PDA

View Full Version : Kính nhờ anh Lesoi;anh Hung;anh Letung giúp em một lần nữa được không.Em cảm ơn các anh rất nhiều.

ithieu
09-09-16, 21:00
Tứ trụ em Kiếp Tài nhiều. Đại vận Quý Mão Kiếp Tài Kình Dương nữa chắc em khắc Vợ dữ lắm phải không các anh. Khắc vợ ở đây là làm tổn thương vợ hay sao? Em rất ngại yêu vì nhiều lý do. Lá số tử vi cung thê em xấu quá.TKS các anh nhiều!

lesoi
11-09-16, 09:31
Mệnh này Đinh hỏa nắm lệnh, thấu 3 Đinh hỏa là tiết khí thái quá. Hỉ thấy Tý thủy ở trụ ngày, đây cũng là cung Thê. Nhưng Tài tinh là kỵ thần, vợ có tố chất tốt, nhưng vì Tài tinh là kỵ thần cho nên việc trợ giúp cho chồng là không nhiều. Trụ tháng Mùi xuyên phá Tý cung thê, hai đầu trụ năm giờ có Mão mộc hình Tý thủy. Chỗ này là nói mệnh khắc vợ là đúng. Thậm chí vợ và mẹ mình cũng không hợp. Nếu có lấy vợ, bạn nên ra sống riêng là hay nhất.
Mệnh này hay là ở trụ năm tháng có Đinh Mão, Đinh Mùi củng xuất ra chữ Hợi có Ấn tinh phù trợ nhật nguyên, dưới trụ ngày có Tý thủy trợ giúp. Bạn nên tránh hoạt động nhiều về hướng Nam, nên xoay chỗ ngũ về hướng Bắc để tránh hỏa khí trong người quá nặng.
Sang vận Quý Mão, lưu niên Kỷ Hợi năm 2019 bạn lấy vợ là hợp nhất.

ithieu
11-09-16, 22:17
Mệnh này Đinh hỏa nắm lệnh, thấu 3 Đinh hỏa là tiết khí thái quá. Hỉ thấy Tý thủy ở trụ ngày, đây cũng là cung Thê. Nhưng Tài tinh là kỵ thần, vợ có tố chất tốt, nhưng vì Tài tinh là kỵ thần cho nên việc trợ giúp cho chồng là không nhiều. Trụ tháng Mùi xuyên phá Tý cung thê, hai đầu trụ năm giờ có Mão mộc hình Tý thủy. Chỗ này là nói mệnh khắc vợ là đúng. Thậm chí vợ và mẹ mình cũng không hợp. Nếu có lấy vợ, bạn nên ra sống riêng là hay nhất.
Mệnh này hay là ở trụ năm tháng có Đinh Mão, Đinh Mùi củng xuất ra chữ Hợi có Ấn tinh phù trợ nhật nguyên, dưới trụ ngày có Tý thủy trợ giúp. Bạn nên tránh hoạt động nhiều về hướng Nam, nên xoay chỗ ngũ về hướng Bắc để tránh hỏa khí trong người quá nặng.
em cảm ơn anh. Trước giờ em cứ thắc mắc Tài Tinh là kị hay dụng vì em thấy tứ trụ em có 2 kình dương và căn nên Thân Vượng dụng Tài; mà đọc sách thì Giáp tháng Mùi hỏa nhiều phải điều hòa. Em đang thích bạn tuổi Đinh Mão và dự tính năm Mậu Tuất kết hôn ko biết đc ko. Số em tình duyên trước giờ lận đận lắm a. Em lại khó yêu nữa chứ.

lesoi
12-09-16, 09:32
Mão là Dương Nhận (kình Dương), nhưng lực Đinh hỏa quá mạnh tiết hết Ất mộc, chỉ sợ thân nhược không chịu nỗi. Thế cho nên mới cần thủy để khắc hỏa sinh thân, mới tốt.

ithieu
12-09-16, 21:15
Mão là Dương Nhận (kình Dương), nhưng lực Đinh hỏa quá mạnh tiết hết Ất mộc, chỉ sợ thân nhược không chịu nỗi. Thế cho nên mới cần thủy để khắc hỏa sinh thân, mới tốt.

