PDA

View Full Version : Kính mong các chú các bác giải giúp cháu lá số của cháu ạ

hoangdat
10-12-15, 16:56
Cháu là nam.Sinh ngày 27/02/1988 lúc 0h 5'.Cháu sinh ra tại Nha Trang,hiện tại vẫn ở đây.
Năm nay 2015, cháu gặp rất nhiều chuyện buồn,Từ đầu năm đến tháng 8 làm ăn ko thuận,tiền ko có vào mà toàn gặp trục trặc,đầu tháng 8 chia tay bạn gái quen được 2 năm,cuối tháng 10 ba cháu mất.Gia đình cháu trước giờ làm nghề buôn bán rất giàu có,đến năm 2009 ba cháu bị lừa nên gia đình trắng tay dần đi xuống dốc.Cháu buồn quá lang thang trên mạng thấy môn tử bình cũng hay hay và tình cờ tìm được trang tubinhdieudung này.Kính xin các chú các bác xem sơ hộ lá số của cháu.
Cho cháu hỏi thêm là lá số của cháu thân vượng,dùng Sát làm dụng thần,tài làm hỷ thần,phải không ạ,cháu thấy có nhiều thực thương khắc chế dụng thần quá nên cũng không biết làm sao ạ
Dưới đây là lá số của cháu,kính mong các bác các chú giúp đỡ cháu ạ
http://tubinhdieudung.net/attachment.php?attachmentid=231&stc=1

Hjmama
12-12-15, 05:25
Tôi không tải lá số em lên được, tính nhẩm thì Mậu thìn giáp dần nhâm tí canh tí đúng không?
Nếu đúng thì mệnh này lấy hỏa làm dụng thần. Theo phép nguyên lưu thì dụng hỏa ngũ hành sẽ lưu thông từ trụ giờ đến trụ năm. Theo cách cục thì Thực thần chế sát quá đáng cần Tài (hỏa) trợ sát để tương xứng với thế lực nhật chủ.
Năm rồi Giáp ngọ ra sao để tôi nghiệm lý, rồi luận tiếp.

hoangdat
12-12-15, 07:48
dạ cám ơn bác đã có lời bình.Năm giáp ngọ 2014 vừa qua,cuối 2013 nhà cháu bị ngân hàng lấy,thế là mấy mẹ con phải đi thuê nhà ở,đầu 2014 cháu thuê thêm mặt bằng khác để tiếp tục kinh doanh vật liệu xây dựng,vì nhà cháu buôn bán nghề này hơn 20 năm rồi,tháng 6 dương lịch năm 2014 cháu ra hà nội làm phụ ông chú.Tháng 8 năm 2014 lại về Nha Trang,mua đất xây nhà nhỏ nhỏ,tiền của mẹ cháu vay mượn anh chị em dòng họ.

hoangdat
12-12-15, 07:57
cháu đã post ảnh lên lại được rồi.kính mong bác xem giúp ạ

Hjmama
12-12-15, 10:26
Hóa ra là như thế này:
-Đúng là nguyên lưu gặp vận hỏa lưu thông chảy về thổ (mậu) nhưng là mậu Sát (hung thần), nếu là Quan thì mới cát.
Nên nguyên đầu chảy đến Bính (tàng trong Dần thì dừng), từ đó suy ra mệnh này là Thực thần sinh Tài cách. Sát hiển nhiên là Kị. Em có thể từ đây luận tiếp được không?

hoangdat
12-12-15, 11:12
Hóa ra là như thế này:
-Đúng là nguyên lưu gặp vận hỏa lưu thông chảy về thổ (mậu) nhưng là mậu Sát (hung thần), nếu là Quan thì mới cát.
Nên nguyên đầu chảy đến Bính (tàng trong Dần thì dừng), từ đó suy ra mệnh này là Thực thần sinh Tài cách. Sát hiển nhiên là Kị. Em có thể từ đây luận tiếp được không?
Thưa anh,em mới tiếp xúc với tứ trụ được 1 tuần nay thôi ạ,cho nên sẽ có thiếu xót mong anh chỉ điểm thêm ạ.
Như ý trên của anh nói thì bây giờ em nên dùng dụng thần là Thực , tiết thân vượng,sinh tài,đồng thời chế Sát ạ.
Vậy đến đại vận Canh Thân,năm 2040 cũng là canh thân,tuế vận cùng đến lại là Kiêu.Chắc đến năm này là em mất.
em theo đạo Phật từ nhỏ,hiện nay mỗi ngày đều tụng kinh 1 tiếng,ngồi thiền 30'.Đến năm 50 chắc đi tu là vừa

