PDA

View Full Version : Kính nhờ xem bát tự

cocacola
23-12-18, 00:57
Acc của cháu là MarkHoll chưa kích hoạt nên mượn nhờ acc của bạn cocacola để đăng bài.
Kính mong các bác các chú, anh chị trên 4um xem tổng quát và giúp giải đáp 1 số băn khoăn:
Dần Ngọ hợp hóa Hỏa cục, Dần Tỵ hại, Ngọ Ngọ tự hình. Đây có tính là tham hợp quên hình?
Hỏa có khí thế. Tuy nhiên Kỷ thổ thấu can, đắc lộc triều nguyên, Giáp Kiêu thấu Can ở xa Kỷ Thổ ko có nguồn sinh, đây có phải Thương quan phối Ấn?
Mệnh này có tòng Tỷ Kiếp?
Cháu quan tâm nhất là vấn đề hôn nhân, Nhật chi có phải hỷ dụng?
Hành Tài vận, có thể dụng Tỷ Kiếp đoạt Tài mà qua vận?
Vận 53-62, Dần Thân xung phá Không Vong, cát hung thế nào?
1 chút về cá nhân:
+Từ bé đến ĐH, học giỏi, có giải nhưng ko đến tầm Quốc gia.
+Gia đình cha mẹ hòa thuận, trung lưu
+Năm 2010, do hoàn cảnh nên định hướng nghề nghiệp bị mất, phải chuyển học ngành khác từ đầu.
+Đại vận Quý Hợi công việc chuyển liên tiếp, năm 2018 chuyển việc 3 lần, mỗi lần đều tốt lên. Tổng kết cả năm thoát Tài
https://lyso.vn/lasotutru.php?lid=VUSCYV2D&act=xem
http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2018/VUSCYV2D.jpg (http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2018/VUSCYV2D.jpg)

laixing
07-01-19, 00:05
Chào MarkHoll,

theo mình những nhận định của bạn là đúng, mệnh bạn mộc hoả toàn cục, sinh tháng Dần hợp Ngọ hoả cục lại không có Tài Quan tiết khí nên là Viêm Thượng cách. Xem Tài Quan là Kỵ thần, Thương Quan ở chi năm có gốc, nên tính tình mạnh mẽ, tuổi nhỏ tài vận của gia đình gặp khó khăn, đến 13 tuổi thì gia cảnh khá lên. Từ nhỏ đến 22 tuổi là vận ấn nên bạn học giỏi, nhưng đến 18 tuổi thì bạn chọn nhầm nghề học đại học, đến nay vẫn bấp bên, đến năm 38 tuổi sự nghiệp mới ổn định, nhưng tài vận lại khó khăn. Nên chú ý các năm 42 43 và 52 53 dể bị bệnh nặng, chú ý giữ sức khoẻ thì có thể thọ.

Chi ngày là Ngọ, nên bạn có vợ tốt, danh giá, lại tài giỏi, hoặc là sinh trong gia đình giàu có hoặc là giỏi kiếm tiền. Hổ trợ rất tốt cho bạn, vợ bạn cùng cha mẹ hợp nhau, bạn thương vợ và cũng chiều vợ. Có khả năng là bạn với vợ sẽ ở riêng và qua lại nhiều với nhà vợ.

Đại vận 53 - 63 Canh Thân phá Dần, mà Dần là dụng thần, Canh Thân là Tài kỵ thần, không phải là đại vận tốt.

Trụ giờ là Giáp Ngọ đều là dụng thần, nên con cái có tài có hiếu.

Một vài lời chia sẽ, chúc bạn năm mới vui vẻ nhiều sức khoẻ.

cocacola
07-01-19, 18:08
Em chân thành cảm ơn anh laixing.
Chúc anh năm mới hạnh phúc may mắn.
Anh chỉ ra thời điểm quả thật rất chính xác.
+Năm 13 tuổi gia đình em kinh tế khá lên. Tuy nhiên, cũng năm đó, bố em bị tai nạn gãy chân.
+Năm 18 tuổi, em chọn 1 ngành. Năm 19 tuổi phân ngành, theo tư vấn của gia đình nên đã lựa ngành khác. Năm 23 tuổi thì định hướng đó bị đứt nên vừa đi làm vừa học lại. Đến nay theo ngành CNTT định hướng ban đầu. Công việc chuyển đi chuyển lại nhiều. Hết 2018 thấy đã ưng nên có vẻ ổn định dc (đại vận Thủy Quan Sát nên ko dám khẳng định).
+Em hỏi về vk vì Hỏa Thổ dồn nén, mồm miệng khô ko giỏi tán gái, tán ai cũng xịt nên phân vân có lấy dc vk hay ko chứ chưa nói tốt thế =))
+Em sinh ngày Âm Dương Lệch nên sợ rằng nhà vk ko khoái em lắm.

laixing
08-01-19, 15:45
Chào Markholl,

Mệnh bạn vốn thiếu thuỷ, gốc của sự nghiệp không có, nên sự nghiệp mới thường bấp bên như vậy. Đại vận thuỷ là kỵ thần là tất nhiên sẽ có bấp bên. Nhưng bạn chọn CNTT là đúng ngành, nên chỉ là khó thăng tiến chứ không đến nổi phải đổi việc.

Về vợ Tài còn gốc ở năm yếu, bạn không dể gặp được người yêu. Người yêu hoặc là người khác dân tộc hoặc là xa quê bạn. Về âm dương lệch cũng không đáng lo. Bạn dụng thần mộc hoả chỉ cần biết nghĩ cho người khác, cư xử đúng mực thì tất được người thương. Mà theo bát tự mình thấy người ta mới gặp thì có lẽ không thích bạn lắm. Nhưng khi tiếp xúc rồi cũng mến bạn. Nên chỉ là duyên chưa đến thôi bạn đừng lo.

Chúc bạn mau có người yêu nhé.

MarkHoll
10-03-19, 17:46
Acc đã được kích hoạt.
Đầu năm em vừa chấm dứt 3 mối, 1 mối thích em mà em chỉ coi như em gái. 1 mối đá em thẳng. 1 mối cũng nhạt quá chẳng đi đến đâu. Tất cả đều kết thúc rất nhanh.
1 tháng đầu năm mà hao tài nhìu, hết hơn 100m cho sức khỏe.
Tình duyên thật lận đận quá đi
Xin chân thành cảm ơn anh laixing