E cảm ơn anh Lesoi nhiều.

lesoi
13-09-16, 19:34
Mệnh ithieu nếu tu tâm thật tốt, sau này phát dương mệnh học là tuyệt vời, nhất là từ 42 tuổi trở đi. Nhưng phải hết sức tu tâm, nhẫn nhịn coi chừng vận Tân Sửu ( 52 tuổi trở đi) dễ dính líu đến quan phi.

ithieu
13-09-16, 21:29
Mệnh ithieu nếu tu tâm thật tốt, sau này phát dương mệnh học là tuyệt vời, nhất là từ 42 tuổi trở đi. Nhưng phải hết sức tu tâm, nhẫn nhịn coi chừng vận Tân Sửu ( 52 tuổi trở đi) dễ dính líu đến quan phi.

Ý anh bảo em dễ tiếp thu huyền học hả anh. Em gì cũng tiếp thu nhanh nhưng lười học.Em có cảm giác ăn nhiều con nguyệt đức và nhị đức; em hay gặp may mắn và được nta giúp đỡ. hihi. Tks A!

lesoi
14-09-16, 13:02
Thiên Nguyệt nhị Đức cũng chỉ là cái phụ, cái chính vẫn là ngũ hành sinh khắc trong bản mệnh :emoticon-0134-bear:

nquytran
14-09-16, 14:57
anh zai cho em hỏi ? hiện giờ a làm gì , thu nhập kinh tế ra sao , gia đình giàu có không ... để em nghiệm lý chút.

MT.

ithieu
14-09-16, 22:21
anh zai cho em hỏi ? hiện giờ a làm gì , thu nhập kinh tế ra sao , gia đình giàu có không ... để em nghiệm lý chút.

MT.

Mình đang làm buôn bán sĩ lẻ, làm tự do, làm bên ngành điện tử loa amply gia đình sân khấu. Chưa ra cửa hàng. Đang mong có một cái cửa hàng để ổn định ^^. Mình bắt đầu kinh doanh năm Nhâm Thìn, trước đó rất khó khăn; càng về các năm sau khá lên chút.
Gia đình có 1 em trai ;ae rất thương nhau; có một em trai mất trong bụng mẹ. Ba mẹ về hưu. Ba và mẹ hay cãi nhau nhưng vẫn sống chung.Nhà cũng bình thường .
Mình hay được bạn bè người lớn tin tưởng giúp đỡ.
TKS bạn!

ngocvan
15-09-16, 00:25
Co phai em noi chuyen thu hut nguoi khac kg?em quen rat nhieu ban gai nhung cuoi cung em bi gay do vi nhung chuyen kg dau,nam nay va nam sau em nen lay vo,neu sang van sau anh so em kho lay vo

ngocvan
15-09-16, 00:43
So em bi vo nam quyen va vo em giup em rat nhieu,em lam ve dien tu la dung nghe vi em nhieu Dinh nen tanh ngao man,tu cao va co tai lanh dao nen thich lam tu do hon,

ithieu
15-09-16, 02:02
Co phai em noi chuyen thu hut nguoi khac kg?em quen rat nhieu ban gai nhung cuoi cung em bi gay do vi nhung chuyen kg dau,nam nay va nam sau em nen lay vo,neu sang van sau anh so em kho lay vo

Dạ anh nói e rất chính xác. Lúc còn trẻ em cũng tự cao, càng lớn em tu tâm nhiều hơn a.Chuyện tình cảm em quen nhiều là thật nhưng hay bị gãy đỗ vì chuyện không đâu, phần lớn là do e. Giờ em 30 tuổi rùi nên em rất trân trọng tình cảm nhưng không biết tình yêu có đc tốt hay không nữa?.
Em không hiểu bát tự e Tài Tinh là kị thần thì Tỷ Kiếp của e là hỉ thần thì sao e khắc vợ đc nhĩ?.Em đang quen cô bạn 30 tuổi đinh mão. Hihi.