Hjmama
12-12-15, 13:56
Hi...hi...Mới tiếp xúc tứ trụ mới 1 tuần mà biết vận canh thân kiêu đoạt thực là khá lắm đó. Nhưng mà em khéo lo, vận canh thân khi thiết nhập mệnh cục ắt phải cùng Tí trụ giờ bán hợp thủy, can vận Canh liền thoái khí (tiết thủy) đồng nghĩa vận này thủy là chủ vận vả lại nhật trụ thời trụ can chi nhiều thủy dư sức để hóa Kiêu (Canh). Có gì phải sợ đúng không em.

hoangdat
12-12-15, 16:15
Bác ơi.Cho em hỏi chút ạ.Mới đầu em tưởng dụng thần là thổ,nên tưởng đại vận 4 mậu ngọ tốt,vậy đại vận 5 là quan là tốt hả anh.vừa rồi ba em mất đột ngột quá,nên giờ e cố gắng học môn này,để tìm cách hóa giải cho mẹ e,vì tứ trụ của e vừa khắc cha vừa khắc mẹ mà.Xin cám ơn anh

Hjmama
13-12-15, 12:52
Tứ trụ em đâu có khắc cha mẹ, mà trái lại ấn tài đều là hỉ dụng vì cả hai tham gia tạo thành cách cục. Điểm yếu của trụ này là Sát kề bên hể bị kích động hoặc Tài thấu là phá tài, hoặc dần bị hình xung (vd gặp tuế vận gặp Tị, Thân) mà không có cứu giải thì lục thân, tài vật dễ gặp họa.
Vận 5 quan sát hỗn tạp không tốt đâu em, lúc này phải bỏ Thực dụng Ấn để hóa sát. Mệnh này còn nhiều cái đáng bàn nhưng nói chung là sóng gió nhiều. Chay, Thiền định niệm phật an tịnh tâm là cách hóa giải tuyệt nhất.

hoangdat
13-12-15, 14:50
Tứ trụ em đâu có khắc cha mẹ, mà trái lại ấn tài đều là hỉ dụng vì cả hai tham gia tạo thành cách cục. Điểm yếu của trụ này là Sát kề bên hể bị kích động hoặc Tài thấu là phá tài, hoặc dần bị hình xung (vd gặp tuế vận gặp Tị, Thân) mà không có cứu giải thì lục thân, tài vật dễ gặp họa.
Vận 5 quan sát hỗn tạp không tốt đâu em, lúc này phải bỏ Thực dụng Ấn để hóa sát. Mệnh này còn nhiều cái đáng bàn nhưng nói chung là sóng gió nhiều. Chay, Thiền định niệm phật an tịnh tâm là cách hóa giải tuyệt nhất.

dạ cám ơn những lời giảng dạy chân thành của anh.Cuộc đời e gặp thật nhiều sóng gió,cũng may là theo đạo phật từ nhỏ,tìm hiểu về đạo cũng nhiều,nên trước giờ e cũng thoải mái lắm,vô tư vô lo,việc gì đến thì ứng biến thôi,ko để buồn phiền.Có dạo gần đây ba e mất,rồi e tìm hiểu môn tử bình này,học thêm nhiều càng lo lắng,mất dần bản chất vô ưu vô lo,đỉnh điểm là tối hôm qua,em bị stress cực độ,cũng may 1 lát sau e ngồi thiền,lại nhớ về những lời Phật dạy,con người nào có ai tránh thoát được cái khổ sinh lão bệnh tử đâu,cuộc sống này là vô thường,bây giờ dầu có ngồi lo lắng xoay sở đến mấy khi nghiệp đến rồi làm sao tránh thoát được đây,quán tưởng 1 hồi tâm em lại bình thản và thoải mái,đúng là cần phải rèn luyện nhiều hơn nữa.
QUay trở lại chủ đề chính ạ,thưa anh,em đang bị xoay vòng vòng rối rắm,bây giờ e sẽ dụng Thực,rồi Thực lại sinh Tài,Tài lại sinh Sát,lại bị xấu,ko lẽ bây giờ e phải dụng Ấn để vượt qua 2 cái Đại vận 4 là Sát và đại vận 5 là Quan sao anh.

