PDA

View Full Version : Mong bác lesoi giúp.

ChucKhue
17-10-15, 00:06
Xin chào bác lesoi. Em mới biết diễn đàn thời gian gần đây, và cảm nhận bác là một trong những cao thủ tử bình ở đây. Bởi vậy em mừng và mong bác chiếu cố xem số cho em.

Thông tin về em: Nam giới, sinh vào 22h45 3/11/1984DL tại miền nam.
Quê quán ở bắc. Bố mẹ giáo viên. Nhà em có 3 anh em. Nhưng tính ra em thứ 6 vì trên còn 5 ae khác mẹ.
Năm 1991, ông nội mất. Năm 2000 bố em mất vì bệnh tim phát. Năm 2002 trượt ĐH. Năm 2003 mẹ em làm nhà và bị bệnh thần kinh, uống thuốc đến nay. Năm 2004 ra bắc học ĐH. 2009 về Nam dạy học ĐH. 2012 đậu cao học và 2013 lấy vợ, 2014 có con.
Về bệnh tật: mắt cận, bệnh tiêu hóa kém, tri~. Năm 2010 ngã xe, phỏng. Vừa rồi 5/2014 ngã xe gãy xương đòn
Về vận, em thấy 2000-2002 học tốt, nổi tiếng văn chương; 2007-2008 vất vả, túng thiếu, cô đơn. 2012-2014 quen biết nhiều bạn làm quan, tiền luôn thiếu. Nay em thấy vẫn có bế tắc trong cuộc sống, nên tìm đến tử bình mong vượt qua khó khăn, đến thành công.
Cảm tạ bác!
Lá số của em: http://dichvu.lyso.vn/lasotutru.php?lid=CQZROYH4&act=xem

ChucKhue
17-10-15, 12:49
Chào bác lesoi, nãy giờ em đọc luận không vong của Manh phái, cảm giác ngán cho số mình.

lesoi
17-10-15, 13:51
Mệnh này hỉ dụng là thủy mộc, kị hỏa thổ.
Nhật chủ Tân kim sinh tháng Tuất mùa thổ vượng, tứ trụ có 3 thổ mà còn có Kỷ thổ xuất can, Kỷ thổ là âm thấp. May là ở trụ năm tháng có 2 Giáp thấu ra chế Mậu hợp Kỷ, lấy Tài phá Ấn thủ dụng. Dụng Giáp cần thủy sinh có gốc khắc chế hỏa Quan Sát. Cho nên những năm có Nhâm Quý thủy là rất tốt, còn những năm có hỏa Quan Sát lại là khắc kỵ, vì hỏa sinh thổ vùi kim.
Bạn đang ở vận Mậu Dần, lưu niên Ất Mùi cùng trụ ngày Tân Sửu, trụ tháng Giáp Tuất cấu thành tam hình Sửu Mùi Tuất. Mùi Tuất là táo thổ hình xung Sửu là thấp thổ, nhà cửa bất lợi. Mệnh bạn không có suông sẻ, tốt xấu đan xen nhau. Nhưng nguyên cục may mắn có Hợi Tý Sửu hội thủy cục, Mậu Kỷ thổ xuất ra gặp 2 Giáp hồi khắc, có họa nhưng cũng qua là nhờ có Thiên Ất quý nhân tọa trong cung ngày.
Mệnh bạn khá là lận đận, nam mệnh lộ ra 2 Tài tinh chủ hôn nhân bất thuận, lại gặp tam hình ngay cung thê tử bạn hãy thận trọng trong vấn đề hôn nhân gia đình.
Mệnh này chỉ hợp ở phương bắc, phương đông hơn là ở phương nam.

ChucKhue
17-10-15, 14:13
Dạ, dụng thủy hỷ mộc thì có hợp làm công chức không bác? Kết cục có chút thành tựu?
Con gái em sinh 14:35 17/12/2014DL, hai ba con có bổ trợ hay xung khắc nhau ạ, có cách hóa giải phải không bác?

lesoi
17-10-15, 16:27
Mệnh bạn làm ra tiền nhiều hơn là làm quan. Nói cách khác là hành nghề làm ra tiền, còn quan vị có nhưng không cao, vì thủy là Thương Thực, còn mộc là Tài Tinh, lấy Thương Thực sinh Tài tốt hơn là làm quan.
Mệnh con của bạn hợp làm ăn mua bán nhiều hơn, tứ trụ của cháu có Nhâm Đinh hợp, nhật chủ Nhâm thủy có tình hướng về Tài tinh, nó sớm có ý tưởng này giống như bạn. Mệnh cháu sau này giúp cha mẹ nhiều và tốt hơn bạn, cũng hợp với bạn nhiều hơn.

ChucKhue
17-10-15, 17:11
Mệnh con của bạn hợp làm ăn mua bán nhiều hơn, tứ trụ của cháu có Nhâm Đinh hợp, nhật chủ Nhâm thủy có tình hướng về Tài tinh, nó sớm có ý tưởng này giống như bạn. Mệnh cháu sau này giúp cha mẹ nhiều và tốt hơn bạn, cũng hợp với bạn nhiều hơn.
Xin bác tìm giúp con gái em dụng hỷ, kỵ thần ạ.

lesoi
17-10-15, 19:02
Hỉ dụng của cháu là mộc hỏa, kị kim thủy. Mệnh này là mệnh phú quý.

ChucKhue
17-10-15, 20:43
Hỉ dụng của cháu là mộc hỏa, kị kim thủy. Mệnh này là mệnh phú quý.
Ôi, bác ơi lúc cháu được 1 tháng, em xem bằng phần mềm trên trang web thì dụng thần là thủy nên đặt tên cháu là Khuê - Nguyễn An Chúc Khuê mong cháu cuộc đời bình yên. Nay bác luận cặn kẽ vậy, em sẽ nghiên cứu đổi tên cho cháu.

lesoi
18-10-15, 12:40
Ôi, bác ơi lúc cháu được 1 tháng, em xem bằng phần mềm trên trang web thì dụng thần là thủy nên đặt tên cháu là Khuê - Nguyễn An Chúc Khuê mong cháu cuộc đời bình yên. Nay bác luận cặn kẽ vậy, em sẽ nghiên cứu đổi tên cho cháu.
Mệnh cháu sau có phúc nhờ bạn, mệnh cháu đạt được Thủy Hỏa ký tế, cháu rất thông minh lanh lợi, xinh đẹp. Còn chuyện đặt tên theo ngũ hành cũng có nơi dùng, nhưng tôi thì xem không quan trọng. Gái nhờ phúc cha, bạn cần hiểu như vậy. Cho nên bạn cố gắng chớ để mẹ cháu buồn phiền, mệnh mẹ của cháu không bằng bạn. Khi bạn làm ra tiền chớ dính tới chuyện tình cảm lăng nhăng đấy, hầu giữ phúc cho con.

ChucKhue
18-10-15, 20:45
Dạ, bác dặn chân tình, em nhớ kỹ.
Em xin cảm tạ bác.

ChucKhue
03-11-15, 22:43
Bác lesoi và các bác trong diễn đàn xem giúp cho vợ em với ạ, mấy tháng nay sức khỏe sa sút. Vợ em sinh ngày 30/12/1991 DL vào 22h25
Tân Mùi - Canh Tý - Giáp Tuất - Ất Hợi.
Xin đa tạ các bác.

ChucKhue
01-12-15, 21:38
Mong các bác trong diễn đàn ra tay trợ giúp, em (cháu) muốn biết dụng, hỷ kỵ của lá số để trợ giúp bà xã.