonie
28-06-15, 22:51
Nữ mệnh thân cường thiếu chế , chế là chồng , không có chồng thì mượn hỷ thần mà định . Vận đinh mão không lẽ ế , phi thiên lộc mã không lẽ không thể lấy tài kích quan ? Thân !

thiếu bá
29-06-15, 11:45
Dạ con cảm ơn bác Lesoi ạ
Con coi tử vi được khuyên nên đi tu vì cung Phu tử tuần triệt mọi người bảo xấu lắm ạ , chồng con đều khó khăn
mệnh quan tài cũng xấu mệnh không thân kiếp nên vất vỏ khó nhọc
con lấy lá tứ trụ thì thấy có tai sát ở trụ ngày trên mạng bảo trụ ngày là cung phu nên con cũng lo lắm ạ

LS tử vi của bạn đặc biệt thật, mệnh VCD hội gần đủ Lục sát...
Trụ ngày có Tai sát, cộng thêm Thương quan đóng nữa là Nhị sát. Mệnh số đã vậy, lo lắng chả có ích gì, bạn biết tử bình thì tất biết dụng sự thế nào cho thuận nhất.

moonie
02-08-15, 14:38
Bừa thật , giờ là nơi quy về , khí tụ giáp thân . Hội đủ cát thần . Bạn nào tìm đâu lá số trụ giờ tài tinh thấu can toạ lộc , hội đủ mã va quy nhan mà đi tu thì tôi xin rửa tay rửa tai lắng nghe . Hà huống phi thiên lộc mã hàng thật giá thật . Thân !

shanghai
11-08-15, 13:57
Đi tu thì ko ai dám phán nhưng khó tính,cố chấp và dễ nổi nóng là chắc chắn. Muốn người khác xem giúp mà trổ tài với họ thì còn ai muốn giúp nữa.:28: