PDA

View Full Version : Nhờ anh LeSoi và các bác luận giải giúp em với a

minhpro
11-12-15, 16:55
Em cũng nhiều lần đăng lá số nhưng mà cũng ít đc mọi người ngó tới ạ. Hôm nay em lại mạo muôi đăng lên mong các bác cho em chút lời vàng ngọc về lá số của em ạ. Mong đc các bác ngó tới.

-Em học ngân hàng, tốt nghiệp 2011, công việc làm lung tung thay đổi suốt, làm chân tay là nhiều.
-2010 ông nội mất, 2011 mẹ mất.
-hiện tại đang thất nghiệp

Em là Nam, sinh 21/12/1989 dương giờ ngọ ạ

http://tubinhdieudung.net/attachment.php?attachmentid=230&stc=1

Hjmama
13-12-15, 14:27
Tí, Nhâm thủy biển lớn không có ích cho ất mộc tại sao không dùng Thổ hợp với lực Hỏa mà khử nó đi (bỏ ấn dụng tài). Âm mộc ngũ âm tòng thế có gì là xấu hổ. Đại vận 5 ắt tòng thế Thương-Tài. Các bạn có ý kiến gì không?

minhpro
13-12-15, 22:46
dạ cháu cảm ơn bác Hjmama. hiện tại thì cháu ăn không ngồi rồi ạ, béo quay như heo cao 1m7 nặng hơn 73 cân rồi ạ. nặng nề lắm :d cháu cũng ứng tuyển mãi mà chả có chỗ nào gọi cả, người nhà thì giục lấy vợ :102:
Nhà cháu thì nói chung bình dân, thậm chí mấy năm qua còn kém hơn trở nên nghèo rồi a. không biết khi nào mới dễ thở hơn chút a, cháu cũng mún đi làm và cưới vợ rồi a.

Hjmama
18-12-15, 03:40
Bát tự này khó nhai, tôi nhiều lần tiếp cận mà vẫn chưa tìm được dụng thần thỏa đáng, mời các bác tiếp sức dùm.

minhpro
18-12-15, 21:43
Dạ cảm ơn bác Hjmama đã giúp em rất nhiều.Mong bác và mọi người luận giúp em với a :d

- ngoại hình của em đc nhận xét khá trắng trêo, thư sinh a. Em học không giỏi, thậm chí lớp 11 suýt đúp à. Được năm 2007 thì học khá lên và đỗ đại học. Em bị cận cả 2 mắt khá nặng. từ bé hay ốm vặt, người cứ vào trời lạnh là lại ho với viêm họng suốt, bây giờ đỡ hơn nhờ uống thuốc Đông Y a.

lesoi
20-12-15, 18:19
Lâu nay chúng ta cứ mãi dụng ngũ hành sinh khắc chế hóa để luận mệnh, nhưng lại ít để ý đến âm dương ngũ hành. Như Nhâm thấy Tý là Nhận, Bính thấy Ngọ là Nhận, cả hai thiên can hoán đổi Nhận.
Nhâm thấy Kỷ là đất cát hòa vào trong nước (Kỷ là thổ điền viên, là thấp thổ), Nhâm thấy Tý nước càng chảy xiết lan tràn, nếu không thấy Mậu thổ làm bờ đê ngăn chặn thì hậu quả khó lường. Tương tự, Bính là Thái dương gặp Ngọ thì lâm chỗ chiếu sáng mãnh liệt, khó mà ngăn. Nhâm gặp Bính thì tượng thái Dương phản chiếu, ánh sáng càng phổ chiếu khắp nơi, nhưng nếu gặp Kỷ Quý thì tượng bị che khuất ánh sáng (vì Kỷ là mây, Quý là mưa móc). Cho nên khi luận mệnh đều phải căn cứ theo tượng. Vì thuật số cũng là Tượng số mà ra.
Ở mệnh trên, Bính thấy Tị Ngọ là cực cường mạnh mà không phải vượng, bởi vì Ất sinh tháng Tý Quý thủy nắm lệnh. Ất thấy Nhâm Ấn sinh, lại sinh tháng Tý thủy là thân vượng ( không phải cực vượng, vì đã có Bính hỏa tiết khí). Bính Thương cường sinh Kỷ thổ Tài tinh. Lẽ ra nếu như địa chi ở trong mệnh không có tượng khắc chế hình phá thì ông bà cha mẹ làm ăn mua bán tốt. Nhưng Tý hình Mão, Ngọ phá Mão, Tý Tị khắc nhau, tượng trong gia đình không ổn.
Mệnh này thân cường vượng, lấy Thương tiết sinh Tài làm dụng. Nhưng rất tiếc đại vận một đường thẳng tuốt là Kim vận, vận Quan Sát lại sinh Ấn khiến nhật chủ càng vượng cho nên danh lợi bất thành. Đến vận hỏa, tiếc là can chi các vận lại không liên kết với nhau. Cho nên mệnh không tốt.
Kim vận sinh Nhâm thủy khắc chế Bính hỏa cho nên cận nặng; Cung vợ lại bị hai bên trụ tháng và trụ giờ hình phá cho nên đường vợ con cũng không tốt.
Mệnh là như vậy!