lesoi
14-12-15, 12:22
Cám ơn Hjmama đã luận giúp cho bạn này. Mong các bạn khác phát huy tinh lực như vậy, các bạn Quangdct, Gemini, Khanh, Tắc minh ... luận thêm cho mệnh này đi. Mệnh này không dễ luận!

Hjmama
14-12-15, 15:58
Vận 4 Mậu ngọ : 2 Tí dung hợp bị Ngọ xung, Thủy càng vượng. Vận hỏa địa đang vào trung tâm ngọ xung tí : kim tai họa e rằng liên quan đến mẹ. Vận này sát vượng vẫn cần Thực chế để vệ Tài. Tài hoạch nhiều hay ít tùy thuộc vào lưu niên và nổ lực bản thân có giúp Thực hay không.
Vận 5 Kỉ mùi: vận mộ của Thực, giáp kỉ hợp, quan sát hỗn tạp. Thực vô lực phải cần Ấn hóa Sát, tiếc Canh nguyên cục vô gốc nên hóa chẳng được bao nhiêu, là vận khó khăn bội phần, cát hung tùy lưu niên.
Vận 6 Canh thân: Thân tí thìn hợp thủy, Ấn sinh Thân sinh Thực sinh Tài, Sát thoái khí hưu tù. Kinh doanh tốt.

quangdct
14-12-15, 16:11
Tứ trụ này mà xem và nói cho hết thì chỉ sợ chủ topic lại buồn nhưng lá số thế nào thì cứ nói vậy.
Năm tháng có Sát Thực chủ về ông bà cha mẹ có thế lực, xuất thân tốt.
Tuy nhiên bước vào vận từ 18-34 tuổi ở trụ tháng xuất hiện tổ hợp Kiêu thần đoạt Thực thì hoặc bị bệnh, hoặc phá sản hoặc dính lao tù.Thường thường Kiêu thần đoạt thực là tượng không có gì để ăn, lao lực lao tâm mà "dã tràng xe cát". Trong trụ tuy Kiêu không vượng nhưng chỉ cần gặp vận giúp Kiêu vượng, Kình dương bị xung thì sẽ ứng nghiệm sự bất lợi.
Tứ trụ này, Thủy Mộc quá vượng là tượng tự mình trôi nổi. Kình Dương Kiếp tài quá vượng, có Sát khắc tưởng mừng thì bị Thực thần chế áp thái quá nên hầu như mọi điều tốt đẹp đều không thành. Vận trình về sau lại càng quá chán
Trong trụ có Thủy nhập mộ tại kho Thìn, đến vận Ngọ Kình dương bị xung thì còn gặp nhiều điều bất lợi. Lời khuyên:
- Chọn vợ có nhiều Thổ trong mệnh, nên mặc nhiều đồ màu vàng.
- Tôn trọng pháp luật, không đi xe ẩu, uống rượu bia trong lúc lái xe
- Kình Dương Sát Thực đan xen là tượng nổi tiếng nhưng nếu cứ quyết cầu tài e rằng gặp họa, vận Ngọ 32-41 nếu đánh bạc còn ngồi tù; nên chọn con đường viên chức cất công học tập nghiên cứu hoặc những nghề như quân đội cảnh sát để tránh hung.
Chúc chủ topic tự mình cố gắng vượt qua nghịch cảnh
Tứ trụ này rất khó chọn dụng thần, Dụng Sát thì bị chế thái quá; Dụng Thực thì bị kiêu cướp đoạt đến vận Mùi thì nhập Mộ, Tý Mùi tương hại nên bản thân và hôn nhân có chuyện

hoangdat
14-12-15, 18:03
xin chân thành cảm ơn lời bình của anh Hjmama và anh Quangdct,e cũng biết là số em long đong nên có gì các anh cứ nói hết ạ,không vượt qua khó khăn thì làm sao mạnh mẽ được.Xin hỏi anh Hjmama là năm 2020 của em,lưu niên là Kiêu,Canh tý,tam tí xung ngọ,mẹ em cũng tuổi Bính Ngọ,chắc năm này mẹ em không ổn phải không anh ? Em hỏi để có biện pháp khuyên mẹ lên chùa ở thời gian này ạ.Xin cám ơn anh.