Tks A!

ngocvan
15-09-16, 10:11
E kg co khac vo tai Giap vuong nen tanh em co chap nen kiem che lai, chi ngay va chi thang hai nhau=tinh cam de den de di kho giu duoc,em dang o van The tinh hop the cung=lay vo,qua van nay a nghi em kho lay vo,Ti kiep kg phai Hy than=can than ban be,em quen tuoi nao cung duoc vi ngay sinh va ngu hanh bat tu 2 nguoi kg khac nhau la lay duoc,nam sinh kg quan trong

ithieu
15-09-16, 11:27
E kg co khac vo tai Giap vuong nen tanh em co chap nen kiem che lai, chi ngay va chi thang hai nhau=tinh cam de den de di kho giu duoc,em dang o van The tinh hop the cung=lay vo,qua van nay a nghi em kho lay vo,Ti kiep kg phai Hy than=can than ban be,em quen tuoi nao cung duoc vi ngay sinh va ngu hanh bat tu 2 nguoi kg khac nhau la lay duoc,nam sinh kg quan trong

Em hay được người khác giúp đỡ. Đó không phải là Tỷ Kiếp hek anh. Em làm buôn bán được là do em gặp duyên và nhờ các anh lớn tuổi. Còn bạn bè em đa số là tốt. Em cảm ơn a!

lesoi
15-09-16, 12:31
Chào các bạn!
Bạn ngocvan đánh không có dấu khó xem quá, nhưng Ithieu xem được cũng giỏi thật.
Thực tế cho thấy, Thương quan tiết tú, nếu như Ấn vượng thì cách cục sẽ trở thành Thương Quan bội Ấn. Mệnh Ithieu sẽ dần dần tốt thôi.
Về tính cách do Thương quan tiết lộ tinh khí ra ngoài cho nên cực kỳ thông minh. Thương quan rất thích theo con đường nghệ thuật nhiều hơn làm công chức, đây là điều rất dễ nhìn ở thực tế. Thuyết minh thì lại càng tài tình. Cho nên cổ thư có nói: "Thông minh không gì qua Thương quan, lanh lợi không ai qua Thất sát" là vậy.
Mệnh Ithieu lộ ra rất rõ ràng, thân tiết sinh thái quá, rất cần bề trên (người lớn, trưởng bối, cha mẹ) và bằng hữu trợ giúp mới thành đạt được.

ngocvan
16-09-16, 14:22
Vay theo ban Le soi em nay ve hon nhan the nao?co lay vo duoc kg?hay chi co quen nhieu yeu nhieu cuoi cung kg duoc gi?

lesoi
16-09-16, 14:58
Theo tôi năm 2019 lưu niên Kỷ Hợi là có khả năng lấy được vợ.

ithieu
16-09-16, 15:56
Theo tôi năm 2019 lưu niên Kỷ Hợi là có khả năng lấy được vợ.
Em dự tính năm mậu tuất cưới vợ. Nghe anh nói buồn chút . chắc tình duyên em với tuổi đinh mão sắp có biến ^^

lesoi
16-09-16, 16:48
Năm Mậu tuất là Thiên tài không hợp nhật chủ. Năm Kỷ Hợi hợp Giáp nhật chủ, Hợi hợp Mão Mùi mộc nguyên cục, tỷ suất hợp hôn là rất cao.

ngocvan
16-09-16, 20:10
Nam Mau tuat van Quy mao lai o dau van nen toi nghi se co chuyen xay ra va dia chi tam hop Moc vuong=ban gai hop voi nguoi khac kho giu duoc,nam Dinh dau hop van Nham thin=lay vo se co con,em gap van the tinh den sao em kg lay vo,anh nghi qua van roi thi kho lay vo vi chi thang hai chi ngay=da so kho lay vo neu kg gap van the tinh den,em tin hay kg tuy em vi anh da xem nhieu bat tu,neu chi luu nien la pho the cung cung chi gap ban moi thoi,

ithieu
17-09-16, 17:42
Cảm ơn anh đã góp ý!

lesoi
17-09-16, 18:40
nam Dinh dau hop van Nham thin=lay vo se co con
Năm Đinh Dậu vẫn còn vận Giáp Thìn (chứ đâu phải Nhâm Thìn). Vì là mệnh âm nam mà.

ithieu
18-10-16, 18:53
Tứ trụ em Kiếp Tài nhiều. Đại vận Quý Mão Kiếp Tài Kình Dương nữa chắc em khắc Vợ dữ lắm phải không các anh. Khắc vợ ở đây là làm tổn thương vợ hay sao? Em rất ngại yêu vì nhiều lý do. Lá số tử vi cung thê em xấu quá.TKS các anh nhiều!

