PDA

View Full Version : Lá số có tam hình, kính mong các Bác giải giúp lá số của cháu ạ

ledinh
07-03-19, 21:58
Kính mong các Bác dành chút thời gian luận cho cháu lá số ạ.
Vài nét về cháu:
Cháu là Nam sinh 28/07/1994 Dương Lịch vào 2h30p tại TPHCM
+Từ nhỏ ba mẹ li dị, cháu sống với mẹ, cuộc sống vất vả, mẹ là công nhân may.
+ Cháu tốt nghiệp đại học 2016
+ 2017 cháu có tang ông và bà nội
+ Cháu có 3 anh chị em đều cùng cha khác mẹ với cháu
+Hiện vẫn chưa kết hôn
Mong các Bác cho con vài lời khuyên về những cái cần tránh, và lời khuyên về đường sự nghiệp ạ
Đây là lá số của cháu
Giáp Tuất Tân Mùi Ất Mão Đinh Sửu
http://hocvienlyso.org/lasotutru/laso/Ledinh_1587797842cf19757f48ddbcd4feb66c.png

laixing
10-03-19, 09:33
Chào bạn ledinh, mệnh bạn là thực thần được thân sinh vượng, trụ tháng lộ sát, tài nhiều, lấy dụng thần là mộc hoả, kỵ tài quan ấn. Bạn là người thông minh quyết đoán giỏi kỹ thuật, làm việc nhanh nhạy độc lập, giỏi quản lý điều hành, có duyên với người khác, thường được người giúp đỡ, cả đời thường ít bệnh tật hoạ nạn. Trong trụ xấu nhất là trụ tháng, nên không có duyên với cha mẹ, không nhận được sự trợ giúp hay tài sản từ cha mẹ. Nhưng bạn cũng không nên sợ Hình, vì mão mùi bán hợp cục, tuất sửu lại quá xa nên vốn không thực sự hình hại, nên mối quan hệ với mọi người vấn tốt không có trắc trở, hình thương cũng không nặng, nhưng phải chú ý tiền và tình, tài khố nhiều tất là có dư, nhưng nếu giữ tiền trong nhà thì sẽ có chuyện hao tốn thị phi, tình cảm cũng vậy, nên bí mật không nên công khai trong giai đoạn đầu vì sẽ dẫn đến thị phi.

Chuyện vợ con đều tốt, có vợ đắc lực hổ trợ, vợ khá giả, giỏi quản lý tiền bạc, có thể giao cho vợ giữ tiền thì tránh được thị phi hoạ nạn. Con cái giàu có giỏi giang. Bạn dể kết hôn, đến 29-30 thì có thể kết hôn được.

Mệnh bạn tốt, tuổi thơ cơ cực, nhưng càng về sau cuộc đời càng tươi sáng. từ 5-24 tuổi thì bệnh nhiều, khó khăn nhiều, việc thì không như ý, gia cảnh thì nghèo, cha mẹ li hôn. Bạn học đại học cũng không dể dàng, có thể là do bạn học ngành không thích, hoặc là lúc đó nhiều chuyện khó khăn khiến cho bạn không tập trung được vào việc học. Từ năm ngoái công việc bạn tốt hẳng lên hoặc là xin được việc mới tốt hơn, công việc này có được quý nhân giúp, là do người khác giới thiệu hoặc là trong công ty có người hổ trợ. Tuy nhiên việc nặng mà vất vả, lương lại chưa cao, phải đến năm 29 tuổi mới có cơ hội thăng tiến, đến 32 tuổi thì tiền tài địa vị điều có. Vận này bạn đi xa lập nghiệp hoặc làm việc với những người ở xa thì thuận lợi hơn, nhưng cũng không phải là bắt buộc. Từ 35 tuổi trở đi thì không còn gì phải lo lắng.

Về nghề nghiệp bạn có thể làm những nghề cần chuyên môn tay nghề cao như kỹ thuật, kỹ sư, xây dựng, trang trí, buôn bán thực phẩm, chế biến thực phẩm, sản xuất, nghề dịch vụ thì hợp với nghề quản trị nhân sự, quan hệ khách hàng, nghề trong khách sạn nhà hàng, Bạn không hợp với kế toán, ngân hàng, cơ khí, điện lạnh, giấy tờ, luật. Làm gì thì làm nhưng tránh liên quan tới tiền bạc và giấy tờ luật pháp, nếu làm hai thứ đó khó tránh hoạ.