lesoi
14-12-15, 19:23
Thân chào các bạn!
Tôi thật sự rất bận việc cuối năm, nhưng tôi thấy mệnh này quả là phức tạp, không hề đơn giản như chúng ta nghĩ. Tôi có một vài ý kiến như sau để các bạn tham khảo:
Trong Cùng thông bửu giám có nói chương: Tứ thời ngũ hành Hậu thiên nghi kỵ:

Thủy mùa Xuân, tính lạm thao dâm. Lại phùng thủy trợ, tất có thế sụp bờ đê. Nếu thêm thổ thịnh, thì không lo phiếm lạm. Hỉ kim sinh phù, không cần kim thịnh. Muốn hỏa ký tể, không cần hỏa nhiều. Thấy mộc mà có thi công, không có thổ vẫn sầu tản mạn.

Giải thích:
Tính thủy phiếm lạm, lại gặp thủy trợ, tính thành đại dương mênh mông mà không thể đo lường, cho nên mùa xuân Nhâm thấy Kiếp Nhận, can thấu Tỉ Kiếp nhất định cần có Mậu thổ chế ngự, có Mậu thì lập đê điều để phòng ngự Nhâm thủy tràn lan, không lo lắng nước tràn lan lên cao, nhưng mà Xuân thủy hình tượng bên ngoài hùng dũng, còn tính chất bên trong thì nhu nhược ( có vượng mộc tiết khí thủy), không có Kiếp Nhận thì không cần dụng Mậu. Thấy Mậu nhiều, thì lại cần Giáp mộc chế, phương không đến nỗi bế tắc thủy lưu thông vậy. Thủy lấy Kim sinh làm gốc, ba tháng mùa Xuân thì mộc vượng hỏa tướng, khí thủy bị tiết mà khô hạn, được kim sinh phù thì gốc chảy được lâu dài, mà lại có thể chế mộc, cho nên Xuân thủy không thể thiếu kim để sinh phù vậy. Nhưng mà, cũng không nên có kim nhiều, kim đa thủy trọc, thủy hỏa ký tế là đúng nghĩa, không có hỏa thì tính thủy hàn lạnh, cho nên Nhâm Bính không thể xa rời nhau, Nhâm được Bính chiếu, gọi là Xuân giang Thủy noãn ( mùa Xuân nước sông ấm áp), khí thế dung hòa, nhưng không nên vượng, vượng thì thủy hạc ( bị khô), nhất định cần Tỉ Kiếp cứu giúp.

Tuy nhiên, mệnh này chúng ta không có để ý trụ tháng bị Không Vong. Giáp Dần không vong có nghĩa là mất lực toàn bộ ( tức là Thực thần đã mất lực rồi, kể cả can chi). Vì vậy không có công thi hành khơi thổ. Bính hỏa Thiên Tài (cha) ở trong Dần cũng bị liên lụy. Trong mệnh cục lại không có hợp hội xung Dần, điều dẫn đến bất lợi cho mệnh chủ. (Ý nghĩa KV các bạn có thể tham khảo thêm ở diễn đàn đã nói)
Nói chung, mấu chốt tứ trụ này chính là trụ tháng, mà trụ tháng lại bị KV mất rồi, nên dẫn đến cố sự hôm nay của mệnh chủ ( vì trụ tháng là trụ hạn của mệnh chủ hiện nay).
Nhìn lại hai trụ ngày và giờ, Nhâm ở 2 Tý Nhận. Về sau thế nào các bạn biết rồi ( xét theo đại vận có cứu hay không?)
Vài ý xen vào các bạn nghĩ sao?

