PDA

View Full Version : Nhờ các bác giải đáp bát tự này có phải Nhật lộc quy thời

0962522
27-01-21, 11:54
Xin các bác giải đoán giúp lá số ạ. Lá số đi các đại vận xung hợp ạ.

tuongduy
28-01-21, 11:28
Lộc ở trụ giờ gọi là quy lộc đúng rồi bạn. Canh gặp Thân, Canh tọa lâm quan. Lâm quan gọi là Lộc. Nhưng cách Lộc của bạn bị phá: có thiên tài lộ ra (Giáp), nhật can tọa Suy, có Kiếp chia tài (Tân kim). Vận Giáp Dần này bạn thấy ra sao? có thiên tài nhưng không thấy tốt?

0962522
28-01-21, 13:01
dạ cảm ơn bác đã cmt. Dạ vận giáp dần rất mệt mỏi ạ . Mọi thứ k đâu vào đầu và cha em mất vào vận này năm 2019 . Xin bác cho đôi lời về lá số và các vận sau ạ

kimcuong
30-01-21, 10:55
Mệnh cách của em là Thực thần Nhâm thấu, có tỉ kiếp trợ thân, Hỏa Quan Sát kém nhất. Hỏa là lực chế ngự các công năng cường vượng khác, nếu yếu kém thì thân không muốn gặp thúc đẩy hay ràng buộc. Em thích tự do làm theo ý mình, đúng không? Vận Giáp Dần xung Lộc ở Thân nên không tốt ở nhiều phương diện, Tài tinh Giáp cũng chính là Dần bị xung đụng, phải làm việc nhiều, nhưng bản tính không thích áp lực nên em cảm thấy trì nặng. Vận Ất Mão chưa qua được hẳn các vấn đề khó khăn, tuy nhiên vẫn có những năm khá tốt ở giữa vận. Nhìn chung hậu vận từ 43 trở đi có thay đổi chiều hướng đi lên. Nên cố gắng.

0962522
30-01-21, 12:57
dạ cảm ơn cô kimcuong đã luận giúp : Cô phân tích giúp con vận ất mão mà mão hợp tuất và ất hợp canh thì sao ạ con thấy trụ ngày bị hợp hết . Con đúng như cô nói ạ

kimcuong
30-01-21, 14:58
Canh Tuất và Ất Mão, trụ ngày với địa chi tương hợp thì chắc là ý muốn lập gia đình rồi đấy. Tuy thế, lục hợp Tuất Mão là trong hợp có khắc, vì Tân khắc Ất, một là bạn bè tương trợ, hai là cẩn thận có phá.

sherly
01-02-21, 10:30
Nhâm thân- tân hợi- canh tuất- giáp thân
Bạn vui lòng cho biết thời vận tử bé đến 20 tuổi ra sao?

0962522
01-02-21, 13:14
dạ thư anh Sherly : từ bé sinh ra ở Hà Tĩnh trong gia đình nông dân gia cảnh bình thường cũng không nghèo . Học giỏi từ cấp 2 đến cấp 3 . Thi đại học điểm cao và học ở 1 trường có tiếng ở HàNội . Ra trường đi làm đến giờ ạ . Về cơ bản cuộc sống em nó cứ bình bình vậy . Tính tình khá là lười biếng . Hạn thì có 2019 là cha mất , 2020 thì bà Ngoại mất còn lại không có gì đặc sắc lắm ạ

sherly
01-02-21, 20:58
Tôi hỏi thế là vì, bát tự của bạn không xem theo lối thường, mà xem theo cách điều hậu.
Bởi vì, kim hàn thuỷ lạnh, năm hàn, tháng hàn, giờ hàn, chỉ có thổ nóng là tuất thổ. Lúc đầu tôi cho rằng bát tự này lấy hàn làm dụng.
Nhưng phân tích kỹ thì, táo thổ không bị phá, phải trợ noãn. Hành vận nam phương hoả khí đắc địa sẽ phát vinh.
42-47 tuổi tốt, sau đó kéo dài hết vận thìn thổ là xấu
Và sau đó trở đi là tốt.
Số này nên theo đường công danh, chứ đừng ham lợi kinh tế, vì quan vận hơn tài vận.
Bạn tham khảo