Hi các anh cho em hỏi ngu muội chút Vdụ như em quen tuổi Quý Dậu. Quý là dụng thần mà Dậu xung với Mão thì nó sẽ xảy ra ntn? ^^

ngocvan
19-10-16, 21:49
Lay vo kg phai xem nam sinh dau em.Nhat chu vuong duoc chi ngay sinh nen :1_kho lay vo;2-neu lay vo phai bi vo nam quyen.Khi vao van Quy-Mao:than cang vuong lai duoc sinh nen cang kho khan hon,em nen quen nguoi ban nao da dang do hay goa chong thi de hon

ithieu
19-10-16, 22:03
Lay vo kg phai xem nam sinh dau em.Nhat chu vuong duoc chi ngay sinh nen :1_kho lay vo;2-neu lay vo phai bi vo nam quyen.Khi vao van Quy-Mao:than cang vuong lai duoc sinh nen cang kho khan hon,em nen quen nguoi ban nao da dang do hay goa chong thi de hon

Dạ cảm ơn anh! Em thấy có bạn gái nào giúp đỡ em đâu ������. E toàn bị hao phí cho nữ ko ak anh mà chưa nhận đuợc một món quà. Chỉ có mẹ em giúp cho em thui. Huhu

lesoi
20-10-16, 19:20
Ithieu đưa lá số cùa người yêu em cho anh coi nào?

ithieu
20-10-16, 20:38
Ithieu đưa lá số cùa người yêu em cho anh coi nào?
Hix. Hiện tại chưa có người để gọi là yêu a LeSoi. Chỉ là quen biết mới 3 tháng. Em cũng mệt mỏi chuyện tình cảm nên e nói cô ấy ráng đầu năm 2018 cưới. Cô ấy bằng tuổi em lại từng trải qua mối tình đau khổ nên hay khó chịu, lúc vui lúc buồn giận vô cớ e. Tụi e lại cách nhau 450km nên khoảng cách càng ngày lớn. Cô ấy không biết ngày sinh của mình A.

Còn cô bé Quý Dậu hay nc vui voi e. Em hỏi a tham khảo hihi vì thấy tứ trụ cô bé 3 can quý, em 3 can đinh. Cô bé sinh 28/11/1993 dương lịch 4h chieu
Quý Dậu/Quý Hợi/ Quý Sửu/Canh Thân. Đây có phải thuộc nhuận hạ cách ko anh?

TKhanh
22-10-16, 00:33
Càn: Đinh Mão - Đinh Mùi - Giáp Tý - Đinh Mão

Ngoại hình đẹp, ngũ quan đoan chính, tách bạch rõ ràng, ngay ngắn. Tạng người đầy đặn, bước đi vững chãi, nhanh nhẹn. Có chân đi (thích di chuyển hoặc hay phải di chuyển). Có thể chân hơi nhỏ so với thân hình. Biết cách quản lí tiền bạc. Có bệnh tiêu hoá hoặc khí huyết dạng nhẹ (ví dụ chóng mặt, khó tiêu, khí huyết không đủ); có bệnh hô hấp (phổi). Hay suy nghĩ nhiều, mục đích suy nghĩ là toan tính, lên kế hoạch. Cuộc sống gắn với cái xe hoặc thích xe cộ. Xin lỗi, sức khoẻ tình dục có thể hơi kém hoặc cơ quan sinh dục có vấn đề nhỏ.

Quan hệ với bên nội kém hơn bên ngoại. Quan hệ họ hàng nhiều tranh chấp, buồn nhiều hơn vui. Họ hàng, bà con gần có nhiều người làm kinh doanh, kinh tế tốt, cũng có nhiều người được ăn học chứ không lêu lỏng. Khó nhờ vả được họ hàng bên nội.