Hjmama
15-12-15, 05:16
Thân chào các bạn!
Tôi thật sự rất bận việc cuối năm, nhưng tôi thấy mệnh này quả là phức tạp, không hề đơn giản như chúng ta nghĩ. Tôi có một vài ý kiến như sau để các bạn tham khảo:
Trong Cùng thông bửu giám có nói chương: Tứ thời ngũ hành Hậu thiên nghi kỵ:

Giải thích:
Tính thủy phiếm lạm, lại gặp thủy trợ, tính thành đại dương mênh mông mà không thể đo lường, cho nên mùa xuân Nhâm thấy Kiếp Nhận, can thấu Tỉ Kiếp nhất định cần có Mậu thổ chế ngự, có Mậu thì lập đê điều để phòng ngự Nhâm thủy tràn lan, không lo lắng nước tràn lan lên cao, nhưng mà Xuân thủy hình tượng bên ngoài hùng dũng, còn tính chất bên trong thì nhu nhược ( có vượng mộc tiết khí thủy), không có Kiếp Nhận thì không cần dụng Mậu. Thấy Mậu nhiều, thì lại cần Giáp mộc chế, phương không đến nỗi bế tắc thủy lưu thông vậy. Thủy lấy Kim sinh làm gốc, ba tháng mùa Xuân thì mộc vượng hỏa tướng, khí thủy bị tiết mà khô hạn, được kim sinh phù thì gốc chảy được lâu dài, mà lại có thể chế mộc, cho nên Xuân thủy không thể thiếu kim để sinh phù vậy. Nhưng mà, cũng không nên có kim nhiều, kim đa thủy trọc, thủy hỏa ký tế là đúng nghĩa, không có hỏa thì tính thủy hàn lạnh, cho nên Nhâm Bính không thể xa rời nhau, Nhâm được Bính chiếu, gọi là Xuân giang Thủy noãn ( mùa Xuân nước sông ấm áp), khí thế dung hòa, nhưng không nên vượng, vượng thì thủy hạc ( bị khô), nhất định cần Tỉ Kiếp cứu giúp.

Tuy nhiên, mệnh này chúng ta không có để ý trụ tháng bị Không Vong. Giáp Dần không vong có nghĩa là mất lực toàn bộ ( tức là Thực thần đã mất lực rồi, kể cả can chi). Vì vậy không có công thi hành khơi thổ. Bính hỏa Thiên Tài (cha) ở trong Dần cũng bị liên lụy. Trong mệnh cục lại không có hợp hội xung Dần, điều dẫn đến bất lợi cho mệnh chủ. (Ý nghĩa KV các bạn có thể tham khảo thêm ở diễn đàn đã nói)
Nói chung, mấu chốt tứ trụ này chính là trụ tháng, mà trụ tháng lại bị KV mất rồi, nên dẫn đến cố sự hôm nay của mệnh chủ ( vì trụ tháng là trụ hạn của mệnh chủ hiện nay).
Nhìn lại hai trụ ngày và giờ, Nhâm ở 2 Tý Nhận. Về sau thế nào các bạn biết rồi ( xét theo đại vận có cứu hay không?)
Vài ý xen vào các bạn nghĩ sao?
Cám ơn bạn cho tài liệu để chúng tôi tham khảo.
Tôi nghĩ: "Tính thủy phiếm lạm..." nhưng ở đây thủy tụ về một chỗ (nguyên đầu) và có giòng chảy rõ ràng theo hướng từ trụ giờ đến trụ năm nên không thể nói rằng mệnh này thủy tràn lan được. Và "Xuân thủy hình tượng bên ngoài hùng dũng, còn tính chất bên trong thì nhu nhược (có vượng mộc tiết thủy) ..." quả nhiên Nhâm gặp Nhận dùng tốt, tránh dùng Mậu (sát). Lại "Mùa xuân mộc vượng hỏa tướng khí thủy bị tiết mà khô hạn..." vậy Nhâm tọa Tí chẳng phải là "nguồn" đấy sao. Tí dương nhận nếu nắm lệnh mới đáng sợ nếu không nắm lệnh thì nó cũng hưu tù như các hành khác thôi.
Về Không vong, tôi từ trước tới giờ luận mệnh không dủng thần sát mà chủ yếu chỉ dùng Đại Pháp Sinh Khắc : Sinh, khắc, chế, hóa,hình, xung, hợp, hại. thấy cũng đủ rồi.

