PDA

View Full Version : Kính mong bác lesoi xem giúp cháu bát tự ạ

dochanh
08-12-15, 16:49
Cháu chào lesoi và các bác, các cô chú, các anh chị trong diễn đàn.
Mong bác xem giúp cháu bát tự ạ
Cháu là nam, sinh lúc 12h30p ngày 4/2/1989 DL.
Cháu cao 1m71 nặng 54kg, dáng cao dong dỏng, thân hình gầy, tính ít nói, sống nội tâm, nóng tính
Trước 2006 học hành giỏi, thuận lợi
Nhà có 3 anh em trai, cháu là con giữa, anh cả học hết cấp 3 và vào nam lập nghiệp.
2006 thi đậu đại học, 2011 tốt nghiệp, trong khoảng thời gian này học hành kém hơn trước, vẫn ra trường đúng hạn.
2010 lần đầu tiên yêu và chia tay luôn trong năm, từ đó đến nay cháu vẫn đang độc thân
2012 mổ chân
2014 anh trai cưới vợ. cũng trong năm này thì chú (em bố) mất
Gia đình bình thường, dòng tộc bên họ nội thì phức tạp rối ren, các cô chú không được hòa thuận
Công việc lận đận, không như ý, bất mãn vì vậy mà cháu rất hay buồn phiền suy nghĩ về công việc, đến nay vẫn đang thất nghiệp, nhiều lần chuẩn bị rất tốt nhưng kết quả không được như ý.
Mong bác xem giúp cháu công việc năm 2016 với ạ, khi nào thì cháu tìm được việc và đi vào ổn định ạ?
Đây là lá số của cháu:

Cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ

dochanh
11-12-15, 19:02
Mong bác lesoi xem giúp cháu ạ.

gemini
12-12-15, 00:48
bát tự này nếu là cách cục phổ thông, sinh tháng Dần là mộc vượng nhưng Dần muốn trợ giúp nhật can cũng bất lực vì tọa dưới Bính hỏa tiết hao khí mộc rất mạnh cộng thêm Tỵ-Ngọ-Mùi tam hội có Bính dẫn xuất có Dần trợ lực hóa tam hội phương nam hỏa, Thương Quan/ Tài tinh đều có lực, Nhật can thái nhược mà thấy tài- thực thương tiết hao thì làm sao mà gánh nổi tài....vì tài mà hao tâm khổ tứ. Trụ giờ có một ấn tinh, thì dụng thần là Kiêu-Ấn/ Quan-Sát, nhưng theo lời bạn thì đại vận quí hợi xem ra lại không phải thuận lợi gì. Thì khả năng là Tòng Nhi Cách ???

dochanh
12-12-15, 08:05
Dạ thưa bác gemini đúng là chỉ vì danh vì tài mà cháu rất hao tâm khổ tứ, chuyện lương lậu tiền bạc cháu không quá coi trọng, chỉ cầu danh và cần công việc ổn định nhưng đến nay chưa có gì được toại nguyện.
Sáng nay cháu có tìm đọc Tòng Nhi Cách của bác lesoi, trong đó có nhiều từ chuyên môn quá cháu không hiểu. Khoảng năm 2010 cháu có xem tử vi, cháu nhớ là người ta nói sau này cháu bị thiên không đào hoa phá, lúc đó cháu không để ý, không hỏi kỹ.
Tòng Nhi cách:
1. Cấu thành Tòng Nhi cách
Nhật chủ suy nhược , không có Ấn sinh thân , Thương Thực đương vượng , hoặc lại có Thiên Can kết thành bè đảng . Địa chi hội cục , thân không thể chịu nổi sự tiết khí quá nhiều, chỉ còn có thể phải tòng theo. Thương Thực là cái TA sinh ra, cho nên gọi là Tòng Nhi cách . Ví dụ như :
Đinh Mão/ Nhâm Dần/ Quý Mão/ Bính Thìn
Quý thủy sinh ở đầu mùa xuân, mộc vượng thừa quyền, chi toàn Dần Mão Thìn Đông phương nhất khí, tứ trụ không có kim . Nhật chủ có tiết mà không có sinh , thật sự không thể chịu được mộc này quá vượng. Bất đắc dĩ phải tòng, cách thành Tòng Nhi vậy .
2. Dụng thần Cách Tòng Nhi
Đã lấy thành Tòng Nhi cách, thì lấy Thực Thương là tú khí, là dụng thần khả dĩ vậy, không sợ Tỉ Kiếp, vì Tỉ Kiếp vẫn đi sinh trợ cho Thực Thương vậy. Mừng phùng Tài tinh, gọi là Nhi lại có Nhi sinh cho, lại được chuyển tiếp cho tú khí lưu hành vậy. Gặp Quan Sát không có lợi, vì Quan Sát khắc thân, thế lực tất nhiên mình lại hại mình vậy, huống hồ Quan Sát cùng với Thực Thương như lửa với nước không dung hòa vậy. Tối Kỵ gặp Ấn thụ, là do Ấn có thể khắc chế Thực Thương vậy. Phùng Thực Thương là trợ giúp cho dụng thần, cũng khả ái vậy.
Cháu cảm thấy thân chủ suy nhược, buồn rầu suy nghĩ nhiều, thấy việc trước mắt nhưng không đụng đến được, nhiều lúc tưởng chừng được việc, mọi việc trước mắt thấy cũng khả quan, vì quá tin tưởng mà tuân theo nhưng cuối cùng lại thất vọng, giá như lúc đó biết thân phận mà từ bỏ
Kính mong bác xem giúp cháu công việc năm 2016 ạ