Cha mẹ đã phản hồi rồi, không coi nữa.

Trong nhà có người nguyên cứu huyền học hoặc có tu theo đạo. Hoặc nếu không có thì tổ tiên gần có và hiện nay đang được thờ phụng trong nhà. Bản thân đã có trải nghiệm với thế giới tâm linh. Em có cảm giác có vị nào đi theo độ cho không? Bản thân có giác quan thứ 6 tốt. Mộ tổ ở nơi cao, khô nóng, đất khá khô cằn, có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ hoặc tiền tài của dòng họ. Giường của ba mẹ có thể bị ánh nắng (chứ không phải ánh sáng) chiếu vô trên giường. Nhà ba mẹ khá nóng, có nhiều tài liệu, giấy tờ, hơi bề bộn.

Trong công việc được lòng người lớn tuổi (đã phản hồi). Những người này thường là đàn ông, tiền bạc nhiều, của lộ 1 thì của ngầm cũng có 1. Công việc phù hợp với khả năng và tính tình, nhưng gặp nhiều khó khăn do môi trường mang lại, và cả thị phi. Trong công việc dễ bị gây thương tích nhỏ trên người.

Tính hơi lăng nhăng. Trong mối quan hệ với những người nhỏ tuổi hơn hoặc cấp dưới có nhiều va chạm, không thuận lợi. Mặc dù trong số những người này có người giúp mình kiếm tiền.

Anh em trong nhà không hợp tính với mẹ.

Tiền bạc tốt, quản lí được tiền bạc, ít khi nào trắng tay hết tiền. Ra ngoài đường bạn bè có thể làm cho mình bị hao tiền, hay hao tiền vì lễ nghĩa.

Đây là mệnh ổn, không có gì phải lo lắng. Cung thê tốt: tình cảm vợ chồng tốt, vợ phù hợp với mệnh số, có thể giúp ích cho mệnh số của mình. Vợ cũng giống như mình, là người có giác quan thứ 6 tốt, có khả năng đã trải nghiệm thế giới tâm linh. Vợ là người đầy đặn chứ không gầy, được gia đình bên vợ yêu thương, cuộc sống gia đình vợ khá hoà thuận, tuy nhiên sức khoẻ vợ hơi kém 1 chút, có thể đã từng chết hụt. Ông bà bên vợ có người mất sớm.

ithieu
22-10-16, 11:23
Càn: Đinh Mão - Đinh Mùi - Giáp Tý - Đinh Mão

Ngoại hình đẹp, ngũ quan đoan chính, tách bạch rõ ràng, ngay ngắn. Tạng người đầy đặn, bước đi vững chãi, nhanh nhẹn. Có chân đi (thích di chuyển hoặc hay phải di chuyển). Có thể chân hơi nhỏ so với thân hình. Biết cách quản lí tiền bạc. Có bệnh tiêu hoá hoặc khí huyết dạng nhẹ (ví dụ chóng mặt, khó tiêu, khí huyết không đủ); có bệnh hô hấp (phổi). Hay suy nghĩ nhiều, mục đích suy nghĩ là toan tính, lên kế hoạch. Cuộc sống gắn với cái xe hoặc thích xe cộ. Đúng hết a. Xịn lỗi sức khoẻ tình dục có thể hơi kém hoặc cơ quan sinh dục có vấn đề nhỏ. ( Vấn đề nì em chưa biết ^^)

Quan hệ với bên nội kém hơn bên ngoại. Quan hệ họ hàng nhiều tranh chấp, buồn nhiều hơn vui. Họ hàng, bà con gần có nhiều người làm kinh doanh, kinh tế tốt, cũng có nhiều người được ăn học chứ không lêu lỏng. Khó nhờ vả được họ hàng bên nội. dạ đúng.

Cha mẹ đã phản hồi rồi, không coi nữa.