hoangdat
15-12-15, 07:43
Cám ơn bạn cho tài liệu để chúng tôi tham khảo.
Tôi nghĩ: "Tính thủy phiếm lạm..." nhưng ở đây thủy tụ về một chỗ (nguyên đầu) và có giòng chảy rõ ràng theo hướng từ trụ giờ đến trụ năm nên không thể nói rằng mệnh này thủy tràn lan được. Và "Xuân thủy hình tượng bên ngoài hùng dũng, còn tính chất bên trong thì nhu nhược (có vượng mộc tiết thủy) ..." quả nhiên Nhâm gặp Nhận dùng tốt, tránh dùng Mậu (sát). Lại "Mùa xuân mộc vượng hỏa tướng khí thủy bị tiết mà khô hạn..." vậy Nhâm tọa Tí chẳng phải là "nguồn" đấy sao. Tí dương nhận nếu nắm lệnh mới đáng sợ nếu không nắm lệnh thì nó cũng hưu tù như các hành khác thôi.
Về Không vong, tôi từ trước tới giờ luận mệnh không dủng thần sát mà chủ yếu chỉ dùng Đại Pháp Sinh Khắc : Sinh, khắc, chế, hóa,hình, xung, hợp, hại. thấy cũng đủ rồi.
Thưa anh Hjmama,Tí dương nhận nắm lệnh mới đáng sợ,vậy sau 30 của em là Nhâm Tý và Canh Tý đều có dương nhận,đúng ra phải dùng Sát khắc chế rồi,nhưng mà tình hình này dùng Sát cũng ko ổn,dùng Thực sinh tài,tài lại bị kiếp tài phá , Lá số của em thiệt là khó nhai quá chừng.

lesoi
15-12-15, 09:55
" quả nhiên Nhâm gặp Nhận dùng tốt, tránh dùng Mậu (sát). Lại "Mùa xuân mộc vượng hỏa tướng khí thủy bị tiết mà khô hạn..." vậy Nhâm tọa Tí chẳng phải là "nguồn" đấy sao. Tí dương nhận nếu nắm lệnh mới đáng sợ nếu không nắm lệnh thì nó cũng hưu tù như các hành khác thôi.
Tôi cảm ơn các bạn đã phân tích sâu cho mệnh này, rất vui vì đã lâu tôi cũng chưa được thảo luận như hôm nay, vì ai cũng bận bịu cuộc sống cả.
Mệnh này nếu xét kĩ thì chúng ta thấy:
+ Đại vận: Đinh Tị (22-32 tuổi); Lưu niên: Ất Mùi: lúc 28 tuổi. Thương quan Ất mộc sinh Chính Tài Đinh hoả. Đinh hợp Nhâm nhật chủ, Ất hợp Canh trụ giờ. Canh kim hư phù là hỉ thần (Ất có căn ở trong Mùi và Thìn hợp mất Canh kim dụng thần). Tị hình xuyên trụ Dần cung tháng (trong có chứa Thiên Tài Bính hoả là cha mệnh chủ, mà Bính hoả trong Dần lại bị KV). Mùi xuyên Tý.
+ Mệnh cung ở Mão: Xét theo 12 cung Mệnh thì Dần lại ở cung Tài bạch (Dần lại là KV).
Tổng hợp: Hỉ Dụng bị hợp trói, cung tháng là đại diện cung cha mẹ anh em ( kể cả bản thân) ở Tiên thiên tứ trụ. Trụ tháng ngày lại bị hình xuyên, kết hợp luận cùng lưu niên đại vận, cho thấy nếu sử dụng hoả thổ là kị thì kim thuỷ mộc là hỉ dụng, mộc bị hình xuyên cộng thêm KV chứng tỏ gia đình của mệnh chủ trong vận này gặp hoạ. Nhưng vì Nhâm nhật chủ có cường căn ở Tý cho nên mệnh chủ không bị gì, nhưng cha mất nhà tan.
Vậy thì các vận Canh Tân Thân Dậu phải là vận tốt.
Riêng về tình cảm vợ chồng, mệnh này chắc chắn là khắc vợ, vì Nhâm toạ Tý là Nhận, là Kiếp tài, Kiếp tài chắc chắn sẽ là cướp Tài tinh, Nhận Kiếp tài lại ở cung vợ và con cái. Vợ con khó mà có lực giúp mệnh chủ.

