PDA

View Full Version : Mong các bác xem giúp cháu ạ

mrvin
21-06-15, 17:32
Cháu chào các bác.
Cháu là nam, sinh ngày 19/10/1995 (DL ) ở HN. hơn 1h sáng ạ
Cháu hiện tại đang là sinh viên năm 3 chuyên ngành kinh tế.

cháu có anh trai, bố cháu là cán bộ, mẹ thì kinh doanh riêng ạ. Hiện tại có một số câu hỏi muốn hỏi các bác, mong các bác giải đáp giúp cháu ạ. Tính tình thì là người nóng tính, nhưng kiềm chế được, hay giúp đỡ người khác, và có tham vọng.
1) Bác cho cháu hỏi, không hiểu sao cháu hay bị nhiệt miệng, có phải do hỏa của cháu quá vượng k ạ?
2) Cháu đang học kinh tế, và sau cũng muốn theo kinh doanh, vậy cháu nên làm ở nhà nước hay tự buơn trải ở ngoài ạ.
3) Bác cho cháu hỏi dụng thần của cháu là gì ạ. Cháu cảm ơn ạ.

mrvin
24-06-15, 15:33
Mong các bác xem giúp cháu ạ.

moonie
28-06-15, 07:50
Cho hỏi có phải cậu tóc thưa , chân có tật , thận kém gan kém chăng ?

mrvin
28-06-15, 08:14
Tóc dày lớm Bếu ơ :hes: . Chaan k tat. Gan nong' thoi.

moonie
28-06-15, 09:00
Cậu sơ vận không sướng , ấn đường không rộng hoặc trán không cao ?

lesoi
28-06-15, 17:27
Mệnh này Quan Sát hỗn tạp, lấy Ấn hóa. Tứ trụ Tài tinh nắm lệnh thấu ra ở trụ tháng, cha mạnh hơn mẹ. Ấn tinh bị tam hình Sửu Mùi Tuất ( chỗ này chính là Quan Sát hỗn tạp, không tốt). Do tam hình Đinh hỏa khắc Tân kim cho nên răng lợi không tốt. Thổ vượng khắc thủy, bàng quan phần dưới không tốt. Cần cẩn trọng trong vận Quý Mùi, phục ngâm trụ ngày. mệnh chỉ có tốt được ở vận Tân Tỵ. Các vận khác nửa tốt nửa xấu. Nên theo con đường nhà nước dễ hơn là theo đường kinh thương, vì lẽ Thực sinh Tài, Tài lại sinh Quan Sát khắc chế thân. Lấy Ấn để chuyển thế vượng của Quan Sát là hay nhất.

mrvin
28-06-15, 17:49
Cậu sơ vận không sướng , ấn đường không rộng hoặc trán không cao ?

Em thấy cuộc sống khá đầy đủ. Bố mẹ chăm lo cho tử tế. Nchung là bằng bạn bằng bè. Trán em cao. Ấn đường của em cũng không hẳn là hẹp. :D . Em sinh tháng nhuận kb có thay đổi gì k ạ?

mrvin
28-06-15, 17:52
Mệnh này Quan Sát hỗn tạp, lấy Ấn hóa. Tứ trụ Tài tinh nắm lệnh thấu ra ở trụ tháng, cha mạnh hơn mẹ. Ấn tinh bị tam hình Sửu Mùi Tuất ( chỗ này chính là Quan Sát hỗn tạp, không tốt). Do tam hình Đinh hỏa khắc Tân kim cho nên răng lợi không tốt. Thổ vượng khắc thủy, bàng quan phần dưới không tốt. Cần cẩn trọng trong vận Quý Mùi, phục ngâm trụ ngày. mệnh chỉ có tốt được ở vận Tân Tỵ. Các vận khác nửa tốt nửa xấu. Nên theo con đường nhà nước dễ hơn là theo đường kinh thương, vì lẽ Thực sinh Tài, Tài lại sinh Quan Sát khắc chế thân. Lấy Ấn để chuyển thế vượng của Quan Sát là hay nhất.

Cảm ơn bác lesoi đã xem giúp cháu. Cha cháu tuy có chức vụ, nhưng mọi việc trong gia đình, cả kinh tế ,thì mẹ cháu là trụ là chính. Mọi việc trong gia đình đều do mẹ cháu quản lí, quyết định hết. Răng lợi cháu bình thuơng, chỉ có hay bị nhiệt miệng thôi ạ. Chắc do nóng trong người ạ. Hiện tại bàng quan cháu thấy vẫn bình thường, nchung bệnh thì ít, thỉnh thoảng nhiệt miệng linh tinh. Người to cao, sức khỏe khá ạ. Cháu sinh vào tháng nhuận. Không biết có khác gì không ạ. Cháu cảm ơn bác. Bác xem giúp cháu dụng thần được không ạ. Cháu cảm ơn bác ^^. Chỉ là cháu thấy cháu khá có duyên với kinh thuơng buôn bán, và cháu cũng muốn đi theo con đường đó thôi ạ.

lesoi
29-06-15, 20:09
Hiện tại bàng quan cháu thấy vẫn bình thường, nchung bệnh thì ít, thỉnh thoảng nhiệt miệng linh tinh.
Cho nên mới cẩn trọng ở vận Quý Mùi, còn hiện nay chưa thấy.

Cháu sinh vào tháng nhuận. Không biết có khác gì không ạ.
Luận Tử Bình bất kể tháng nhuận hay không, chỉ căn cứ tiết lệnh mà luận.