Một vài lời chia sẽ, chúc bạn nhiều sức khoẻ.

ledinh
10-03-19, 14:57
Thật chân thành cảm ơn Bác laixing đã dành chút thời gian quý báu ra để tư vấn cho Cháu
Đúng là cháu tốt nghiệp ĐH Kĩ Sư Hoá Học xong lại không thích ngành mình học.
Về phần sự nghiệp không nhận được tài sản từ cha mẹ, mặc dù cha dân kinh doanh khá giàu.
Cho cháu hỏi 1 chút về dụng thần. Bát tự cháu có Mão Mùi là bán hợp mộ, mà Tuất hình Mùi phá căn ất trong Mùi dẫn đến bán hợp này hầu như rất yếu, mệnh tam hình thổ vượng có hỏa sinh=>thân nhược, vận Dụng phải là THủy Mộc, nhưng cháu để ý hồi nhỏ hành thủy vận, năm thủy, bệnh nằm viện rất nhiều, nhưng may mắn qua khỏi. Hay là Bát tự này Hỏa vượng, nếu hành vận thủy xung vượng thần dẫn đến hung
Cháu rất mong nhận được sự giải đáp từ Bác ạ.

MarkHoll
10-03-19, 17:45
Của bạn khó luận hình, vì tham hợp quên hình.
1 mão ngăn ra lại hợp nên ko hình.

ledinh
10-03-19, 18:13
Của bạn khó luận hình, vì tham hợp quên hình.
1 mão ngăn ra lại hợp nên ko hình.
Cháu đi tu được không Bác kk

laixing
10-03-19, 23:19
Gióng như MarkHoll nói, trong mối quan hệ thiên can hay địa chi theo mình đều phải ưu tiên tương hợp rồi mới luận xung, sau đó mới luận đến hình hại. Bạn Ledinh luận vượng suy không sai, nhưng bạn lại không chú ý đến trụ tháng Sát lộ thiên can có Thực chế là tốt, nếu gặp Ấn chế Thực thì Sát hoành hành tất gặp tai ương. Do đó vận ấn nên ở chi không nên ở can. Hai vận đầu của bạn Ấn Kiêu lộ can, nên hoạ hại nhiều. Gặp Tý Hợi thì không có vấn đề lớn.

ledinh
10-03-19, 23:46
Gióng như MarkHoll nói, trong mối quan hệ thiên can hay địa chi theo mình đều phải ưu tiên tương hợp rồi mới luận xung, sau đó mới luận đến hình hại. Bạn Ledinh luận vượng suy không sai, nhưng bạn lại không chú ý đến trụ tháng Sát lộ thiên can có Thực chế là tốt, nếu gặp Ấn chế Thực thì Sát hoành hành tất gặp tai ương. Do đó vận ấn nên ở chi không nên ở can. Hai vận đầu của bạn Ấn Kiêu lộ can, nên hoạ hại nhiều. Gặp Tý Hợi thì không có vấn đề lớn.
Cảm ơn Bác vậy tính ra năm nay Kỷ Hợi, Hợi Mão Mùi tam hợp Mộc cục trợ thân sinh hỏa chế sát là 1 năm tốt phải không Bác

laixing
11-03-19, 00:53
Hợi mão mùi thì tốt, có thể là năm nay bạn gặp được người yêu. Tình duyên tốt, nếu có công việc thì tăng lương, nếu thăng chức thì phải cẩn thận khó tránh thị phi. Nhưng can năm là Kỷ tài tinh sinh Sát nên cần phải cẩn thận tổn tài tổn sức. Có thể là bệnh hoặc bị thương nên hao tiền. Có thể vừa hao tài vừa có thị phi, hoặc lao tâm lao lực mà còn hao tài. Bạn kỵ nhất là nhâm quý, mậu kỷ, Canh. Địa chi thì không lo lắm.

letung73
22-03-19, 22:06
Năm nay tuy là Tam hợp mộc cục vượng, mộc vượng kiếp tài, năm Kỷ Hợi là năm tài lộ, dễ có chuyện liên quan đến tiền tài và bạn nên cẩn thận với những điều bất lợi sảy ra với bản thân. Xin nói thêm là năm nay bạn phạm tuế quân, đây cũng là một điềm bất lợi.

- Còn về Tân Sát sinh tháng Mùi thì sát này vô lực, không thể khắc thân được.

ledinh
22-03-19, 22:26
Năm nay tuy là Tam hợp mộc cục vượng, mộc vượng kiếp tài, năm Kỷ Hợi là năm tài lộ, dễ có chuyện liên quan đến tiền tài và bạn nên cẩn thận với những điều bất lợi sảy ra với bản thân. Xin nói thêm là năm nay bạn phạm tuế quân, đây cũng là một điềm bất lợi.

- Còn về Tân Sát sinh tháng Mùi thì sát này vô lực, không thể khắc thân được.

Cảm ơn Bác, cháu sẽ lưu tâm, cho cháu hỏi thêm là như thế nào là phạm tuế quân ạ?

letung73
23-03-19, 23:42
Phạm Tuế Quân là can ngày Ất khắc can năm Kỷ Hợi 2019.