hoangdat
15-12-15, 10:22
Tôi cảm ơn các bạn đã phân tích sâu cho mệnh này, rất vui vì đã lâu tôi cũng chưa được thảo luận như hôm nay, vì ai cũng bận bịu cuộc sống cả.
Mệnh này nếu xét kĩ thì chúng ta thấy:
+ Đại vận: Đinh Tị (22-32 tuổi); Lưu niên: Ất Mùi: lúc 28 tuổi. Thương quan Ất mộc sinh Chính Tài Đinh hoả. Đinh hợp Nhâm nhật chủ, Ất hợp Canh trụ giờ. Canh kim hư phù là hỉ thần (Ất có căn ở trong Mùi và Thìn hợp mất Canh kim dụng thần). Tị hình xuyên trụ Dần cung tháng (trong có chứa Thiên Tài Bính hoả là cha mệnh chủ, mà Bính hoả trong Dần lại bị KV). Mùi xuyên Tý.
+ Mệnh cung ở Mão: Xét theo 12 cung Mệnh thì Dần lại ở cung Tài bạch (Dần lại là KV).
Tổng hợp: Hỉ Dụng bị hợp trói, cung tháng là đại diện cung cha mẹ anh em ( kể cả bản thân) ở Tiên thiên tứ trụ. Trụ tháng ngày lại bị hình xuyên, kết hợp luận cùng lưu niên đại vận, cho thấy nếu sử dụng hoả thổ là kị thì kim thuỷ mộc là hỉ dụng, mộc bị hình xuyên cộng thêm KV chứng tỏ gia đình của mệnh chủ trong vận này gặp hoạ. Nhưng vì Nhâm nhật chủ có cường căn ở Tý cho nên mệnh chủ không bị gì, nhưng cha mất nhà tan.
Vậy thì các vận Canh Tân Thân Dậu phải là vận tốt.
Riêng về tình cảm vợ chồng, mệnh này chắc chắn là khắc vợ, vì Nhâm toạ Tý là Nhận, là Kiếp tài, Kiếp tài chắc chắn sẽ là cướp Tài tinh, Nhận Kiếp tài lại ở cung vợ và con cái. Vợ con khó mà có lực giúp mệnh chủ.
Xin chân thành cảm ơn bác lesoi đã nhiệt tình luận lá số của em.Theo như lời bác nói thì vận Canh Thân Tân Dậu của em là tốt.Nhưng mà Vận Mậu ngọ và Kỉ Mùi của em xấu quá,đặc biệt là Kỉ Mùi quan sát hỗn tạp,Không biết e có sống qua 2 vận này hay không nữa ạ.Em bây giờ chỉ biết dùng hậu thiên để bổ cứu vận mệnh của em,như ngồi thiền,tụng kinh,giữ giới,làm bản thân trong sạch.
À theo em nghĩ yếu tố phong thủy cũng là trợ lực hóa giải rất mạnh,em chỉ đang thắc mắc là,vận mệnh của mình như vậy,thì mình dùng các thứ trên em đã nói có hóa giải được hay không,hay là dù áp dụng những điều như trên nhưng vận mệnh vẫn xui khiến ta quay theo đúng quỹ đạo của nó...

