PDA

View Full Version : Nhờ các bác xem gíúp cháu lá số tử bình với ạ

diepluc1
17-07-15, 09:16
Cháu sinh 21h30 ngày 21/7/1990 dl, sau khi đọc một số topic gần đây cháu thấy mọi người hay nói đến cách Quan Sát hỗn tạp, lá số của cháu cũng gặp phải cách này nên cháu khá phân vân, Lá số của cháu có Ấn hóa nhưng hình như bị nhập Mộ nên không có lực phải không ạ? Các bác đi qua cho cháu xin ý kiến với ạ, cháu cám ơn các bác nhiều lắm.

Hùng804
17-07-15, 20:10
Mệnh này là Thực cách, có Sát lộ ra trụ tháng, lý ra thành cách cục Thực thần chế Sát, nhưng tứ trụ lại lộ ra 2 Tài ở hai đầu phá cách. Phùng Sát xem Ấn, nhưng Ấn không lộ, lại có 2 Quan tinh ẩn tàng ở ngày giờ, cũng có thể gọi là Quan Sát hỗn tạp. Nhưng thực sự thì tứ trụ này các cách khó thành, mệnh không tốt.

diepluc1
20-07-15, 08:21
Em cám ơn anh đã xem lá số giúp em ạ. Thời gian này em gặp nhiều bế tắc, cảm thấy bí bách quá, cũng đoán chắc mệnh mình không ra gì rồi, nhưng đọc phần luận của anh bảo mệnh em không tốt, mặc dù có chuẩn bị trước mà cũng thấy hơi buồn chút,hii…
Nếu có thể thì anh giúp e xem thêm với được không ạ? Mệnh e xấu là xấu về tình duyên gia đạo hay sự nghiệp, tài lộc hay xấu tất vậy a?
(Phần luận của a, em chỉ hiểu mỗi câu “mệnh không tốt”, phần còn lại luận về Quan Sát, Tài Ấn Thực e có tìm hiểu thêm trên mạng nhưng cũng không hiểu lắm,hx)
Em cám ơn anh ạ, chúc anh có một tuần làm việc thành công và vui vẻ J

lesoi
22-07-15, 10:28
Thực ra mệnh này thời kỳ thanh niên đến trung niên không tốt, nhưng về già tốt hơn vì có ngày giờ Quan Ấn tương sinh, có Ấn sinh thân hoá Sát, lưu Quan. Riêng trụ ngày có Quan, trụ tháng có Thực Thương hai hành này đối kháng nhau cho nên vợ chồng thường hay cãi vả nhau không tốt, nếu tôn trọng ý kiến nhau thì cũng có thể hoá giải.

diepluc1
24-07-15, 07:43
.Cháu cám ơn chu đã xem giúp cháu ạ. Lời khuyên của chu cháu sẽ nhớ kĩ.
Chúc chu sức khoẻ và thành công ạ