minhpro
21-12-15, 15:46
Dạ, em thành thật cảm ơn anh/bác LeSoi đã luận giúp em a :41: nhưng mà cũng hơi buồn bác ạ.

chung
23-12-15, 08:56
Hi anh lesoi,
Em có vài ý kiến về trụ này như sau:

Ất nhật chủ sinh tháng Tý==> nhật chủ vượng. Tuy nhiên,trụ giờ Nhâm Ngọ thiên khắc địa xung trụ tháng Bính Tý (Tý tọa không vong), tháng Tý thế thủy vượng==> Bính Thương hỏa bị khắc vô lực. Tý được giải không vong. Nhật chủ không được thủy sinh, chỉ bám víu ở Mão, Tý-Mão-Ngọ hình phá nhau==> Nhật chủ suy nhược.

Tý thoát không vong luận theo thiên ấn cách, nhật chủ suy nhược tượng như thân yếu mà thuốc tốt nên thiên ấn cách bại, dụng hỏa thổ hãm bớt thế thủy,trong trụ hỏa thổ vô lực nên buộc lòng dụng Ất mộc.

Về tính cách: Định hướng công việc thường không rõ ràng ( Tý tọa không vong), thường mang nặng tính đa nghi, hiếu thắng trong suy nghĩ. Lấy Ất mộc làm dụng mục đích sau này chọn công việc gì nên làm hết mình, bỏ qua những đắn đo, suy nghĩ tiêu cực.

minhpro
25-12-15, 22:27
Dạ cảm ơn anh chung đã luận giúp em. Em đi làm hay cãi và bật lại sếp lắm a :d bình thường ai cũng bảo là hiền nhưng mà lúc tức lên sẵn sàng cãi tay đôi với quản lý :x_x:
Bạn bè em cũng ko có nhiều, quen nhưng không thân a, chỉ thân với 1,2 người thôi a. Họ hàng cả nội ngoại e cũng ít khi hỏi thăm, mặc dù ko ghét gì các bác ý.

Năm 2008 e nhớ là bị ngã xe 1 lần khá nặng a.

minhpro
14-01-20, 15:02
Lâu nay chúng ta cứ mãi dụng ngũ hành sinh khắc chế hóa để luận mệnh, nhưng lại ít để ý đến âm dương ngũ hành. Như Nhâm thấy Tý là Nhận, Bính thấy Ngọ là Nhận, cả hai thiên can hoán đổi Nhận.
Nhâm thấy Kỷ là đất cát hòa vào trong nước (Kỷ là thổ điền viên, là thấp thổ), Nhâm thấy Tý nước càng chảy xiết lan tràn, nếu không thấy Mậu thổ làm bờ đê ngăn chặn thì hậu quả khó lường. Tương tự, Bính là Thái dương gặp Ngọ thì lâm chỗ chiếu sáng mãnh liệt, khó mà ngăn. Nhâm gặp Bính thì tượng thái Dương phản chiếu, ánh sáng càng phổ chiếu khắp nơi, nhưng nếu gặp Kỷ Quý thì tượng bị che khuất ánh sáng (vì Kỷ là mây, Quý là mưa móc). Cho nên khi luận mệnh đều phải căn cứ theo tượng. Vì thuật số cũng là Tượng số mà ra.
Ở mệnh trên, Bính thấy Tị Ngọ là cực cường mạnh mà không phải vượng, bởi vì Ất sinh tháng Tý Quý thủy nắm lệnh. Ất thấy Nhâm Ấn sinh, lại sinh tháng Tý thủy là thân vượng ( không phải cực vượng, vì đã có Bính hỏa tiết khí). Bính Thương cường sinh Kỷ thổ Tài tinh. Lẽ ra nếu như địa chi ở trong mệnh không có tượng khắc chế hình phá thì ông bà cha mẹ làm ăn mua bán tốt. Nhưng Tý hình Mão, Ngọ phá Mão, Tý Tị khắc nhau, tượng trong gia đình không ổn.
Mệnh này thân cường vượng, lấy Thương tiết sinh Tài làm dụng. Nhưng rất tiếc đại vận một đường thẳng tuốt là Kim vận, vận Quan Sát lại sinh Ấn khiến nhật chủ càng vượng cho nên danh lợi bất thành. Đến vận hỏa, tiếc là can chi các vận lại không liên kết với nhau. Cho nên mệnh không tốt.
Kim vận sinh Nhâm thủy khắc chế Bính hỏa cho nên cận nặng; Cung vợ lại bị hai bên trụ tháng và trụ giờ hình phá cho nên đường vợ con cũng không tốt.
Mệnh là như vậy!