lesoi
15-12-15, 12:18
Xin chân thành cảm ơn bác lesoi đã nhiệt tình luận lá số của em.Theo như lời bác nói thì vận Canh Thân Tân Dậu của em là tốt.Nhưng mà Vận Mậu ngọ và Kỉ Mùi của em xấu quá,đặc biệt là Kỉ Mùi quan sát hỗn tạp,Không biết e có sống qua 2 vận này hay không nữa ạ.Em bây giờ chỉ biết dùng hậu thiên để bổ cứu vận mệnh của em,như ngồi thiền,tụng kinh,giữ giới,làm bản thân trong sạch.
À theo em nghĩ yếu tố phong thủy cũng là trợ lực hóa giải rất mạnh,em chỉ đang thắc mắc là,vận mệnh của mình như vậy,thì mình dùng các thứ trên em đã nói có hóa giải được hay không,hay là dù áp dụng những điều như trên nhưng vận mệnh vẫn xui khiến ta quay theo đúng quỹ đạo của nó...
Đó là phương pháp tốt nhất. Mệnh bạn quả thật là không may, nhưng tôi nghĩ các biện pháp trên là lâu dài, còn tốt nhất là phương hướng nhà cửa là rất cần thiết để thay đổi phong thuỷ, việc dời nhà cho thấy bạn đã có sự hộ vệ của đấng bề trên. Cho nên, ở trên tôi có nói hai trụ ngày và giờ ứng từ năm 37 tuổi trở lên, bạn sẽ nhờ âm phúc của tổ tiên để lại mà gánh vác chuyện gia đình về sau. Số bạn về sau tốt chứ không có xấu, bạn hãy yên tâm tu dưỡng, tôi nghĩ rằng "Trời không phụ lòng con người nếu có thành tâm. Hướng nhà bạn nên lưu ý Toạ Kỵ hướng Dụng", tức là lấy toạ độ Hướng phía trước theo Hợi Nhâm Tý là cung Khảm từ hướng lệch về phía Chính Bắc, Toạ hướng chính Nam.
Số bạn có căn tu, vì trong mệnh của bạn có Hoa Cái và không Vong + Tướng tinh. Nhân đây tôi nói thêm đôi chút về Thần Sát trong mệnh, các bạn nên nhớ là môn "Tử Vi Đẩu số" cũng là xem Thần Sát đấy, Manh phái Tử Bình vẫn lưu truyền phái Thần Sát vang danh đấy thôi.

hoangdat
16-12-15, 07:41
[QUOTE=lesoi;11230]Đó là phương pháp tốt nhất. Mệnh bạn quả thật là không may, nhưng tôi nghĩ các biện pháp trên là lâu dài, còn tốt nhất là phương hướng nhà cửa là rất cần thiết để thay đổi phong thuỷ, việc dời nhà cho thấy bạn đã có sự hộ vệ của đấng bề trên. Cho nên, ở trên tôi có nói hai trụ ngày và giờ ứng từ năm 37 tuổi trở lên, bạn sẽ nhờ âm phúc của tổ tiên để lại mà gánh vác chuyện gia đình về sau. Số bạn về sau tốt chứ không có xấu, bạn hãy yên tâm tu dưỡng, tôi nghĩ rằng "Trời không phụ lòng con người nếu có thành tâm. Hướng nhà bạn nên lưu ý Toạ Kỵ hướng Dụng", tức là lấy toạ độ Hướng phía trước theo Hợi Nhâm Tý là cung Khảm từ hướng lệch về phía Chính Bắc, Toạ hướng chính Nam.
Số bạn có căn tu, vì trong mệnh của bạn có Hoa Cái và không Vong + Tướng tinh. Nhân đây tôi nói thêm đôi chút về Thần Sát trong mệnh, các bạn nên nhớ là môn "Tử Vi Đẩu số" cũng là xem Thần Sát đấy, Manh phái Tử Bình vẫn lưu truyền phái Thần Sát vang danh đấy thôi.[/QUOTE/]
A đoán hay thật,e cũng nghĩ là sau năm 37t được hưởng phúc ông bà tổ tiên,Mộ ông nội em hiện nay là 139 độ,nằm ở quái Địa Thiên Thái là quái chính thần 9,tới năm 2024 sẽ là vận 9,sẽ bộc phát mạnh mẽ hỗ trợ con cháu,Nhà của e hiện tại cũng 10 độ Tọa Đinh hướng Quý.xin chân thành cảm ơn anh Lesoi

Hùng804
23-12-15, 11:23
Bạn tham khảo thêm chỗ này:
http://tubinhdieudung.net/showthread.php?34-Li%E1%BB%85u-Ph%C3%A0m-t%E1%BB%A9-hu%E1%BA%A5n-(Vi%C3%AAn-Li%E1%BB%85u-Ph%C3%A0m)
Nếu bạn được ở chỗ này, thì cả đời phát phúc.