PDA

View Full Version : Nhờ tìm dụng thần

Sticky
22-02-18, 09:57
Năm mới chúc mọi người trong diễn đàn mạnh khoẻ, công việc tấn tới, nhân đây em nhờ anh lesoi chỉ điểm cho bát tự sau nên lấy dụng thần là gì ạ
Nữ sinh 30/05/1991 giờ thìn.
Bát tự : Tân Mùi, quý tị, canh tý, canh thìn.

lesoi
22-02-18, 11:08
Nữ sinh 30/05/1991 giờ thìn.
Bát tự : Tân Mùi, quý tị, canh tý, canh thìn.

Mệnh này của bạn hay là của ai? Tôi nhớ trước đây tôi có xem mệnh cho bạn là nam sinh ngày 5.7.1989, lúc 13h30 mà!

Sticky
22-02-18, 11:39
Dạ, đây là tứ trụ bạn thân em, em đã đăng ký tài khoản mới cho bạn nhưng chưa kích hoạt được, nên bạn em có nhờ dùng chung tài khoản này để hỏi. Việc này có không đúng thể lệ, mong anh xem xét.

lesoi
22-02-18, 11:52
Việc này có không đúng thể lệ, mong anh xem xét.
Việc này cũng không phải là vấn đề lớn. Tuy nhiên, để xem mệnh cho chính bản thân là hay hơn, có rất nhiều lý do vì người ta không muốn mình biết về họ quá nhiều, đây là điều tế nhị. Còn nếu đã được sự đồng ý thì không có vấn đề gì lo ngại.

Sticky
22-02-18, 12:04
Cám ơn anh đã phản hồi, em nhận được đồng ý về việc xem bát tự, em cũng phân tích bát tự này nhưng kiến thức chưa đủ nên nhận định không rõ ràng, theo anh bát tự này có phải thân nhược không ạ ?

lesoi
22-02-18, 12:43
Mệnh này Canh Tý nhật nguyên, trụ giờ Canh Thìn ám củng chữ Thân, hội thủy, trụ tháng lộ Quý sợ thủy đa kim trầm, thân hơi nhược.
Vận Bính Thân (22-32 t), năm Mậu Tuất là 28 tuổi. Bính hợp Tân theo thủy, mà không sinh Mậu. Mậu hợp Quý tọa Tỵ theo hỏa. Thủy hỏa bất tương dung, dễ phát sinh thị phi.
Muốn thông quan thủy hỏa cần có mộc tinh làm thông quan, nhưng Tỷ Kiếp nhiều, hành vận về sau không thấy mộc. Trong mệnh mộc lại suy, không lộ ra thiên can.
Vận Đinh Dậu (32-42 t) là tốt nhất, nhưng tiếc là Quý thủy vượng khắc phá Đinh hỏa, trụ giờ lại là Canh kim sinh Quý thủy, mệnh này khó mà nói phát phú phát quý được.
Cung Phu thê Tý bị Mùi hại, Tý gặp Tị là tuyệt. Thương quan vượng thì đối với chồng là bất lợi.

Sticky
22-02-18, 12:59
Cám ơn anh phản hồi, vậy có thể xác định dụng thần là mộc, hỷ thần thổ, thuỷ là kỵ thần. Mệnh này với ngũ hành thuỷ, hoả như là trên đe dưới búa, vậy nên tinh thần dễ căng thẳng. Em mệnh hoả siêu vượng không hiểu vì sao lại gắn bó với mệnh tạo này khá lâu, có lẽ do mệnh em khuyết thuỷ.

cocacola
22-02-18, 19:59
Hế nhô bác Sticky Rice ^^. LS tui và ông khá giống nhau mà ông có gấu còn tui vẫn F.A buồn quá haha.

lesoi
23-02-18, 07:18
Em mệnh hoả siêu vượng không hiểu vì sao lại gắn bó với mệnh tạo này khá lâu, có lẽ do mệnh em khuyết thuỷ.
Bạn nên cẩn thận khi nói chuyện này với bạn gái, phải giữ kín chuyện này. Tình duyên là có duyên phận, số phận mỗi người đều có, vì vậy đừng có thái độ không tốt đối với người bạn của mình.
Thú thật với bạn, mệnh nữ có nhật nguyên Canh Tý đa số là khắc khe và hay soi mói chuyện của người khác. Nhưng họ vẫn có những đặc tính tốt riêng của họ, thường là họ quả đoán, và biết kiếm tiền. Nhưng lúc nào cũng muốn làm chủ và muốn mọi người phải tuân theo ý định của mình, cho nên khiến cho mọi người rất khó chịu và dễ gây xích mích. Cho nên có dấu hiệu khắc phu và con cái gian nan.
Lẽ ra tôi không nên nói những điều này, đây là vấn đề cấm kỵ trong luận mệnh khi nói cho người khác biết về nhược điểm của một người.
Người sinh ngày Canh Tý, bất luận nam nữ, cùng người thuộc tuổi Sửu, tuổi Hợi, có thể hợp tác cầu tài. Mọi người cùng ở với nhau, ở phương pháp cầu tài như thế nào, có thể khởi đến tác dụng tốt. Hoặc cùng người thuộc tuổi Thân, tuổi Thìn, cũng có thể cùng nhau hợp tác cầu tài.
Đây cũng là phương pháp hoá giải cái khó trong bản mệnh người sinh ngày Canh Tý.

Sticky
23-02-18, 09:03
Dạ em cũng là người tìm hiểu mệnh lý, bản thân cũng biết nhân vô thập toàn. Người nhật nguyên Canh Tý khắc nghiệt vậy nhưng đáng thương là hơn, ý muốn của em phân tích bát tự cũng là để bổ cứu mệnh này. Chẳng giấu gì anh, bọn em là bạn cũng 4 năm, mới thành đôi gần đây, tâm tính có gây gian nan cho chuyện tình cảm, nghe anh chỉ điểm để tỏ tường mà bước tiếp chứ không vì thế mà bỏ cuộc. Nhân duyên khó tìm, xứng đáng thì có gian khổ cũng thấy vui vẻ. Em thấy trong bão tố có yên bình, vì vậy vẫn giữ lòng mình mà xây dựng tiếp câu chuyện cả hai.

Sticky
23-02-18, 09:36
Khác nhau một chữ ngọ và dần, đôi khi cho người khác cơ hội cũng là cho mình cơ hội, tôi nghĩ thế

cocacola
24-02-18, 11:24
đồng ý, tính cách ông có vẻ trầm tĩnh và trưởng thành hơn tui. Tui giờ còn ham chơi và trẻ con lắm haha, chả có ý định lập gia đình hay có vợ con gì cả, chỉ thích có bồ hoặc tình nhân thôi (mặc dù hiện giờ vẫn chưa có :)) ).

Sticky
25-02-18, 10:45
Cứ thành thật, sống vui vẻ với chính mình ông ạ, năm mới chúc ông may mắn, mạnh khoẻ.