Con cảm ơn thầy Lesoi đã luận cho con những lời rất sâu sắc và chí lý ạ. Hôm nay con ghé qua diễn đàn thấy thầy luận mục Cân tương hay quá, con kính mong thầy giải cho con bài lá số cân tương của con được không ạ, quả thật hiện tại hướng đi cuộc đời con còn nhiều rối ren mông lung quá ạ.

Mong thầy bỏ chút thời gian hồi đáp chỉ hướng giúp con ạ

lesoi
16-01-20, 09:16
Con cảm ơn thầy Lesoi đã luận cho con những lời rất sâu sắc và chí lý ạ. Hôm nay con ghé qua diễn đàn thấy thầy luận mục Cân tương hay quá, con kính mong thầy giải cho con bài lá số cân tương của con được không ạ, quả thật hiện tại hướng đi cuộc đời con còn nhiều rối ren mông lung quá ạ.

Mong thầy bỏ chút thời gian hồi đáp chỉ hướng giúp con ạ

Mệnh của bạn có phải là chồng tương lai của nick TUYETVU1 hay không?

minhpro
16-01-20, 09:44
Mệnh của bạn có phải là chồng tương lai của nick TUYETVU1 hay không?

Dạ đúng rồi ạ, đúng nick vk con đó ạ. Lúc con sinh ra thấy bố bảo khi đó đang giặt quần áo bảo là tầm giữa trưa ạ. Mong thầy chỉ điểm thêm cho con đc không ạ

sherly
16-01-20, 10:28
ất mộc sinh tháng tý thất lệnh, tọa lộc có nhâm thủy ấn tinh sinh trợ thành vượng. dụng hỏa hỷ thổ. nếu dụng kim hỷ canh không hỷ tân. thương quan là dụng thần, có thế vượng, sinh tài, số hợp với kinh doanh tự do, đất hỏa thổ có thể làm về kỹ thuật điện điện tử, sửa chữa điện thoại chẳng hạn. số này học hành bằng cấp cũng được nhưng không dùng.

minhpro
16-01-20, 12:30
ất mộc sinh tháng tý thất lệnh, tọa lộc có nhâm thủy ấn tinh sinh trợ thành vượng. dụng hỏa hỷ thổ. nếu dụng kim hỷ canh không hỷ tân. thương quan là dụng thần, có thế vượng, sinh tài, số hợp với kinh doanh tự do, đất hỏa thổ có thể làm về kỹ thuật điện điện tử, sửa chữa điện thoại chẳng hạn. số này học hành bằng cấp cũng được nhưng không dùng.

Dạ đúng là con đã học tốt nghiệp ngành kế toán ngân hàng nhưng ko dùng được ạ. Con hiện nay đang quyết tâm theo nghề yhct gia truyền của gia đình, nhà con làm đông y đến nay hơn 6 đời rồi ạ, cảm thấy mình khá hợp nghề này và châm cứu bác ạ.

Con cũng phân vân không biết phải giờ ngọ hay giờ tỵ vì bố con nói lúc đang giặt quần áo tầm 12h hơn nghe 1 bác sĩ viện sản đi qua báo con sinh ra rồi.

Mong các thầy/bác xem giúp con ạ. Con cảm ơn mọi người

sherly
17-01-20, 05:27
xác định giờ sinh thì phải trải qua nhiều chuyện có thành có bại thì mới dễ xác định bạn ạ.

lesoi
17-01-20, 07:33
Dạ đúng là con đã học tốt nghiệp ngành kế toán ngân hàng nhưng ko dùng được ạ. Con hiện nay đang quyết tâm theo nghề yhct gia truyền của gia đình, nhà con làm đông y đến nay hơn 6 đời rồi ạ, cảm thấy mình khá hợp nghề này và châm cứu bác ạ.

Con cũng phân vân không biết phải giờ ngọ hay giờ tỵ vì bố con nói lúc đang giặt quần áo tầm 12h hơn nghe 1 bác sĩ viện sản đi qua báo con sinh ra rồi.

Mong các thầy/bác xem giúp con ạ. Con cảm ơn mọi người

Tôi đã xem cho người vợ tương lai của bạn, trong đó có nói về bạn rồi.

minhpro
17-01-20, 08:12
Dạ, con cảm ơn các thầy ạ