Trong nhà có người nguyên cứu huyền học hoặc có tu theo đạo ( Bà Nội e). Hoặc nếu không có thì tổ tiên gần có và hiện nay đang được thờ phụng trong nhà. Bản thân đã có trải nghiệm với thế giới tâm linh. Em có cảm giác có vị nào đi theo độ cho không( Nghe nta nói e có 2 người âm đi theo)? Bản thân có giác quan thứ 6 tốt (dùng a).Mộ tổ ở nơi cao, khô nóng, đất khá khô cằn, có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ hoặc tiền tài của dòng họ. Giường của ba mẹ có thể bị ánh nắng (chứ không phải ánh sáng) chiếu vô trên giường. Nhà ba mẹ khá nóng, có nhiều tài liệu, giấy tờ, hơi bề bộn.(dạ ko đúng).

Trong công việc được lòng người lớn tuổi (đã phản hồi). Những người này thường là đàn ông, tiền bạc nhiều, của lộ 1 thì của ngầm cũng có 1. Công việc phù hợp với khả năng và tính tình, nhưng gặp nhiều khó khăn do môi trường mang lại, và cả thị phi. Trong công việc dễ bị gây thương tích nhỏ trên người.(đúng a)

Tính hơi lăng nhăng. Trong mối quan hệ với những người nhỏ tuổi hơn hoặc cấp dưới có nhiều va chạm, không thuận lợi. Mặc dù trong số những người này có người giúp mình kiếm tiền.(đúng a)

Anh em trong nhà không hợp tính với mẹ.( tụi em hợp tính me, không hợp tính ba).

Tiền bạc tốt, quản lí được tiền bạc, ít khi nào trắng tay hết tiền. Ra ngoài đường bạn bè có thể làm cho mình bị hao tiền, hay hao tiền vì lễ ..dạ vâng^^

Đây là mệnh ổn, không có gì phải lo lắng. Cung thê tốt: tình cảm vợ chồng tốt, vợ phù hợp với mệnh số, có thể giúp ích cho mệnh số của mình. Vợ cũng giống như mình, là người có giác quan thứ 6 tốt, có khả năng đã trải nghiệm thế giới tâm linh. Vợ là người đầy đặn chứ không gầy, được gia đình bên vợ yêu thương, cuộc sống gia đình vợ khá hoà thuận, tuy nhiên sức khoẻ vợ hơi kém 1 chút, có thể đã từng chết hụt. Ông bà bên vợ có người mất sớm.

Em cảm ơn anh TKhanh nhiều!

TKhanh
22-10-16, 16:12
Vận Mão em sẽ có khó khăn về cuộc sống lẫn hôn nhân. Em cẩn thận 1 chút.

Nếu em có thời gian, nhờ em cung cấp thêm thông tin về mộ phần của dòng họ được không? Có ai trong số bà con gần bị lạc mất mộ không? Cám ơn em.

ithieu
22-10-16, 16:35
Mộ ông nội e bị nước xoáy. Bà nội và bà e ko xác định đc vị trí mộ vì lúc đó chôn thời chiến tranh a.
Vận sắp tới sao ko tốt a TKhanh

TKhanh
22-10-16, 19:50
À, ra là mộ ông nội, anh cứ nghĩ bà con hơi xa 1 chút. Còn 1 ngôi mộ mất nữa ngang hàng với em, mà em đã nói mẹ em bị 1 lần lưu thai nên chắc đã ứng vô đó rồi. Còn các mộ của các cụ còn lại địa điểm và tình trạng như thế nào em? Anh đang nghiệm lý phần âm phần của lá số bát tự nên cần nhiều thông tin. Em thấy tiện thì cho biết, còn nếu là việc riêng thì không nói cũng không sao.

Vận Mão không tốt vì Mão vận cùng với Mão thời hình 1 Tý nhật. Thêm nữa, 3 Mão tranh 1 Mùi, nên Mùi nguyệt không giữ nổi Mão niên, tức là sẽ xảy ra tình trạng 3 Mão hình 1 Tý. Vận lại thấu Quý vừa sinh Giáp, vừa bị hoả tổn. Thành ra thuỷ bị tổn hại tại cả địa chi lẫn thiên can, coi như là bị khử khá triệt để. Ứng vào mẹ, vợ, tiền bạc, sức khoẻ của em và quý nhân; tuỳ lưu niên mà nó ứng với cái gì.

ithieu
22-10-16, 20:30
À, ra là mộ ông nội, anh cứ nghĩ bà con hơi xa 1 chút. Còn 1 ngôi mộ mất nữa ngang hàng với em, mà em đã nói mẹ em bị 1 lần lưu thai nên chắc đã ứng vô đó rồi. Còn các mộ của các cụ còn lại địa điểm và tình trạng như thế nào em? Anh đang nghiệm lý phần âm phần của lá số bát tự nên cần nhiều thông tin. Em thấy tiện thì cho biết, còn nếu là việc riêng thì không nói cũng không sao.

