PDA

View Full Version : Kính nhờ các bác xác định giúp dụng thần! Mệnh e có phải rất khó khăn về hôn nhân???

Tieudao
01-10-16, 18:05
.................................................. ...................

ithieu
04-10-16, 10:21
Em nghĩ dụng thần là tỷ kiếp. Hoả quá nhiều. Đuoc mỗi chi hợi mà bị Tị xung.Pk các AC!

Tieudao
04-10-16, 20:33
Cám ơn anh ithieu đã quan tâm và có lời tư vấn!
Em thấy trong mệnh, hỏa đúng là rất vượng, vừa đắc lệnh vừa được dần mộc tương sinh.
Thủy tuy thất lệnh, nhưng Quý tọa Hợi là tự vượng, lại được tỷ kiên, kiếp tài kề bên trợ giúp, nên em nghĩ thủy thất lệnh nhưng vẫn mạnh!Nên em nghĩ thân vượng, tỉ kiếp nhiều lấy quan sát làm dụng. Nhưng do trình tử bình còn thấp nên ko biết là đúng hay sai! Xin các cô, bác, anh, chị xem giúp!
Cũng bởi công việc của em gặp rất nhiều trắc trở, em không biết nên làm công việc gì là thích hợp, nếu xác định được đúng dụng thần thì sẽ có cơ sở để chọn lựa.
Nếu quả thực dụng thần của em là Kim hoặc thủy thì số em còn gian truân quá, phía trước toàn là tài, quan, sát, ko biết có sống được đến vận Canh Tý ko?? Hu..hu...
Rất mong các cô, bác, anh, chị và các bạn bớt chút thời gian tư vấn giúp em với ạ!
Em xin chân thành cám ơn!

DangHuyA
06-10-16, 21:39
Năm nay bạn có đổi nhà, sửa nhà, di chuyển xa, bị đau chân trái? Bạn là người rất kỹ trong chi tiêu, khả năng kiểm soát tiền bạc rất tốt, ghi chép tỉ mỉ chi tiết, công việc luôn cảm thấy áp lực lo lắng nếu kế hoạch không đc thực hiện đúng tiến độ?

Tieudao
06-10-16, 22:43
Cám ơn anh DangHuyA đã quan tâm! Em xin phản hồi lại thông tin như sau ạ.
Năm nay em không có đổi nhà, sửa nhà, hay bị đau chân trái, di chuyển thì chỉ không đi xa quá 35Km so với nhà.Còn phần luận đoán
:
Bạn là người rất kỹ trong chi tiêu, khả năng kiểm soát tiền bạc rất tốt, ghi chép tỉ mỉ chi tiết, công việc luôn cảm thấy áp lực lo lắng nếu kế hoạch không đc thực hiện đúng tiến độ? thì hoàn toàn chính xác! Xin anh xác định giúp em dụng thần với ạ! Anh thấy có gì đặc biệt thì tư vấn giúp e với! Em xin cám ơn anh!

DangHuyA
06-10-16, 23:11
Dụng Thần là Ất, ko có ất dùng Giáp, phúc đức tổ tiên, mộ tổ bên nội.
Thân nhược yếu ớt lại có thằng ăn cắp kế bên, ko giử nổi tiền bạc đâu, tài thì lộ mà không có Thất Sát hộ vệ tỷ kiên thì cứ ngời ngời thế kia, bạn bè đến toàn vì tiền, hết tiền lại chả thấy bạn đâu.
Lời khuyên là tìm 1 người chủ tốt mà theo, nên hoạt động trong ngành bds chuyên về hệ thống phục vụ.

Tieudao
07-10-16, 12:37
Cám ơn anh DangHuyA rất nhiều!
Xin anh cho em hỏi thêm chút ạ:
-Em thân nhược nếu dùng Ất, Giáp có sợ bị tiết khí khiến càng nhược thêm ko ạ? Thân nhược sao không dụng kim thủy hả anh?
-Nếu dụng thần là Ất, Giáp vậy em làm về đồ mộc là hợp phải không anh?

DangHuyA
07-10-16, 13:42
Bài của Vương Khánh tiên sinh đã được dịch 4 năm nay rồi mà không thấy ai đọc .Suy vượng pháp đã làm mụ mị hết cả một thế hệ, ở Đại Lục không ai biết luận mệnh, câu này có vẻ ngày càng rõ ở ta. Khi luận mệnh ai cũng chăm chăm vào việc cân ngũ hành mà không bao giờ nhìn đến hiệu năng dụng pháp của dòng khí chảy trong bát tự, vậy nên các manh nhân chẳng ai cần đến suy vượng hay cách cục mà luận sắc bén. Trích Thiên Tuỷ của Lưu Bá Ôn cũng bị chú sai hoặc bị lừa qua một ý khác đơn điệu và tầm thường.

Trích Thiên Tuỷ ngay trong phần Thiên Can luận đã có rất nhiều kiến thức thâm sâu trong đó rồi.

"Giáp mộc sâm thiên, thoát thai yếu hoả, xuân bất dung kim, thu bất dung thổ. Hoả si thừa long, thuỷ đằng kị hổ. Địa nhuận thiên hoà, thực lập thiên cổ"

" Ất mộc tuy nhu, Khuê dương giải ngưu. Hoài đinh bão bính, khoá phượng thừa hầu, hư thấp chi địa, kị mã diệt ưu. Đằng la hệ giáp, khả xuân khả thu"

Giáp ất nếu đem luận là dương âm mộc không thì gần như mất đi hoàn toàn những tính chất đặc trưng của giáp và ất. Nhìn vào đoạn phú trên ta thấy giáp hợp hạ đông, ất hợp xuân thu. Chỉ trong bộ giáp ất là đã có 4 mùa trong đó, dòng chảy của khí đã vận hành, ấy thế mà cứ ghép thập thần vào làm loạn lên dòng chảy của thập can.

Vậy luận mệnh cần cái tâm sáng suốt, nhằm tách được hạt gạo ra khỏi đống rơm rạ, đừng chỉ suy hay vượng mà định dụng hỷ kỵ.

Tieudao
07-10-16, 19:45
Em mới tìm hiểu tử bình, nên chưa nắm rõ được cách luận giải! Cứ bị ám ảnh bởi cái thuyết thân vượng, thân nhược!
Cám ơn anh DangHuyA đã cảnh tỉnh! Xin anh có thể chỉ dẫn cho em cách tìm hiểu về tử bình ko ạ?
Em nên đọc tài liệu nào để có được đường lối đúng đắn trong nghiên cứu tử bình thưa anh???

DangHuyA
07-10-16, 22:45
Trích Thiên Tủy, tam mệnh thông hội, cùng thông bảo giám, nguyệt đàm phú, manh phái thêm thao tác chọn lọc lại.

Nhìn danh sách là thấy toàn kinh điển, cứ thế mà theo, tự học thì 10 đến 20 năm, có thầy thì 2 năm sẽ khán mệnh cho mình, nếu có căn cơ thì 3 tháng là khán mệnh bản thân rõ ràng và rành mạch, 2 năm thực tập sẽ là thầy giỏi.

Tieudao
08-10-16, 14:40
...........................