Vận Mão không tốt vì Mão vận cùng với Mão thời hình 1 Tý nhật. Thêm nữa, 3 Mão tranh 1 Mùi, nên Mùi nguyệt không giữ nổi Mão niên, tức là sẽ xảy ra tình trạng 3 Mão hình 1 Tý. Vận lại thấu Quý vừa sinh Giáp, vừa bị hoả tổn. Thành ra thuỷ bị tổn hại tại cả địa chi lẫn thiên can, coi như là bị khử khá triệt để. Ứng vào mẹ, vợ, tiền bạc, sức khoẻ của em và quý nhân; tuỳ lưu niên mà nó ứng với cái gì.

em chỉ biết bà nội bà ngoại thôi anh. ông nội mất lúc em chưa sinh ra và phía họ hàng nhà ông nội từ trước giờ nhà em cũng chưa gặp. Em nghe nói ông cố em chôn ngoài đảo.Bà Nội em mất năm Quý Tị. Ba mẹ em đi xem người ta nói em có người âm đi theo phù hộ (Một người lớn tuổi và một người nhỏ tuổi ). Nhà ba mẹ em có đang cúng thờ đứa em kế của em mất trong bụng mẹ a.
Theo như anh nói thì chi Mão em là kỵ thần hek anh. Thân em nhược thì cần phải trợ giúp mà lại bị cái vụ hình nì ^^.Tks A!

TKhanh
23-10-16, 00:38
Cám ơn em đã phản hồi nhé. :)

ithieu
23-10-16, 09:43
Cám ơn em đã phản hồi nhé. :)

Hi. Số em có con được không anh. Em thích trẻ con quá ^^

ithieu
03-02-18, 00:47

Xin chào anh Lesoi và mọi người!

Trải qua gần hết năm 31 tuổi xung thái tuế nhìn nhận lại thì thấy năm nì đối với e tốt . Em hiện tại vẫn là buôn bán mặt hàng điện tử, năm nay bán online tự thân một mình
không thuê người cũng lời được khoảng 400tr .

Năm Đinh Dậu xui tháng 11 âm lịch bỏ 50tr chơi bitconnect chưa được nữa tháng sập sàn ^^ và dính một vài lần xui chủ yếu mất tiền nhưng nhỏ.

Năm Đinh Dậu em ko bị mấy bệnh về đường phổi như năm Bính Thân. Bênh tật cũng không có lun.

Nhìn như vậy có phải năm nì là bản lề cho mấy năm sau e phát triển thêm không anh Lesoi và tứ trụ em nghĩ chắc thuộc cách Thương Quan sinh Tài? vì e thấy em không giỏi gian gì buôn bán nhưng em cảm thấy có gì đó hay gặp may trong buôn bán lắm.

MONG ĐƯỢC ANH LESOI HỒI ÂM! THANKS A!

lesoi
03-02-18, 02:37
Em đã chuyển vận tốt rồi, cứ an tâm mà làm ăn thôi.

ithieu
03-02-18, 22:27
---------------- xoá

sherly
04-02-18, 22:07
Đinh mão - đinh mùi- giáp tý - đinh mão
Thân vượng, thấu đinh là thương quan tiết tú cách. Dụng thổ hỷ hoả, kim cũng được.
Công việc của bạn tốt lên từ vận thìn nửa cuối đại vận.
Hợp với cha, anh và sau này là con trai. Rất không hợp tính nữ.

ithieu
08-02-18, 20:10

Hi anh Lesoi. Em thấy mẹ em vơi bạn gái e có vẽ không hợp nhau. Bạn gái e ở xa cũng không giúp được gì e . TkS anh